[Funland] Cắt giảm nhân sự ở các công ty, tập đoàn...

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Chứng tỏ kinh tế Nga cũng mạnh phết nhỉ, đánh nhau với Ucraina bị cấm vận các kiểu mà vẫn trụ được.
Mình chỉ bị ảnh hưởng gián tiếp không quá nhiều mà đã thấy toát mồ hôi rồi.
Nga là nước tự lực, tự cường về sx nhiều mà cụ.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng từ bạn bè, đối tác, sắp tới nhiều tập đoàn lớn cắt giảm từ 20 đến 50% nhân sự, Thế này thì căng quá các cụ nhỉ. Em mà thất nghiệp bây giờ thì chỉ có đi ăn xin thôi các cụ ah!
Đại Khủng hoảng Kinh tế cmnr :((

Batman

Xe điện
Mọi người hay dị ứng VTV, tuy nhiên lượng thông tin của VTV là khá lớn và có giá trị mà trên mạng không có đâu.
Em công nhận, chính vì trên mạng không có, nên em mới có góc nhìn thực tế về đời sống, kinh tế, xã hội. Hơn chục năm rồi, em không dám xem thời sự VTV nữa.

muoibaconcho

Xe điện
Em công nhận, chính vì trên mạng không có, nên em mới có góc nhìn thực tế về đời sống, kinh tế, xã hội. Hơn chục năm rồi, em không dám xem thời sự VTV nữa.
Em còn ko xem TV luôn ấy cụ. TV em mở lên chỉ bật YouTube hoặc Netflix thôi.

.Bo My

Xe lăn
Mấy giờ rồi cụ còn tin mấy cái chỉ số GDP này
Thất bại thì đi nuôi thủy sản thử xem:

Thằng lều báo đăng sai nhé, phá kỷ lục 4.000 năm chứ 20 năm cái gì.

Su34

Xe hơi
nhà em còn hơn mẫu ruộng ở quê, chắc có sao thì về quê cũng ko lo đói, nên cũng khá yên tâm, còn năm nay thừa nhận là khó khăn thật...

kyriake

[Tịch thu bằng lái]
Kỳ thật xem TV thì kiểu gì nhà em cũng dính cảnh gà bay chó chạy. =))
Em bình luận cái là bị ông bà cụ vả ngay, nên em cai từ ngày đó.
Thiệt tình biết nhiều khổ nhiều
Xin lỗi cụ, ngây ngô thì dễ bảo

Dân Tổ

Xe container
Chiều tối nay nằm bãi biển tôi thấy máy bay hạ cánh nhiều lắm. Chắc là ngày cuối tuần.
Tần suất các chuyến vẫn vậy cụ ạ, em ở ngay bãi Trường (Regent) nên máy bay lên xuống theo dõi được hết, cái này không nói được lên nhiều cụ ạ. Cứ vào trung tâm thị trấn Dương Đông gặp bà con thì sẽ được bà con chia sẻ nhiều hơn ạ.

Hasu

Xe tải
Sáng nay em xem VTV thống kê ở TQ cứ 5 ông thì 1 ông thất nghiệp, thế thì quá là khủng hoảng rồi ấy nhỉ. Sang năm chắc mới thấm.

Thich.la.bip

[Tịch thu bằng lái]
Em còn ko xem TV luôn ấy cụ. TV em mở lên chỉ bật YouTube hoặc Netflix thôi.
Vua tin vịt dạo này buff giá dầu với ck mẽo mới ác, cứ tăng 1-2% chúng nó lại réo lên trong khi ngay sau đó giảm 5-7% éo bh nói :))

TieuFu

Xe container
Vua tin vịt dạo này buff giá dầu với ck mẽo mới ác, cứ tăng 1-2% chúng nó lại réo lên trong khi ngay sau đó giảm 5-7% éo bh nói :))
Tin vịt đã nâng tầm thành tin tức hàng ngày cho hàng chục triệu người. Thật khó cho bà con. Nhẽ biết ngoại ngữ là điều kiện cần để tồn tại, khỏi phải hô hào !

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
không ngờ nhiều cụ cùng chung cái nhìn về Vua Tin Vịt như em :))

Hoanft

Xe buýt
Tối qua em đi bộ 1 vòng Đại Cồ Việt - Trần Đại Nghĩa - Lê Thanh Nghị - Giải phóng thấy các quán cafe Highland, Aha, Mộc và nhiều quán ăn không phải bình dân vẫn đông nghịt khách. Nhà em thấy khủng hoảng đang đến nên đã thắt chặt chi tiêu từ 2-3 tháng nay và cũng lâu rồi nhà em không ra quán nữa. Em cũng không hiểu khủng hoảng lần này chỉ ảnh hưởng đến công nhân, người lao động nghèo hay rộng khắp mà sao quán xá vẫn còn đông nghịt vậy.
Đang WC mà cụ. Mà đội thanh niên nó lo gì tầm trung niên mới lo.
Chứng tỏ kinh tế Nga cũng mạnh phết nhỉ, đánh nhau với Ucraina bị cấm vận các kiểu mà vẫn trụ được.
Mình chỉ bị ảnh hưởng gián tiếp không quá nhiều mà đã thấy toát mồ hôi rồi.
Khó khăn lắm nhưng các lờ đờ cứ phát ngôn cứng ấy chứ. Chả nhẽ lại kêu dân khổ quá ah.
Nga thì chủ yếu xuất khẩu dầu mỏ là nguồn thu chính còn lại các ngành khác hầu như là phụ thuộc vào Nhập khẩu. Nhiều máy móc thiết bị không có đồ thay thế, nguyên liệu cho sản xuất cũng thiếu...kéo dài thì toi hoặc dân chúng phải khắc phục khó khăn thôi.
Châu âu cái nôi văn minh giờ xuất hiện ăn cắp củi của nhau. Hicc người dân phải dành nhiều tiền để mua dự trữ nhiên liệu như củi, gỗ.

vangdau

Xe hơi
mấy anh mẽo, cục dự trữ liên bang phét còn chưa công bố khủng hoảng thì vẫn còn thở tốt. dân kêu cứ kêu dù giá tiêu dùng có cao.

111NoName111

Xe tải
Tối qua em đi bộ 1 vòng Đại Cồ Việt - Trần Đại Nghĩa - Lê Thanh Nghị - Giải phóng thấy các quán cafe Highland, Aha, Mộc và nhiều quán ăn không phải bình dân vẫn đông nghịt khách. Nhà em thấy khủng hoảng đang đến nên đã thắt chặt chi tiêu từ 2-3 tháng nay và cũng lâu rồi nhà em không ra quán nữa. Em cũng không hiểu khủng hoảng lần này chỉ ảnh hưởng đến công nhân, người lao động nghèo hay rộng khắp mà sao quán xá vẫn còn đông nghịt vậy.
Đúng r. Khủng hoảng thì người dưới đáy mới ảnh hưởng nhiều, các tầng lớp trên có ảnh hưởng, nhưng do tích lũy dày nên ít sốc hơn, nhất là dân Bắc có thói quen tích lũy nhiều hơn.
Mấy giờ rồi cụ còn tin mấy cái chỉ số GDP này
CP người ta cũng có cần ông tin đâu, người ta cần mấy tổ chức nước ngoài với đám FDI tin là được rồi. Chắc VN đóng cửa, tự chơi 1 mình nên làm giả số liệu xnk không ai kiểm chứng được.
Khó khăn lắm nhưng các lờ đờ cứ phát ngôn cứng ấy chứ. Chả nhẽ lại kêu dân khổ quá ah.
Nga thì chủ yếu xuất khẩu dầu mỏ là nguồn thu chính còn lại các ngành khác hầu như là phụ thuộc vào Nhập khẩu. Nhiều máy móc thiết bị không có đồ thay thế, nguyên liệu cho sản xuất cũng thiếu...kéo dài thì toi hoặc dân chúng phải khắc phục khó khăn thôi.
Châu âu cái nôi văn minh giờ xuất hiện ăn cắp củi của nhau. Hicc người dân phải dành nhiều tiền để mua dự trữ nhiên liệu như củi, gỗ.
Thặng dư thương mại Nga năm nay lên 251 tỉ $, gấp đôi năm ngoái, còn sợ thiếu đồ thì thằng công xưởng thế giới ngay bên cạnh nó để làm cảnh à !? Giá cả hàng hóa thì dân Việt ở Nga đăng đầy trên Youtube đấy, nhiều món còn rẻ hơn cả ở VN.

Chỉnh sửa cuối:

longphúc

Xe tăng
Chả biết các sếp Vua vịt có nick trên này không nhể :)