Cát Bà ngày mưa cùng vợ Cả, vợ Hai, F1 và F1.2(15 tuần)

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà phà tính hết rồi kụ ah - Nhà cháu thấy mấy xe sedan lên vô tư, chưa có kinh nghiệm oánh xe lên phà họ sẽ hướng dẫn ngay :D (b)(b)(b)

LAND CRUISER 10

Xe hơi
Phiền cụ, bộ giá nóc cụ mua ở đâu thế?

100Km/h

Xe buýt
Phiền cụ, bộ giá nóc cụ mua ở đâu thế?
Bộ giá nóc này em đặt 1 Cụ trên này, bộ này 90cm dành cho xe nhỏ, đợt đấy em đặt là 1 Củ ạ, bộ này em thấy ưu điểm là ko phải khoan trần nhưng phải móc vào phần mép cánh cửa nên phần giáp với cao su cánh cửa phải chỉnh để mưa to ko bị lọt vào( mặc dù lọt ít ko đáng kể)

100Km/h

Xe buýt
phản đối cụ chủ post ảnh ăn uống đúng đêm tối ô a ruột đang biểu tình loạn lên đây ạ, hình như thiếu đúng k cụ ăn cơm mà k có món đưa đẩy thì chán lắm, vodka của cụ đây ạ :))
hic, Cụ làm khó em vụ này rồi, lần sau em làm mờ ảnh đi vậy..:((. Gấu nhà em bầu bí nên em làm nhõn chai bia thôi, chứ uống nhiều quá gấu phạt vì ko đủ tỉnh táo phục vụ gia đình thì chết em@-)

100Km/h

Xe buýt
Nhìn ảnh chụp cháu bé bên cửa sổ không có chấn song, tôi hơi bị run đấy, Bạn nên chú ý nhé cho những lần đi khác (chắc Bạn cũng phải đẻ ý rồi, không biết nhắc thế có sao không nhỉ, hay tôi già rồi nên hay lo).
Cụ nhắc em cũng đúng nhưng Cụ yên tâm, mới đầu em cũng định nói với KS rồi, nhưng kính đó là chịu lực + chốt cửa khá chặt, chỉ tay người lớn mới mở đc nên em cũng đỡ lo.
Cảnh đẹp quá cụ nhỉ, e phải làm một chuyến đến đây thôi
Còn nhiều cảnh đẹp lắm cụ à, nhớ mang sạc đầy đủ các thiết bị cụ nhé, cháu đi lần này chủ quan mang mỗi 2G cho máy ảnh thế nên nhiều ảnh phải chụp bằng N8 ạ
V2 cụ có cái giá nóc pro thế, cụ lắp ở đâu & hết bao nhiu xiền ạ ? :D
Em đặt 1 Cụ trên OF này, Cụ ý chuyên đặt hàng cho Toyota đó ạ, bộ này cháu đặt hết 1 củ, lắp thì cháu tự lắp, đơn giản lắm ạ
Thanks cụ.Ra CB phải đi ra ngoài khu nuôi hải sản ăn mới sờ- ướng cụ ạ.
Cháu định thuê thuyền đi rồi nhưng F1 nghịch lắm, cháu ko yên tâm khi đi thuyên nên thôi.
Xe gầm thấp có đi phà được ko cụ??/ 8-x
Cụ yên tâm, Bò vàng có khi còn lên phà đc nói gì xe cháu. cụ cứ lên xuống phà theo hình chữ V là đc ạ.

chinhhp

Xe đạp
Sang tháng nhà cháu đi Cát Bà cụ ạ, ksan cụ ở có đắt không a, cháu nghe nói chặt chém dữ lắm đúng ko cụ?

kia0789

Xe tải
Tối đâu cũng là nhà, ngã đâu cũng là giường
Ảnh cụ chủ chụp đẹp, diễn tả lời rất hay. Chúc gia đình cụ có chuyến đi an toàn và vui vẻ, em lót dép chờ cụ post ảnh tiếp. ( Ứoc gì gia đình em được như gia đình cụ)

Phú Cửng

Xe tăng
Cát bà đi tắm hơi xa, 10k xe ôm đi, 10k về, có 3 bãi tắm, bãi ngắn như nhau.
Bơi có giờ, chập tối còi toe toét đuổi lên

100Km/h

Xe buýt
Em xin tiếp....
Rút kinh nghiệm post món ăn vào giờ nhạy cảm, em post bữa tối đầu tiên của nhà em vào giờ này ạ:
Ghẹ hấp, món này Cụ nào cũng biết rồi, nhà cháu có gọi 2 con vì sợ nhiều, ai biết đâu F1 ăn hết béng 1 con, làm bố mẹ ngồi mút chân và chia nhau con ghẹ còn lại...ực=P~

Tu Hài xào sả ớt, nhìn thế thôi chứ...thơm lừng các Cụ à\:D/

Còn đây là món canh cá nấu chua dành riêng cho khách quen ạ, cá này ko có nhiều để nấu cho khách vì phải câu, đích thân ông chủ quan đi câu về. nấu đc 2 bát thì nhà chủ ăn 1 bát còn 1 bát là nhà em, em quên ko giới thiệu, con này là cá Hói ạ, nhỏ nhưng thịt thơm, mềm, ngọt..chẹp chẹp kể ko hết ạ, đặc biệt phần da của cá này hơi đắng vị mật, ăn rất ngon...

Lúc còn sống thì nó như thế này ạ, cái vây của nó mà đâm vào tay độc không kém cá rô đồng đất liền là mấy ạ.

Ăn uống no say, nhà em bắt đầu dạo phố
Quảng trường trung tâm, so với hồi đầu em đi thì có khác ở cái cổng chào hoành tráng hơn.
Chụp cổng không sợ nhàm, em ké F1 cho sinh động ạ

Đang ngồi hóng mát thì vang cả 1 góc trời nhạc sàn và đèn laze, e nhìn quanh thì thủ phạm là đây, ngày trung tâm Cát bà ạ, em tưởng rộng lắm, hóa ra view vào nhõn tâng trện bé teo, cũng chả có ai vào mấy, chắc đầu tuần.

Qua chợ trung tâm toàn đồ váy áo bơi với cả đồ chơi TQ, em lại ra quảng trường trung tâm cho F1 tô tượng. 30k/tượng vẽ cả đêm cũng đc
em tự sướng cùng gia đình tí

CỤ nào xem giúp F1 nhà em có năng khiếu gì ko ợ:D

Niềm vui khi có thành quả

kết thúc em phải chi thêm 10k nữa để xịn bóng giữ màu...nhưng cuối cùng ném 40k theo gió theo mây khi em nhẹ nhàng cầm thành quả của con lên cho vào túi nilong thì...phực....do ảnh hưởng kinh tế thị trường nên con robot bị làm ăn bớt vật liệu mỏng quá, gặp màu nước mủn ra chưa kịp khô thế là vỡ làm đôi, em giấu thật nhanh ko F1 thấy thì bắt đền ốm:((

Hôm nay đi nhiều nên nhà em chỉ chơi đến tầm 10h là về đi ngủ, mong sao thời tiết sáng mai đẹp hơn....zzz..zzzz..

8h sáng mở mắt dậy với niềm hy vọng dâng trào....nhưng có gì đó không ổn.....mời các Cụ 1 phút cho quảng cáo.................\m/

100Km/h

Xe buýt
Sang tháng nhà cháu đi Cát Bà cụ ạ, ksan cụ ở có đắt không a, cháu nghe nói chặt chém dữ lắm đúng ko cụ?
Giá phòng đầu tuần thì vẫn cao đấy Cụ à, như cháu hỏi bên Holyday view thì là 1tr5 cuối tuần phòng thường, đầu tuần 1tr3. còn chỗ em ở là Mỹ Ngọc thì 1tr2 cuối tuần, đầu tuần là 600k ạ. Phục vụ và vệ sinh chu đáo. Cụ đi 4b thì để đối diện KS(trong vạch ạ) thì cứ 20k/ ngày, nhân viên thu vé bảo em cứ sang hỏi chủ KS trả cho nhưng em thôi vì cũng ko nhiều mà họ cũng nói chuyện lịch sự. Ở Mỹ Ngọc kèm ăn tầng 1 luôn nhưng em ko ăn vì cứ phải đặt trước mà lại đông quá. Điểm trừ nữa ở Mỹ Ngọc là có mỗi 1 thang máy nên chờ hơi lâu, nhà em tầng 7.
Ảnh cụ chủ chụp đẹp, diễn tả lời rất hay. Chúc gia đình cụ có chuyến đi an toàn và vui vẻ, em lót dép chờ cụ post ảnh tiếp. ( Ứoc gì gia đình em được như gia đình cụ)
em nghiệp dư thôi mà Cụ khen quá. tại ko chụp đẹp về vợ con xem lại ko ưng em nằm sofa dài dài ạ. Súng của em gồm Canon 350D + len Kit, tamron 70-300 và Nokia N8 ạ. cám ơn Cụ lời chúc nhé. Chuyến đi còn dài lắm Cụ à. Cụ ủng hộ em nhá!
Cát bà đi tắm hơi xa, 10k xe ôm đi, 10k về, có 3 bãi tắm, bãi ngắn như nhau.
Bơi có giờ, chập tối còi toe toét đuổi lên
ở Cát Bà đi đâu cũng 10k, xe ôm cũng 10k, xe giả điện cũng 10k, ko biết bia ôm có 10k ko thì em ko rõ:))

PHUONGICE

Xe tải
nhìn quả đống rác cụ chụp ở đầu tp bắc ninh hãi quá

minhmo

Xe cút kít
Lâu rồi không ra Cát Bà, nhìn ảnh của cụ thấy Cát Bà dạo này sầm uất quá. Ngày Holiday view mới khai trương em có nghỉ mấy ngày, nói chung được cái view nhưng vẫn có cái gì đấy kiểu nhà nước.
Hóng ảnh cụ vào khu dự trữ sinh quyển nào. Cụ đi xe nhà chắc chạy đi chơi được nhiều.

FordFocusAT

Xe máy
Cát Bà Bây Giờ Đẹp Thật

Lonestar

Xe điện
Cảm ơn cụ đã bỏ thời gian viết bài. Cuối tuần này Gấu nhà em rủ đi cat bà cùng cơ quan, có gì em chụp ảnh post lên ké vào thớt của Cụ

Emchaien

Xe buýt
Xe gầm thấp có đi phà được ko cụ??/ 8-x
Cụ xe buýt rồi mà còn hỏi thế hả :D.

Đầu tiên cụ cho 1 bánh trước bên lái lên trước với hướng xe so với đường dốc 1 góc tầm 30 độ, rồi tiếp tục đi thẳng cho đến khi bánh trước bên phụ lên được dốc là cụ có thể đánh lái thẳng trở lại để lên phà.

Chỉnh sửa cuối:

ltu

Xe tải
Em cũng đã đặt lịch đi CB vào thứ 2, nhưng hôm nay trời mưa quá, cũng dang chán. Hóng thớt của cụ chủ xem ăn gì, chơi gì nếu ra đấy vẫn mưa đây.

zonet

Xe tăng
Cụ chủ cho em hỏi là phà đi từ Hải phòng ra Cát bà chỉ đi hết 1 giờ thôi ạ?

Lâu em không đi Cát Bà. Trước đi tàu cao tốc từ Bến Bính ra cũng đã hết 45' rồi.

billnantes

Xe container
Cụ chủ cho em hỏi là phà đi từ Hải phòng ra Cát bà chỉ đi hết 1 giờ thôi ạ?

Lâu em không đi Cát Bà. Trước đi tàu cao tốc từ Bến Bính ra cũng đã hết 45' rồi.
Phà chỗ Tuần Châu mà có phải phà bến Bính đâu cụ .

Tùng91

Xe tải
Kê gạch hóng thôi :)

Lancerdo_son

Xe buýt
Qua chợ trung tâm toàn đồ váy áo bơi với cả đồ chơi TQ, em lại ra quảng trường trung tâm cho F1 tô tượng. 30k/tượng vẽ cả đêm cũng đc
em tự sướng cùng gia đình tí

Bác chủ nhìn giống Công Lý phết