Cập nhật 1 số CP tiềm năng để đầu tư giá trị.

Tanitour

[Tịch thu bằng lái]
HNP đất toàn là dạng nhà xưởng KCN ko có giá trị gì mấy, giá này so với EPS cũng tạm ok. PE = 10. Tuy nhiên bà con nào đu CE phiên nay thì cũng hơi liều. chả biết T+3 về có thoát được không?
Hiện trên sàn có rất nhiều CP VĐL thấp mà giá trị tài sản gấp cả chục lần VĐL, có điều chẳng có thanh khoản mà mua thôi:P
Với những cổ phiếu đầu ngành thì không thế tính PE = 10 được cụ ơi. Ví dụ như SAB mà tính PE = 10 thì giá sẽ chỉ có 5x thôi, hay BHN mà tính PE = 10 thì giá chỉ 3x thôi. Thực tế hiện nay SAB giá trên 200 còn BHN giá xấp xỉ 150. Em thấy hiện nay SAB và BHN đều đang có PE xấp xỉ 40 vì nó là cổ phiếu đầu ngành cụ ạ

hacker68

Xe tải
Cầm DPM với GMC năm nay thì chắc 90% là chết banh xác, mà cầm mấy con hàng giấy lộn thì năm nay cũng chắc 90% là chết banh xác. Vị chi là năm nay cụ chết banh xác. Sang năm nếu còn tí tiền nào thì khao em bữa chân dài nhé
Ờ. DPM BANH XÁC THẬT :D

CHIA TIỀN XONG TỪ 27 VỀ 25 CHO 1 CON HÀNG "ỔN ĐỊNH"

VFR

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ đánh giá con VGG thế nào ạ?

Longlbm

Xe đạp
Các pak thấy hqc bắt đáy đc chưa.

lacvung

[Tịch thu bằng lái]

macan silverwing

Xe tải
Vậy là phiên giao dịch cuối cùng năm 2016 đã khép lại. Đánh đấm cả năm mệt rồi, cùng nhau tổng kết thành quả / thiệt hại năm qua các cụ ơi. Em +10% tài khoản, nói chung là hơi thất vọng. Thị trường tăng khá mạnh nên em như vậy là kém rồi.

lacvung

[Tịch thu bằng lái]
Vậy là phiên giao dịch cuối cùng năm 2016 đã khép lại. Đánh đấm cả năm mệt rồi, cùng nhau tổng kết thành quả / thiệt hại năm qua các cụ ơi. Em +10% tài khoản, nói chung là hơi thất vọng. Thị trường tăng khá mạnh nên em như vậy là kém rồi.
Đúng là hơi kém cụ ạ, nhưng cứ lãi là vui rồi cụ ơi. Chúc cụ sang năm lãi to hơn

V ITASCO

Xe máy
Theo các cụ thì nên đầu tư mua cổ phiếu ngành gì trong năm 2017 ạ? Các cụ có bao giờ đầu tư mua cổ phiếu của chính công ty mình đang làm không ạ? Đầu tư như vậy có vi phạm quy định gì không ạ?

babetta88

Xe tải
Rôom ko ai chiến HBC à, HBC sẽ là hiện tụơng 2107, CtD ver2.

babetta88

Xe tải
Lâu rồi không vào thăm các cụ. Dạo này em thua lỗ nhiều quá, em buồn lắm :(
Đau nhất là có 1 con hàng ma ông anh kia báo em. Em không biết ảnh là quý nhân hay là ác nhân nữa. Cổ phiếu này cực kỳ cô đặc, và mỗi lần đánh của nó chỉ có trần liên tiếp mà thôi. Đánh cực hay, cực bốc. Cơ cấu lệnh, khớp lệnh, cách khớp cực kỳ dễ hiểu, rất an tâm. Em nghe tin thì có vào. Ăn đậm các cụ ạ. Nhưng xui thay, mà em cũng đếch hiểu ông anh này có bị bịnh gì không nữa, sống ảo lắm, muốn thể hiện anh hùng, dạng như câu like câu view ấy, bằng cách đi ... khuyên ng khác vào (để câu). Nhỏ lẻ nó biết nó vào xem, lái cho cả lũ đi viện luôn. Mà lần này là lần thứ 2 rồi. Lần 1 em kẹp rồi cắt bớt lỗ rồi. Em chán đời quá :((. Em mấy lần khuyên ảnh là biết thì im lặng mà vào hàng cùng lái mà ăn tiền, thế có sướng không, nhưng ảnh chứng nào tật ấy. Đã mua cp thì ai cũng muốn có lời, muốn giá lên, chứ ôm vài ba tháng sao chịu nổi. Khi cổ lên giá thì ai muốn đầu tư thì đầu tư, ai muốn lướt thì lướt, chả hay hơn sao. Giờ, tất cả đều tiêu tan.
Và hôm nay em lỗ đậm quá :(( chắc mai cắt thôi.
Mã bác chơi là gì? Ôm vài tháng đã ko chịu nổi sao.

Teo ti

Xe hơi
Mã bác chơi là gì? Ôm vài tháng đã ko chịu nổi sao.
Cảm ơn bác quan tâm. Mã nào thì em xin phép giữ kín. Hiện tại các mã em chơi đều lên mạnh. Thị trường đợt này rất đìu hiu nhưng các mã của em kéo như kéo xe. Đã mua thì giá phải lên bác ạ. Không thể nào ôm được.

lacvung

[Tịch thu bằng lái]
Lâu rồi không vào thăm các cụ. Dạo này em thua lỗ nhiều quá, em buồn lắm :(
Đau nhất là có 1 con hàng mà ông anh kia báo em. Em không biết ảnh là quý nhân hay là ác nhân nữa. Cổ phiếu này cực kỳ cô đặc, và mỗi lần đánh của nó chỉ có trần liên tiếp mà thôi. Đánh cực hay, cực bốc. Cơ cấu lệnh, khớp lệnh, cách khớp cực kỳ dễ hiểu, rất an tâm. Em nghe tin thì có vào. Ăn đậm các cụ ạ. Nhưng xui thay, mà em cũng đếch hiểu ông anh này có bị bịnh gì không nữa, sống ảo lắm, muốn thể hiện anh hùng, dạng như câu like câu view ấy, bằng cách đi ... khuyên ng khác vào (để câu). Nhỏ lẻ nó biết nó vào xem, lái cho cả lũ đi viện luôn. Mà lần này là lần thứ 2 rồi. Lần 1 em kẹp rồi cắt bớt lỗ rồi. Em chán đời quá :((. Em mấy lần khuyên ảnh là biết thì im lặng mà vào hàng cùng lái mà ăn tiền, thế có sướng không, nhưng ảnh chứng nào tật ấy. Đã mua cp thì ai cũng muốn có lời, muốn giá lên, chứ ôm vài ba tháng sao chịu nổi. Khi cổ lên giá thì ai muốn đầu tư thì đầu tư, ai muốn lướt thì lướt, chả hay hơn sao. Giờ, tất cả đều tiêu tan.
Và hôm nay em lỗ đậm quá :(( chắc mai cắt thôi.
Lại định lùa gà à

lacvung

[Tịch thu bằng lái]
Em đề nghị cụ trích dẫn câu nói nào của em lùa gà, lùa mã nào, hô hào ra sao?? Còn cụ nói cho vui mồm thì ra chỗ khác chơi nhé.
Em nói đùa ấy mà, cụ không định lùa gà thì thôi, có gì đâu

tranhoangminh

Xe container
Rôom ko ai chiến HBC à, HBC sẽ là hiện tụơng 2107, CtD ver2.
Thật hả cụ? Đúng là HBC đẹp. Cơ mà cổ trôi nổi quá. Mấy lên lên 30 là lại đứt. Xem ra năm nay có vẻ ngon nhể.

hacker68

Xe tải
VOC - VOCARIMEX
TỔNG CÔNG TY DẦU THỰC VẬT VIỆT NAM

Ngày nào chúng ta cũng sử dụng dầu ăn của Vocarimex cả. Không Neptune, Simply, Meizan thì Cooking oil, golden hope nhà bè...

Vocarimex có cổ phần 24% tại Cái Lân (sản xuất Simply, Neptune, Meizan), 28% tại Tường An và hàng loạt các công ty khác như golden hope nhà bè, Dầu thực vật Tân Bình...

Cổ đông lớn là: SCIC 36% (trước đây là bộ công thương) + KDC 24% + VPbank security 8% = 58%

Ngày 20/1 tới đây sẽ diễn ra DHCĐ bất thường 2017 của VOC, trong đó có nội dung:

(1) Cho phép KDC chào mua 51% VOC mà không cần chào mua công khai.
(2) Cho Công ty Chứng khoán VPBS được thoái toàn bộ 8% vốn sở hữu tại Vocarimex trước thời hạn.
(3) Cho 400k cổ phần Esop từ dạng hạn chế sang tự do (với game thâu tóm thì ko lo giá sụt mạnh)

Và lưu ý thêm, ông Trần Kim Thành và Trần Lệ Nguyên chủ của Kido KDC đã ngồi vào vị trí Chủ tịch HĐQT của VOC (và cả TAC).

==> Như vậy có thể chắc chắn rằng game thâu tóm VOC đã xong.

http://s.cafef.vn/voc-208147/vocari...uu-len-51-ma-khong-can-chao-mua-cong-khai.chn

Tuy nhiên KDC muốn thâu tóm doanh nghiệp này để là thâu tóm thị phần dầu ăn trrong nước. Thế nên không phải ngẫu nhiên mà mấy hôm nay lệnh chờ mua lên đến 2.5 triệu.

Múc 27.5 theo tôi cửa ăn cực sáng. Kỳ vọng 35 time 3 tháng. cutloss nếu giá thủng 24.

Trước đó KDC đã bán đi mảng chính là bánh kẹo với truyền thống 20 năm của mình, thì mục tiêu tiếp theo của Kido sẽ là gì, thì bây giờ đã có câu trả lời: Kido sẽ dành toàn tâm toàn lực cho ngành dầu ăn, ngành còn dư địa tăng trưởng rất nhiều.

Triển vọng ngành dầu ăn: Theo khảo sát của Bộ Công Thương, bình quân dầu ăn tiêu thụ tính theo đầu người ở Việt Nam hiện ở mức 9,2kg một năm. Con số này có thể tăng lên 16,2 kg vào năm 2020.

Tại sao KDC lại mua 65% TAC: Chưa thâu tóm được ngay thì phải thâu tóm đường vòng. Ngoài ra nếu để ý về luật kế toán khi sở hữu chéo thì:

KDC sở hữu 24% VOC. VOC sở hữu 52% TAC (trước khi nó bị KDC mua lại). thì theo luật. KDC chỉ sở hữu 24% x 52% = 12%. như vậy dừng lại ở cty liên doanh liên kết chứ ko có quyền kiểm soát của TAC. thay vì đó mua luôn TAC > 50% (hiện tại là 65%) để trở thành công ty mẹ chiếm quyền kiểm soát.

Vậy là với 2 công ty dầu ăn lớn nhất việt nàm là Cái lân và tường an. Thì tường an TAC đã xong. 65%. còn với VOC, mặc dù chưa sở hữu >50% nhưng hiện nay đại hội cđ bất thường VOC đang trình đại hội cho phép KDC mua 51% VOC. Nếu đại hội thông qua thì sớm hay muộn VOC cũng sẽ là công ty con của KDC.

Doanh thu và Lợi nhuận các công ty liên kết liên doanh của VOC như sau:

---

Như vậy Kido đã sở hữu các doanh nghiệp dầu ăn trọng yếu của Việt Nam, và với sự định hướng lãnh đạo của tập đoàn tư nhân mạnh như Kido, đặc biệt là sự toàn tâm toàn ý (sau khi quyết đoán bán hết mảng bánh kẹo truyền thống 20 năm) thì chúng ta hoàn toàn có cơ sở tin tưởng vào tương lai tốt đẹp của Vocarimex trong thời gian tới.

P/s: Quan điểm cá nhân, không khuyến nghị mua bán. Anh em ai có ý kiến đồng thuận/ phản biện vui lòng góp ý. Mời các cụ rượu!

quanganh90

Xe tải
Doanh nghiệp độc quyền cung cấp nước sạch cho quận Hoàn Kiếm lên UPCoM

(ĐTCK) CTCP Sản xuất kinh doanh nước sạch số 3 vừa đưa 5,5 triệu cổ phần lên chào sàn UPCoM với mã chứng khoán NS3.

NS3 là đơn vị độc quyền cung cấp nước sạch cho địa bàn quận Hoàn Kiếm, Hà Nội. Đây là quận trung tâm của Thủ đô, có mật độ dân số đông, hoạt động dịch vụ thương mại, du lịch nhộn nhịp, khách hàng có nhu cầu sử dụng lớn, đơn giá nước cao.

Nước sạch là mặt hàng thiết yếu xã hội phải sử dụng, bất kể điều kiện kinh tế, nên rủi ro về kinh tế không ảnh hưởng đáng kể đến hoạt động của công ty.

Công ty hiện có vốn điều lệ 55 tỷ đồng và 134 cổ đông, trong đó có 2 cổ đông lớn là công ty TNHH MTV nước sạch Hà Nội (Hawaco) nắm giữ 65% và CTCP Tập đoàn Quốc tế Đông Á nắm giữ 5,28%. Năm 2016, NS3 đặt kế hoạch doanh thu thuần 162,9 tỷ đồng, lợi nhuận sau thuế 12,5 tỷ đồng và cổ tức 11%.

Công ty đang quản lý và sử dụng 5 khu đất với tổng diện tích 2.780 m2 ở quận Hoàn Kiếm, trong đó có 2.682 m2 đất tại 8C Đinh Công Tráng, 15,8 m2 tại số 2 Trần Hưng Đạo, 49,5 m2 tại số 8 Trần Quốc Toản, 29,6 m2 tại 23 Bà Triệu và 3,15 m2 tại vườn hoa Tăng Bạt Hổ.

Công ty vốn điều lệ chỉ có 55 tỷ mà có gần 3000 m2 đất ở quận Hoàn Kiếm, chưa kể nó nắm trong tay hàng vạn khách hàng sử dụng nước ở quận Hoàn Kiếm: nhà hàng, khách sạn, công sở... Quận Hoàn Kiếm là quận có mức sống cao, mức thu nhập cao nhất Hà Nội, lại nhiều khách sạn phục vụ khách nước ngoài
Các cụ dự đoán NS3 sẽ tăng trần bao nhiêu phiên? Nó có tăng gấp 10 lần như con ROS không?
Con này điều chỉnh thì đồ thị sẽ đẹp, sau đó tăng mới bền vững