Captiva máy dầu sẽ trình làng vào tháng 11

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Theo kế hoạch ban đầu của Vidamco, Captiva trang bị động cơ dầu 2.0 có mặt trên thị trường vào tháng 10. Tuy nhiên do yếu tố kỹ thuật nên thời điểm được lùi lại.
Thông tin trên được một quan chức của Vidamco tiết lộ với VnExpress.net ngày 13/10. Captiva diesel trang bị động cơ 2 lít, gồm hai phiên bản số sàn và số tự động.
Captiva máy xăng xuất hiện tại Việt Nam từ 2006. Ảnh: Trọng Nghiệp. Nếu động cơ xăng của Captiva hiện tại nhập khẩu từ Australia thì động cơ dầu được đưa trực tiếp từ Hàn Quốc sang. Những công đoạn thử nghiệm chất lượng, khả năng thích ứng của xe gần như đã hoàn tất.
Giá Captiva diesel vẫn chưa được tiết lộ.
Đây là mẫu xe trang bị động cơ dầu đầu tiên tại Việt Nam của hãng xe Hàn Quốc. Còn trên thị trường, các loại xe diesel khá phổ biến như Ford Everest, Isuzu Hi-Lander hay Hyundai Santa Fe nhập khẩu.
Hồi đầu năm, Vidamco đã đánh tiếng giới thiệu phiên bản diesel của Captiva vào tháng 5 hoặc tháng 6. Tuy nhiên, do những khó khăn nên liên doanh này liên tục thay đổi kế hoạch.

Nguồn :http://www.vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/2008/10/3BA076A1/

Pitt

Xe điện
Cap ăn uống như Wintoms thì em múc ngay. Cứ 9 lít/100 km đường trường là ok.

Camry06

Xe buýt
Máy 2.0 mà múc 9 lít dầu cho 100km đường trường thì có mà chết à, em chạy Cam 2.4 mà đường trường cũng chỉ hơn 8 lít xăng chút.
Bác chỉ được cái phán lung tung là không ai bằng :))

doremonmattich

Xe tăng
Máy dầu thì có vẻ hợp lý hơn về khâu nhiên liệu nhưng dáng Cap cổ quá rồi , không còn đẹp nữa . Hơn nữa làm máy dầu hơi bị khó, trình độ Daewoo em nghĩ còn vất vả lắm mới bằng được Ford, Isuzu hay Huyndai.

annie

Xe buýt
Vấn đề là bao xèng, em quan tâm mỗi thế.

HaiTrung

Xe hơi
không biết các bác thế nào chứ em là em khoái cái dáng cap lắm

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Máy dầu thì có vẻ hợp lý hơn về khâu nhiên liệu nhưng dáng Cap cổ quá rồi , không còn đẹp nữa . Hơn nữa làm máy dầu hơi bị khó, trình độ Daewoo em nghĩ còn vất vả lắm mới bằng được Ford, Isuzu hay Huyndai.
Bác nói thế trẻ con nó cười cho,bác phải nói cụ tỉ là Daewoo việt nam,chứ Daewoo hàn quốc đã làm được winstom rồi còn gì .
BÁc Winstom07 vào đây tư vấn cho anh em ít này .

36M-6979

Xe hơi
vâng,nghe cũng mùi mẫn đấy,khi nao có ý định em sẽ alo

Winstorm07

Xe container
Bác nói thế trẻ con nó cười cho,bác phải nói cụ tỉ là Daewoo việt nam,chứ Daewoo hàn quốc đã làm được winstom rồi còn gì .
Ai gọi em đó, có iem đây (l):21:
Winstorm nhà em chạy đường trường hết từ 8~9 lít các bác ạ.
Em không biết tính kiểu gì nên em cứ nhìn trên đồng hồ nó báo thế nào thì em biết thế ạ.

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Ai gọi em đó, có iem đây (l):21:
Winstorm nhà em chạy đường trường hết từ 8~9 lít các bác ạ.
Em không biết tính kiểu gì nên em cứ nhìn trên đồng hồ nó báo thế nào thì em biết thế ạ.
Đề nghị bác bố trí thời gian cho anh em sờ nắn em nó 1 tí cho thoả mãn .
Bác cho anh em biết là con của bác số sàn hay số tự động ?
Cách âm ra sao ,nghe có ồn ko ?Độ bốc thế nào ?Từ khi đi có vứn đề gì nhớn nhớn ko ? Còn mức tiêu thụ trong TP nữa chứ ?

Winstorm07

Xe container
Đề nghị bác bố trí thời gian cho anh em sờ nắn em nó 1 tí cho thoả mãn .
Bác cho anh em biết là con của bác số sàn hay số tự động ?
Cách âm ra sao ,nghe có ồn ko ?Độ bốc thế nào ?Từ khi đi có vứn đề gì nhớn nhớn ko ? Còn mức tiêu thụ trong TP nữa chứ ?
Cái này em đã khai báo thành khẩn lắm rồi, ở đâu đó thôi, bác chịu khó tìm xem chứ em ngại viết lại lắm.
Xe em số tự động (xe bên Hàn bác tìm số sàn hơi bị khó)
Cách âm tốt hơn so với xe liên doanh kém hơn so với Santafe nhập.
Bốc thì bốc cực - bằng chứng là vụ em táng 1 em 2b ở Phạm Hùng :)
Từ khi đi chưa có vấn đề gì nhớn nhỏ cả mặc dù xe em khi lấy về đã chạy 4 vạn.
Mức trong TP khoảng 12.5L
Bác nào muốn vuốt ve sờ nắn thì cứ ới em nhé :D

skyline

Xe đạp
Em vừa xem trên wiki thì máy dầu 2.0 của Captiva giống máy của SantaFe. Công suất 148 hp so với 134hp của máy xăng. Có bác nào biết giá cả thế nào không ? cao hơn hay thấp hơn máy xăng bây giờ ?

doremonmattich

Xe tăng
Bác đi Hàn Quốc chưa??? Cố đi một chuyến cho nó biết bác ạ. Ngồi hóng cả ngày cũng chỉ thấy được dăm cái Winstorm thôi, trong khi đó hiệu xe thông dụng nhất thì chưa bao giờ là Daewoo cả, thậm chí hãng này còn bị sập tiệm nữa cơ.

Các bác muốn biết Winstorm máy dầu thế nào cứ google một phát xem review đi, em nghĩ cũng tốt và rẻ, tuy nhiên phải trừ đi 15% chất lượng vì lắp ở VN nhé.

Em nghĩ Vidamco đáng ra phải cho ra đời CAP máy dầu sớm hơn kia, bây giờ e hơi muộn. Máy dầu là thời thượng, tiết kiệm, khỏe, bốc nhưng lắp vào cái xác (CAPTIVA) lạc hậu thì kể ra hơi khập khiễng.

Mặt khác SX máy dầu thì hơi bị khó, bằng chứng các bác thấy Isuzu, Ford mãi đến 2008 mới bán ra được VGT và phun dầu điện tử. Daewoo chưa có tiếng tăm làm máy dầu nên cũng đôi chút đáng ngại đấy.

Xe khách (bus ) hiệu Daewoo chạy ngoài đường thì sao??? xin thưa engine chạy dầu là mua nguyên cục của FIAT đem về lắp đấy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Tranbinhminh

Xe hơi
Em vừa xem trên wiki thì máy dầu 2.0 của Captiva giống máy của SantaFe. Công suất 148 hp so với 134hp của máy xăng. Có bác nào biết giá cả thế nào không ? cao hơn hay thấp hơn máy xăng bây giờ ?
Giá thì chắc chắn cao hơn máy xăng nếu cùng tùy chọn bác ạ (Theo quy luật) (y)

xebo

Xe bò ! ©
Bác đi Hàn Quốc chưa??? Cố đi một chuyến cho nó biết bác ạ. Ngồi hóng cả ngày cũng chỉ thấy được dăm cái Winstorm thôi, trong khi đó hiệu xe thông dụng nhất thì chưa bao giờ là Daewoo cả, thậm chí hãng này còn bị sập tiệm nữa cơ.

Các bác muốn biết Winstorm máy dầu thế nào cứ google một phát xem review đi, em nghĩ cũng tốt và rẻ, tuy nhiên phải trừ đi 15% chất lượng vì lắp ở VN nhé.

Em nghĩ Vidamco đáng ra phải cho ra đời CAP máy dầu sớm hơn kia, bây giờ e hơi muộn. Máy dầu là thời thượng, tiết kiệm, khỏe, bốc nhưng lắp vào cái xác (CAPTIVA) lạc hậu thì kể ra hơi khập khiễng.

Mặt khác SX máy dầu thì hơi bị khó, bằng chứng các bác thấy Isuzu, Ford mãi đến 2008 mới bán ra được VGT và phun dầu điện tử. Daewoo chưa có tiếng tăm làm máy dầu nên cũng đôi chút đáng ngại đấy.

Xe khách (bus ) hiệu Daewoo chạy ngoài đường thì sao??? xin thưa engine chạy dầu là mua nguyên cục của FIAT đem về lắp đấy ạ.
Nghe bác này nói mà chán chẳng buồn chết nữa. :77:

bixenon

Xe buýt

. Cap phát triển từ mẫu concept S3X ra đời năm 2004, đến 2005 mới bắt đầu cho lên dây chuyền SX hàng loạt mà đến 2008 đã bị bác này coi là lạc hậu:77:nếu thế thì GM tự tay bóp ái khi cho ra model này hả bác:21:

phuonglinhlinh

Xe buýt
Theo e tầm tiền cuả Cap thì đó là tốt nhất rồi ,không có e nào lại đựoc .Mẫu máy dầu là lựa chọn thích họp nhất trong hoàn cảnh khó khan của các hãng xe ld lúc này.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Chờ giá xem thế nào đã rồi hẵng bàn tính, bây giờ công nghệ phổ biến toàn cầu, máy móc ko xản xuất đc thì đặt hàng hãng mẹ hoặc hãng khác, em thấy GM Sx máy dầu ầm ầm đấy thôi. Còn pác nào nói xe máy dầu là loại xe trong thời kỳ giá nhiên liệu cao thì đúng chứ là thời thượng thì em chả tin. Riêng ở VN giá dầu và xăng tương đương rồi nên máy dầu cũng mất thế cạnh tranh:21::21:
Ra đời SP mới trong năm nay và đầu sang năm thì xe lại đắp chiếu thôi, ai mua mà bán cơ chứ:77::'(:'(:'(:'(:'(:'(

tnt_nz

Xe tải
Website
www.gomsugiathinh.vn
Có bác nào biết giá cả không... cho xin thông tin với nhé...