Captiva LT 2.4 ăn 13~14l/100km (đường HN) đúng hai sai ?

giabaomk

Xe tải
Sở thích là của từng người bác ạ. Không ai lại kìm hãm sự sung sướng của ngườ khác thế. Khéo ăn thì no khéo co thì ấm thôi. Tôi cũng thu nhập 5 tr lại 2 con nhỏ vẫn chơi Cap có sao đâu.
Cụ lại chém .Cụ 5tr nhưng lương vợ cụ vài chục thì sao :)).Em nói có ji không phải thì mong các cụ bỏ qua chứ dười 15tr thì không nên mua xe làm gì cả vì kinh tế con yếu .

xe bagac

Xe buýt
Cụ lại chém .Cụ 5tr nhưng lương vợ cụ vài chục thì sao :)).Em nói có ji không phải thì mong các cụ bỏ qua chứ dười 15tr thì không nên mua xe làm gì cả vì kinh tế con yếu .
chờ đến lúc kinh tế khá hơn thì già không chơi được rước về chỉ mở ra ngắm rồi lại cất đi, theo em cứ thích là phải cố sắm để cưỡi có thế thôi

Boytriton

Xe điện
Xe cụ chủ dư lày là chuẩn đó, xe em Carens 2.0 cũng khoảng vậy đấy, đường trường tầm 10l.

tainon

Xe điện
Em nói Cụ đừng buồn nhé! Em toàn để 4b ở nhà để chạy 2b đi làm và đi loanh quanh trong thành phố thôi. Em chạy Cap LTZ, mỗi lần mang xe ra là cứ đi đứt 300k tiền xăng. Mà 300k là đối với đường ko bị tắc đấy! Hôm nào mà phải đi đâu đó nhiều nơi trong thành phố thì riêng chuyện dừng đỗ, gửi xe đã thấy đau đầu rồi. 13l -> 14l là chuyện quá bình thường. Nếu đi vào giờ cao điểm hay bị tắc đường thì có lẽ còn hơn ấy chứ. Chỉ hôm nào đi đâu cùng cả nhà hoặc phải đi đâu xa thì em mới đi 4b thui. Mà dòng xe 07 chỗ cũng chẳng có con nào tiết kiêm hơn được nhiều so với Cap khi chạy trong thành phố đâu Cụ ạ
Ở vào hoàn cảnh của cụ em sẽ tiễn xe đi khẩn trương để tiền đi taxi cho đỡ chật nhà.

nguyendu277

Xe hơi
Lương 7 triệu nếu không có thu nhập thêm nào khác ít nhất là bằng 1 tháng lương nữa ngay cả việc nuôi mấy em Nhật < 1.5 còn khó nữa là CAP ăn nhậu gấp đôi. Ngoài tiền xăng ra còn vô số chi phí khác nữa nhất là ở HN. Vios nhà em chạy ở tỉnh <7 lít/100km chưa kể tiền bảo dưỡng định kỳ, tiền rửa xe, tiền vô gara khi va quệt...mỗi tháng cũng nhậu hết ~ 3 triệu tiền xăng rồi. (Tháng đổ xăng 5 lần, mỗi lần 600k, mức độ đi như xe 2 bánh có nghĩa là cứ có việc phải ra đường là đi, chứ theo mình đã xài đồ gì thì nên thấy thoải mái trong việc chi trả cho nó thì mới nên xài)

Chỉnh sửa cuối:

giabaomk

Xe tải
chờ đến lúc kinh tế khá hơn thì già không chơi được rước về chỉ mở ra ngắm rồi lại cất đi, theo em cứ thích là phải cố sắm để cưỡi có thế thôi
Cụ nói thế là sai rồi .Sống đâu phải cho riêng 1 mình mình đâu cụ nếu là trụ cột gia đình đi làm lương tháng 7tr nuôi hết xe nhìn vợ con nheo nhóc cụ cầm được lòng không .
Em cũng quan tâm cap lắm dự định tháng 5 này xem phí thế nào đã rồi em mới dám tiến hành .

