Captiva và Fortuner

ô tô 30

Xe tải
Em đang chạy CAP, có ý định đổi sang FORT 2.7V 4x2 . Có bác nào đã từng sử dụng CAP và giờ đang chạy FORT 2.7V 4x2 cho xin ý kiến so sánh ưu nhược của hai loại trên ( nội ngoại thất, an toàn, tính năng lái, tiết kiệm....) có nên chuyển đổi không? Cám ơn các cụ nhiều.

vinhngoc2302

Xe buýt
Số 7 Đặng Thái Thân,Phường Phan Chu Trinh, Quận Ho
cụ mà chuyển thì e nghĩ là nên chuyển nhưng suy xét kỹ nhu cầu về công việc và nhu cầu sử dụng,Do Cap mà thanh lý lỗ lắm cụ ạ! FV cụ chọn cũng dc nhưng có cần thiết tới mức phải đổi k ấy ạ

ô tô 30

Xe tải
Nhu cầu thì không thường cần đến 7 chỗ, nhưng cao to nên em thích dòng SUV. Em thấy chạy CAP cũng đc, nhưng mãi cũng chán, muốn thử sang loại khác, nhưng chỉ lo không bằng . Hình như FT V tốn hơn Cap về khoản ăn uống thì phải, Cáp em chạy chỉ 9 L đường trtrường 11 -12 L thành phố

tow_mater

Xe tải
Nhu cầu thì không thường cần đến 7 chỗ, nhưng cao to nên em thích dòng SUV. Em thấy chạy CAP cũng đc, nhưng mãi cũng chán, muốn thử sang loại khác, nhưng chỉ lo không bằng . Hình như FT V tốn hơn Cap về khoản ăn uống thì phải, Cáp em chạy chỉ 9 L đường trtrường 11 -12 L thành phố
Em chưa chạy CAP đường dài bao giờ,và mật độ loanh quanh cũng ít,còn FT thì em chạy nhiều cả G và V,hiện tại Em cũng đang chạy V.(em chỉ chạy phom cũ,chưa chạy phom mới bao giờ). Em chỉ có vài nhận định như sau:
FT chạy bồng bềnh hơn CAP (lý do kết cấu khác với CAP).
FT V tốn xăng hơn CAP một chút thôi vì em đang chạy bản 4WD,bản 2WD chắc ngang với CAP.
FT kém hơn CAP ở độ vọt.(phom mới thì em điếc ko biết).
FT ngồi thích hơn CAP ở tầm quan sát và sự thân thiện.
FT đúng nghĩa 7 chỗ hơn CAP một chút thôi.(CAP thì nên lắp 5 chỗ thôi) :D
Em tóm tắt có vậy thôi,còn tùy cảm nhận của mỗi người,nếu thực sự yêu SUV thì em nghĩ FT vẫn là ổn.nói gì thì chứ hôm rồi ngồi lại CAP chạy một đoạn cho chi bạn mờ chán quá:))

longmama

Xe điện
Em chưa chạy CAP đường dài bao giờ,và mật độ loanh quanh cũng ít,còn FT thì em chạy nhiều cả G và V,hiện tại Em cũng đang chạy V.(em chỉ chạy phom cũ,chưa chạy phom mới bao giờ). Em chỉ có vài nhận định như sau:
FT V tốn xăng hơn CAP một chút thôi vì em đang chạy bản 4WD,bản 2WD chắc ngang với CAP.
Em tóm tắt có vậy thôi,còn tùy cảm nhận của mỗi người,nếu thực sự yêu SUV thì em nghĩ FT vẫn là ổn.nói gì thì chứ hôm rồi ngồi lại CAP chạy một đoạn cho chi bạn mờ chán quá:))
E thêm tý là FT xóc vãi *** luôn.:77::77::77::77::77:
@: e chưa hiểu chỗ đo đỏ kia lắm, Cụ giải ngố E cái

CCM

Xe buýt
CAP cũng 7 chỗ mà Cụ
Em dự Captiva của bác chủ đời 2007-2008. Hàng ghế thứ 3 của Captiva rất hẹp. Không có cửa gió điều hòa phía trên. Chỉ có 2 ống gió nằmdưới ghế, bí lắm.

tuanzs

Xe container
Nói chung là FT V nó hơn Cap kha khá đấy, ngoại trừ bồng bềnh với tăng tốc hơi ì ạch, tuy nhiên để đổi sang cụ lại mất khối xèng.
Nếu thấy xứng đáng thì quyết thôi :)

newidea09

Xe tăng
Nói chung là FT V nó hơn Cap kha khá đấy, ngoại trừ bồng bềnh với tăng tốc hơi ì ạch, tuy nhiên để đổi sang cụ lại mất khối xèng.
Nếu thấy xứng đáng thì quyết thôi :)
Nếu chạy Fortuner V bản 1 cầu 4x2 thì tăng tốc cũng ko ì ạch nữa đâu cụ ạ :D

Minhhoat_GM

Xe hơi
Nếu cụ chủ thích tiết kiệm thì FT G. hơi ồn ào một chút nhưng tiết kiệm.. 7l/100km.

caisua

Xe lăn
Chả khác là mấy, không đáng bỏ ra gấp đôi tiền mà thu về chỉ 20% chênh lệch là cùng, trừ khi CAP có vấn đề

RAVA

Xe ba gác
-FT nó bồng bềnh vì nó là xe suv, kết cấu khung gầm rời ko dùng cho việc chạy nhanh trên đường nhựa, còn Cap thì em đánh giá là con crossover chán nhất mà em đã từng chạy. Chạy em này nhanh có cảm giác cái đuôi nó ko ổn định, tay lái thì hơi to, thô và quá nhẹ, nhẹ đến mức chả có cảm giác mấy và có cái gì trên đường nó dội hết lên tay lái, mặc dù em nó có cái tên Mỹ nhưng về khung gầm, ht treo...thì giống như xe Hàn. Nói chung là Cap chỉ được cái trông hình thức ưa nhìn, còn lại thì chán, dân mình tinh lắm, ko phải ngày xưa em nó sx ko đủ bán trong khi đến giờ chả ai mua. Kể ra thì nếu bác chủ thớt đổi từ Cap sang FT thì vần vô lăng sẽ thấy nặng hơn vì FT tay lái chỉ là trợ lực dầu, ko phải trợ lực điện như Cap, máy ko bốc bằng, tốn nhiên liệu hơn (nếu cùng chạy xăng) nhưng chạy sẽ có cảm giác đầm hơn, nuốt ổ gà vô tư...và cái quan trọng nhất là sẽ có cảm giác yên tâm hơn, ko lo bị nổi hàng mớ đèn mà chả hiểu lý do ra làm sao và sửa ntn, về tính kinh tế thì ko lo mất giá nhiều như Cap.

SmallRiver

Xe điện
-FT nó bồng bềnh vì nó là xe suv, kết cấu khung gầm rời ko dùng cho việc chạy nhanh trên đường nhựa, còn Cap thì em đánh giá là con crossover chán nhất mà em đã từng chạy. Chạy em này nhanh có cảm giác cái đuôi nó ko ổn định, tay lái thì hơi to, thô và quá nhẹ, nhẹ đến mức chả có cảm giác mấy và có cái gì trên đường nó dội hết lên tay lái, mặc dù em nó có cái tên Mỹ nhưng về khung gầm, ht treo...thì giống như xe Hàn. Nói chung là Cap chỉ được cái trông hình thức ưa nhìn, còn lại thì chán, dân mình tinh lắm, ko phải ngày xưa em nó sx ko đủ bán trong khi đến giờ chả ai mua. Kể ra thì nếu bác chủ thớt đổi từ Cap sang FT thì vần vô lăng sẽ thấy nặng hơn vì FT tay lái chỉ là trợ lực dầu, ko phải trợ lực điện như Cap, máy ko bốc bằng, tốn nhiên liệu hơn (nếu cùng chạy xăng) nhưng chạy sẽ có cảm giác đầm hơn, nuốt ổ gà vô tư...và cái quan trọng nhất là sẽ có cảm giác yên tâm hơn, ko lo bị nổi hàng mớ đèn mà chả hiểu lý do ra làm sao và sửa ntn, về tính kinh tế thì ko lo mất giá nhiều như Cap.
Con SFE khung liền mà nó vẫn bềnh bồng. FE, PS khung rời mà vẫn đầm chắc đấy thôi. Lâu không vào box Toy, vừa rồi bão nhiều gió to nó tôi cho cái hệ thống treo con FT nên giờ đã trở nên đầm rồi chăng?

phuongtv_76

Xe container
Theo e thì nên đổi, cụ thấy hơn nhiều con cap, con cap ko bao h e khuyên mua cả

RAVA

Xe ba gác
Con SFE khung liền mà nó vẫn bềnh bồng. FE, PS khung rời mà vẫn đầm chắc đấy thôi. Lâu không vào box Toy, vừa rồi bão nhiều gió to nó tôi cho cái hệ thống treo con FT nên giờ đã trở nên đầm rồi chăng?
-Chạy xe gầm cao thì con nào mà chả bồng bềnh, vấn đề chỉ là ít hay nhiều và phải so các xe cùng phân khúc như cùng crossover hay cùng là suv. Vd như cùng là crossover thì HL chạy ổn định hơn SF hay So nhiều. Mà nếu gặp phải mấy bác quen ngồi sedan mà trèo lên Land hay Prado thì cũng kêu bồng bềnh chứ kể gì đến FE hay PS!:D

quangdzung

Xe điện
Chạy Cap thì không lo lật. Chạy FT thì cũng nên cẩn thận chuyện đó