[CCCĐ] Cát Bà - Lần trở lại sau 10 năm!

Long_Viet 0309

Xe hơi
Bình thường mà cụ, phải liều mới ăn dc nhiều, làm dc thì ăn ko làm dc thì đói haha
haha có khí chất, được làm vua thua làm giặc hả :)). Nhà cụ trẻ dân gốc HP hay đâu, về Cát Bà định cư và đang sinh sống tại đó luôn à

Long_Viet 0309

Xe hơi
Một vài hình ảnh xuyên suốt chặng đường của bọn em. Em chỉ đi một ngày nên tạm gọi là nghỉ ngơi thăm dò chứ chưa có khám phá. Đánh giá chung là Cát Bà không nhiều chỗ chơi nhưng để tắm, ngắm cảnh và thư giãn thì rất hứa hẹn. Nên chắc chắn em sẽ quay lại để khám phá tiếp. Và một vài hình ảnh về cảnh đẹp nơi đây mà em chụp được ạ.
Tàu em đang tới!
\
View từ Phương Phương Hotel

Bãi tắm Cát Cò 1 nhìn từ trên cao đường đi đến bãi Cát Cò 2

Đây là mợ chân dài nóng bỏng đi cùng em!

Bọn em đi buổi chiều thì không có mang máy ảnh, còn đến sáng thì không có mợ nào tắm để làm vài kiểu cho các cụ được. hjhj

Bọn em đi vào một ngày vô cùng đẹp trời vì Ngoài HN và TP Hải Phòng thì mưa mà ở Cát Bà thì hơi lành lạnh nhưng không có mưa, đủ ẩm để tắm. Mỗi tội hơi vắng.

Lúc về bọn em được ngồi đầu tiên nên cứ gọi là lượn như game đua xe trên máy rất là thích...

Hiện tại cũng chỉ có vài kiểu như vậy thui. Còn Bikini tụi em hở bạo quá nên chúng em xin phép ko review ở đây ạ.
Em cám ơn các cụ các mợ và hẹn gặp lại Cát Bà thời gian không xa.
hôm mợ đi thời tiết có vẻ âm u nhỉ. Cát Bà được cái không gian tự nhiên và không khí trong lành, ở đây ko có công nghiệp nặng và giao thông ít nên ko ô nhiễm, phù hợp cho 1 tour nghỉ dưỡng ngắn cuối tuần.

Mai Lan Anh

Đi bộ
Một vài hình ảnh xuyên suốt chặng đường của bọn em. Em chỉ đi một ngày nên tạm gọi là nghỉ ngơi thăm dò chứ chưa có khám phá. Đánh giá chung là Cát Bà không nhiều chỗ chơi nhưng để tắm, ngắm cảnh và thư giãn thì rất hứa hẹn. Nên chắc chắn em sẽ quay lại để khám phá tiếp. Và một vài hình ảnh về cảnh đẹp nơi đây mà em chụp được ạ.
Tàu em đang tới!
\
View từ Phương Phương Hotel

Bãi tắm Cát Cò 1 nhìn từ trên cao đường đi đến bãi Cát Cò 2

Đây là mợ chân dài nóng bỏng đi cùng em!

Bọn em đi buổi chiều thì không có mang máy ảnh, còn đến sáng thì không có mợ nào tắm để làm vài kiểu cho các cụ được. hjhj

Bọn em đi vào một ngày vô cùng đẹp trời vì Ngoài HN và TP Hải Phòng thì mưa mà ở Cát Bà thì hơi lành lạnh nhưng không có mưa, đủ ẩm để tắm. Mỗi tội hơi vắng.

Lúc về bọn em được ngồi đầu tiên nên cứ gọi là lượn như game đua xe trên máy rất là thích...

Hiện tại cũng chỉ có vài kiểu như vậy thui. Còn Bikini tụi em hở bạo quá nên chúng em xin phép ko review ở đây ạ.
Em cám ơn các cụ các mợ và hẹn gặp lại Cát Bà thời gian không xa.
Ảnh đẹp quá! Nhìn các mợ là em muốn đi biển luôn rồi. Haha :-*:-*:-*:-*:-*:-*

trang_bmkt

Xe máy
hôm mợ đi thời tiết có vẻ âm u nhỉ. Cát Bà được cái không gian tự nhiên và không khí trong lành, ở đây ko có công nghiệp nặng và giao thông ít nên ko ô nhiễm, phù hợp cho 1 tour nghỉ dưỡng ngắn cuối tuần.
Dạ em thấy thời tiết thế là rất ủng hộ đó cụ ạ. Ở TP Hải Phòng và Hà Nội mưa suốt mà chỗ em không có mưa. Bọn em vẫn đi tắm biển 3 tiếng buổi chiều và một tiếng buổi sáng. Rất chi là thích sự yên bình, sạch sẽ và trong xanh của Cát Bà.
Dịch vụ và thức ăn rất rẻ. Em ưng lắm...

echnikj

Xe container
Dạ em thấy thời tiết thế là rất ủng hộ đó cụ ạ. Ở TP Hải Phòng và Hà Nội mưa suốt mà chỗ em không có mưa. Bọn em vẫn đi tắm biển 3 tiếng buổi chiều và một tiếng buổi sáng. Rất chi là thích sự yên bình, sạch sẽ và trong xanh của Cát Bà.
Hôm đi Cát Bà em ra tận bè để chọn ghẹ, vất cái là phải mang cả thùng xốp về. Về nhà ăn toàn ghẹ béo các cụ ạ, cứ lo phải mấy con gầy (vì em chả biết cách chọn)
Mời các cụ 1 ly ngày mới, cụ ngồi uống ly rượu đã!

trang_bmkt

Xe máy
Dạ Ghẹ ở đó tươi ngon, bọn em cũng làm ít ghẹ và bề bề. Có mỗi hai đứa nhưng cũng ăn no rốn.
Mời cụ một ly ạ!

nguyenlamcatba

Xe buýt

Gỗ Minh Long

Xe buýt
Website
gominhlong.com
sang năm là không phải chờ phà nữa cu nhé
Có cầu rồi thì sang Cát Bà sẽ rất tiện.
G

Giá rổ cuối tuần có biến động nhiều ko cụ?
Cháu đi vài gia đình thôi
Lâu rồi e ko có dịp đi Cát Bà thấy CB đổi thay khá nhiều. Cụ chủ chụp ảnh đẹp quá.
Bãi biển vắng vẻ thế các cụ nhỉ :D
haha có khí chất, được làm vua thua làm giặc hả :)). Nhà cụ trẻ dân gốc HP hay đâu, về Cát Bà định cư và đang sinh sống tại đó luôn à
Cát Bà đi mùa này có lạnh không các cụ
đi cát bà ấn tượng nhất là cảnh chờ phà thật là...
Các cụ nhớ trả cháu chén nhé

Long_Viet 0309

Xe hơi
đầu ngày mời cụ 1 ly
Đúng rồi, CB thích hợp cho nghỉ dưỡng cuối tuần kiểu Ecotourism, hít thở ko khí trong lành, sáng mở cửa đón bình minh biển, du thuyền ngắm vịnh biển. Giao thông đi lại và giá cả cũng hợp lý.

thanhacb

Xe tải
sang năm có cầu sang Cát Hải, cháu lại làm chuyến nữa