[CCCĐ] Cát Bà - Lần trở lại sau 10 năm!

Cubinbon

Xe đạp
Em đang máu đi CB thì nghe tin dự báo thời tiết là mấy ngày cuối tuần mưa nên lưỡng lự quá cccm ạ.

datto70

Xe container
Em vứa đi tiền trạm hôm qua về, 3h00 ở Việt trì đi, 18h00n về đến nhà, mục đích chuyến đi thuê nhà nghỉ cho anh em Cty đi các ngày 2,3,4-9. Có ghé vào chỗ cụ gì trên OF để vào kS Phương phương, hỏi gía phòng, nhưng không phù hợp với chi phí của Cty, nên quay vào đường ngang chỗ mà cách đây 5 năm chúng em đã thuê, để thuê nghỉ và đặt ăn ngày 2,3,4-9

hoangtuananh69

Xe tăng
Nếu có điều kiện thì nên đi, cả CB và PQ em vẫn chưa khám phá hết rừng nguyên sinh vì tg eo hẹp.
Ra PQ phải ở 2 tuần thuê xe máy chạy khắp đảo mới thích , năm ngoái anh cũng đi có 5 ngày vẫn thòm thèm ..

datto70

Xe container
dmdviet hic thế mà hông thấy cụ ủng hộ khách sạn em.
Em vứa đi tiền trạm hôm qua về, 3h00 ở Việt trì đi, 18h00n về đến nhà, mục đích chuyến đi thuê nhà nghỉ cho anh em Cty đi các ngày 2,3,4-9. Có ghé vào chỗ cụ gì trên OF để vào kS Phương phương, hỏi gía phòng, nhưng không phù hợp với chi phí của Cty, nên quay vào đường ngang chỗ mà cách đây 5 năm chúng em đã thuê, để thuê nghỉ và đặt ăn ngày 2,3,4-9. Em có bảo 2 bác chỗ em ghé vào chỗ cụ.

nguyenlamcatba

Xe buýt
Em vứa đi tiền trạm hôm qua về, 3h00 ở Việt trì đi, 18h00n về đến nhà, mục đích chuyến đi thuê nhà nghỉ cho anh em Cty đi các ngày 2,3,4-9. Có ghé vào chỗ cụ gì trên OF để vào kS Phương phương, hỏi gía phòng, nhưng không phù hợp với chi phí của Cty, nên quay vào đường ngang chỗ mà cách đây 5 năm chúng em đã thuê, để thuê nghỉ và đặt ăn ngày 2,3,4-9. Em có bảo 2 bác chỗ em ghé vào chỗ cụ.
em nhớ rồi có 2 bác vào hỏi giá phòng, em báo giá 800k/phòng, mà cụ cũng thông cảm ngày lễ mà nên lượng khách đi chơi cũng đông lắm, mà vị trí chỗ em là vị trí đắc địa rồi nên giá không thể rẻ như ở trên đường ngang được cụ nha.

haivanphe

Xe container
Cụ chủ làm ơn phọt nhanh đi ạ, em canh suốt mà táo bón quá.

Kỷ vật cũng nhuốm mầu thời gian, đây cũng là các vật dụng thời chiến. Thăm những nơi như này mà chỉ cho F1 xem những kỷ vật như này cũng là điều nên làm

Lưu bút của khách du lịch

Thỉnh thoảng em cũng cho f1 đi những nơi trưng bày kiểu này nhưng chúng nó không hào hứng lắm. Hay do cách kể chuyện lịch sử, trưng bày, cách tiếp cận của ta chưa hấp dẫn cụ nhỉ!

datto70

Xe container
em nhớ rồi có 2 bác vào hỏi giá phòng, em báo giá 800k/phòng, mà cụ cũng thông cảm ngày lễ mà nên lượng khách đi chơi cũng đông lắm, mà vị trí chỗ em là vị trí đắc địa rồi nên giá không thể rẻ như ở trên đường ngang được cụ nha.
Cái gía phòng thì em hiểu, chỉ kinh phí chỗ em kg phù hợp nên bên em phải vào đường ngang thôi ạ.

dmdviet

Xe cút kít
Đúng phố cụ chủ thớt ở đới. Núi Ngọc cụ nhé
Mấy cái nhà nổi trông đẹp nhỉ nhưng mà ăn ở đấy là xác nhà con bà định nhé.
Cụ lại làm em liên tưởng đến 'dì' mới đấy ...
Cụ thể tý đi ..Cụ nói thế làm em tò mò muốn ra Núi Ngọc :D:D:D
Em biết rồi nhé

