Captivan hay SantaFe

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Đẳng cấp ?!

SF đẳng cấp cao hơn hẳn CAP nhưng giá cũng cao hơn hẳn, nếu bác chủ thớt thích SF mà giá rẻ hơn CAP thì làm con SF Gold. Hình thức tuy hơi xấu nhưng giá tương đối mềm (khoảng 25-27K đời 2004), xe đi cũng ổn
2 con này cùng 1 hạng thôi, ni tấc kích cỡ như nhau cùng xe Hàn như nhau chứ làm gì có đẳng cấp này kia, có chăng là option nhiều ít thôi mà. X5 thì cũng đến tầm hạng này, nhưng thương hiệu mạnh hơn, chỉ đơn giản thế thôi

Europe

Xe buýt
Mua Cap đi bác. SF đắt mà cũng chẳng hơn mấy. Đừng mua Fortuner, uống xăng khủng khiếp, 25l/100km trong thành phố đấy.

NTN

Xe máy
2 con này cùng 1 hạng thôi, ni tấc kích cỡ như nhau cùng xe Hàn như nhau chứ làm gì có đẳng cấp này kia, có chăng là option nhiều ít thôi mà. X5 thì cũng đến tầm hạng này, nhưng thương hiệu mạnh hơn, chỉ đơn giản thế thôi
Nói như bác này thì người ta phân ra xe giá rẻ, hạng trung, hạng sang làm gì hả bác? Chắc bác thấy hoa hậu với thị nở như nhau vì 2 em ý cùng cân nặng cùng chiều cao bác nhờ ( em không có ý ví von Cap với SF đâu nhá, các cụ đừng hiểu nhầm)
Mua Cap đi bác. SF đắt mà cũng chẳng hơn mấy. Đừng mua Fortuner, uống xăng khủng khiếp, 25l/100km trong thành phố đấy.
Bác có nhầm mức tiêu thụ của Fortuner kô hả bác? Mức này em nghĩ là của Land chứ Fortuner có kéo thêm con xe lu đằng sau nữa mới hết 25l bác à :))

Europe

Xe buýt
@NTN: đúng đấy bác ạ. Thằng bạn em đang chết dở với Fortuner. Cứ nghĩ rằng Toy là tiết kiệm; chú sâu thì hót hay bảo chỉ hết 12 lít khi đi trong thành phố còn đường trường chỉ 10l; dân tình thì ra công hò reo ủng hộ Toy => thế là dính. Thằng bạn em giờ cũng đang hết lời ca ngợi Fortuner nhưng chỉ để gặp gà là nó ấy sang tên. Tất cả toàn nói hay để lừa nhau, giống y như tình trạng bán hàng đa cấp, cốt yếu lừa người khác để gỡ lại những gì mình đã bị lừa.

tu.autoparts

Xe hơi
:^) Em nghĩ khác nhau! Đơn giản Civic 1.8 & 2.0! Có ai nói là 2 kon này khác hẳn nhau??

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Nói như bác này thì người ta phân ra xe giá rẻ, hạng trung, hạng sang làm gì hả bác? Chắc bác thấy hoa hậu với thị nở như nhau vì 2 em ý cùng cân nặng cùng chiều cao bác nhờ ( em không có ý ví von Cap với SF đâu nhá, các cụ đừng hiểu nhầm)
:^) Em nghĩ khác nhau! Đơn giản Civic 1.8 & 2.0! Có ai nói là 2 kon này khác hẳn nhau??
Kính các bác có biết thì phân tích khoa học cho em nghe nhé, chứ mà nói miệng vô đối kiểu phân chia hạng xe căn cứ theo giá thì các bác sai toét ạ - vì người ta căn cứ theo ni tấc kích thước dài rộng, chassis (sắt-si hay chát xít :)) dung tích xi lanh công xuất máy... để phân hạng xe chứ theo giá thì hôm nay giá này mai giá khác, xe thị trường này chuộng giá cao, thị trường kia giá thấp thì phân hạng thế nào, hay lại phải sang Mỹ để xem Santafee với Captiva giá khác nhau thế nào à - heheh còn hoa hậu hay thị nở thì tùy mắt mỗi người, chả lẽ bác chui trong cái santafee ra thì bác tin là đẳng cấp bác hơn em chui trong Cap ra à :)) tếu nhỉ
Hôm nay em mới nghe lần đầu tiên người ta (ý là thế giới) có cái kiểu phân hạng theo bác NTN đấy ạ: hạng rẻ, hạng trung và hạng sang :77:
@tu.autoparts: kon Civic nó có lên đến 3.0 hay 4.5 thì nó cũng chỉ là hạng compact executive car thôi bác nhá,

Các bác có thấy cuộc thi VLV 2009 vừa rồi cũng có phân hạng mà có phân theo giá xe hay đẳng cấp ko ạ? :D
Và cái bài trên kia em post ra chỉ muốn nói về cái gọi là đẳng cấp trong suy nghĩ của các bác mới phất thôi, ko có ý gì khác nữa nhá

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Tưởng giề, thế mà cũng phải lăn tăn, thích con nào múc con đó (vì đều hoành tá tràng hơn mờ tịt của em) :)):)):))

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Quên mất, nói mà ko dẫn chứng lại bị bảo là nói vô đối, Santa Fee, Captiva và X5 thì đều được xếp chung vào 1 hạng xe gọi là Mid-size crossover SUV cụ NTN nhé (b)

huke

Xe tải
Cụ chủ thớt hỏi câu này hơi thừa ! nếu tài chính thỏa mái thì chon SF còn khó khăn thì chon CAP. Chi tiết hơn nữa thì bác tham khảo các tính năng + option xem thích hợp với loại nào hơn ... Mỗi loại đều có ưu nhược điểm và mỗi người 1 sở thích mà phải k các cụ

Chi Chi

Xe điện
ơ sao lại có khoảng cách chênh nhau thế nhỉ?
Em thích dáng của Cap hơn, e ghét SF (màu đen thì còn đc :D)

xebo

Xe bò ! ©
Bác Nexus nói chuẩn đấy ạ ! (b) Cap và SF cùng chung 1 hạng, chỉ vì SF là hàng nhập khẩu nguyên chiếc chịu thuế cao nên có giá cao. Một số người lại tưởng nhầm giá cao có nghĩa là đẳng cấp cao hơn :P. Tuy nhiên cũng phải nói là chất lượng của SF có nhỉnh hơn chút ít so với Cap, nhưng cái giá bỏ ra để đổi lấy nó cần phải cân nhắc kỹ. :)
PS: Với tầm tiền đó bỏ ra, cá nhân em hoàn toàn hài lòng với Cap ! (b)