Thảo luận CAR AUDIO CLUB - Nơi trao đổi kinh nghiệm, giao lưu học hỏi âm thanh xe hơi...

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Báo cáo các cụ, em đã nâng cấp xong âm thành. Hơn hơn nguyên bản nhiều, nói chung hay trong tầm tiền.

Tạm biệt cụ chủ ra về

Với kinh phí khoảng 20-25 triệu như cụ đầu tư thì khó có loại nào hay hơn như này nhé

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Chúc mừng cụ chủ dân chơi Hải Phòng nhé :)) :)) :)) nâng cấp ko đồng bộ là khó chịu thế đấy cụ à :))
Có điều kiện, cụ ấy nâng cấp thêm nguồn phát nữa là Okie rồi

danmexe

Xe điện
Về mẫu Pô, em có khá nhiều mẫu khác nhau nhưng cá nhân thì vẫn ưu tiên cổ tròn như CX5 hôm qua em chỉ cho anh xem...
Anh cũng thích mẫu pô cổ tròn thôi, chú có mẫu nào đấy không gửi anh xem trước với? Chú xem nên độ 2 pô xả luôn hay là 1 pô xả một pô không?

hatrang1234

Xe buýt
Chúc mừng cụ chủ dân chơi Hải Phòng nhé :)) :)) :)) nâng cấp ko đồng bộ là khó chịu thế đấy cụ à :))
Em đâu có chơi bời gì, trước khi đi xin phép vợ đàng hoàng, mời vợ đi cùng giám sát đảm bảo sử dụng kinh phí đúng mục đích, hiệu quả. Nói chung là cái tai làm khổ cái túi.

hatrang1234

Xe buýt
Sáng nay, em đã mời một cụ ở Đoàn ca múa Hải Phòng thẩm âm. Cụ ấy khẳng định quá ổn với Car Audio.

Pdt0202

Xe máy
Các cụ cho em hỏi nhờ không biết down cái hướng dẫn sử dụng đầu DVD Winca S60 ở đâu được với ạ, em tìm mãi không thấy đâu :(
Vodka các cụ nhiệt tình ạ.

PoBeo

Xe điện
Em đâu có chơi bời gì, trước khi đi xin phép vợ đàng hoàng, mời vợ đi cùng giám sát đảm bảo sử dụng kinh phí đúng mục đích, hiệu quả. Nói chung là cái tai làm khổ cái túi.
Tai của cụ vẫn còn dễ tính đấy - nên cái túi chưa khổ đâu - cụ cứ tham gia hội Car Audio - thỉnh thoảng lên thẩm âm - em đảm bảo là Tai của cụ sẽ còn đòi hỏi nhiều hơn nữa cơ ;))

Một lần nữa chúc mừng cụ nhá :P

hatrang1234

Xe buýt
Tai của cụ vẫn còn dễ tính đấy - nên cái túi chưa khổ đâu - cụ cứ tham gia hội Car Audio - thỉnh thoảng lên thẩm âm - em đảm bảo là Tai của cụ sẽ còn đòi hỏi nhiều hơn nữa cơ ;))
Một lần nữa chúc mừng cụ nhá :P
Em là thành viên của VNAV và Denon Club rồi. Nếu không em xin tham gia hội Car Audio. Cái nghiệp Audio thì Car Audio hay Home Audio thì không có giới hạn, nên em các định hay trong khả năng là được. Em là fan của âm nhạc chứ không phải fan của kỹ thuật âm thanh nên không theo con đường cố gắng tái tạo âm thanh
như thật nên cũng đỡ.

qpduong

Xe máy
Em là thành viên của VNAV và Denon Club rồi. Nếu không em xin tham gia hội Car Audio. Cái nghiệp Audio thì Car Audio hay Home Audio thì không có giới hạn, nên em các định hay trong khả năng là được. Em là fan của âm nhạc chứ không phải fan của kỹ thuật âm thanh nên không theo con đường cố gắng tái tạo âm thanh
như thật nên cũng đỡ.
Fan của âm nhạc thì còn có thời gian và tâm hồn thưởng thức âm nhạc chứ fan của âm thanh là chết rồi, luôn lăn tăn trăn trở, em chết ra chết vào với home audio rồi nên thấm lắm :) Bác nào chơi home audio thì biết rồi, ngồi trong xe nghe nhạc khác gì chui vào trong thùng cộng hưởng của guitar để nghe guitar, rồi lại thêm bộ xử lý processor, equalizer thì lấy đâu ra tái tạo âm thanh như thật, đúng ra là cố gắng làm méo âm thanh theo đúng "gu" thôi :))

PoBeo

Xe điện
như thật nên cũng đỡ.
Nhà em ko có điều kiện nên em ko được chơi cái món HOME AUDIO - đành phải chơi CAR AUDIO hic.....thèm được như cụ quá

hatrang1234

Xe buýt
Nhà em ko có điều kiện nên em ko được chơi cái món HOME AUDIO - đành phải chơi CAR AUDIO hic.....thèm được như cụ quá
Chơi cũng nhiều cách chơi mà cụ, đau cứ phải bộ dàn đôi ba trăm hay tiền tỷ mới là chơi. Cụ cứ làm bộ khoảng 100t là được rồi, đừng có thấy thằng bạn bộ của nó hay hơn bộ của mình mà chạy theo thì em nghĩ ai chơi cũng được.

PoBeo

Xe điện
Chơi cũng nhiều cách chơi mà cụ, đau cứ phải bộ dàn đôi ba trăm hay tiền tỷ mới là chơi. Cụ cứ làm bộ khoảng 100t là được rồi, đừng có thấy thằng bạn bộ của nó hay hơn bộ của mình mà chạy theo thì em nghĩ ai chơi cũng được.
Cụ nhầm ý em rồi, nhà em có cháu nhỏ, lại là nhà CC ....đặc biệt, gout nhạc của vợ em khác em hoàn toàn nên ko đầu tư HOME AUDIO làm gì, vì cũng chả được nghe hehe

phuongnlh

Xe tải
có cụ nào dùng thử Astell & Kern 120II hay 100II trên xe qua AUX chưa. Em nghe thử AK10 và Sony ZX1 chưa hay bằng iPhone của em qua M2Tech DAC. Nhưng em nó chén pin ghê quá.

Opan

Xe hơi
Fan của âm nhạc thì còn có thời gian và tâm hồn thưởng thức âm nhạc chứ fan của âm thanh là chết rồi, luôn lăn tăn trăn trở, em chết ra chết vào với home audio rồi nên thấm lắm :) Bác nào chơi home audio thì biết rồi, ngồi trong xe nghe nhạc khác gì chui vào trong thùng cộng hưởng của guitar để nghe guitar, rồi lại thêm bộ xử lý processor, equalizer thì lấy đâu ra tái tạo âm thanh như thật, đúng ra là cố gắng làm méo âm thanh theo đúng "gu" thôi :))
Em cũng chơi cả home và car audio nhưng ko thấy giống bác. Đồng ý là môi trường trên xe không hoàn hảo nhưng coi nó là thùng cộng hưởng thì hơi quá, có vẻ mang nặng tính tưởng tượng về hình ảnh. Thứ hai là processor là để khắc phục sự không hoàn hảo của môi trường nghe trên xe giống như bác làm tiêu tán âm, rồi basstrap, hay mấy cái magic cup gì đó ở home audio, giúp cho âm thanh khi đến tai mình giảm thiểu thấp nhất tác động từ bên ngoài...

Opan

Xe hơi
có cụ nào dùng thử Astell & Kern 120II hay 100II trên xe qua AUX chưa. Em nghe thử AK10 và Sony ZX1 chưa hay bằng iPhone của em qua M2Tech DAC. Nhưng em nó chén pin ghê quá.
Em chưa thử vì không có mấy cái đó, nhưng cùng phát bằng ipod gen5 (dac wolfson) thì em thấy qua đường tín hiệu hay hơn qua aux. Em đã mua hẳn từ bên kia về sợi 3.5 to RCA tốt để thử nhưng thấy thiếu chi tiết và đều dải bằng dây tín hiệu.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Bộ dàn còi nhà em 3 triệu thì thuộc diện gì hả cụ ;))

phuongnlh

Xe tải
Em chưa thử vì không có mấy cái đó, nhưng cùng phát bằng ipod gen5 (dac wolfson) thì em thấy qua đường tín hiệu hay hơn qua aux. Em đã mua hẳn từ bên kia về sợi 3.5 to RCA tốt để thử nhưng thấy thiếu chi tiết và đều dải bằng dây tín hiệu.
iPod DAC thì chưa ăn thua cụ à. Dây Aux em dùng cardas nen ko phải suy nghĩ. Vấn đề là tối ưu hóa nguồn phát, vị dụ em chạy iPhone - Lightening USB - M2Tech DAC - 3.5mm AUX rồi phần còn lại bằng hệ thống em vẫn chơi thì tuyệt vời.

Opan

Xe hơi
iPod DAC thì chưa ăn thua cụ à. Dây Aux em dùng cardas nen ko phải suy nghĩ. Vấn đề là tối ưu hóa nguồn phát, vị dụ em chạy iPhone - Lightening USB - M2Tech DAC - 3.5mm AUX rồi phần còn lại bằng hệ thống em vẫn chơi thì tuyệt vời.
Nói về tối ưu nguồn phát thì M2Tech DAC có cho phép Iphone của cụ lưu các file 24bit/96khz rồi trích xuất ra M2Tech DAC xử lý không ạ? Hay là vẫn chỉ 16bit/44.1khz?