Đẹp nhỉ cụ, em cũng muốn đến đó du lịch, thời gian tới, hôm cụ đi vào tâm bão thì em đi tránh bão ở Lý Sơn ạ
Vầng ổn cụ ạ

Em có lừa đâu, chỉ hơi phóng đại tí thôi. 15% đến chứ lị, dưng mà chỉ 30m
Chắc được 5m :D

Các cụ tìm dì nhiều quad,em cũng vào hóng dì :))
Cụ chủ đi xây nhà nơi đâu chửa về up bài nhể
Chào các cụ rượu :))

dmdviet hic thế mà hông thấy cụ ủng hộ khách sạn em.
Cụ nhắn em, em đặt mất rồi ạ :D

hóng cụ up tip ảnh
Phóng sự của cụ lúc nào cũng chi tiết, đọc không chán!
Phố này có gì đặc biệt vậy cụ
Không đủ rượu rót 1vòng :(
Tiếp đi cụ ơi, em xem cảnh và cuộc sống ở đó thế nào để lên Phan đi chơi ạ
Cụ chủ mải chơi từ hôm qua đến giờ , ko chịu up bài gì cả ,hi ,e cứ hóng mãi !!!
Cụ chủ cứ phải ăn sáng cà phê xong mói có tinh thần viết. Các cụ cứ đợi lúc nữa nhé ~o)~o)~o)~o)~o)~o)~o)~o)~o)~o)
Cảm ơn các cụ :)

Em đang máu đi CB thì nghe tin dự báo thời tiết là mấy ngày cuối tuần mưa nên lưỡng lự quá cccm ạ.
Trời mưa thì mặc trời mưa, nhưng chỗ ta đến thì trời chừa ra ạ :))

Em vứa đi tiền trạm hôm qua về, 3h00 ở Việt trì đi, 18h00n về đến nhà, mục đích chuyến đi thuê nhà nghỉ cho anh em Cty đi các ngày 2,3,4-9. Có ghé vào chỗ cụ gì trên OF để vào kS Phương phương, hỏi gía phòng, nhưng không phù hợp với chi phí của Cty, nên quay vào đường ngang chỗ mà cách đây 5 năm chúng em đã thuê, để thuê nghỉ và đặt ăn ngày 2,3,4-9
Em cũng ở đường ngang cụ ạ

Có dịp em mời cccm về rừng quốc gia Xuân Thủy thăm và khai phá ạ ;)
Có trong lịch rồi cụ ạ, đi cắm trại, bắn chim :))

Cụ chủ làm ơn phọt nhanh đi ạ, em canh suốt mà táo bón quá.
Cụ thông cảm :(

Thỉnh thoảng em cũng cho f1 đi những nơi trưng bày kiểu này nhưng chúng nó không hào hứng lắm. Hay do cách kể chuyện lịch sử, trưng bày, cách tiếp cận của ta chưa hấp dẫn cụ nhỉ!
Khó phết cụ ạ

Hình như là xóm nhà lá trên đỉnh dốc đúng không cụ?:P
:)) :)) :))

dmdviet

Xe cút kít
Kể cũng lạ, quay về ks mà cứ mang máng trong đầu hình như 10 năm trước cũng ở cái Phố Núi Ngọc này thì phải. Nhưng 10 năm trước đường xá, nhà cửa nó không như bây giờ. Bây giờ đô thị hóa nên nhìn đâu cũng thấy Ks, nhà nghỉ và nhà cao tầng

Hơn 4h chiều trời vẫn nắng, nhưng thôi vẫn quyết định phải đi ra bãi

Thông thường phương tiện di chuyển của khách ra bãi tắm là xe điện, giá 10K 1 người lớn/1 lượt. Nhưng hỏi chủ Ks và nhìn thấy vắng khách nên cũng thử phi xe ra xem như nào. Đến cuối đường đôi thì thấy biển đường cấm ô tô, sau mới biết hình như cuối tuần thì cấm còn trong tuần có thể đi được và trên biển cấm theo giờ!

Cũng không nhớ bãi nào với bãi nào, sau mới biết rẽ vào chỗ biển cấm ô tô là bãi 1 và 2, còn rẽ phải là đường là bãi 3 (thực tế là bãi của Resort)

Chỉnh sửa cuối: