[Funland] Cập nhật các vị trí Bất Động Sản đang giảm giá

vietsky1507

Xe tải
Vậy tôi mới nói là chỉ nắm trong giai đoạn này.Dịch mới chớm bùng phát ở Ý,đang lan sang các nước Châu Âu kinh tế mạnh khác như Anh,Đức và Mỹ,còn lâu dịch mới đạt đỉnh...do sản xuất đình trệ nên cuộc suy thoái này sẽ là cầu vượt cung,hàng hóa sẽ thiếu trầm trọng nếu dịch lan nhanh và lâu với những biện pháp cách ly liên tục,khi cung thiếu thì lạm phát dâng cao dẫn đến tiền mặt mất giá,khi tâm lý cảm giác tiền mất giá thì sẽ tìm đến vàng
Cung yếu đi nhưng chắc gì cầu đã có hả cụ, trung quốc quay lại rồi cung hàng hoá sẽ không giảm mạnh, nhưng cầu thì sẽ suy yếu mạnh đấy, toàn cách ly, hạn chế đi lại thì mua sắm gì ngoài đồ ăn thiết yếu, thất nghiệp lan tràn càng làm cầu suy yếu thêm, giá dầu đứt 50% rồi đó, nó sẽ kéo lạm phát giảm nhiều, Rồi ngành dịch vụ cũng đang siêu khuyến mãi giá giảm thê thảm mà có khách nào, dịch vụ vận tải, dịch vụ giáo dục, nhà hàng, khách sạn, ...Một ngành tăng giá thì có tới 10 ngành đang giảm giá

tuanminh68

Xe hơi
Vậy tôi mới nói là chỉ nắm trong giai đoạn này.Dịch mới chớm bùng phát ở Ý,đang lan sang các nước Châu Âu kinh tế mạnh khác như Anh,Đức và Mỹ,còn lâu dịch mới đạt đỉnh...do sản xuất đình trệ nên cuộc suy thoái này sẽ là cầu vượt cung,hàng hóa sẽ thiếu trầm trọng nếu dịch lan nhanh và lâu với những biện pháp cách ly liên tục,khi cung thiếu thì lạm phát dâng cao dẫn đến tiền mặt mất giá,khi tâm lý cảm giác tiền mất giá thì sẽ tìm đến vàng
Tình hình này là cầu giảm mạnh hơn cung chứ, điển hình là giá dầu đang lao dốc vì nhu cầu tiêu thụ giảm, sắp về mốc 40-50$/thùng. Dẫn đến tình trạng giảm phát chứ ko phải lạm phát cụ ah.

humer

Xe điện
Quá nhiều người bảo giai đoạn này vào vàng và tiết kiệm, em thì ngược lại, sau khi kết thúc đợt dịch này sẽ có 1 làn sóng đầu tư nc ngoài mới dịch chuyển nhà máy từ TQ sang VN. Thời điểm này chốt bđs mới là cao :D HN thanh khoản tốt, mua nhanh bán nhanh, nhất là ở mấy huyện đang có lộ trình lên Q

bluecake

Xe đạp
Cụ chuẩn, vàng tối qua cũng đi gần 60$
Mấy tuần trước còn lên gần 50, giờ quy đổi theo giá thế giới thì còn 43.5
Ôm từ đó đến h cũng chết vì đau tim vì nó lên xuống liên tục
Theo em bây giờ tiền mặt vẫn là vua!

Cụ nói chuẩn quá. Em đi tìm nhà thấy rõ điều này. Tháng trc em cầm 5 tỷ đi tìm nhà ô tô còn vật vã. Giờ bỗng tự dưng có nhiều lựa chọn cụ ạ

Justforfuntoo

Xe container
Quá nhiều người bảo giai đoạn này vào vàng và tiết kiệm, em thì ngược lại, sau khi kết thúc đợt dịch này sẽ có 1 làn sóng đầu tư nc ngoài mới dịch chuyển nhà máy từ TQ sang VN. Thời điểm này chốt bđs mới là cao :D HN thanh khoản tốt, mua nhanh bán nhanh, nhất là ở mấy huyện đang có lộ trình lên Q
Có thể bds công nghiệp có triển vọng thôi nhưng thật ra ông nào dịch chuyển thì đã dịch chuyển từ hồi chiến tranh thuơng mại rồi
Cụ nào đã đi TQ và được chính phủ của nó mời đi thăm quan các thành phố công nghiệp của nó thì xác định luôn không 1 nước nào trên thế giới có thể thay thế được nó, cực kỳ chuyên nghiệp, bài bản, chuỗi cung ứng, phụ trợ liên hoàn. CNTT, AI của nó đứng đầu thế giới luôn.
Thời điểm này chốt bds giảm 30-50% mới thanh khoản dc cao. Mấy ông ngoại thành bị giới đầu cơ đánh sóng, giờ mới gọi là thê thảm, lên Q mà hạ tầng chả thay đổi gì, đồng không mông quạnh, đi làm mửa mặt mới đến nơi thì bất động luôn, đầy ông mua đầu tư chục năm nay cũng có dám về ở đâu ;))

humer

Xe điện
Có thể bds công nghiệp có triển vọng thôi nhưng thật ra ông nào dịch chuyển thì đã dịch chuyển từ hồi chiến tranh thuơng mại rồi
Cụ nào đã đi TQ và được chính phủ của nó mời đi thăm quan các thành phố công nghiệp của nó thì xác định luôn không 1 nước nào trên thế giới có thể thay thế được nó, cực kỳ chuyên nghiệp, bài bản, chuỗi cung ứng, phụ trợ liên hoàn. CNTT, AI của nó đứng đầu thế giới luôn.
Thời điểm này chốt bds giảm 30-50% mới thanh khoản dc cao. Mấy ông ngoại thành bị giới đầu cơ đánh sóng, giờ mới gọi là thê thảm, lên Q mà hạ tầng chả thay đổi gì, đồng không mông quạnh, đi làm mửa mặt mới đến nơi thì bất động luôn, đầy ông mua đầu tư chục năm nay cũng có dám về ở đâu ;))
Có hiểu thế nào là đầu tư ko :D ai cũng có nhận định riêng ko chắc ai đúng ai sai. Việc dịch chuyển đã xảy ra và thế giới đã nhận ra sự phụ thuộc vào TQ là nguy hiểm thế nào. Trade war cũng chỉ mới tạm dừng do dịch thôi ;))

Justforfuntoo

Xe container
Có hiểu thế nào là đầu tư ko :D ai cũng có nhận định riêng ko chắc ai đúng ai sai. Việc dịch chuyển đã xảy ra và thế giới đã nhận ra sự phụ thuộc vào TQ là nguy hiểm thế nào. Trade war cũng chỉ mới tạm dừng do dịch thôi ;))
Thời này cụ còn khuyên mua với bảo thanh khoản tốt ;))
Giờ mua lại "đầu tư" thêm 10 năm, ko ở, kk cho thuê dc :D
Thế giới nhận ra sự phụ thuộc vào TQ từ lâu rồi nhưng ko thể thay đổi dc :)

humer

Xe điện
Thời này cụ còn khuyên mua với bảo thanh khoản tốt ;))
Giờ mua lại "đầu tư" thêm 10 năm, ko ở, kk cho thuê dc :D
Thế giới nhận ra sự phụ thuộc vào TQ từ lâu rồi nhưng ko thể thay đổi dc :)
Người hiểu biết là người biết tổng hợp thông tin, xem xét trên nhiều khía cạnh. Cứ nghĩ mình giỏi, chê người khác sớm muộn cũng bị qua mặt. TG chắc chắn sẽ hành động, không có gì là không thể cả, VN chắc chắn sẽ hưởng lợi. Cụ có thể ko tham gia nhưng cũng đừng ngăn người khác làm giàu ;)) lúc nào cơ hội cũng có, biết kiếm thì vẫn cứ đầy túi thôi ;))

