[TNGT] captiva vàng cát 29LD-01525 gây tai nạn bỏ chạy

zerogravitation

Xe buýt
Báo cáo các cụ, hôm nay lên coi bản tự khai của tài xế đâm xe nhà em, hắn khai 2 xe có đâm vào nhau và 2 bên tự sửa xe :)) chú này chết với em rồi, tội nặng hơn vì lươn lẹo. Mai em mời hãng merc qua ktra và báo giá, ko trả được thì cứ xác định vô khám ngồi luôn vì hồ sơ đã chuẩn bị sẵn chỉ chờ quyết định của nhà em có thích thỏa thuận hay ko thôi. Quan điểm của nhà em cũng giống đa số các cụ là tùy thuộc vào thái độ thành khẩn, nhưng nếu có biểu hiện lươn lẹo là cho chết luôn.
Quan trọng ngay lúc xuống xe cụ chủ có chụp ảnh hiện trường ngay lúc đó k? Tiếp là có chụp được cái ảnh nào có cái mặt ku lái xe kia ở hiện trường k?

Mấy năm trước bố vợ tôi cũng bị xe tải "yêu" từ sau. Ngay gần nhà mình nên tôi phi ra. Mặc cho 2 cụ & 2 chú lxe tải đấu khẩu, tôi chụp ảnh hết cả, cận cảnh, toàn cảnh, chụp người chụp xe. Về sau chú kia cãi, xoè ảnh ra cái là xuống giọng xin tha luôn. Lúc đó CA bảo "a tỉnh đấy, k có bằng chứng thì chỉ là lời a vs lời nó, CA k có mặt hiện trường lập biên bản thì hoà"

Bác chủ thớt mà có chụp ảnh thì đưa lên ae xem cho vui?

Boydepzai190579

Xe tăng
Đã giải quyết xong chưa bác chủ,có ảnh thì cho lên nhé

mrhoa.phuyen

Xe hơi
Cám ơn các cụ, đúng là nói chuyện phải trái với nhau thì nhà em cũng chẳng đòi hỏi gì đâu vì xe có bảo hiểm lo hết rồi. Nhưng ghét nhất thái độ bỏ chạy, update với các cụ là anh tài xế captiva đã bị còng tay lúc 16h chiều nay rồi. Sáng mai em qua coi mặt xem sao mà hèn hạ.
Hay quá, chúc mừng cụ

motphat

Xe tải
Chắc ko đủ tiền đền nên bác cáp mới manh động vậy, nhưng cung công nhận cáp cứng thật, táng móp em mẹc mà vẫn lượn tốt

Viot

Xe tải
Sorry update muộn, xe gây tai nạn là chevrolet orlando bên trong hỏng tương đối, cũng may cho chú kia xe em đi khám chỉ bị móp cửa chưa vào xương, hệ thống nâng hạ kính không bị ảnh hưởng, phần gầm và khung gầm ko bị sao, chỉ thay thanh giằng cầu sau và gò nắn cửa, lốp mới và một số chi tiết nhỏ hết gần 40 củ (gía garage ngoài chứ ko phải merc Hãng nhé). Sau khi có kết luận của công an em mới update thông tin, mong các bác thông cảm cho sự cẩn thận của em.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Sorry update muộn, xe gây tai nạn là chevrolet orlando bên trong hỏng tương đối, cũng may cho chú kia xe em đi khám chỉ bị móp cửa chưa vào xương, hệ thống nâng hạ kính không bị ảnh hưởng, phần gầm và khung gầm ko bị sao, chỉ thay thanh giằng cầu sau và gò nắn cửa, lốp mới và một số chi tiết nhỏ hết gần 40 củ (gía garage ngoài chứ ko phải merc Hãng nhé). Sau khi có kết luận của công an em mới update thông tin, mong các bác thông cảm cho sự cẩn thận của em.
Vậy chú lái xe ko bị nặng bác ạ.
Vụ này Bảo hiểm của Captiva phải trả mà.
May mắn (cho tất cả các bên) là hậu quả chỉ ở mức ấy.
Thôi thì Chúc mừng bác, trong cái rủi còn có cái may (xin phép AQ tý vậy).

cusao

Xe lăn
Ở đây làm gì có
- Chuyện "...bỏ chạy..."
- Chuyện "..vô trách nhiệm..." ?
- Chuyện "...vô văn hóa.."?.

Chỉ có đúng 1 chuyện ngu mà thôi. Đã dừng lại trao đổi, đã có đủ dữ liệu. Này,,, đi đâu đớ?, đang lói chuyện cơ mà?....

Đã ngu thì đành trả thêm phí ngu + phí đền bù theo thỏa thuận

tranminhhoa

Xe tăng
Hỏi ngu một tí, tuy rằng hành động như cụ cheverolet kia là không phải nhưng nếu không có thiệt hại về người thì chú kia bị bắt vì tội gì? Vì hành vi này theo em nghĩ chỉ là dân sự.

99S - 99.999

Xe tải
Sáng nay 21/09 trước cửa siêu thị K-Mart đường sau The Garden, bố tôi lái con glk 300 đang lưu thông qua ngã tư giao cắt thì bị tài xế lái xe captiva biển 29LD-01525 lưu thông hướng vuông góc đã đâm thẳng vào trục sau xe, làm hư hỏng cửa, nổ lốp và trục sau xe, chiếc xe do bố tôi điều khiển bị đẩy giống như drift góc 45°. Rất may mẹ tôi chỉ bị chấn thương ở vai còn đứa cháu thì ko bị sao. Sau khi xuống phân bua, có lẽ bị dân xung quanh nói là đi sai nên lái xe 29 LD-01525 đã lên xe bỏ chạy. Có bác xe máy (tên Ngọ) đuổi theo nhưng ko đuổi kịp, xin chân thành cám ơn bác Ngọ đã hỗ trợ cũng như sẵn lòng làm chứng.
Anh em tôi đã thông tin lên công an quận Nam Từ Liêm thì biết đây là xe của công ty liên doanh Hàn Quốc. Nội trong ngày hôm nay sẽ bắt nhốt lái xe. Tôi sẽ thông tin bằng hình ảnh lái xe vô trách nhiệm cũng như chiếc xe này vào ngày mai.
Thái Nguyên 03 chú Hàn đã ra đi nhẹ nhàng sau khi táng thẳng vào mít xe tải chạy cùng chiều, kim đồng hồ tốc độ nằm ở vị trí 165km/h vãi cả lái.

LeTai1979

Xe cút kít
Người ko sao là may lắm rồi, chú kia phải đền cho nhớ để lần sau có văn hoá hơn.