Cắt thuốc cho bà gà Cresscida 2.4 R22 1994, Nhờ các kụ cho toa

RoadStar

Xe tải
Kính các kụ!
Em vừa khuân về 1 em Cresscida 2.4 đời 94 động cơ 22R dẫn động cầu sau. Hiện tại thì em vẫn đi lại được bình thường. Nhưng vì đã nhiều tuổi nên đương nhiên không tránh khỏi hắt hơi sổ mũi. Em tả vài triệu chứng cấp thiết kính nhờ các kụ tư vấn cho toa thuốc để mùa đông này em đi đỡ lạnh ạ.
1. Đồng hồ tốc độ đứng im, không nhúc nhích gì ạ>>> phương án sửa chữa thay thế.
2. Sáng sớm đề máy thì em thấy triệu chứng kiểu như ác quy yếu hoặc bộ phận đề yếu, nó kêu ẹt ẹt ẹt lâu lâu mới nổ, nhưng đi trong ngày thì một phát nổ luôn.>>> Cách xử lý.
3. Sáng sớm nổ máy được, phải đệm chân ga cho vòng tua máy >1000v thì nó mới không chết máy, thả chân ga nó chết luôn. Đi trong ngày thì không sao thả chân ga bình thường.>>> Cách khắc phục.
4. Em thấy 2 cái gương của ẻm này bé quá, góc quan sát không rộng. Có thể độ chế thay thế gương khác vào được không.
5. Đèn xe tối mù ạ, chắc phải thay bóng loại sáng hơn.
...Hiện tại em mới thấy thế ạ, còn máy móc em thấy đi khá là ok, đầm xe và ổn định, có vấn đề gì em nhờ các kụ tư vấn thêm.
Em kính nhờ các kụ cho em toa thuốc điều trị mấy bệnh trên, cơ bản là xe cũ nên đầu tư cũng vừa phải, các kụ dự cho em cái giá cái rổ nhé và em xin địa chỉ nhà thuốc luôn ạ.
Thank các kụ trước nhé, em hầu rượu các kụ đây

peroxide

Xe buýt
Em cũng đi xe cũ giống của cụ, xe em là mazda 626 fun xăng điện tử. Cũng kô dám múa rìu qua mắt các cụ, em chỉ liệt kê cách khắc phục những bệnh em đã và đang gặp phải thui ạ.
Trường hợp buổi sáng khó đề: Xe em mới mua về chưa kịp cảm nhận đầu cua tai nheo ra sao, phóng thẳng 800km về hn thì vào gara luôn. Thợ phán thay cao áp (cái này là khi em đạp côn tốc độ thấp thỉnh thoảng xe chết máy). Lấy xe về thì đi ngon, đề đóm buổi sáng xoen xoét 3 cái là nổ. Sau 3 tháng thì có hiện tượng giống của bác ỏ mục 2, 3. Xe em bi giờ buổi sáng phải kêu xoen xoét 5 tiếng mới nổ.
Mục 3: Bác ra gara giỏi về máy bảo thợ kiểm tra cục bù ga (AIC), IC. Nếu bác để máy nổ ở chế độ không tải, sau đó bật điều hòa lên, vòng tua máy nhích lên thì chứng tỏ chức năng bù ga từ IC ra nó chưa tèo, kiểm tra cái AIC thui ạ, nếu chọc ngoáy nhìu thì lên chợ giời mua cái khác.
Mục đèn đóm: Em tự tháo 4 cái bóng đèn ra, mang mẫu ra chỗ bác nam vũ ở Láng Hạ, mua 4 cái H1 hết 8 chăm mấy,mang về tự lắp he he.
Em kô biết cách khắc phục cái công tơ mét trên ô tô. Xe thể thao 2b phân khối lớn bi giờ đo tốc độ bằng vòng tua máy, em nghĩ ô tô cũng thế, hoặc bác tháo tap lô ra vệ sinh các zac cắm xem seo.

tuyenvpt

Xe tăng
2. Sáng sớm đề máy thì em thấy triệu chứng kiểu như ác quy yếu hoặc bộ phận đề yếu, nó kêu ẹt ẹt ẹt lâu lâu mới nổ, nhưng đi trong ngày thì một phát nổ luôn.>>> súc nạp, hoặc thay acquy .
3. Sáng sớm nổ máy được, phải đệm chân ga cho vòng tua máy >1000v thì nó mới không chết máy, thả chân ga nó chết luôn. Đi trong ngày thì không sao thả chân ga bình thường.>>> chắc bị cắt bộ phận nâng chân ga khi máy nguội, tới gara phục hồi lại.
4. Em thấy 2 cái gương của ẻm này bé quá, góc quan sát không rộng. Có thể độ chế thay thế gương khác vào được không: chế được nhưng sợ nhìn ko hợp với xe cụ.
5. Đèn xe tối mù ạ, chắc phải thay bóng loại sáng hơn: súc lại pha, thay bóng hiệu suất cao

Hoang Khoi

Xe buýt
trường hợp sáng khó đề nổ, theo e bác kiểm tra cả bộ lọc gió, bơm xăng. Xe e trước mới lấy về cũng bị vậy nhưng từ hồi căn rửa chế, thay lọc xăng lọc gió trời lạnh sáng đề phátt nổ ngay. xe e đời 94.

RoadStar

Xe tải
Cảm ơn các kụ nhiều, em sẽ thực hiện ngay ạ.
Vốt các kụ, kụ nào có ghé qua chỉ em thêm vài chiêu bí quyết chiều chuộng bà già này nhá

nguyen_kia

Xe điện
Sáng nổ ko đệm chân ga -> tắt máy: Cụ tăng galangty chút nữa đi.

duongnm

Xe đạp
Xe chạy chế hòa khí, sáng sớm bật khóa điện, đừng đế ngay, nhấp pedal gas 3 cái, nhả ra , đề.

mcv30

Xe điện
xe cụ nói rõ là rx80 hay 81 ạ

Chỉnh sửa cuối:

lovely_man

Xe tải
ui.thế là cụ có con xe giống em rùi.nhu­ng em thì ko bị lỗi nhu­ cụ.đúng là xe này đèn tối thật.em đã làm đôi bóng OSRAM H4 ỏ­ chỗ bác nam vũ rùi.nhu­ng vẫn tối ­­a bác ah.ko ho­n bnhieeu.bác khá­c phục đu­o­jc chỉ em vó­i nhé.xe em nói chung là on.chá­c tó­i này em thay hết cao su gầm và cao su chân máy.đi cho êm.xe em còn bị lỗi về bo­m trọ­ lụ­c.khi đánh lái lúc chậm cú­ kêu kịt kịt tù­ vô la­ng dội vào.em mó­i tìm đc bài nói về cách khá­c phục rui