Justforfuntoo

Xe container
Người hiểu biết là người biết tổng hợp thông tin, xem xét trên nhiều khía cạnh. Cứ nghĩ mình giỏi, chê người khác sớm muộn cũng bị qua mặt. TG chắc chắn sẽ hành động, không có gì là không thể cả, VN chắc chắn sẽ hưởng lợi. Cụ có thể ko tham gia nhưng cũng đừng ngăn người khác làm giàu ;)) lúc nào cơ hội cũng có, biết kiếm thì vẫn cứ đầy túi thôi ;))
Em thì ngăn được ai :)), cụ đề cao em quá =))
Giờ 99% dân đầu cơ đều có nhận định không mua vào, thanh khoản kém mà cụ vẫn bảo thanh khoản tốt và nên mua vào thì em có đôi lời phản biện thôi :D

O Muong Te

Xe điện
Giờ 99% dân đầu cơ đều có nhận định không mua vào, thanh khoản kém mà cụ vẫn bảo thanh khoản tốt và nên mua vào thì em có đôi lời phản biện thôi :D

Tay đấy kẹp bi LK 39 Lideco, đợi mãi giá ko lên bằng giá mua nên hô hào xuông í mà

Justforfuntoo

Xe container
Tay đấy kẹp bi LK 39 Lideco, đợi mãi giá ko lên bằng giá mua nên hô hào xuông í mà
Giờ mà lao vào mua không khéo kẹp bi thêm 10 năm nữa :D

Hàng triệu người có nguy cơ mất việc làm, gần 70% dn nhỏ có nguy cơ phá sản. Tiền ăn chả có, nói gì tiền mua bđs

humer

Xe điện

Phản biện là rất tốt em ủng hộ nhưng đừng nghĩ mình đúng người khác sai :D đừng nghĩ mình giàu mà coi thường người khác ;))

humer

Xe điện
Ở mường tè thì trật tự cứ lẽo đẽo theo người khác làm gì, ko sợ lây covid ah :)) dạo này ko thấy cụ lại nhà nhỉ, vẫn tiếc vì Lideco tăng giá ah :D

O Muong Te

Xe điện
Ở mường tè thì trật tự cứ lẽo đẽo theo người khác làm gì, ko sợ lây covid ah :)) dạo này ko thấy cụ lại nhà nhỉ, vẫn tiếc vì Lideco tăng giá ah :D
Nghe chối tai thì phản biện vài câu. Cứ trật tự ở thread Lideco thì tha, đừng lèm bèm ở mấy chỗ này, hehe

humer

Xe điện
Nghe chối tai thì phản biện vài câu. Cứ trật tự ở thread Lideco thì tha, đừng lèm bèm ở mấy chỗ này, hehe
Nhưng em lại thích :)) các cụ of có phải gà đâu. Mái thoải đê, tiền ngoài đường đầy, có biết chỗ mà nhặt ko thôi hay là lại gửi tiết kiệm cho lành :))

Justforfuntoo

Xe container
Nghe cụ nói em cũng mò vào topic đấy thì thấy có nhà mua 8.x tỷ 10 năm trước, năm nay bán được 6.x tỷ, kẹp đau kẹp đớn, lỗ đơn lỗ kép, tăng mãi mà chưa về giá 10 năm trước, mà cũng chả về ở được, đau thật!
Gửi tiết kiệm thì cũng được gấp đôi rồi (16 tỷ). => lỗ 10 tỷ

Justforfuntoo

Xe container
Vì chưa biết ai hơn ai mà :D
Vâng nên cứ tự tin chém thôi cụ ;))
Đừng tự ti nghĩ người khác giàu hơn mình hay coi thường mình làm gì
Anway chém về thông tin thôi, đừng đưa cảm quan giàu nghèo, coi thường coi trọng gì vào bài viết cụ ạ :))