Thảo luận CAR AUDIO CLUB - Nơi trao đổi kinh nghiệm, giao lưu học hỏi âm thanh xe hơi...

Mr TrungDVD

Xe tải
Website
www.facebook.com

namhai1971

Xe đạp
Báo cáo các cụ xe e moning; cấu hình loa: hai loa trên taplo là loa RFT L1714 công suất 10va; hai loa cánh sau là RFT 2322 công suất 10Va; HU là dvd jvc 826 công suất 40x4; 01 ampli alpine công suất 75x4; 01 sub mbq 10da. Cấu hinh này thì nên lắp thế nào hợp lý nhất vậy các cụ. Thanks các cụ
Hóng, chờ. Em cũng định dùng loa tương tự bác

hautran200594

Xe máy
để chăm sóc xe mới thì nên làm như thế nào vậy các bác

LongThinhTech2

Xe điện
để chăm sóc xe mới thì nên làm như thế nào vậy các bác
Cụ mới cưới vợ 2 thì cụ có thể qua bên box chăm sóc để tham khảo các dịch vụ cho xế cụ nhé. Em cũng xin góp 1 vài ý kiến của em để giúp cụ định hướng được.
1. Chăm sóc, bảo dưỡng ngoại thất:
- Để bảo vệ và đảm bảo bề mặt sơn luôn sáng bóng thì cụ nên phủ nano toàn bộ xe (phủ nano sơn + kính). Ngoài ra cụ cần đầu tư bộ sản phẩm chăm sóc xe hàng thương hiệu như Sonax hay Meguiars ( hóa chất rửa xe, wax,... ).
- Nếu cụ là người cẩn thận thì có thể dán decan nóc để tránh tình trạng hỏng sơn sau khi tiếp xúc với nước mưa trong một thời gian dài hoặc nhựa cây rớt vào.....
- Nếu cụ phải để xế ngoài trời thì cụ nên sắm thêm tấm bạt phủ nóc.
.....................
2. Chăm sóc, bảo dưỡng nội thất:
- Cụ cũng nên dùng các sản phẩm chăm sóc nằm trong bộ sản phẩm chăm sóc xe mà em vừa đề cập ở trên ( dưỡng nhựa, dưỡng da, hóa chất vệ sinh nội thất...)
-Cụ có thể bọc nilon trần để tránh những vết bẩn không mong muốn.
- Trải sàn, bọc da ghế, cắt hoặc mua thảm lót chân....
.................
3. Các sản phẩm bảo dưỡng máy như nước rửa kính, nước làm mát máy, dầu phanh, dầu số,.... cụ cũng nên dùng hàng thương hiệu để đảm bảo có chất lượng tốt nhất.
4. Tất cả sản phẩm cũng như dịch vụ em vừa đề cập chỉ là một phần nhỏ của quá trình chăm sóc xe cho cụ. Hầu như ở trung tâm nào cũng có. Nếu cụ cần tư vấn thêm thì cụ có thể đến bên em tham khảo và để được phục vụ tốt nhất.

thott

Xe đạp
cho em hỏi lắp thêm amly có phải thay loa không các cụ

LongThinhTech2

Xe điện
cho em hỏi lắp thêm amly có phải thay loa không các cụ
Vấn đề của cụ phụ thuộc vào công suất âm ly và công suất loa của cụ. Cụ định lắp âm ly như thế nào thì cụ tính công suất sao cho <= tổng công suất các loa cánh*15% là tối ưu và hiệu quả nhất cụ nhé.

bebean

[Tịch thu bằng lái]
Một sân chơi hấp dẫn ạ

LamBon

Đi bộ
Em đang muốn nâng cấp âm thanh cho 2.5q, đầu tư khoảng 10tr, các bác tư vấn cho em nên làm thế nào và lắp đặt ở đâu, thank các bác!

Website
www.facebook.com
Em đang muốn nâng cấp âm thanh cho 2.5q, đầu tư khoảng 10tr, các bác tư vấn cho em nên làm thế nào và lắp đặt ở đâu, thank các bác!
Với chi phí tầm 10 triệu thì cụ nâng cấp thêm 1 quả Sub gầm ghế là ok ah.

Chubinhminh

Đi bộ
em mời cụ qua thanhbinh auto 10 Yên phụ nghe thử ạ - 0901700388

LamBon

Đi bộ
Em thích có âm trầm cho 2.5 q nghe chắc như chiếc mer e250 2012 em đang đi, vậy đầu tư thế nào cho tương đương mà hợp lý, các bác tư vấn kỹ giúp em với!

LongThinhTech2

Xe điện
Em thích có âm trầm cho 2.5 q nghe chắc như chiếc mer e250 2012 em đang đi, vậy đầu tư thế nào cho tương đương mà hợp lý, các bác tư vấn kỹ giúp em với!
Cụ đang thiếu âm trầm? Cụ muốn thỏa mãn đôi tai của mình? Vâng, cụ lên 1 em sub để bổ sung âm trầm cho hệ thống âm thanh của cụ là chuẩn rồi cụ ạ. Sub thì cụ có thể lên sub điện (sub để gầm ghế ) hoặc sub hơi ( sub đóng thùng để sau cốp). Nâng cấp lên sub hơi thì cụ cần đầu tư thêm 1 amply để kéo riêng cho nó. Chi phí lớn hơn nhưng chất lượng mang lại cho cụ cũng đáng giá hơn rất nhiều. Cụ cần tham khảo thì cụ có thể qua nghe trực tiếp tại các cơ sở của Long Thịnh cụ nhé.

Alias_pk

Xe máy
Mới lắp vào mà khó xài quá, mới lắp chưa tới 10 ngày, cụ nào muốn alo em. Giá hạt dẻ, 0911168279, 0981999981

www.longthinh.vn

Xe tăng
Website
longthinh.vn
Mới lắp vào mà khó xài quá, mới lắp chưa tới 10 ngày, cụ nào muốn alo em. Giá hạt dẻ, 0911168279, 0981999981
Loại này của cụ khó sử dụng hơn bản châu Á đó. Khi dùng cần phải có thêm công tắc mới xem hình được... Và không hỗ trợ fm các tần số lẻ như fm91

ductm.fox

Xe tải
Cụ đang thiếu âm trầm? Cụ muốn thỏa mãn đôi tai của mình? Vâng, cụ lên 1 em sub để bổ sung âm trầm cho hệ thống âm thanh của cụ là chuẩn rồi cụ ạ. Sub thì cụ có thể lên sub điện (sub để gầm ghế ) hoặc sub hơi ( sub đóng thùng để sau cốp). Nâng cấp lên sub hơi thì cụ cần đầu tư thêm 1 amply để kéo riêng cho nó. Chi phí lớn hơn nhưng chất lượng mang lại cho cụ cũng đáng giá hơn rất nhiều. Cụ cần tham khảo thì cụ có thể qua nghe trực tiếp tại các cơ sở của Long Thịnh cụ nhé.
Hôm nọ em có qua chỗ cụ chủ Long Thịnh Nguyễn Thị Định nâng cấp dàn loa cánh và thêm em loa trầm cho em i20. Nói chung khi nâng cấp em nghe thấy hay hẳn, cụ Quân sale bên đó tư vấn và chăm sóc nhiệt tình, anh em thợ cũng nhiệt tình nhưng thiêt tình mà nói em thấy anh em thợ bên đó trình vẫn còn hạn chế. Xe em phải quay đi quay lại đến lần thứ 3 mới hoàn thiện xong, làm em bị lỡ mấy việc. Các cụ thợ trẻ lắp loa cho em xong quên không đấu cam lùi. May quá khi em quay lại có cụ thợ lớn tuổi nhất còn có tí kinh nghiệm tìm ra cách đấu, còn mấy anh em trẻ loay hoay mãi không xong. Kính mong cụ thợ lớn tuổi nhất chỉ giáo nhiều hơn nữa cho các cụ thợ trẻ nhé.
Còn một điểm nữa em muốn góp ý là thái độ phục vụ của 2 em kế toán với khách hàng cần phải cải thiện,nếu so với độ nhiệt tình của các anh em thợ và sale thì em cho điểm 4 các cụ ah.

