Cap hiện đèn báo lỗi hệ thống khóa

cargoman

Xe điện
Hôm qua em thay cái chìa gập,đến khi cắm vào đề nổ thì ko được,trên bảng taplo hiện lên đèn báo hệ thống khóa (có hình 4B và chiếc khóa ngoặc vào nó). Vậy các cụ cho em hỏi cách xử lý thế nào ạ? Tks các cụ

sh8389

Xe tải
Cụ thử tháo 2 đầu cực acqui ra...rùi lại cắm lại,giống như reset đấy,nếu ko đc,Cụ đến hãng hoặc chỗ gara nào có máy quét lỗi thì đới...

quangdzung

Xe điện
Thay chìa ?. Thử xem cái cục sắt từ trong chìa khóa đã để đúng chiều chưa cụ. Cắm cái chìa phụ vào đề nổ thử xem. Nếu nổ thì đảo lại đầu cục từ trong chìa khóa ( Có khi bác vất cái cục ấy đi rồi, ko chuyển sang chìa mới cũng nên)

cargoman

Xe điện
E chỉ thấy có mỗi cục dk thôi mà cụ,lại còn có cả cuc sắt từ nữa ạ,để e tìm thử lại

Cò mồi

Xe tăng
E chỉ thấy có mỗi cục dk thôi mà cụ,lại còn có cả cuc sắt từ nữa ạ,để e tìm thử lại
Thôi xong, cụ vứt cái cục sắt từ tính của cái chìa khóa đi rồi, đây chính là tính năng chống trộm đấy cụ ạ (LX125 bây giờ cũng có) ko có cái này thì cắt chìa mới chỉ mở được cửa nhưng không đề nổ được đâu.

cargoman

Xe điện
Em đã mang ra cho chú em ở xưởng Trung Sơn để dùng máy đặt lại mã khóa cho chìa mới và bây giờ nó đã là chìa của xe, chìa cũ em cất đi làm kỷ niệm. Lúc trước đó thì mặc dù đã đánh phôi chìa + chuyển cục điều khiển sang nhưng chỉ bật được lên đến On hoặc mở khóa cửa cũng OK, chứ đề máy thì không được và hiện lên đèn cảnh báo hệ thống khóa. Chú thợ thì báo cứ chìa nào cắm vào muốn mở được thì phải cài mã trùng với xe, trong khi cụ Vietnam oto bảo của cụ chỉ cần chuyển bộ điều khiển sang là được. Em cũng chẳng biết thế nào nhưng tóm lại là cuối cùng em cũng đã có Folding key. Cảm ơn cụ Vietnam oto và các cụ đã quan tâm.

Em đã tháo chìa cũ ra mấy lần để vệ sinh, lau chùi cục điều khiển mà chẳng thấy có cục gì rơi ra cả, hay cái cục đấy nó gắn liền với phôi chìa luôn các cụ nhỉ?

quangdzung

Xe điện
Cái chìa của Cáp là có 1 cục nho nhỏ nằm cạnh cái hộp điều khiển ấy. cái cục mầu than chì đầu to đầu nhỏ đích thị là nó

cargoman

Xe điện
Cái chìa của Cáp là có 1 cục nho nhỏ nằm cạnh cái hộp điều khiển ấy. cái cục mầu than chì đầu to đầu nhỏ đích thị là nó
Thế thì nó nằm trong bộ điều khiển cụ ạ, nó ko thể rơi ra ngoài được nếu ko mở cái hộp đấy ra để vệ sinh hay thay pin, mà em nghĩ nó ko rơi được vì nó gắn ở trong đấy rồi. Hay cái của em nó thế? Lúc nào em chụp ảnh các cụ xem có phải ko nhé

Cò mồi

Xe tăng
Thế thì nó nằm trong bộ điều khiển cụ ạ, nó ko thể rơi ra ngoài được nếu ko mở cái hộp đấy ra để vệ sinh hay thay pin, mà em nghĩ nó ko rơi được vì nó gắn ở trong đấy rồi. Hay cái của em nó thế? Lúc nào em chụp ảnh các cụ xem có phải ko nhé
Nó không nằm trong bộ điều khiển mà nó nằm cạnh bộ điều khiển và không dính gì đến bộ điều khiển cụ nhé.

