[Funland] Cập nhật liên tục EAON Giáp Bát nói chung và quy hoạch Hoàng Mai nói riêng 202x

cu mậm

Xe buýt
Đúng là cái bx GB và Mỹ đình nên chuyển ra ngoài, giờ lưu lượng ở các cửa ngõ này đông khủng khiếp rồi.

cuongdiv

Xe container
Giáp Bát e nghĩ nên đẩy ra chỗ bến xe Thường Tín
bx Gia lâm nên đẩy ra Yên Viên
Mỹ Đình nên cho qua cầu Thăng Long

cứ mỗi sáng và chiều nhìn xe 50 chỗ nó xếp hàng ở ngã 3 KĐ-GP mà thấy ngán ngẩm
Đúng là cái bx GB và Mỹ đình nên chuyển ra ngoài, giờ lưu lượng ở các cửa ngõ này đông khủng khiếp rồi.
Lưu lượng đông nhưng nếu xe khách nó ko bắt dọc đường mà chạy thẳng luôn còn đỡ, đằng này nó bò ra đường xong đón khách, trc mặt xxx, e mấy lần phải phanh dúi phanh dụi vì nó tạt đầu đón khách dọc đường, chỉ muốn chởi nhưng chởi xong mình nghe

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người nhà em làm cụ ạ
Vậy nhiều khả năng vẫn làm ở trong khu Đại Kim cụ nhỉ? Em thấy mặt bằng có sẵn rồi giờ lại chuyển sang Bến xe Giáp Bát vẫn đang hoạt động nó cứ sai sai thế nào đó.

cu mậm

Xe buýt
Chốt lại nếu ko có cụ nào có chứng cứ xác thực thì vụ chuyển Aeon mall sang bx GB là lỗi của ông nhà báo đút chân gầm bàn, làm các cụ nhộn hết cả nhạo lên :))

tungteng

Xe tải
Có đất dành cho việc di chuyển bến xe GB rồi mà các cụ, các cụ tìm thông tin là ra ngay! Hiện tại cái bến đó vẫn chưa được xây dựng, đang nằm ở gần công viên Gamuda phía đối diện. Nhưng thấy bảo vẫn còn nhiều bất cập ở cái vị trí đó nếu làm bến xe nên em nghĩ chắc bến xe nó phải chuyển đi xa nữa!

_nadal_

Xe hơi
Chốt lại nếu ko có cụ nào có chứng cứ xác thực thì vụ chuyển Aeon mall sang bx GB là lỗi của ông nhà báo đút chân gầm bàn, làm các cụ nhộn hết cả nhạo lên :))
Chuẩn cụ ạ!e mấy chục năm ở Hà Nội còn nghe đến giáp bát là nghĩ đến ngay bến xe.với lại Tiếng anh cùng là station

Pieoreo

Xe máy
Có đất dành cho việc di chuyển bến xe GB rồi mà các cụ, các cụ tìm thông tin là ra ngay! Hiện tại cái bến đó vẫn chưa được xây dựng, đang nằm ở gần công viên Gamuda phía đối diện. Nhưng thấy bảo vẫn còn nhiều bất cập ở cái vị trí đó nếu làm bến xe nên em nghĩ chắc bến xe nó phải chuyển đi xa nữa!
Chuyển Bx GB về VĐ3 Yên Sở là vô cùng bất hợp lý. Đến 1 người dân thường ko qua chuyên môn như em và nhiều người khác còn không thấy khả thi, rất bất cập nữa là các lãnh đạo, các chuyên gia... đường thì bé xe thì đông. Chắc lại ôm đất xây chung cư thôi

QuangPhuc

Xe buýt
Chuyển Bx GB về VĐ3 Yên Sở là vô cùng bất hợp lý. Đến 1 người dân thường ko qua chuyên môn như em và nhiều người khác còn không thấy khả thi, rất bất cập nữa là các lãnh đạo, các chuyên gia... đường thì bé xe thì đông. Chắc lại ôm đất xây chung cư thôi
Chả giấu các cụ bến nhà e xưa ở đấy mới bị đền bù dc 2 năm nay. Không biết sau làm gì nhưng bên cạnh là Hateco rồi thì chắc sau lại chia chác chung cư :( nghĩ mà cay

Vananhvu

Xe đạp
Vậy nhiều khả năng vẫn làm ở trong khu Đại Kim cụ nhỉ? Em thấy mặt bằng có sẵn rồi giờ lại chuyển sang Bến xe Giáp Bát vẫn đang hoạt động nó cứ sai sai thế nào đó.
Dạ, vị trí cụ thể em cũng không hỏi rõ. Tại em có khoe sắp có aeon mới thì ổng mới nói bên ổng làm, chứ hồi aeon Hà đông taisei cũng bỏ thầu mà trượt á cụ. Không nghĩ lần này lại trúng, các bạn Nhật chia bài đểu ghê ạ

A Quang Minh

Xe tăng
Cả dãy nhà phía sau bến xe cũng bay hết, ko biết có ra đến hồ kim đồng ko, nhiều nhà phết cụ nhỉ,làm đc thì quá ngon, táo bạo, e nghĩ thành phố đứng sau giật dây, thì làm phát một thôi, để mấy ô quận tự loay hoay thì đến đời cháu mình mới đc dùng cụ nhỉ
Nếu giải phóng toàn bộ những nhà tạm, lấn chiếm ra đến Hồ Kim Đồng và phía cuối ngõ 24 thì em nghĩ là phải hơn 3.7H đấy các cụ.

tungteng

Xe tải
Nếu giải phóng toàn bộ những nhà tạm, lấn chiếm ra đến Hồ Kim Đồng và phía cuối ngõ 24 thì em nghĩ là phải hơn 3.7H đấy các cụ.
Chi phí đền bù sẽ cao hơn rất nhiều so với bên kia đường là khu gas GB, bên đó đất rộng hơn, ít nhà dân mà toàn sân bóng với kho nhà xưởng, ao tù,...dễ làm hơn nhiều! Đường nội bộ thì quy hoạch sẵn rồi bây giờ làm thôi, chứ như bên bến xe GB, ngay mặt đường GP thế sau này tắc lại càng tắc! Ko ổn!

A Quang Minh

Xe tăng
Chi phí đền bù sẽ cao hơn rất nhiều so với bên kia đường là khu gas GB, bên đó đất rộng hơn, ít nhà dân mà toàn sân bóng với kho nhà xưởng, ao tù,...dễ làm hơn nhiều! Đường nội bộ thì quy hoạch sẵn rồi bây giờ làm thôi, chứ như bên bến xe GB, ngay mặt đường GP thế sau này tắc lại càng tắc! Ko ổn!
Những nhà này toàn đất lấn chiếm, ko có sổ nên giải phóng cũng ko tốn kém đâu, mà sẽ làm sạch sẽ khu vực này đấy. Vấn đề là quyền lợi của các quan ntn thôi
Nếu làm tài BX GB thì đúng yêu cầu của AEON là sẽ có mặt đường, thậm chí là 4 mặt gồm đường Giải Phóng - Đường vào BX hiện nay - Đường thuộc Ngõ 24 Kim Đồng và Đường Ven Hồ. Như vậy về mặt giao thông sẽ thuận lợi hơn rất nhiều so với phía Ga Giáp Bát

Tung.thanh

[Tịch thu bằng lái]
vậy túm lại aeon xây ở bến xe giáp bát, hay chỗ nguyễn hữu thọ vậy các bác

Jiren198

Xe điện
Đại dự án lớn nhất thì nó chả dại gì chui vào đường cụt bên đại kim,ít ra bến xe giáp bát mới đúng tầm, quanh Tân mai toàn nhà , đất lấn chiếm, nhiều nhà còn chả có sổ dù 50-60 m, ...e vẫn tin nó làm giáp bát, ko q hoàng mai muôn đời ko lên hương nổi

Jiren198

Xe điện
Những nhà này toàn đất lấn chiếm, ko có sổ nên giải phóng cũng ko tốn kém đâu, mà sẽ làm sạch sẽ khu vực này đấy. Vấn đề là quyền lợi của các quan ntn thôi
Nếu làm tài BX GB thì đúng yêu cầu của AEON là sẽ có mặt đường, thậm chí là 4 mặt gồm đường Giải Phóng - Đường vào BX hiện nay - Đường thuộc Ngõ 24 Kim Đồng và Đường Ven Hồ. Như vậy về mặt giao thông sẽ thuận lợi hơn rất nhiều so với phía Ga Giáp Bát
Chuẩn cụ, 4 mặt đường, khu đông dân , nó mà về mới gì vọng thành phố đẩy nhanh các đường , hạ tầng xung quanh, ko vẫn đắp chiếu cả lũ, vị trí giáp bát rất đẹp

cu mậm

Xe buýt
Các cụ toàn tự suy đấy chứ, còn quy hoạch 1/500 vẫn là bên Đại kim chỗ đầm Đỗi.Cụ nào bảo là ở bx GB có gì xác thực hơn ko?
AEON HM.jpeg
công văn aeon HM.jpeg