[Funland] Cập nhật liên tục AEON Giáp Bát nói chung và quy hoạch Hoàng Mai nói riêng 202x

minhvan

Xe tải
Đã 4 năm từ lúc mở thớt này. Sau 6 năm nữa quay lại đủ 10 năm, nhìn lại xem đã có AEON Giáp Bát chưa. Huyện này thì trì trệ nhất nhì thủ đô rồi.
cứ đà này 10 năm nữa có khi lại đi sau so với các huyện ĐA,GL,HĐ,ĐP ấy, một khi xong vđ 3.5 và vđ 4 thì mấy huyện kia phát triển rất nhanh.

LosBlancos90

Xe buýt
Ngày nào còn HH thì con dgd 2.5 ko bao giờ xong. Bọn sale nó toàn bảo HH bỏ ra cả nghìn tỷ làm đg chứ thật ta đc khoảng 30%, còn lại là cốt đg cũ HUDS đã làm ngon lành 1 bên rồi. Bên còn lại HH đổ đc tý lởm chà lởm chởm.
nó chỉ lừa được người mới đến thôi cụ à. e ở kđt định công 20 năm chứng kiến hết sự tởm lợm của HH

Được gửi từ iPhone - Otofun

pokeking

Xe tải
Aeon ở giáp bát đó ngon chứ, khu đó mật độ dân đông bạn ạ!! Cơ mà chưa thấy aeon kêu huỷ chỉ thấy ae ở đây tự nói
Đông nhưng gần 2 bến xe to nên nhuộm nhoạm bác ạ, lại còn dự kiến xây trong cái khu hướng về Định Công, nên đã đông càng thêm chật.
Tưởng tượng thôi là thấy xung quanh bủa vây đông kịt rồi. Bác nào đi làm ở đường Giải Phóng hay trong Định Công thì hiểu ngay nỗi khổ tắc đường

LosBlancos90

Xe buýt
Đông nhưng gần 2 bến xe to nên nhuộm nhoạm bác ạ, lại còn dự kiến xây trong cái khu hướng về Định Công, nên đã đông càng thêm chật.
Tưởng tượng thôi là thấy xung quanh bủa vây đông kịt rồi. Bác nào đi làm ở đường Giải Phóng hay trong Định Công thì hiểu ngay nỗi khổ tắc đường
có 2 đường to chạy bên cạnh nối ra vđ 2.5 đấy cụ ạ. cụ xem quy hoạch phân khu h2-3 là thấy. nhưng aeon bỏ r thì 50 năm nữa khu này vẫn nát vậy thôi

DHK_Co

Xe hơi
Cụ bơi qua con đg này liên tục có thấy sót lốp ko? Em giờ chán rồi lắm hôm toàn canh buổi trưa để đi ngược chiều. Dân khu này khổ nhục bao nhiêu năm nay mà chính quyền ko có tý động thái nào.
cụ đi Định công thì đến cầu đành phải rẻ phải đi vòng 1 đoạn chứ không xót lốp lắm

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Ngày nào còn HH thì con dgd 2.5 ko bao giờ xong. Bọn sale nó toàn bảo HH bỏ ra cả nghìn tỷ làm đg chứ thật ta đc khoảng 30%, còn lại là cốt đg cũ HUDS đã làm ngon lành 1 bên rồi. Bên còn lại HH đổ đc tý lởm chà lởm chởm.
Bạn em múc đất Hoàng Hà bây giờ bên công an còn kêu gọi các khổ chủ lên để như kiểu bị hại cầu cứu công an vào cuộc
e hy vọng a Ngọc ko vì mối quan hệ mà can thiệp sâu vào BT

mong chính quyền hủy BT vĩnh viễn với HH để tự thực hiện nốt phần còn lại của dự án cho dân Định công đỡ khổ

ngay trước mặt nhà e là khu bt lk của báo đại đoàn kết, trần đời e chưa thấy chủ đầu tư nào khố rách áo ôm nghèo túng như bọn này, có vài chục nóc nhà mà dây dưa cả gần 10 năm trời mà ko làm nổi. thi thoảng vài năm chúng nó lại cho máy vào đào bới 1 tẹo rồi lại rút, tường khu e nó đập đi và hứa làm lại sau 6 tháng, h 2 năm vẫn mất hút con mẹ hàng lươn

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Qua em có gặp 1 người khá là có chức vụ, có nói Vin thâu tóm toàn bộ đất bên kia đg 2.5, cụ thể là chỗ đối diện với Cây xăng trong đô thị ĐC ấy. Nếu vậy em thấy mừng.

Vin nó ko dại gì dây vào mấy chỗ rắc rối này đâu cụ, thiếu cha gì dự án thơm hơn mà nó còn ko làm, quỹ đất Vin đâu có thiếu mà chỗ này cũng bé tẹo, ko bõ cho vin làm

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
nó chỉ lừa được người mới đến thôi cụ à. e ở kđt định công 20 năm chứng kiến hết sự tởm lợm của HH

chắc 9 quyền cũng chờ đợi a Lâm 250, dù sao anh ý cũng 81t rồi, chẳng dc mấy nữa

chỉ khổ người mua đất vịt zời của a L thôi

LosBlancos90

Xe buýt
Vin nó ko dại gì dây vào mấy chỗ rắc rối này đâu cụ, thiếu cha gì dự án thơm hơn mà nó còn ko làm, quỹ đất Vin đâu có thiếu mà chỗ này cũng bé tẹo, ko bõ cho vin làm
bên dự án đối ứng k bé đâu cụ ơi. suốt từ vđ2.5 ra tận sát hồ định công. nhưng e cũng nghic Vin chả dại dính vào. đền bù gpmb ở phường này thì hết hơi. Vin ưu tiên đất sạch, triển khai nhanh

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
đường thương đau đầy ải nhân gian

DCCHA

Xe buýt
đường thương đau đầy ải nhân gian

Em toàn đi qua cầu CT36, xong đến chỗ cầu tạm thì đi ngược chiều. Em chủ động thời gian nên toàn đi lúc trưa không có cô nan. Sáng thứ 7, 7h sáng cô nan đã đứng kín 2 đầu cầu để vợt mỏ vàng này.

DCCHA

Xe buýt
gấu nhà em làm Aeon bảo là hủy rồi. Không triển khai nữa.
Ko biết chính xác được bao nhiêu %
Hủy từ năm ngoái mà cụ. Nhà xưởng, bãi xe lại hoạt động nhộn nhịp. Mỗi bãi xe, nhà kho cho ra cả đống xèng hàng tháng mà ko ai biết chính xác là bao nhiêu, ko ai có thể quản lý đc đó cụ ơi.

theanh_vnpt

Xe điện
Aeon xây trung tâm thương mại đầu tiên ở Đồng bằng sông Cửu Long
Aeon vừa khởi công trung tâm thương mại hơn 1.000 tỷ đồng tại Long An và cũng là đầu tiên của hãng tại Đồng bằng sông Cửu Long.
Trung tâm thương mại của tập đoàn bán lẻ hàng đầu Nhật Bản được xây dựng tại TP Tân An, tỉnh Long An. Dự án này sẽ có các khu vực mua sắm, ẩm thực, vui chơi, giải trí, dự kiến hoàn thành vào tháng 8/2025.
Cơ sở này có tổng vốn đầu tư hơn 1.000 tỷ đồng, quy mô khoảng 21.000 m2. Đây là trung tâm thương mại thứ 8 của Aeon tại Việt Nam và là Aeon Mall đầu tiên tại khu vực Đồng bằng sông Cửu Long.
Lô đất xây dựng trung tâm thương mại này được Aeon nhận chuyển nhượng lại từ Công ty cổ phần Đầu tư Xây dựng Long An Idico - công ty con của Tổng công ty Idico - chủ đầu tư dự án khu dân cư trung tâm mở rộng phường 6, TP Tân An.
Lãnh đạo Aeon cho biết công ty đang bước vào giai đoạn phát triển thứ hai với kế hoạch tăng tốc mở rộng quy mô và kinh doanh tại Việt Nam.
Trong khi đó, Chủ tịch Long An Nguyễn Văn Út nhận định khi Aeon Mall Tân An đi vào hoạt động sẽ góp phần phát triển ngành thương mại, dịch vụ của tỉnh, cũng như tạo cơ hội việc làm cho người dân, thúc đẩy tiêu thụ đặc sản khu vực.
Bên cạnh Aeon, thị trường bán lẻ Việt Nam gần đây cũng là điểm đến mới hoặc được các ông lớn khác trong khu vực tăng cường đầu tư, như Lotte. Năm ngoái, tập đoàn này mở cửa trung tâm thương mại hơn 600 triệu USD tại Hà Nội.
Tháng trước, Takashimaya - ông lớn bán lẻ 190 năm tuổi của Nhật Bản cũng thông báo kế hoạch đầu tư gần 13 triệu USD cho trung tâm thương mại đầu tiên ở Hà Nội và thứ hai tại Việt Nam.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Hủy từ năm ngoái mà cụ. Nhà xưởng, bãi xe lại hoạt động nhộn nhịp. Mỗi bãi xe, nhà kho cho ra cả đống xèng hàng tháng mà ko ai biết chính xác là bao nhiêu, ko ai có thể quản lý đc đó cụ ơi.
Khác giè Vua Bãi Dác kác Kụ nhể... Trông bửn mà ựa xiền😅