[Funland] Cập Nhật các cung đường, chỗ du lịch dịp nghỉ lễ 30/4-1/5

AHBP

Xe tải
Đợt nghỉ lễ này các cụ xuống biển còn nhà cháu lại lên núi, làm chuyến Hà Nội - Bắc Kan 30/4-1/5.

Đi toàn vào giờ hoàng đạo, 7h sáng 30/4 xuất phát từ HN. Đường thông thoáng toàn mắc sờ pít mà đi. Dính ùn 15 phút đoạn gần Bắc Kan do 2 xe biển 30 húc nhau.

Thời tiết đẹp, dính trận mưa ban đêm nhưng sáng hôm sau không khí trong lành hít căng phổi.

Góp vui với các cụ mợ mấy bức ảnh.

View attachment 7086839
View attachment 7086849
View attachment 7086847

View attachment 7086848
Cụ đi tour Umove ạ? :)

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa làm 2 chuyến cách nhau 1 tháng xuyên nửa việt. Thấy 1 số tỉnh như quảng ngãi, hà tĩnh không nên đi du lịch. Nghệ an phần biển cũng thoái trào dần. Quảng trị có vẻ đang khá lên nhưng cũng phải chờ 1 thời gian nữa. 1 là hạ tầng rất kém. Ks tốt ít. 2 là quy hoạch lôm côm. 3 là không thân thiện với khách, thể hiện rõ nhất là anh giao thông. Tỉnh nao mà đầu tỉnh cuối tỉnh ngắn tũn như hà tĩnh mà chỉ riêng ql1 hơn 10 chốt csgt đứng đường phạt từng lỗi nhỏ nhất, biển báo, biển cấm giăng mắc kín đường đủ các lỗi lại mang tính bẫy cao thì chỉ có việc bắt buộc người ta đi qua thôi chứ chả ai muốn ghé. Tỉnh như
Quảng ngãi gần 20 năm vẫn thế, duy nhất 1 cái ks 4 sao tuổi đời 30 năm còn lại lôm côm không hơn nhà nghỉ, (trừ mường thanh lý sơn ở xa trung tâm) thì làm gì có gì chơi hay ngắm. Cửa lò dân thì giàu nhưng quy hoạch vẫn lôm côm, dự án treo vẫn đa số còn bờ biển thì lộm nhộm như thủa nào. Mà chắc do chính quyền là chính.

Còn yếu tố thời tiết thì đúng là chịu roài
Ngỡi có bãi Sa Huỳnh đẹp mà cụ, chỉ là ko phát triển thôi :D

Hieumos

Xe container
Khung cảnh thoáng đãng yên bình quá cụ à, đi trải nghiệm kiểu này cũng thích nhưng gia đình có trẻ nhỏ thì hơi khó thực hiện
Có trẻ nhỏ thì thuê thuyền máy chạy vãn cảnh hồ cụ ạ. Em thấy trên Ba bể toàn biển 29, 30 thôi cụ, cũng đông vừa phải thôi.

7years

Xe điện
E vừa đi 2000km trong vòng 3.5 ngày :)
Ngày đầu chạy hn-qb, ở ks Sam Qb 1 đêm, nói chung phòng ốc vs dịch vụ tạm đc.
Ngày sau e chạy QB-QNgai, định vào QN rồi ra Lý sơn tý, nhưng do thời tiết biển động nên k ra đảo đc, e ở tp QN 1 ngày, đi ăn tối vs ăn sáng cũng ổn, đồ ăn ngon vs hợp vị gđ e. Cf cfao cũng tạm ổn, người QN cũng thân thiện, quán xá hơi đông vs người dân đi ăn sớm, về sớm nên 8h tối có khi hết đồ hoặc quán dọn dần dần.
Hôm sau e ra Đà nẵng, ăn tý hải sản vs heo cuốn, ở ks trong tp trên đg Lê Duẩn, nói chung cũng bt. Cho f1 ra biển 2 lần vào tối 1 vs sáng m2. Cũng k có gì đặc biệt lắm.
Sáng m2, 9:30 E xp về hn, ghé qua Huế ăn bát bún Huế vs cơ bản k đi đg tránh Huế vì đang làm nên xấu quá. Đúng 0:0 e về tới nhà.
Năm nay mưa nên đi đg cũng đỡ đông, chạy khá thoải mái tới khi chạm đất Hà tĩnh.
Hết đg tránh HT e vẫn đi bt vs cụ vinfast 30G mà xxx nhẩy ra giữa đg chặn cụ ý lại, e k hiểu lý do vì sao, cứ thắc mắc vs vk :D.
Nói chung là k đi du lịch thì thấy thiếu thốn, k bằng xh :( mà đi thì cũng k thấy vui lắm :)) vì chả có gì để ngta lưu luyến.
Có chăng như lời vk e nói vs f1, ‘đi đâu k quan trọng, qtrong là cả gđ đi với nhau’!
Hết đường tránh vào ql1 có đoạn cấm vượt khoảng 200m, có cái cầu con con bác ạ. Dù đoạn đấy giữa cánh đồng

Còn đường tránh thì hết chỗ cong đang ra biển cấm vượt nó hết hiệu lực thì nó câm ra xa thêm khoảng 500 m. Sau đó lại tiếp biển cấm vượt mới vì tới đoạn cong tiếp theo. Hoặc nó cắm biển hết cấm vượt gần ngã 4. Bà con mừng rỡ vừa hùng hục phi tới thì lại có biển hạn chế 60km.... mà cái cấm vượt ngoài khu dân cư ra thì trong đô thị nó cũng cấm vượt gần như toàn bộ. Đường thì 2 làn, chỉ cần 1 xe đi chậm lại xe sau vượt lên là ăn phạt. Trong phố nó phạt nguội, camera giăng khắp nơi, có bác em biết mất 25 củ phạt nguội khi qua hà tĩnh vì các lỗi kiểu này. Hôm kia mưa gió công an vẫn làm việc nhiệt tình, bắt thật lực. Ngoài ra biển cắm rất nhiều, có lẽ để làm phân tâm lái xe. Rồi cài 1 cái biển tốc độ ở giữa để bẫy... thật hết biết

Em thì o dính cái nào, nhưng quả thật cái kiểu bẫy này nó thể hiện....

Chỉnh sửa cuối:

asensio

Xe tăng
Các cụ đã về tới nhà chưa???
E đi từ cửa lò từ 1h trưa mà giờ vẫn đang trên cao tốc
Đang ùn quá

hamcuare!

Xe container
Hết đường tránh vào ql1 có đoạn cấm vượt khoảng 200m, có cái cầu con con bác ạ. Dù đoạn đấy giữa cánh đồng

Còn đường tránh thì hết chỗ cong đang ra biển cấm vượt nó hết hiệu lực thì nó câm ra xa thêm khoảng 500 m. Sau đó lại tiếp biển cấm vượt mới vì tới đoạn cong tiếp theo. Hoặc nó cắm biển hết cấm vượt gần ngã 4. Bà con mừng rỡ vừa hùng hục phi tới thì lại có biển hạn chế 60km.... mà cái cấm vượt ngoài khu dân cư ra thì trong đô thị nó cũng cấm vượt gần như toàn bộ. Đường thì 2 làn, chỉ cần 1 xe đi chậm lại xe sau vượt lên là ăn phạt. Trong phố nó phạt nguội, camera giăng khắp nơi, có bác em biết mất 25 củ phạt nguội khi qua hà tĩnh vì các lỗi kiểu này. Hôm kia mưa gió công an vẫn làm việc nhiệt tình, bắt thật lực. Ngoài ra biển cắm rất nhiều, có lẽ để làm phân tâm lái xe. Rồi cài 1 cái biển tốc độ ở giữa để bẫy... thật hết biết

Em thì o dính cái nào, nhưng quả thật cái kiểu bẫy này nó thể hiện....
Đg 2 làn mà vẫn cắm biển cấm vượt hả cụ?!
E vẫn vượt ở những chỗ đó, thậm chí còn vẫy tay chào cam nguội :)). Thế e cũng nên cbi sẵn 10-15 củ cho chuyến đi này thôi!
Đél hiểu các bố lắp cam nguội lắm thế làm gì?! Chắc để kiếm tiền của dân chứ mục đích atgt thì éo phải! Vì có cam này các xe cứ đi líu ríu vào vs nhau vì sợ :D

Bino

Xe điện
Các cụ đã về tới nhà chưa???
E đi từ cửa lò từ 1h trưa mà giờ vẫn đang trên cao tốc
Đang ùn quá
Nhờ cụ cập nhật tình hình cao tốc cái. Em đang ở Thanh Hóa định tầm 8h bắt đầu về.

chánvcd

Xe buýt
Đợt nghỉ lễ này các cụ xuống biển còn nhà cháu lại lên núi, làm chuyến Hà Nội - Bắc Kan 30/4-1/5.

