Thảo luận Cập nhật giá SH2017

Trạng thái
Thớt đang đóng

lai thue

Xe điện
Giá này thì dành cho các cụ chưa có SH, nhà cháu có rồi nên chỉ đợi hạ thì xúc, ko thì lại diễn tiếp con 2006 vậy :))
Nhà cháu vừa tìm hiểu chính sách phân phối xe của Honda, thấy bọn câm nó đồn là phải khuân mấy cái xe wave, dream hay Winner ế thì mới được nhập 1 con Su hào hay air blade nên tụi nó nhiều xe phải bán giá thấp hơn giá đề xuất để nhập Su hào và Air blade, nhưng tựu chung lại thì Head vẫn ăn quá dày vì thời điểm này hình như chỉ có Winner là bán dưới giá có 2tr thôi. Nhưng so với giá Honda giao cho Head thì vẫn cao hơn nhiều

Isu_zu

Tháo bánh
Thật ra có rất nhiều anh em không dùng não hoặc não đang làm việc khác trong khi gõ bàn phím.
Nguyên tắc của bán hàng là thu lãi nhiều nhất, là lách luật, thậm chí là phạm luật nhưng nếu sau khi trừ tiền phạt mà lãi thì vẫn làm ( đương nhiên trừ những việc thất đức kiểu buôn bán trẻ em, thực phẩm bẩn...)
Giá của sh bây giờ gần như đã đạt đỉnh ( không tin mọi người cứ theo dõi), nếu bán thì nên bán thôi, găm hàng để thờ à, và găm kiểu gì mà có head có xe, có head không có xe vậy? Mình làm gì cũng nên có tâm, đừng ngậm máu phun người...
Cái sh lãi 30% đã cho là cao, anh em có biết ly trà, ly cà phê, cái bánh pizza...cái đèn trung thu bọn trẻ hay chơi họ lãi nhiêu % không? Bớt gato đi.
Phản đối làm giá, ủng hộ làm giá là quan điểm mỗi người, không bàn đúng sai. Nhưng lời nói đưa ra nên cẩn trọng, chắc chắn hãy nói, đừng nghe lời đồn
Nguyên tắc ấy của riêng cụ à? cụ lại so cái xe Sh với ly cafe sao trời :). Ý cụ như dòng in đậm kia là nếu ngậm máu rồi thì nuốt luôn cho mát ruột chăng :)). Nếu bán hàng mà theo nguyên tắc của cụ, thì khoảng cách đến làm những việc thất đức cũng ko xa :(. Rồi cụ lại nhận cụ có tâm :)).

Isu_zu

Tháo bánh
Giá này thì dành cho các cụ chưa có SH, nhà cháu có rồi nên chỉ đợi hạ thì xúc, ko thì lại diễn tiếp con 2006 vậy :))
Nhà cháu vừa tìm hiểu chính sách phân phối xe của Honda, thấy bọn câm nó đồn là phải khuân mấy cái xe wave, dream hay Winner ế thì mới được nhập 1 con Su hào hay air blade nên tụi nó nhiều xe phải bán giá thấp hơn giá đề xuất để nhập Su hào và Air blade, nhưng tựu chung lại thì Head vẫn ăn quá dày vì thời điểm này hình như chỉ có Winner là bán dưới giá có 2tr thôi. Nhưng so với giá Honda giao cho Head thì vẫn cao hơn nhiều
Cụ chịu khó đi độ em 2006 lên thế này, hơi bị đẹp :).

Nguyên tắc ấy của riêng cụ à? cụ lại so cái xe Sh với ly cafe sao trời :). Ý cụ như dòng in đậm kia là nếu ngậm máu rồi thì nuốt luôn cho mát ruột chăng :)). Nếu bán hàng mà theo nguyên tắc của cụ, thì khoảng cách đến làm những việc thất đức cũng ko xa :(. Rồi cụ lại nhận cụ có tâm :)).
Khoảng cách không xa cũng là khoảng cách, thuận mua vừa bán, không mua thì thôi.
Cấm vu vạ nói sai sự thật.
Nghe câu hỏi của cụ là hiểu rồi: cụ đã ngậm máu là nhất định phải phun vào ai đó đúng không ạ?
Mình không quote bài ai cả, ai vu vạ, ai nhột cứ tranh luận
Trên mọi dd luôn có những tp khen ya và anti hon một cách điên cuồng, nhưng tình thế không thay đổi

