[Thảo luận] Cập nhật mới các địa điểm bán xăng thiếu và kém chất lượng khu vực Hà Nội

hihodu

Xe tăng
Em thích nhất đổ ở cây xăng Nguyễn Phong Sắc, sáng nào cũng thấy taxi nó xếp hàng đổ ở đây.
Còn em thấy đổ xăng theo cảm nhận được nhiều nhất là đầu đường Trần Hưng Đạo - Tăng Bạt Hổ. Có lần em đi xe máy thường đến vạch gần cuối em đổ 90k là gần đầy ở các cây xăng khác, thế mà hôm đấy em đổ đến 85k đã thấy nó tràn ra ngoài rồi, thử thêm lần nữa vẫn y như vậy.
Đồng ý với cụ,mỗi tội giờ cao điểm chờ hơi lâu,nhiều hôm gặp mấy thằng lái xe tải nó chèn cho mãi mới đổ được,

Dbmw

Đi bộ
Em thấy cây xăng hoàng hoa thám vs cây xăng nguyễn công hoan chuẩn nhất .Lởm cây ở ngã tư láng hạ đê la thành điêu kinh.Cây Sông hồng nữa thỉnh thoảng cũng bố láo.

Inox75

Xe tăng
Chuẩn nhất là :
- Thành Công gần chỗ rẽ ra Láng Hạ
- Ngã 5 Trần Hưng Đạo - Tăng Bạt Hổ - Hà Thuyên - Lê Thánh Tông
- Trần Nhật Duật
- Cây xăng Quân đội đg Nguyễn Phong Sắc
- Đường Láng gần cầu vượt
....

Cu_in_Car

Xe điện
Em Vote A+ cây xăng Quân đội ở đường Nguyễn Tri Phương

chukienden

Xe buýt
em cũng bị dính 1 lần ở cây xăng trên đường Láng ở gần siêu thị Trần Anh...ăn gian tới gần 30% của em!.. bây giờ e chỉ đổ ở mỗi cây xăng Trần Hưng Đạo, hoặc Nguyễn Công chứ! ( cũng chẳng biết chỗ nào hơn cả...)

search

Xe điện
Ngày trước có vụ cây xăng Sông Hồng ở Lê Văn Lương, giờ không biết thế nào, dưng hình như cây xăng đó có người trong OF thì phải, em thấy bây giờ có cả bảo vệ cây xăng nữa.
Cây này vẫn không đạt, em đổ xăng ở đây bao giờ so với chỗ khác cũng mất tầm 15% trở lên, cây này có trang bị hệ thống máy móc để làm điêu hẳn hoi, Em và gấu đã chính thức ko bao h đổ ở cây này nữa mặc dù rất gần nhà và tiện.

scorp

Xe buýt
Nhà em vote cho mấy cây xăng của Quân đội các kụ ạ, nhà em hay đổ ở Đại Kim (gần nhà) và ở Nguyễn Phong Sắc (gần cơ quan) đi xe đo số km, cùng lượng đổ thấy hơn hẳn các cây xăng của Petro các cụ ợ

Dungha

Xe điện
Cây xăng Nguyễn Phong Sắc công nhận chuẩn thật, taxi, xe tải xếp hàng dài chờ. em đổ ở đấy 850k= chỗ bình thường 900k.

conmeo1

Xe buýt
Em thì ko khoái mấy cây xăng quân đội lắm, cứ chuẩn bị tăng giá là mấy ông quân đội treo biển "hết xăng, kiểm kê" lên đầu tiên. Em tín nhiệm cây xăng ở gần sân Mỹ đình, taxi Hanoi đổ ở đấy suốt

vt2phuc

Xe điện
Thực tế là cũng tốn chả đáng là bao nhưng mà đổ xăng thiếu mình cảm thấy ức chế lắm. Vậy để tránh các bực mình không cần thiết ( và tiết kiệm nữa ) thì mong các bác giúp em cập nhật các cây xăng hiện tại đang đạt và ko đạt nhé.

Em xin cập nhật trước theo kinh nghiệm cá nhân mấy tháng gần đây.
Không đạt :
1. Cây xăng chỗ Nguyễn Lương Bằng . trước em tưởng tử tế mà bây giờ xuống cấp, hôm trước vừa bị một phát xong.

2. Cây xăng Trần Khát Trân. ( bị bắt 2 lần rồi đó )

3. Cây xăng Võ Thị Sáu ( cái này trước bị một lần, sau chưa cập nhật lại, bác nào đổ ở đó cho em ý kiến luôn nhé )

Đạt
1. Cây xăng đầu tiên bên phải khi đi từ phía Chợ Phùng Khoang về Tây Sơn. ( em làm ở Gần Hà Đông nên đổ ở đấy, ổn ạ )

2. Cây xăng ở chỗ Pettrolimex Giải phóng. ( cái này em cũng ko chắc, vì đổ ở cái đầu tiên thì được, cái trong cùng có một lần thấy thiếu mà em chưa có dịp check lại cây bên trong . Bác nào đổ cây bên trong thì feed back hộ cho em an tâm nhé. ) .

Theo hiểu biết hiện tại của em hiện tại thì như vậy. Bác nào ghé qua thêm hộ em cho cả nhà cũng biết nhé.:(.
Hik. Em dính ở đây 1 lần cụ à. Em bơm xem máy thôi. Nhưng hôm đó e bảo nó đổ em 45k (em có thói quen bơm lẻ, không chơi bơm chẵn tiền vì sợ bị set đồng hồ trước), em quay đi quay lại nhìn thấy 35k là nó đã nhanh tay reset đồng hồ để bơm cho xe khác rồi. Em chưa kịp bảo gì nó đã bơm cho thằng kia. Cú không chịu được. Em bơm đó một vài lần trước không để ý, nhưng lần đó để ý mới thấy.

Còn cây đạt thì em thấy có cây ở gần bệnh viện Đống Đa, chỗ đèn xanh đèn đỏ trên đường từ Công Đoàn lên đấy ạ. Bơm chuẩn (Với xe máy, còn oto thì em không rõ). Em cũng hay bơm ở đấy.

vampires

Xe hơi
Cây xăng quân đội ở Nguyễn Phong sắt Đạt nhưng không có A95 nên em toàn đổ ở cây xăng trên đường Hoàng Quốc Việt gần với Trường Cao Đẳng Mẫu Giáo TW cũng chuẩn.

Ghế Phụ

Đi bộ
Các bác cho em hỏi, cây xăng Nam Đồng mà các bác bảo tốt có phải là cây to to ở chỗ ngã 3 Nguyễn Lương Bằng cắt với Hồ Đắc Di hok ah?
Hôm trước em có đổ thử ở đó. Em bơm ở cái vòi treo từ trên cao sát phía ngoài đường NLB, xăng A92. Chú bơm xăng set số tiền xong chỉ lên đồng hồ bảo e nhìn lên đó và giải thik là: cái máy này của Nhật cũ, nên nó chỉ set được tối đa 500k một lần thôi, vì ngày xưa giá xăng nó thấp. Thế là phải bơm 2 lần.
Cho em hỏi đã bác nào đổ ở đó bị như em chưa?Hay là thấy e là phụ nữ hắn "lưa huyền" em nhể???

Cua2012

Xe hơi
E toàn phải đổ ở cây xăng Xuân thủy ko biết có chuẩn không, vì ko đổ ở đâu nửa để mà so sánh