Đi toàn vào giờ hoàng đạo, 7h sáng 30/4 xuất phát từ HN. Đường thông thoáng toàn mắc sờ pít mà đi. Dính ùn 15 phút đoạn gần Bắc Kan do 2 xe biển 30 húc nhau.

Thời tiết đẹp, dính trận mưa ban đêm nhưng sáng hôm sau không khí trong lành hít căng phổi.

Góp vui với các cụ mợ mấy bức ảnh.

View attachment 7086839
View attachment 7086849
View attachment 7086847

View attachment 7086848
Đẹp quá cụ ah
Hè tới e cũng muốn trải nghiệm chỗ này xem sao

pisces_hn

Xe container
4 ngày nay em đi xa nhất là Vinhome smart city, bể bơi dưới tầng hầm, chiều đi bơi, ăn xong đi dạo phố ăn vặt, cảm thấy không khác đi du lịch mấy. Đi xa thì giờ cũng ăn với chơi chứ cảnh thì ở đâu thấy nó cũng na ná như nhau k có cảm xúc mấy.

Demchinhhang.net

Xe container
Em 1 mình 1 núi, cả huyện chắc có 3 chục khách du lịch

motthoidongbim

Xe điện
Em thấy mệt kinh khủng, ra khỏi Nghệ An là em bị sốt, không lái xe nổi nữa, đành giao tay lái cho vợ chạy,nằm bẹp trên xe.
Cũng thương bọn trẻ con, chúng nó cứ háo hức đi tắm biển vì 3 năm Covid, chứ mình thì chỉ muốn ở nhà.
Hà Tĩnh, nhất là Thiên Cầm, làm du lịch ko ổn, bẩn thỉu, nhếch nhác, chặt chém du khách. Bắn pháo hoa rồi người dân đến đông quá tắc đường, lúc bắn thì mưa như trút nước, người đi xem ướt hết, không ai xem nữa,gia đình em bị tắc 4 tiếng, cứ giữa đường chịu trận,lũ trẻ kêu đói, mệt, vệ sinh ngay trên xe.
Về ks thì hết đồ ăn, đành ăn mỳ tôm.
Biển thì rác ngập tràn.
Thời tiết dự báo như thế cụ vẫn đi, để trẻ con tụt sự háo hức muốn đc tắm biển thì lỗi ở cụ rồi.

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Thời tiết dự báo như thế cụ vẫn đi, để trẻ con tụt sự háo hức muốn đc tắm biển thì lỗi ở cụ rồi.
Em biết thời tiết chứ,nhưng tụi nhỏ háo hức, cứ bảo là miền Trung ko lạnh và ít mưa đấy, chúng nó đòi đi bằng được.
Em đã thấy không khỏe lúc xuất phát, nhưng chiều con nên vậy thôi, chứ cá nhân em rất ngại đi những nơi xô bồ.

AHBP

Xe tải
Cụ ơi umove có tour ạ, em vào trang web giống như bán đồ du lịch ạ. Em cũng muốn xem tour này thế nào, trông hấp dẫn ạ
Ở phần Umove Adventure đấy cụ, nhiều tour cụ tham khảo thêm

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Cùng là cao tốc nhưng đúng là từ Liêm Tuyền - Pháp Vân luôn đông hơn cả 2 chiều. Các bác 17, 18 có lượng xe khá nhiều. Cứ thoát LT là đg đi vắng hơn hẳn.
Đội 17, 18 mấy năm nay xe cá nhân tăng nhanh quá. Không biết có phải do sốt đất bán được đất giá tốt hay không ?

Chỉnh sửa cuối:

HTDA

Xe buýt