xe bagac

Xe buýt
Cụ nói thế là sai rồi .Sống đâu phải cho riêng 1 mình mình đâu cụ nếu là trụ cột gia đình đi làm lương tháng 7tr nuôi hết xe nhìn vợ con nheo nhóc cụ cầm được lòng không .
Em cũng quan tâm cap lắm dự định tháng 5 này xem phí thế nào đã rồi em mới dám tiến hành .
Thế ra các cụ nhiều tiền mới có xe để đi, còn ít thì thôi chác. ít tiền thì ít đi, mua để phục vụ an toàn cho cả gia đình . có cụ đi nhiều tiền xăng có cụ chỉ cần 1 đến 2 triệu tiền xăng / tháng cũng đủ , xe để nhà, ít đi ít rửa ....nhiều khi chỉ giải quyết phương tiện khi con nhỏ quê xa và hoàn cảnh phải về thường xuyên. Còn xe không quá cũ thì chỉ đổ xăng thay dầu là đủ còn bảo dưỡng đinh kỳ rồi mà xe đi ít ... các cụ thấy có đúng không ạ

banker

Xe hơi
các bác kéo co thế nào mà bảo thu nhập 5 tr mà chay 4 bánh e dek tin đâu, xăng xe, va quệt, linh tinh 5 củ/ tháng dường như chưa đủ. Thế mà con nuôi bản thân và 2 đứa con thì e chịu. Chay cap mà thu nhập ko đến 12 tr / tháng vô lý, đấy là chưa kể fai nuôi vợ con j đấy

xe bagac

Xe buýt
Lương 7 triệu nếu không có thu nhập thêm nào khác ít nhất là bằng 1 tháng lương nữa ngay cả việc nuôi mấy em Nhật < 1.5 còn khó nữa là CAP ăn nhậu gấp đôi. Ngoài tiền xăng ra còn vô số chi phí khác nữa nhất là ở HN. Vios nhà em chạy ở tỉnh <7 lít/100km chưa kể tiền bảo dưỡng định kỳ, tiền rửa xe, tiền vô gara khi va quệt...mỗi tháng cũng nhậu hết ~ 3 triệu tiền xăng rồi. (Tháng đổ xăng 5 lần, mỗi lần 600k, mức độ đi như xe 2 bánh có nghĩa là cứ có việc phải ra đường là đi, chứ theo mình đã xài đồ gì thì nên thấy thoải mái trong việc chi trả cho nó thì mới nên xài)
Các bác thử nghĩ xem thu nhập 7 Tr / tháng con nhỏ mà tiết kiệm được tiền mua Cap thì có nuôi xe được không hả ????nên mua ngay. Theo em thì hơn bác 15 tr/ tháng đấy vì 15 tr / tháng còn lâu mới tiết kiệm tiền mua xe trừ khâu mồm. vậy đã có tiền mua xe là nuôi được xe

giabaomk

Xe tải
Các bác thử nghĩ xem thu nhập 7 Tr / tháng con nhỏ mà tiết kiệm được tiền mua Cap thì có nuôi xe được không hả ????nên mua ngay. Theo em thì hơn bác 15 tr/ tháng đấy vì 15 tr / tháng còn lâu mới tiết kiệm tiền mua xe trừ khâu mồm. vậy đã có tiền mua xe là nuôi được xe
với thu nhập 7tr cụ tính hộ em bao nhiêu lâu mới mua được con CAp cũ cứ gọi là 450tr đi cụ tính hộ em cái xem là mất bao nhiêu năm.

biahoihanoi

Xe lăn
Lương 7 củ mà đi làm bằng 4 bánh thì chả đủ cho matiz chứ đừng nói cho SUV.

tuanngoc1

Xe đạp
Em thấy các cụ cứ chém thế lào chứ em đi CAP LT 2008 đi HN suốt chỉ tầm 10,5L/100KM thôi ạ. Hay tại em đi toàn hôm vắng nhỉ??? Em đi đường trường chỉ 9,2L/100KM thôi các cụ nhé! :>.