[Funland] Cất mẻ lưới lớn: Bắt giữ 155 tên tội buôn bán người và lừa đảo qua mạng.

Nhìn có vẻ như Gen Z chiếm thị phần khá nhiều nhỉ!
Chắc đa phần bị đưa qua bên đó làm nô lệ cho chúng nó vì xuất phát từ suy nghĩ, trên đời này vẫn còn có "việc nhẹ, lương cao" mà ko cần học hành, thi cử cụ ạ

Mingming04

Xe máy
Chắc đa phần bị đưa qua bên đó làm nô lệ cho chúng nó vì xuất phát từ suy nghĩ, trên đời này vẫn còn có "việc nhẹ, lương cao" mà ko cần học hành, thi cử cụ ạ
Đa số là thế nhưng chỗ em vừa tuyển được 1 cháu Gen Z mà chăm chỉ nhiệt tình. Cưng quá cụ ah.

omerta77

Xe điện
Khổ thấy bẩu đang sinh viên năm 2 chán học. Được bạn bè giới thiệu đi làm bên cam tháng 2.000 usd nuôi ăn ở thế là 3-4 đứa tự vay mượn tiền mua vé máy bai qua đó cơ mà. Bố mẹ ko nói được luôn cụ ợ.
vụ này thực sự là đáng khen an ninh Vietnam.
Chẳng qua ở Lào mình mới vào đc thôi. Bên Cam thì chịu.
Quan trọng nhất là bọn lừa đảo nó ở nước ngoài mà vẫn dùng số ĐT trong nước để lừa đảo thì cần phải ngăn chặn mới hạn chế được

Chẳng qua ở Lào mình mới vào đc thôi. Bên Cam thì chịu.
Quan trọng nhất là bọn lừa đảo nó ở nước ngoài mà vẫn dùng số ĐT trong nước để lừa đảo thì cần phải ngăn chặn mới hạn chế được
Nó đặt trụ sở giáp biên giới với Việt Nam thì vẫn hiện số ĐT của Việt Nam thôi cụ.

lucxury

Xe buýt
Trong đám kia kg rõ có anh nào tên Tuấn, c.a quận Bắc TL mới gọi em đi định danh biển số xe không. Anh ấy hẹn gọi lại hướng dẫn mà kg thấy gọi gì cả.
Em cũng bị a Tuấn CA Bắc TL gọi đi nâng cấp VNID mức 2 đây cụ, hẹn e mượn thêm cái điện thoại android để hướng dẫn cài đặt mà chưa thấy gọi lại hướng dẫn.

xitruman

Xe buýt
Em cũng bị a Tuấn CA Bắc TL gọi đi nâng cấp VNID mức 2 đây cụ, hẹn e mượn thêm cái điện thoại android để hướng dẫn cài đặt mà chưa thấy gọi lại hướng dẫn.
:))) thế có khi lành ít dữ nhiều cho anh ấy rồi cụ ạ.

The Route

Xe tải
Em mấy hôm nay toàn thấy các em ở Ngân hàng gọi mời mở thẻ tín dụng.
Bọn nó đấy cụ, toàn ngân hàng bên Cambodia, lấy tiền ngân hàng giờ dễ thật: "anh muốn mở thẻ bao nhiêu"
Bảo 300 triệu nó gật luôn mới dễ.

taomeomommy

Xe buýt

Em rảnh nên rất hay chọc cái bọn lừa đảo này :)) À mà đứa bạn em nó có người quen bị giữ bên Cam, bọn bên đó nó quay clip đánh đập tra tấn dã man rồi gửi về bên này cho người thân xem để đòi tiền chuộc. Em xem đc đoạn clip mà bủn rủn hết cả người. Đàn bà con gái bị nó lột hết quần áo đánh vào 2 zú và thúc hẳn cái hoa chuối vào chỗ (|) , xong hai thằng to khoẻ xăm trổ đầy người cứ thế nó sút. Máu me be bét 😫
Thấy kể là trong đặc khu của bọn nó còn xây sẵn lò hoả thiêu. Haizzz.

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Có mấy chữ trên báo mà cụ không đọc à
Trùm là 1 mợ 30t người Hải Phòng
Cụ mới là người không đọc.
Con chó cái Ngọc này chỉ là 1 đầu nậu quản lý nhóm người Việt lừa đảo ở VN thôi.
Nó cũng chỉ là con làm thuê cho bọn chủ người TQ.

haTranauto

Xe tăng
Nhìn có vẻ như Gen Z chiếm thị phần khá nhiều nhỉ!
Tất nhiên trẻ dễ bị dụ dỗ, nhưng bọn này đa phần ít học, đua đòi. Toàn vẽ mực, đầu xanh đỏ. Bọn này cải tạo xong ra đời xã hội cũng lại thêm rác thôi >:)

td lines

Xe điện
Lũ này làm xã hội nhiễu nhương , hủy tan nát bao nhiêu cuộc đời . Chôn hết rắc vôi bột cho nó lành , nếu giam cũng tốn cơm gạo xong khi mãn hạn rồi còn thâm độc hơn trước kia

Mingming04

Xe máy
Tất nhiên trẻ dễ bị dụ dỗ, nhưng bọn này đa phần ít học, đua đòi. Toàn vẽ mực, đầu xanh đỏ. Bọn này cải tạo xong ra đời xã hội cũng lại thêm rác thôi >:)
Công nhận, em thấy nhiều cháu hết thuốc chữa luôn. Chung quy cũng là do cách giáo dục của gia đình. Không uốn nắn định hướng cho các cháu từ nhỏ. Lớn lên lúc nào trong đầu cũng muốn tìm việc nhẹ lương cao. Thích làm bố làm mẹ người khác!

cantona

[Tịch thu bằng lái]
99% ko xăm hình, nhìn qua chúng nó thấy an toàn thế cơ mà. Rồi lại bắt cóc bỏ đĩa thôi. Tù 3 đến 5 năm, quá tải lại ân xá. Ra tù nó lại sang đấy làm, chỉ chết dân ngu vs tham. Làm sao cho bọn Cam nó cũng càn quét thì mới giảm, mà điều này chắc ko bh.

99% ko xăm hình, nhìn qua chúng nó thấy an toàn thế cơ mà. Rồi lại bắt cóc bỏ đĩa thôi. Tù 3 đến 5 năm, quá tải lại ân xá. Ra tù nó lại sang đấy làm, chỉ chết dân ngu vs tham. Làm sao cho bọn Cam nó cũng càn quét thì mới giảm, mà điều này chắc ko bh.
Cam càn thì bọn nó lại sang Phi, Miến. Bên Tàu làm mạnh mà bọn nó vẫn lừa đầy đc kìa.