[Funland] Cập nhật các quán ăn mở ngày tết

datinh

Xe container
Mở thì có quán mở rồi nhưng nếu là trên phố thì sẽ rất đông.
Ăn sẽ gặp cảm giác bát nháo, lộm nhộm, thiếu cái này cái kia… do thiếu người. Nhân viên về quê hết, chỉ có 1-2 người ở lại nên phải huy động thêm người nhà.
Gần nhà em dốc Hoè Nhai thì bánh cuốn bà Xuân và phở Lộc mở đấy nhưng em ko ăn vì có 1 năm ăn bánh cuốn thấy vô cùng lộn xộn nên rút kinh nghiệm Tết ko ăn hàng nữa.
bí lắm mới phải ghé ăn. sáng em đi qua hòe nhai rồi. mở bán bún riêu. qua bún cá góc ng trung trực lối có cầu thang dẫn lên bến nứa đã mở..nhưng dòm thôi. về up mỳ đả !
mấy lị già cũng không mê xì xụp ngoài đường nữa. ăn thì ít.

polizia

Xe container
bí lắm mới phải ghé ăn. sáng em đi qua hòe nhai rồi. mở bán bún riêu. qua bún cá góc ng trung trực lối có cầu thang dẫn lên bến nứa đã mở..nhưng dòm thôi. về up mỳ đả !
mấy lị già cũng không mê xì xụp ngoài đường nữa. ăn thì ít.
Tết nhà có sẵn canh măng, em lại cực kết món mỳ nấu vs canh măng.
Ngoài ra mỳ ăn vs lươn khô cũng ngon.
Thế nên sáng dậy cứ làm bát mỳ nấu nước gà canh măng cho thêm tý giò bò, hay bắp bì ngâm mắm hoặc nhón lươn khô là xong.
Ăn hàng mấy hôm nay vừa bẩn vừa bát nháo.

AcidS

Xe điện
Sáng nay thèm phở quá vì trước tết bận ko đi ăn được. Ra phở Nhớ ngã tư Huỳnh Thúc Kháng - Nguyên Hồng. 70k 1 bát được đúng 3 miếng thịt nạm gầu. Chả bù em hay ăn phở Hùng Thành Công 50k ăn mãi ko hết thịt
Không hiểu sao quán đó vẫn tồn tại được. Giá thì đắt mà chất lượng thì thấp. Chả thà nó đắt mà có chất như phở tái lăn Thìn Lò Đúc hay phở gà chặt Tôn Đức Thắng (phở Bản) hoặc phở sốt vang Thịnh (ngã ba Hồ Giám - Tôn Đức Thắng)

Shadow381

Xe điện
Hay là bỏ xừ Tết đi các cụ nhể. Đang yên đang lành lại đi dừng hết các thể loại dịch vụ, khó chịu vô cùng.
Lẽ ra, dịp Tết là dịp vô cùng tốt để thu hút khách du lịch quốc tế (và cả trong nước), nhưng các dịch vụ dừng hết, thế là ... thôi.
Được thế còn gì bằng, nhưng lại có người kêu là truyền thống văn hoá rồi ý nghĩa tâm linh… Đúng là đang yên đang lành Tết đến thế là mọi thứ dừng lại; mọi người đành phải đợi qua Tết để tiếp tục công việc.

Giohanoi

Xe buýt
Không hiểu sao quán đó vẫn tồn tại được. Giá thì đắt mà chất lượng thì thấp. Chả thà nó đắt mà có chất như phở tái lăn Thìn Lò Đúc hay phở gà chặt Tôn Đức Thắng (phở Bản) hoặc phở sốt vang Thịnh (ngã ba Hồ Giám - Tôn Đức Thắng)
Nhà của mụ ấy nên ngày bán vài bát cho khách qua đường thôi chứ thuê nhà thì không cạnh tranh được với mấy hàng phở quanh khu vực này. Bởi thế nên mùng 3 bà ấy huy động cả nhà ra phục vụ. Biết là đắt và dở nhưng hôm nay khu vực này có nhà nào mở đâu. Ngày thường các quán khác 50k 1 bát đã ít người ăn rồi chứ đừng nói 70k 1 bát thì đói dài cụ ạ

manhanoi

Xe tăng
Đây là hậu quả quy hoạch ko tốt của chú phỉnh. Tất cả nguồn lực dồn về HN trong khi Ninh Bình - Nam Định- Thái Bình ko được đầu tư nên dân ko có việc làm phải ra HN. Phần lớn tắc đường từ Pháp Vân đến Liêm Tuyền vì dân Nam Định- Thái Bình sống và làm việc ở HN quá đông. Mời các cụ xuống thăm TB và Nam Định. 5-6h chiều đường phố vắng vẻ tê người
Cụ xem quy hoạch khu công nghiệp, đường cao tốc nối các tỉnh này chưa ạ ?

manhanoi

Xe tăng
Được thế còn gì bằng, nhưng lại có người kêu là truyền thống văn hoá rồi ý nghĩa tâm linh… Đúng là đang yên đang lành Tết đến thế là mọi thứ dừng lại; mọi người đành phải đợi qua Tết để tiếp tục công việc.
Bỏ để làm liên tục cả đời, không thăm quê quán họ hàng, chết ôm tiền xuống mồ à cụ?

Giohanoi

Xe buýt
Thông báo với các cụ : nhà em vừa đi chén mì vằn thắn ở ô chợ dựa 60k 1 bát ngon tuyệt. Em dân phố cổ , giờ chuyển về Đống Đa nên ít khi ăn ở khu vực này. Tối đi chúc tết về đỗ xe ngay đường Ô chợ dừa , đoạn từ Xã Đàn chạy sang thấy hàng Mì vằn thắn không ngờ quá ngon các cụ ạ

phuongmit

Xe cút kít
Thông báo với các cụ : nhà em vừa đi chén mì vằn thắn ở ô chợ dựa 60k 1 bát ngon tuyệt. Em dân phố cổ , giờ chuyển về Đống Đa nên ít khi ăn ở khu vực này. Tối đi chúc tết về đỗ xe ngay đường Ô chợ dừa , đoạn từ Xã Đàn chạy sang thấy hàng Mì vằn thắn không ngờ quá ngon các cụ ạ
Chắc hàng đối diện trường tiểu học Thịnh Hào, ngày thường 40k

Giohanoi

Xe buýt
Chắc hàng đối diện trường tiểu học Thịnh Hào, ngày thường 40k
Gấu em cũng đoán ngày thường chỉ 45-50k là ok. Đắt tí cũng được nếu là ngon. Buổi sáng nhà em lười nấu mì ở nhà, ra phở nhớ 3 bát và 1 suất quẩy ỉu 220k. Ăn như đấm vào mồm vì toàn mùi mắm khắm kinh

phuongmit

Xe cút kít
Gấu em cũng đoán ngày thường chỉ 45-50k là ok. Đắt tí cũng được nếu là ngon. Buổi sáng nhà em lười nấu mì ở nhà, ra phở nhớ 3 bát và 1 suất quẩy ỉu 220k. Ăn như đấm vào mồm vì toàn mùi mắm khắm kinh
Mì nhà này ăn dc cụ ạ. Hnao cụ thử mì nhà Phúc Kiến trên Trần Nhật Duật còn ngon hơn, nhà này k có há cảo chiên trong bát, ăn phải gọi ngoài :))

berryfun

Xe điện
Mỳ vằn thắn phương béo hàng chiếu ô quan chưởng mở rồi. Bánh canh hàng chiếu từ 80k-150k tùy suất + 10k tiền Tết. Nhà cháu vừa ăn tối qua. Mỳ vợ cháu thanh toán nên ko biết giá.

Giohanoi

Xe buýt
Mì nhà này ăn dc cụ ạ. Hnao cụ thử mì nhà Phúc Kiến trên Trần Nhật Duật còn ngon hơn, nhà này k có há cảo chiên trong bát, ăn phải gọi ngoài :))
Chắc cụ cũng dân phố cổ. Em từ bé đã thích mì vằn thắn ở Lương Ngọc Quyến. Tiếc cái giờ nhà bà ấy bán quán nhậu cho tụi tây lời hơn mì vằn thắn. Riêng quả mì trộn ở nhà đấy thì em tin rằng ko có đâu ngon bằng. Những năm 80 bà ấy bán ngay ở Ô quan chưởng. Sau sang năm 90 thì chuyển về hình như là 17 Lương Ngọc Quyến. Thích nhất sủi cảo tôm tươi bà ấy làm nó to bằng 2 ngón tay. Cắn ngập răng rất phê. Giờ mì vằn thắn phần lớn bỏ món bóng lợn và gan nên cũng mất dần hương vị

Giohanoi

Xe buýt
Mỳ vằn thắn phương béo hàng chiếu ô quan chưởng mở rồi. Bánh canh hàng chiếu từ 80k-150k tùy suất + 10k tiền Tết. Nhà cháu vừa ăn tối qua. Mỳ vợ cháu thanh toán nên ko biết giá.
Nhà này vừa đắt và nước dùng ko ngon. Cụ lên giữa phố có đôi vợ chồng trẻ bán ngon hơn nhiều

phuongmit

Xe cút kít
Chắc cụ cũng dân phố cổ. Em từ bé đã thích mì vằn thắn ở Lương Ngọc Quyến. Tiếc cái giờ nhà bà ấy bán quán nhậu cho tụi tây lời hơn mì vằn thắn. Riêng quả mì trộn ở nhà đấy thì em tin rằng ko có đâu ngon bằng. Những năm 80 bà ấy bán ngay ở Ô quan chưởng. Sau sang năm 90 thì chuyển về hình như là 17 Lương Ngọc Quyến. Thích nhất sủi cảo tôm tươi bà ấy làm nó to bằng 2 ngón tay. Cắn ngập răng rất phê. Giờ mì vằn thắn phần lớn bỏ món bóng lợn và gan nên cũng mất dần hương vị
E hay ăn thôi chứ e rời phố cổ lâu lâu về phố mới rồi cụ ạ :D bóng thì vài hàng còn chứ gan thì phần lớn vẫn còn giữ cụ ạ, k thì thiếu vị

Giohanoi

Xe buýt
E hay ăn thôi chứ e rời phố cổ lâu lâu về phố mới rồi cụ ạ :D bóng thì vài hàng còn chứ gan thì phần lớn vẫn còn giữ cụ ạ, k thì thiếu vị
Mấy lần em cũng định vào thử Mì phúc kiến ngay đầu Hàng Chĩnh mà chỗ ấy đỗ xe khó khăn quá

datinh

Xe container
giờ món nộm đu đủ họ còn bán không các bác. em về nhà quê ở đâm ra lạc hậu tợn dồi.

Giohanoi

Xe buýt
giờ món nộm đu đủ họ còn bán không các bác. em về nhà quê ở đâm ra lạc hậu tợn dồi.
Trước em thấy bán ở phố Hồ Hoàn Kiếm. Giờ ko biết còn ko. Ngày bé còn có nộm ơ gánh qua phố nhà em...

phuongmit

Xe cút kít
Trước em thấy bán ở phố Hồ Hoàn Kiếm. Giờ ko biết còn ko. Ngày bé còn có nộm ơ gánh qua phố nhà em...
Phố đó vẫn bán đấy cụ. Ông già đạp xe nộm leng keng chắc giờ k bán rồi, tuổi giờ chắc ổng phải ngoài 80

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Người nhà em ăn bún riêu cua ốc trên phố Hàng Khoai 120k, trà đá 20k, mà ăn đểnh đoảng chán lắm