Chỉnh sửa cuối:
Em thì chưa bao giờ mua SH nên cụ cho em xin mấy cái xác thực tạo nên cái chắc chắn của cụ cái để em xem có nên tiếp tục thực hiện cái còn không với ạ. Tks cụ!
Bạn có thể chiêm nghiệm giá xe honda từ tháng 11 đến trước tết âm lịch xem giá cả thế nào nhiều năm rồi.
Nếu tphcm anh em mình set cái kèo, nếu giá xe sh giảm sâu mình thua, và ngược lại nếu tăng hay ít thay đổi cụ thua. Cụ cốp gì em theo cái đó ạ

Isu_zu

Tháo bánh
Nghe câu hỏi của cụ là hiểu rồi: cụ đã ngậm máu là nhất định phải phun vào ai đó đúng không ạ?
Cụ lại suy bụng cụ ra bụng người khác hả? Cầm khoản tiền kênh giá 10tr cụ thấy vui ko? E chả ham hố quái gì cái Sh -Vision này, nhưng lợi dụng niềm tin của khách hàng để kiếm xèng thì ko hay lắm :).

nolforever2003

Xe tăng
Các cụ ưng bụng cảm thấy cần thì múc thôi. Giá chênh thì nó k bao jo ngang đề xuất. Hòn đá nó làm thế từ xưa. Trừ xe k bán đc như con winner.

newch

Xe tăng
Topic update giá để ai cần thì biết

Fun tý thì được chứ căng với nhau làm giề

lai thue

Xe điện
Cụ chịu khó đi độ em 2006 lên thế này, hơi bị đẹp :).
Xe của gấu cụ ạ, phụ nữ và xe là 2 kẻ thù, con đó mà vào tay nhà cháu với cụ thì ngon ngay, bây giờ nó cũ rồi, lúc thì cái ắc quy, lúc thì chổi than củ đề, lúc thì má phanh, gấu kêu ca nhiều quá nên mới có ý định đổi xe mới cho phá, nhà cháu chỉ xin 2 chữ bình yên cho đỡ nhức đầu. Đi xem xe thấy kênh mười mấy triệu nên gấu rụt vòi lại, phụ nữ mà cụ :))

newch

Xe tăng
Xe của gấu cụ ạ, phụ nữ và xe là 2 kẻ thù, con đó mà vào tay nhà cháu với cụ thì ngon ngay, bây giờ nó cũ rồi, lúc thì cái ắc quy, lúc thì chổi than củ đề, lúc thì má phanh, gấu kêu ca nhiều quá nên mới có ý định đổi xe mới cho phá, nhà cháu chỉ xin 2 chữ bình yên cho đỡ nhức đầu. Đi xem xe thấy kênh mười mấy triệu nên gấu rụt vòi lại, phụ nữ mà cụ :))
Cụ ra phố Huế làm con mới đời 2006, còn đầy cụ ợ,

Thấy có mấy thím khen đời này là huyền thoại gì đới mà em ko hiểu tại sao nhưng em chắc là mấy thím đấy đều chạy xe đời này

Chỉnh sửa cuối:
Cụ lại suy bụng cụ ra bụng người khác hả? Cầm khoản tiền kênh giá 10tr cụ thấy vui ko? E chả ham hố quái gì cái Sh -Vision này, nhưng lợi dụng niềm tin của khách hàng để kiếm xèng thì ko hay lắm :).
Cụ chỉ cho em thế nào là lợi dụng niềm tin để kiếm tiền. Giá người ta đưa ra cụ thích thì mua, không thích thì thôi, không ai ép.
Về quan điểm sh vision phóng to của cụ ( mà cụ đi tuyên truyền khắp các topic) thì mình có ý kiến là: sh 2016 và vision đều thừa hưởng tk từ con sh 300i cụ ạ. Chứ cụ cứ nói thế họ lại tưởng cụ chưa thấy con 300i bao giờ thì cũng mắc cười.
Nhắc lại nhé: em cũng không ủng hộ làm giá, nhưng không ủng hộ theo kiểu: "nó găm hàng đầy trong kho", em cho là nói sai sự thật vì ai nhìn cũng hiểu là không có xe, những lời như vậy cũng nói ra đc...thật là...

Chỉnh sửa cuối:

XeDiMuon

Xe máy
Giá xe cao ngất ngưởng nhỉ? Không biết nhu cầu mua nhiều không hay toàn các bác head vào chém là đặt mua ko được?

Isu_zu

Tháo bánh
...Chứ cụ cứ nói thế họ lại tưởng cụ chưa thấy con 300i bao giờ thì cũng mắc cười.
Nhắc lại nhé: em cũng không ủng hộ làm giá, nhưng không ủng hộ theo kiểu: "nó găm hàng đầy trong kho", em cho là nói sai sự thật vì ai nhìn cũng hiểu là không có xe, những lời như vậy cũng nói ra đc...thật là...
Nếu để kiếm lời bằng mọi giá, họ có thể găm xe chứ sao ko? Lý do nào mà kênh 10tr cũng là quá đáng :(. E ko có nhu cầu mua, nhưng cũng thấy ko hay, lý do dù mà cụ bảo vệ cho việc kênh giá???
E thì ko có tiền, nên ko dám nghĩ đến 300i, chắc hôm nào nhờ cụ chỉ giáo :)).

newch

Xe tăng
Giá xe cao ngất ngưởng nhỉ? Không biết nhu cầu mua nhiều không hay toàn các bác head vào chém là đặt mua ko được?
Cái nhập đời cũ vẫn bán được với giá hơn 10k thì xe đời mới giá này rẻ quá

Dưng mà em ko mua

Nếu để kiếm lời bằng mọi giá, họ có thể găm xe chứ sao ko? Lý do nào mà kênh 10tr cũng là quá đáng :(. E ko có nhu cầu mua, nhưng cũng thấy ko hay, lý do dù mà cụ bảo vệ cho việc kênh giá???
E thì ko có tiền, nên ko dám nghĩ đến 300i, chắc hôm nào nhờ cụ chỉ giáo :)).
Không ai găm xe khi giá đã là đỉnh, và hiện ngay ngày hôm nay người ta vẫn mua ầm ầm.
Cụ nói găm xe ok cụ đúng nếu cụ có cái hình, video càng tốt, sh 2k17 nhìn cái biết ngay.
Mình không bảo vệ việc làm giá, không biết phải nhắc thêm nhiều lần nữa không. Nhưng mình không ủng hộ việc đưa ra lời nói vu vơ, nhằm phục vụ cho việc dìm giá, dìm xe.
Có tiền hay không tiền không liên quan lắm tới việc đánh giá ngoại hình các xe giống hay khác nhau, mình có tiền đâu mà ngày nào cũng thấy máy bay nữa cơ.
Chỉ giáo cụ em không dám, mà tranh luận vui vẻ thì em dám
Cũng nói luôn là không phải ai mua xe giá cao là ngu là dại, ai mua đúng giá là khôn...cái đó chả đánh giá đc gì cả.

theF

Đi bộ
theo quan điểm cá nhân e. vấn đề hđ làm giá đc vẫn là do cầu quá cao so với cung. có găm hàng hay ko thì xem sản lượng cung cấp của nhà máy là biết ngay. nhưng nói về cách làm ăn. mà có cụ lại bảo là phải có lương tâm hay sao đó thì nghe có vẻ hơi bị đạo đức giả. giả sử có 10ng mua xe, mà có 1 cái xe. ng ta bảo nếu thế cộng thêm 10tr. ai có nhu cầu thì lấy trước. đấy. cụ nào máu nhảy vào mà lấy. ai ép. còn ko ai lấy thì lại về giá đề xuất. hết cái để bàn. vấn đề nữa là, cùng vấn đề trên, 10ng mua mà có 1 cái xe. ng ta bán đúng giá đề xuất cho 1 ai đấy đến trước chẳng hạn. kiểu gì cũng có cụ dặn ng bán là, sau có xe để cho tôi, tôi biếu thêm mấy củ. và rồi giá nó lại vẫn cứ tăng. chung quy lại nếu ko có sự quản lý của ông nào đấy to hẳn, thì đừng kêu ca tại sao giá nó tăng, đừng chửi ng ta sao lại thiếu đạo đức kinh doanh thế. tiên trách kỷ hậu trách nhân thôi. quan điểm cá nhân. có gì ko phải mong các cụ lượng thứ

antihoa

Xe đạp
Một thị trường ko minh bạch và bất bình đẳng được tạo nên do ko có một nền công nghiệp cơ khí. Thất bại này chỉ càng chỉ ra khoảng cách giàu nghèo không thực và ít bền vững. Chả tự hào gì khi chúng ta đang đóng góp cho sự phát triển của đất nước giàu có mà ko có nột tài nguyên gì. Chúng ta tự hào khi sở hữu một sản phẩm mà chỉ biết đến bề ngoài và tên tuổi của nó. Đó là một thất bại một bước lùi với dân tộc ta.

LiemBlue

Xe lăn
Topic sôi nổi quá mức đến nỗi các cụ không kìm chế phát ngôn.
Sau comment này của em mong các cụ dùng từ và cụm từ nó dễ nghe và nhẹ nhàng hơn với nhau nhé.
P/s:Ai tái phạm sẽ cấm comment và xử lý nghiêm theo nội quy OF!
Trân trọng!

Trạng thái
Thớt đang đóng