Đôi điều góp ý với cụ chủ Long Thịnh thế nhé để địa chỉ của cụ sẽ là nơi đến không bao giờ quên của anh em OF

LongThinhTech2

Xe điện
Hôm nọ em có qua chỗ cụ chủ Long Thịnh Nguyễn Thị Định nâng cấp dàn loa cánh và thêm em loa trầm cho em i20. Nói chung khi nâng cấp em nghe thấy hay hẳn, cụ Quân sale bên đó tư vấn và chăm sóc nhiệt tình, anh em thợ cũng nhiệt tình nhưng thiêt tình mà nói em thấy anh em thợ bên đó trình vẫn còn hạn chế. Xe em phải quay đi quay lại đến lần thứ 3 mới hoàn thiện xong, làm em bị lỡ mấy việc. Các cụ thợ trẻ lắp loa cho em xong quên không đấu cam lùi. May quá khi em quay lại có cụ thợ lớn tuổi nhất còn có tí kinh nghiệm tìm ra cách đấu, còn mấy anh em trẻ loay hoay mãi không xong. Kính mong cụ thợ lớn tuổi nhất chỉ giáo nhiều hơn nữa cho các cụ thợ trẻ nhé.
Còn một điểm nữa em muốn góp ý là thái độ phục vụ của 2 em kế toán với khách hàng cần phải cải thiện,nếu so với độ nhiệt tình của các anh em thợ và sale thì em cho điểm 4 các cụ ah.

Đôi điều góp ý với cụ chủ Long Thịnh thế nhé để địa chỉ của cụ sẽ là nơi đến không bao giờ quên của anh em OF
Dạ vâng, thay mặt cho đội ngũ anh em Long Thịnh - cơ sở 50 Nguyễn Thị Định, trước hết em xin cám ơn bác vì những lời góp ý trân thành. Bên em rất trân trọng những lời đóng góp như thế này của các cụ. Ngay sau khi khắc phục xong xe cho cụ, đội ngũ kỹ thuật cũng đã họp nhanh và rút ra kinh nghiệm. Thợ trẻ thì cần có thêm nhiều thời gian để đúc rút kinh nghiệm nên hi vọng, cụ sẽ thông cảm cho anh em và tạo điều kiện cho anh em kỹ thuật sẽ hoàn thiện hơn ạ. Một lần nữa, em xin được cám ơn những phản ánh đáng quý của bác. Hi vọng bác sẽ tiếp tục và luôn ủng hộ cho Long Thịnh. TRÂN THÀNH CÁM ƠN CỤ.

Mr TrungDVD

Xe tải
Website
www.facebook.com

duychuong

Xe máy
Cho e hỏi là sub ngon bổ rẻ thì hiệu gì và tầm bao nhiêu ạ? Xe cỏ nên e kinh phí cũng ngèo ạ!

bin2009

Xe máy
Chào cụ Long Thịnh, Em muốn nâng cấp cái đầu CD nguyên bản của Porsche Cayenne 2008 lên DVD thì cụ có giải pháp nào hay ko ạ?
Hiện dàn loa của hệ thống âm thanh theo xe em rất ưng ý với chất lượng âm thanh 16 loa Bose rất ổn, E vẫn muốn giữ lại bộ bose amplifier, và dùng bộ chuyển đổi (Cable extension nếu có). Mục đích thêm Đầu DVD lắp mới đơn giản là đầu đọc tín hiệu, và có thể tích hợp luôn được rear camera, DVR...
Có gì cụ tư vấn cho em với. Cám ơn cụ nhiều.

Chỉnh sửa cuối: