Cát Bà vẫn là một trong những nơi đáng để đến và tự hào về cảnh đẹp Việt Nam

pkhcsht

Xe điện
Cát Bà bé quá đi ko đã j cả
Phải nói VN mình rất nhiều danh lam thắng cảnh thật đẹp .(em có ươc mơ là đi hết nhũng danh lam thắng cảnh của đất nước)
nhớ nhất Bát Cà, à nhầm Cát Bà là món cua và ngán, tuyệt đỉnh! cua thì chắc nịch còn ngán thì múp míp :D chẹp chẹp
Ảnh đẹp quá, đất nước mình núi non thì hùng vĩ, biển rộng bao la...thêm yêu tổ quốc mình. E thấy biển khá sạch sẽ, giá dịch vụ tương đối chát.
Cảnh đẹp nhất miền Bắc.
Nếu giao thông thuận tiện và dịch vụ tốt sẽ hút được khách du lịch.
Em cũng đi tuyến phà này rùi dịp 30/4, chỉ khác chiều Cát Bà - Tuần Châu. Đợi phà thì thôi rồi, từ 13h đến 16h30 mới lên được phà. Nhìn con phà bị nước biển ăn mòn mà nghĩ: "Chằng may nó bị bục đáy thì hôm sau các báo đồng loạt giật tít ..." thôi chả muốn nghĩ nữa. Theo em bác nào dũng cảm xa V2 thì nên gửi xe Bến Bính, đi về bằng tàu cao tốc cho nhanh. Ra Cát Bà muốn đi đâu gọi xe cũng tiện
Đẹp thật cụ ạ. Đợt trước cháu có đi phượt bằng xe máy mà sướng tê tái giá thì rẻ lắm cụ ạ.
Tùy cảm nhận của mỗi người, các Cụ nhỉ.
Làm tour Cát Bà Tuần châu cũng hay đấy nhỉ, k biết có đi được xe từ Cát bà ra tuần châu k (gửi xe trên phà)
Được CỤ ạ.

Linh_piano

Xe điện
Cháu nhìn cảnh đông đúc xô bồ là ngán lắm, chắc đợi 2 thằng F1 về nghỉ Tết rồi làm chuyến Cát Bà mùa đông xem nó ra nàm thao thôi.

Tuananh81

Xe tải
các cụ cho em hỏi quán ăn nao ngon ở cát ba voi ah,e cam on

củ chuối

Xe hơi
Đi Cát Bà theo lịch trình của cụ là chuẩn đấy. Ta được ngắm cảnh từ khi bắt đầu bước chân xuống phà tại Tuần Châu, còn ngồi chờ phà ở Đình Vũ và Cát Hải thì quá mệt mỏi nếu đi muộn. Vote cho cụ một chén nhé

luklak

Xe điện
E mới đi tuyến này về, nói chung là đợi phà là vấn đề ngại nhất cho các lx.
Lời khuyên rút ra sau chuyến đi cb của e :
1. Kg nên mang xe theo, thứ nhất 350k/1 lượt cả đi về hết 700k, cái ngại nhất là ngồi đợi phà, phà tuyến này đợi 1h30' mới có 1 chuyến, e đi mỗi lượt tính ra hết 4-5h quá mệt mỏi. Nếu k mang nhiều đồ thì nên gửi xe lại tuần châu, đi người sang nhanh gọn hơn có thế căn sát h phà chạy lên vẫn kịp, phà chạy 1h15' (quảng cáo là 45'), sang bến phà gia luận - cát bà có xe bus 20k/ng cho khỏe, đi chơi thị trấn và tắm đi xe điện 10k/ng.
2. Bãi cát cò rất nguy hiểm do thừong sóng mạnh, và có sóng lôi người ra xa, cảnh báo cao cát cò 1 năm nào cũng có người die.
Hôm e đi chứng kiến sóng lôi 5 người ra cứu hộ cứu được 4 còn đi 1, nv cứu hộ rất nhiệt tình nhưng kg có phương tiện nên kg cứu kịp, nên bơi ở đây hết sức phải cảnh giác cao độ.

Cảnh đi phà

Hoàng hôn cát bà

Sóng ở cát cò 3

Người "ra đi" tại cát cò 1

LamGam

Xe tải
Đẹp, cám ơn cụ. Hè này e cũng đang tham khảo để đi tuyến này!

blackmoon78

Xe tăng
Tưởng nhớ
Thông cảm với cụ.
Em xin thưa với cụ và các cụ chuẩn bị đi dư này ạ.
1. Về đường xá em thấy chả vấn đề, còn một vài điểm nhỏ không gì so với cả quãng đg mình đi (tất nhiên ko thể so với tây đc).
2. Thời gian chờ phà: đã phải đi phà thì đương nhiên là một phương tiện bất tiện nhât rồi, vì thế các cụ phải check thời gian phục vụ của phà để setup cho đg đi của mình, nếu cụ đi theo tour thì họ đã tính trc. Nếu các cụ tự đi mà ko tìm hiểu khảo sát trc thì việc phải chờ phà quá lâu như cụ là đg nhiên, Cụ mà đi phà theo đg Hải Phòng chắc Cụ phải quay về mất. Cụ chịu khó tìm thông tin trên mạng rất nhiều.
3. Tương tự, về dịch vụ vui chơi giải trí và nhà nghỉ khách sạn: Cụ cũng phải tìm hiểu trước trên mạng để setup chương trình cho mình và gia đình, tối thứ sáu đến chủ nhật cấm ô tô trên đg 1/4 để phục vụ khách tản bộ, em thấy là đúng, cụ sắp xếp thời gian hợp lý thì lúc đó mình ăn uống và tản bộ vui chơi thanh thản.
Về nhà nghỉ khách sạn cũng có phân khúc theo thị trường, ở nơi du lịch nào cũng vậy. Nếu cụ muốn gia đình mình ăn ở đàng hoàng thì có ks 3 sao, resort, giá cả cũng không đắt lăm. Bãi tắm thì có ba bãi chính, cát cò 1 và 2 vắng hơn;
Danh lam thắng cảnh ở VN mình thiếu đồng bộ, nếu có trẻ nhỏ thì nên cho chúng đi Nha Trang, Sài Gòn... Chúng chưa đủ tuổi để cảm nhận các danh lam thắng cảnh. Hai F1 nhà em, từ bé mỗi mùa hè chúng đã được bố mẹ cho (tha) đi khắp nơi, đến giờ lớn lên hỏi chúng bảo chả nhớ gì hết - chán.
Tóm lại, theo em: xác định mục đích chuyến đi (nghỉ ngơi, tham quan, du lịch, hoặc kết hợp), tìm hiểu thông tin kỹ càng từ đó mình quyết định thành phần đi ( hoặc ngược lại từ thành phần đi ta sẽ quyết định mục đích chuyến đi), nơi đi, phương tiện đi lại. Đã quyết đi rồi thì khó khăn nào mình cũng vô tư đi để tìm những thú vị trong mỗi chuyến đi, tránh tình trạng nghe quảng cáo, chưa lường hết tình huống dễ thất vọng. Đi tham quan du lịch cũng có tý hơi hướng của "phượt". Có lẽ cả chuyến đi mỗi mình Cụ là cảm nhận được vẻ đẹp thiên nhiên của Cát Bà nhưng lại bức xúc vì chưa làm thỏa mãn F1 và gấu và các phiền hà dọc đường gây ra cho F1 và gấu.
Chúc cụ luôn tươi vui, hạnh phúc và luôn tìm hiểu khám phá tạo niềm vui cho mình.
1 like cho Cụ. E thấy tất cả đều do suy nghĩ cũa mình quyết định hết.
Vodka cho Cụ rồi nhé.

ToanThangLong

Xe tăng
Oánh dấu để xem tiếp, em cũng đang có dự định đi Cát Bà tuần sau. 4 năm nay năm nào em cũng đi nhưng không biết năm nay ntn vì thấy báo chí nói nhiều điều không hay quá.

namaus

Xe tăng
Đang ở Bát Cà.tối ko biết có gì hay ho ko nhê?

vantrang

Xe máy
ơ thía là cụ đi đâu ậy? bãi cháy cát bà hay tuần châu

bau67

Xe container
2. Bãi cát cò rất nguy hiểm do thừong sóng mạnh, và có sóng lôi người ra xa, cảnh báo cao cát cò 1 năm nào cũng có người die.
Hôm e đi chứng kiến sóng lôi 5 người ra cứu hộ cứu được 4 còn đi 1, nv cứu hộ rất nhiệt tình nhưng kg có phương tiện nên kg cứu kịp, nên bơi ở đây hết sức phải cảnh giác cao độ.
Bãi Cát Cò, cả 3 bãi, không có dòng chảy xa bờ. Việc này do bơi kém mà ra xa, lúc vào đuối sức, đúng đoạn nước ngầm rút nên tưởng là sóng lôi ra thôi.

namaus

Xe tăng
Theo những gì em được biết ở đấy chỉ ăn uống thôi, còn ăn chơi thì kém lắm ạ :)
Ăn cũng đc nếu biết chổ.chơi thì chạ có giề.đợi phà thì vãi lâu nếu cuối tuần nhé.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Nhà em cũng mới đi về tuần trước, nói chung các cụ nên tìm cách đi tàu cánh ngầm, hoặc đi người không qua phà rôi đi xe buýt vào thị trấn Cát Bà. Chứ đừng dại như tụi em mà mang xe ra đó, cuối cùng mấy ngày ngoài đó chẳng đi đâu tới xe, mà chờ đưa xe lên phà thì thôi rồi qua 1 tuần rồi em nghĩ mà vẫn sợ. Lúc đi đã sợ chờ phà đi từ 5h sáng 3 xe rồng rắn đến tuần châu hơn 9h một tý mà đã thấy đông nghẹt mà toàn xe 45 chỗ choáng, nắng nóng chỗ ngồi không có chỗ đứng thì nắng lùa hết lên xe nổ máy bật điều hòa, cuối cùng tới gần 13h mới lên được phà oải chết luôn, tới 14h30 mới về tới KS. Lúc về 10h xuất phát đi đường Đình Vũ qua hai phà về tới Hải Phòng gần 14h, đi tìm quán ăn lòng vòng mất *** gần 30 phút các quán giờ đó đều đóng cửa, may mà vào gà Mạnh Hoạch nó tiếp, mất mấy tiếng vừa chờ làm đồ ăn rồi xơi mãi 16h hơn mới xuất phát về Hà Nội. Về tới nhà đúng 19h, mất quá nhiều thời gian cho quãng đường gần 200km. Chắc lần sau có muốn đi Cát Bà em phải tính kỹ và tuyệt đối không đi xe ra đó nữa. Cụ nào có trẻ nhỏ cũng cần phải cân nhắc khi đi ra đây, nhà em xe lúc nào cũng nổ suốt để bật điều hòa để cho bọn trẻ ngồi trên xe đỡ nắng và nóng. Em nghe nói đi xe ra bến Bính và đi tàu cao tốc ra đảo thì hành trình từ HN - CB chỉ hết gần 4 tiếng thôi, các cụ cân nhắc nhé không lại khổ như nhà cháu, nghĩ lại vẫn sợ#:-s

honam

Xe tải
đi xe ra CB là sai lầm và cực hình..ở đó bãi tắm đi xa quán ăn đắt đỏ..đảo VN có Phú Quốc là ổn..CB đi một lần rồi thôi ko hẹn ngày gặp lại.

ltu

Xe tải
Nhà em cũng mới đi về tuần trước, nói chung các cụ nên tìm cách đi tàu cánh ngầm, hoặc đi người không qua phà rôi đi xe buýt vào thị trấn Cát Bà. Chứ đừng dại như tụi em mà mang xe ra đó, cuối cùng mấy ngày ngoài đó chẳng đi đâu tới xe, mà chờ đưa xe lên phà thì thôi rồi qua 1 tuần rồi em nghĩ mà vẫn sợ. Lúc đi đã sợ chờ phà đi từ 5h sáng 3 xe rồng rắn đến tuần châu hơn 9h một tý mà đã thấy đông nghẹt mà toàn xe 45 chỗ choáng, nắng nóng chỗ ngồi không có chỗ đứng thì nắng lùa hết lên xe nổ máy bật điều hòa, cuối cùng tới gần 13h mới lên được phà oải chết luôn, tới 14h30 mới về tới KS. Lúc về 10h xuất phát đi đường Đình Vũ qua hai phà về tới Hải Phòng gần 14h, đi tìm quán ăn lòng vòng mất *** gần 30 phút các quán giờ đó đều đóng cửa, may mà vào gà Mạnh Hoạch nó tiếp, mất mấy tiếng vừa chờ làm đồ ăn rồi xơi mãi 16h hơn mới xuất phát về Hà Nội. Về tới nhà đúng 19h, mất quá nhiều thời gian cho quãng đường gần 200km. Chắc lần sau có muốn đi Cát Bà em phải tính kỹ và tuyệt đối không đi xe ra đó nữa. Cụ nào có trẻ nhỏ cũng cần phải cân nhắc khi đi ra đây, nhà em xe lúc nào cũng nổ suốt để bật điều hòa để cho bọn trẻ ngồi trên xe đỡ nắng và nóng. Em nghe nói đi xe ra bến Bính và đi tàu cao tốc ra đảo thì hành trình từ HN - CB chỉ hết gần 4 tiếng thôi, các cụ cân nhắc nhé không lại khổ như nhà cháu, nghĩ lại vẫn sợ#:-s
Cụ ơi, nhà em dự định đi vào đầu tuần, xuất phát từ HN, cụ làm ơn tư vấn cho em cái lịch đi giờ nào cho tiện được không cụ? đây là lần đầu em đi mà đoàn thì toàn trẻ con thôi, nhà em thuê xe 29 chỗ đi, đang chưa biết đi mấy giờ để kịp giờ phà và giờ ăn trưa nữa, cám ơn cụ trước nhé