[CCCĐ] Cát Bà - Lần trở lại sau 10 năm!

dmdviet

Xe cút kít
Cháu góp thêm ảnh đôi SAM
Còn cái nào không lão :D

Cụ cứ post ảnh gốc đi ợ. ;))
Mợ tinh nhỉ ;))

Em xin góp vui ít ảnh, em đi hôm 13/8, chắc là sau cụ chủ 1 tuần.
Hôm đó trời đẹp, nhưng e đi ít hơn cụ chủ, ko ra dc Đảo Khỉ và lên đồi Pháo thần công, vs lại toàn chăm chăm chụt ảnh cho gấu, ko chụp cảnh dc, mạn phép thêm vài kiểu vậy ;))
P/s: chụp bằng Note 5 nên các cụ đang xem 600D sẽ có chút bối rối và hụt hẫng nhẹ :-??

Toàn cảnh bến tàu cao tốc cánh ngầm và cổng chào huyền thoại view từ hotel

Con đường có thể nói là Con đường Vàng, chạy dọc khu trung tâm thị trấn Cát Bà

Biển trong xanh, mây núi hùng vĩ

Con đường - cây cầu dẫn xuống Catba Sunrise Resoft, siêu đẹp. (Bức ảnh sẽ hoàn hảo nếu ko có con vịt kia :)))

Tuần đó e đi ko có lễ hội Vu Lan hoa đăng rực rỡ như cụ chủ, nhưng có ca nhạc tổng kết Lễ hội Hè gì đó, cũng vui phết

Đêm xuống, thị trấn bắt đầu yên lặng hơn, và lúc này tha hồ thuê xe đạp đôi dạo hóng gió, vì đường vắng hoặc vào pub uống rượu/cocktail ngắm Tây ba lô - Tây lông giẩy nhạc mix, EDM :))
Em không có cảnh màn đêm xuống như cụ :)). 600D hơn smartphone tý thôi cụ :)

Karin007

Xe tải
Dừng ăn sáng ở Thành Phố Uông Bí tầm 15 phút lại tiếp tục hành trình. Tuần Châu thẳng tiến, kể cũng lạ chả hiểu sao cứ mỗi lần đến khúc cua này lại giơ máy lên chụp cái biển, chắc do ăn ở ;)). Mỗi tội lần này không phải cái biển như cũ nữa mà đã thay bằng biển mới

Cách đây gần 2 tháng

Và bây giờ :))

Ôi đoạn xuống tuần châu của tôi

Gỗ Minh Long

Xe buýt
Website
gominhlong.com

tanhoang

Xe điện
Ở đây có cái nuôi ngựa, em vào ngó

crane car

Xe tải
Em xin góp vui ít ảnh, em đi hôm 13/8, chắc là sau cụ chủ 1 tuần.
Hôm đó trời đẹp, nhưng e đi ít hơn cụ chủ, ko ra dc Đảo Khỉ và lên đồi Pháo thần công, vs lại toàn chăm chăm chụt ảnh cho gấu, ko chụp cảnh dc, mạn phép thêm vài kiểu vậy ;))
P/s: chụp bằng Note 5 nên các cụ đang xem 600D sẽ có chút bối rối và hụt hẫng nhẹ :-??

Toàn cảnh bến tàu cao tốc cánh ngầm và cổng chào huyền thoại view từ hotel
Khách sạn gì đấy cụ nhỉ, em cũng định sắp tới cho cả nhà ra CB chơi mấy bữa, trước thì em hay ở KS Giếng Ngọc, nhưng lâu rồi ra em hay ở mạn Bến Bèo nên giờ không biết thế nào

Soccon307

Xe hơi
Theo e Cát Bà thời điểm thích hợp nhất là sau 02/9. Cứ từ 30/4 đến 02/9 các cụ ra đấy thì tha hồ bị chặt chém. Phòng nghỉ thì đắt đỏ, nhiều khách quá nên chất lượng phục vụ cũng không tốt. Sau 02/9 các cụ cứ tìm ngày nào nắng đẹp ra đấy 2 ngày cuối tuần là chơi chán.

dmdviet

Xe cút kít
Chỗ nào cũng thấy cụ đặt hũ chả trách ngụa cụ lớn nhanh thế
Cháu mời được rượu cụ rồi ạ :D
Ở đây có cái nuôi ngựa, em vào ngó
Rượu hơi khê nhưng vẫn uống được he he :)):)):))
Sắp nghiện đến nơi rồi ..X_XX_X
Ôi đoạn xuống tuần châu của tôi
Em chào các thương gia :D

Em chưa có dịp được đến Cát Bà, nhờ cụ mà em cũng biết sơ sơ, sau này nhất định phải đến mới được
Vầng cảm ơn cụ

Khách sạn gì đấy cụ nhỉ, em cũng định sắp tới cho cả nhà ra CB chơi mấy bữa, trước thì em hay ở KS Giếng Ngọc, nhưng lâu rồi ra em hay ở mạn Bến Bèo nên giờ không biết thế nào
Có đến 10 năm như em không ạ :D

Theo e Cát Bà thời điểm thích hợp nhất là sau 02/9. Cứ từ 30/4 đến 02/9 các cụ ra đấy thì tha hồ bị chặt chém. Phòng nghỉ thì đắt đỏ, nhiều khách quá nên chất lượng phục vụ cũng không tốt. Sau 02/9 các cụ cứ tìm ngày nào nắng đẹp ra đấy 2 ngày cuối tuần là chơi chán.
Cụ nói chuẩn luôn :)

nguyenlamcatba

Xe buýt
Thì đã đi vào những ngày cao điểm thì phải chấp nhận cụ ạ.

nguyenlamcatba

Xe buýt

thanhacb

Xe tải
Cháu đặt bầu đựng rượu ở đây ạ

Chỉnh sửa cuối: