Captiva số tự động LTZ

xebo

Xe bò ! ©
Captiva số tự động LTZ (hay LTA) đã có, dự định chiếc đầu tiên sẽ giao cho khách hàng từ giữa tháng 5/2007. Theo nguồn tin đáng tin cậy, số lượng xe LTZ được sản xuất với số lượng tương đối nhiều (so với LT) trong thời gian tới. Vậy bác nào đặt xe LTZ thời điểm này sẽ nhanh được nhận hơn so với đặt LT. Em cũng chuẩn bị đi bán "trứng" đặt xe đây, nhưng nhìn danh sách xếp hàng chắc đến cuối năm mới đến lượt thật. :P :P :P
Bác nào đặt xe từ năm ngoái chuẩn bị (b) để rửa xe nhá. :D

bigboy

Đi bộ
bravo, thứ 7 này em phải đi đặt ngay mới đươc.

TungRau

Xe tăng
Các bác cho em hỏi ké 1 câu là hiện nay giá tốt nhất cho từng dòng Captiva là bao nhiêu ạ ? Để em tính đường mà làm việc với sales.

Nếu không tiện các bác nào có kinh nghiệm PM cho em cũng được.

Em đang phân vân giữa Cap va FE mới , nhưng có lẽ sẽ chọn Cap.

Em cám ơn các bác nhiều (y)

xebuyt

Xe tăng
em email bác không biết bác nhận được chưa ?

TungRau

Xe tăng
@xebuyt : Em chưa nhận được. Có gì bác gửi : nttung@vinamilk.com.vn

Em cám ơn ạ

bixenon

Xe buýt
Bác xebò cho hỏi tháng này Vidamco xuất xuởng bao nhiêu Cap LTZ hả Bác . Em đặt xe từ T2 không biết đợt này có nhận được xe không ,sốt ruột quá

anhhoang

Xe tải
Số TĐ này khác với ảnh trong catalog. Không biết đay có phải loại 5 cấp (sử dung cho Lexus) như trong catalog không?

TomTy

Xe đạp
Đúng roài! Hôm qua em cũng nhận được thông tin là đã lắp xong 24 con đầu tiên LTA sau 1 tháng nằm trên dây chuyền do thiếu linh kiện, tuy nhiên (vẫn lại là tuy nhiên) chưa chạy test được vì thiếu dầu hộp số. Em cũng thấy lạ quá nhưng mà đúng là như vậy! Em đặt xe cũng 4 tháng roài nên cũng thấy mừng mừng tủi tủi !!!

bixenon

Xe buýt
anhhoang nói:
Số TĐ này khác với ảnh trong catalog. Không biết đay có phải loại 5 cấp (sử dung cho Lexus) như trong catalog không?
Đúng là loại 5 cấp nhưng có giống của Lexus không thì iem chịu có lẽ phải hỏi bác xebo xem sao

bixenon

Xe buýt
Bác xebo cho biết option của LTZ có khác gì nhiều so với LT không

bixenon

Xe buýt
Bác xebo cho thêm 1 vài pô ảnh nội ngoại thất của em nó đi xem có khác LT không

xebo

Xe bò ! ©
@vunhat: chú tìm hộ anh con Ca 350 ngon rẻ bổ đi, rồi khỏi chê nữa nhá.:P
@Blac: thêm số 1 với 3 nữa thì thành số tay à, LT có đủ đấy thêm cả số 5 nữa nhá.:))
@bixenon: LTZ và LT chỉ khác nhau mỗi cái hộp số thôi, còn lại giống nhau như đúc. Bác đặt từ tháng 2 thì khả năng nhận xe sẽ vào khoảng cuối T6 đầu T7. Chúc bác sớm có xe !!! (b)

ongtuong

Xe máy
Bác xebo cho hỏi tý với, sao từ trước tới giờ toàn nói LTA, bây giờ đùng cái ra LTZ, từ A tới Z chả ngắn tí nào, vậy đằng sau chuyện này là cái gì?

Thứ nữa, trong catalogue, trên TV, số tự động đều "treo" chế độ số thể thao, bây giờ "bán" thì lại lắp cáo hộp số cổ điển nghĩa là làm sao?

Cảm ơn bác xebo nhé

anhhoang

Xe tải
ongtuong nói:
Bác xebo cho hỏi tý với, sao từ trước tới giờ toàn nói LTA, bây giờ đùng cái ra LTZ, từ A tới Z chả ngắn tí nào, vậy đằng sau chuyện này là cái gì?

Thứ nữa, trong catalogue, trên TV, số tự động đều "treo" chế độ số thể thao, bây giờ "bán" thì lại lắp cáo hộp số cổ điển nghĩa là làm sao?

Cảm ơn bác xebo nhé
Treo LTA bán LTZ. Do thấy nhu cầu thì trường cao, nhà SX quyết đinh giảm bớt cấu hình và giwx nguyên giá, họ giao LTA chậm vì mấy tháng nay còn tìm xem loại hộp số tự động nào rẻ tiền nhất thôi. Lắp loại hộp số rẻ tiền thì đổi thành LTZ không thì rắc rối vì gian lận thương mai.

paolo_maldini

Xe hơi
theo em được biết thì xe Captiva/Winstorm này có hai loại số tự động.Loại 4 cấp,không có chế độ +/- là dành cho Captiva châu Âu. Loại 5 cấp, có chế độ +/- lắp cho Winstorm Hàn Quốc. nếu theo hình chụp có lẽ đây là loại 4 cấp chứ không như quảng cáo là 5 cấp :^)

xebo

Xe bò ! ©
ongtuong nói:

Cảm ơn bác xebo nhé
LTZ và LTA chỉ là cái tên chữ cái phù hợp với những option cho những thị trường khác nhau mà thôi, có gì phải lăn tăn đâu bác :D . Hồi đầu mấy bác Kim Chi chưa chắc chắn chọn loại Winstorm hay Cap cho thị trường VN nên để tạm LTA (chữ A ở đây chỉ là Autotrans.), bây giừ có option chính thức cho Cap số tự động ở thị trường VN nên nó chính thức là LTZ.
Hộp số loại này tuy không có chế độ điều khiển như số sàn MAN+ (lên số) / MAN- (giảm số) giống như trong ảnh catalog, nhưng nó có chế độ tương đương chỉ chạy đến số 2 hoặc số 4. Loại này cũng không phải là loại cổ điển đâu bác à, nó là loại hộp số tự động 5 cấp 55-51LE: FAM II 2.4 do hãng AISIN-AW Co.LTD Nhật Bản sản xuất theo đơn đặt hàng của GM.

Chỉnh sửa cuối: