Cập nhật thông tin đường Hồ Chí Minh ah

khongan

Xe buýt
Đoạn Đường HCM qua QUảng Trị, có 1 vài km đang sửa. Không đáng ngại. Đường đẹp phóng tít
Đường HCM qua địa phận Thừa Thiên Huế là nó chạy vòng về phía Tây. Bắt đầu từ cầu Dakrong trên đường 9. Đường ngoằn nghoèo và hẹp , không đi nhanh được, tốc độ bình quân khoảng trên 60km/h đã được gọi là kinh rùi. Qua Ango, A lưới, Hầm A Roàng và đến miền núi của tỉnh Quảng Nam. Và ko ai đi Đà Nẵng lại đi theo đường này cả cụ ạ.
Các Đoạn này cụ nào đi rồi, xong không dám quay lại

Em đi đêm nên cũng thấy bình thường

gl1600

Xe điện
Cụ cứ vít theo quốc lộ 1 nhé. Qua Đá Nhảy, thị trấn Hoàn Lão, khi cách Đồng Hới tầm 12km Rồi sẽ thấy biển chỉ dẫn đi Đồng Hới và thành phố Hồ Chí Minh, cụ rẽ trái theo biển chỉ dẫn đi thành phố Hồ Chí Minh , qua cầu vượt là lên đường tránh. Đi trên đường tránh. gần đến Quán Hàu sẽ có biển chỉ đường để cụ ra đường HCM, nếu không rẽ vào đường HCM, cụ lại ra cầu Quán Hàu đi theo đường 1 cũng OK

Viking

Xe điện
Con mụ nài chạy Vịt mà vít lên nít hao cơ áh? Thế theo lão chạy Đà Nẵng thì nên ra QL1 từ Yên Lý hay Đồng Hới? Chạy từ 4h sáng thì đến khoảng mấy giờ đến ĐN? Chạy 1 mình nhá.
Tùy bác ợ, nếu chậy đi làm thì cháu ra từ gần Đông Hà, còn chậy đi chơi thì cháu cứ HCMC cháu chậy, VIT lại càng dễ :P

boyhanoi724

Xe buýt
Oạch,
(1)Đỏ: Ngoài Tân kỳ, Phố Châu còn có Vụ Quang và trên đó 20Km cũng có nhiều quán ăn ngon lành.

(2)Xanh: Từ ĐH đi QT càng nên đi đường HCM, đường vắng, không khí tốt, cảnh đẹp, lại thẳng tầm quan sát tốt, nít, nít hai quất đều được.
(1)Em ít ăn trên đường (nhất là đoạn Hà Tĩnh) nên cũng không rõ, riêng từ Đồng Hới đến ngã 3 giao với QL 15 thì chả có quán nào ra hồn (hay là có quán nằm trong khu dân mà em không biết).

(2)EM thấy từ Đồng vào Quảng Trị đi đường 1 hết 100km còn đi bằng đường HCM thì chắc cũng phải 130 - 140km. Em chỉ đi đường HCM rồi rẽ lên cửa Khẩu Lao Bảo nên cũng không biết chinh xác độ dài cung này. Chỉ biết từ Đồng Hới đến nghĩa ttrang Trường Sơn đã 88km rồi.

gl1600

Xe điện
Đồng Hới vào Đông Hà đi đường HCM cũng hết 110km thôi cụ a. ( nếu rẽ đoạn tỉnh lộ 71). Nếu rẽ từ Cam Lộ vào thì tầm gần tới 120.

Viking

Xe điện
(1)Em ít ăn trên đường (nhất là đoạn Hà Tĩnh) nên cũng không rõ, riêng từ Đồng Hới đến ngã 3 giao với QL 15 thì chả có quán nào ra hồn (hay là có quán nằm trong khu dân mà em không biết).

Vâng, chính xác là khu dân cư cụ ạ, giữa Vụ Quang có quả biển bên trái chỉ lên rừng quốc gia Vụ Quang thì rẽ phải vào khu mới, có mấy quán ăn được ạ.

À em quên mất là ăn thì đừng ăn Phố Châu.
Từ HN vào gần Phố Châu có quán gà đồi, ngay trên đường HCM rất đông xe biển xanh, chắc ngon.
Hôm trước em đi qua mà đang lái nên không oánh tọa độ được.

Chỉnh sửa cuối:

vinh.hoang.cau

Xe hơi
Cụ nào mới đi về cập nhật giúp nhà cháu đoạn Hà Nội - Vinh - Hà Nội ah.

nguyenphongcp

Xe tải
Đoạn HN - VINh chỉ kém nhất là đoạn từ cây xăng Xuân Mai đến chợ Bến, thi thoảng có quả ổ chó bất thần, phi 70km/h đỡ không nổi cụ à,
em đang dự đi đường HCM vào buổi tối, đợt 30./4 , cụ nào hay chạy đêm cho em ít kinh nghiệm với! em vuốt nhiệt tình!

buhogia

Xe tải
Em định chạy hà nội- Đồng hới theo lịch trình như thế này:
- Hà nội - hương khê- Tân sơn : Chạy theo đường HCM để tận dụng độ thông thoáng của cung đương này so với quốc lộ 1a
- Tân sơn - Ba đồn: chạy theo tỉnh lộ 15 và quốc lộ 12A : để hợp lý hóa cự ly di chuyển so với đi đường HCM
- Ba đồn - Đồng hới : Đoạn này đường đẹp lại sát biển , lưu lượng xe cũng it nên hợp lý hơn đường HCM
Em định nghỉ 1 đêm ở thị trấn Hương khê ( Do công việc nên về đến đây khoảng 7h tối), các cụ tư vấn hộ khách sạn nao chất lượng tốt nhất ơt khu vực này

Các cụ tư vấn giúp em nhé. cám ơn các cụ nhièu

Chỉnh sửa cuối:

nguyenphongcp

Xe tải
Tình hình ăn uống trên đường HCM dạo này thế nào các cụ! đúng 30/4 năm ngoái lúc quay ra HN, em đi qua Ngọc lặc khoảng 12h trua, vào mấy quán cơm, diễn ra tình trạng cướp cơm các cụ à, ! Khách pải xông vào bếp, nấu, xào, may ra các cháu mới có cái để lót dạ!

9Dragon

Xe tăng
Em định chạy hà nội- Đồng hới theo lịch trình như thế này:
- Hà nội - hương khê- Tân sơn : Chạy theo đường HCM để tận dụng độ thông thoáng của cung đương này so với quốc lộ 1a
- Tân sơn - Ba đồn: chạy theo tỉnh lộ 15 và quốc lộ 12A : để hợp lý hóa cự ly di chuyển so với đi đường HCM
- Ba đồn - Đồng hới : Đoạn này đường đẹp lại sát biển , lưu lượng xe cũng it nên hợp lý hơn đường HCM
Em định nghỉ 1 đêm ở thị trấn Hương khê ( Do công việc nên về đến đây khoảng 7h tối), các cụ tư vấn hộ khách sạn nao chất lượng tốt nhất ơt khu vực này

Các cụ tư vấn giúp em nhé. cám ơn các cụ nhièu
Y
hhương khê- Tân sơn - Ba đồn: chạy theo tỉnh lộ 15 và quốc lộ 12A
Đoạn Tân Sơn- 3 Đồn: không ổn bác ah

Chỉnh sửa cuối:

hotboyx

Xe hơi
đi đường HCM giờ về HN thì rẽ đoạn nào các cụ nhể, nghe bảo tế tiêu hà đông đang làm đường xấu , k hiểu xấu lắm ko. chứ đi láng hòa lạc e thấy xa ợ

thangnguyentoan

Xe máy
20h15 tối 16/5 này em cũng khởi hành đi Đà Nẵng bằng xe 15 chỗ (chạy cả đêm với 8 đực rựa trên xe), em tính chạy đường HCM luôn chứ không đi QL1. Xin các bác 1 vài thông tin về tình trạng đường xá, hàng quán dọc đường, cũng như các vị trí xxx thường ém trên đường. Bọn em chạy thẳng 1 mạch vào rồi chơi từ ĐN chơi ra, nhờ các bác hướng dẫn chi tiết giúp em lộ trình từ HN vào ĐN (năm ngoái em đi Cửa Lò bằng đường HCM, lúc rẽ ra QL1 nhầm lung tung hỏi đường mãi mới tới nơi) Cảm ơn các bác!

haquang

Xe tải
Quán ăn Hương Bé ở thị trấn Khe Hạ cũng được lắm các cụ ạ. Em thường xuyên chạy về Phố Châu, Hà Tĩnh, toàn nghỉ ăn quán này. Ngoài ra có quán Thanh 999 ở cách Hương Bé khoảng 30 km theo hướng đi Hà Nội. Nhưng quán Thanh 999 này chặt chém hơn quán Hương Bé và không ngon bằng Hương Bé đâu ạ.

haquang

Xe tải
Em vừa đi dịp 30/4 xong. Hà Nội - Vinh - Hà Nội bằng đường HCM. Lúc vào Vinh em xuống bằng đường từ Thanh Thủy đi Nam Đàn - Vinh. Lúc ra em đi Vinh - Nam Đàn - Đô Lương - Tân Kỳ - HCM - Hà nội. Chiều ra em đi ngắn hơn chiều vào khoảng 50km. Tất nhiên đoạn từ Nam Đàn - Đô Lương có hơi xấu một chút khi qua thị trấn Thanh Chương thôi ợ.

tranmanhhung

Xe tải
đi đường HCM giờ về HN thì rẽ đoạn nào các cụ nhể, nghe bảo tế tiêu hà đông đang làm đường xấu , k hiểu xấu lắm ko. chứ đi láng hòa lạc e thấy xa ợ
Hôm trước có cụ bẩu dg Hcm đoàn chợ bến về tế tiêu chỉ có khoảng 1km là xaúu thôi. Nhàem ở hoàn kiếm đi qua đoạn này là gần nhất ah.

roro

Xe tăng
Hồi xưa em cũng hay đi đường này thì thấy ok. Hôm rồi em mới đi lại thì đoạn đầu từ đường HCM vào Tế Tiêu hơi xâu nhưng vẫn đi được. Kể ra đi đường này hay đường Láng Hòa Lạc thì thời gian là như nhau, ai muốn đi ngắn thì đi đường Tế Tiêu, ai muốn đi nhàn cái đầu thì đi Láng Hòa Lạc.

Em vừa đi dịp 30/4 xong. Hà Nội - Vinh - Hà Nội bằng đường HCM. Lúc vào Vinh em xuống bằng đường từ Thanh Thủy đi Nam Đàn - Vinh. Lúc ra em đi Vinh - Nam Đàn - Đô Lương - Tân Kỳ - HCM - Hà nội. Chiều ra em đi ngắn hơn chiều vào khoảng 50km. Tất nhiên đoạn từ Nam Đàn - Đô Lương có hơi xấu một chút khi qua thị trấn Thanh Chương thôi ợ.
Sao cụ không đi Vinh - Yên Lý - Thái Hòa - HCM - HN? Đường đó đỡ hơn đường của cụ phải 30 - 40km.

haquang

Xe tải
Hồi xưa em cũng hay đi đường này thì thấy ok. Hôm rồi em mới đi lại thì đoạn đầu từ đường HCM vào Tế Tiêu hơi xâu nhưng vẫn đi được. Kể ra đi đường này hay đường Láng Hòa Lạc thì thời gian là như nhau, ai muốn đi ngắn thì đi đường Tế Tiêu, ai muốn đi nhàn cái đầu thì đi Láng Hòa Lạc.

Sao cụ không đi Vinh - Yên Lý - Thái Hòa - HCM - HN? Đường đó đỡ hơn đường của cụ phải 30 - 40km.
Hôm rồi em có việc ở Tân Kỳ nên phải đi đường Vinh - Nam Đàn - Đô Lương - Tân Kỳ - HCM đới ạ.
Hàng năm em đi về Hà Tĩnh bằng đường HCM cũng vài ba lần ạ. Em toàn đi đường Hòa Lạc rồi sang HCM, nhanh hơn đi QL 6 nhiều ạ, mặc dù đi đường Hòa Lạc xa hơn QL6 là 14km.