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Kết quả vụ của cụ thế nào rồi, thông báo cho anh em đi Cap biết đi

hp650028

Xe buýt
Nó không nằm trong bộ điều khiển mà nó nằm cạnh bộ điều khiển và không dính gì đến bộ điều khiển cụ nhé.
Bác phán cứ như đúng rồi! ai bảo bác nó nằm cạnh???
Chính xác nó nằm trong bộ điều khiển (kín như bưng) bộ điều khiển này lại năm trong vỏ chìa khóa. Khi các bác điều khiển mở cửa ko nhạy nữa thì ko phải do hết pin mà là do pin ẩm tiếp xúc ko tốt thôi. Bác phải mở vỏ chìa khóa ra, rồi tiếp cậy cái vỏ ngoài bộ diều khiển lấy pin ra lau sạch 2 mặt pin và tiếp điểm xong lắp lại là OK, cái cuc từ đen nhỏ tý để chiều nào cũng đựoc chẳng anh hưởng. em đã làm cả chục lần cho chiếc điều khiển xe của e.
Còn nếu bác làm chìa khóa gập thì cũng chẳng phải phôi chìa theo hãng cái con khỉ gì hết, em mà nghe thấy thằng thợ nào mà nói thế e chửi cho 1 trận ấy chứ, đã ko biết thì học hỏi cứ hay dọa vớ dọa vẩn, cái phôi chìa đấy có cái *** gì mà phải mã với ko mã, có chăng là thép nó đựoc tôi tốt hơn với phôi chìa ngoài thế thôi. Chìa gập e cũng đã làm rồi, phôi chìa bên ngoài, đánh cắt cũng bên ngoài hết co 20k, rồi bê nguyên bộ điều khiển kèm cục từ mã code (bên trong điều khiển) sang là OK

cargoman

Xe điện
Kết quả vụ của cụ thế nào rồi, thông báo cho anh em đi Cap biết đi
Cụ chả chịu đọc kỹ gì cả, em trả lời ở trên rồi còn gì

Bác phán cứ như đúng rồi! ai bảo bác nó nằm cạnh???
Chính xác nó nằm trong bộ điều khiển (kín như bưng) bộ điều khiển này lại năm trong vỏ chìa khóa. Khi các bác điều khiển mở cửa ko nhạy nữa thì ko phải do hết pin mà là do pin ẩm tiếp xúc ko tốt thôi. Bác phải mở vỏ chìa khóa ra, rồi tiếp cậy cái vỏ ngoài bộ diều khiển lấy pin ra lau sạch 2 mặt pin và tiếp điểm xong lắp lại là OK, cái cuc từ đen nhỏ tý để chiều nào cũng đựoc chẳng anh hưởng. em đã làm cả chục lần cho chiếc điều khiển xe của e.
Còn nếu bác làm chìa khóa gập thì cũng chẳng phải phôi chìa theo hãng cái con khỉ gì hết, em mà nghe thấy thằng thợ nào mà nói thế e chửi cho 1 trận ấy chứ, đã ko biết thì học hỏi cứ hay dọa vớ dọa vẩn, cái phôi chìa đấy có cái *** gì mà phải mã với ko mã, có chăng là thép nó đựoc tôi tốt hơn với phôi chìa ngoài thế thôi. Chìa gập e cũng đã làm rồi, phôi chìa bên ngoài, đánh cắt cũng bên ngoài hết co 20k, rồi bê nguyên bộ điều khiển kèm cục từ mã code (bên trong điều khiển) sang là OK
Em lúc đầu cũng nghĩ như cụ nhưng không mở được. Lúc đánh xong cái phôi chìa thì chỉ mở được cửa, khóa điện chứ không đề được và hiện lên đèn báo Hệ thống khóa, đến khi nó cài xong thì đề ngon lành, chỉ mỗi tội cắm vào rút ra lúc đầu nó hơi vướng vì không phải chỉa zin, nhưng sau một thời gian thì ngon như chìa nguyên bản. Em cũng không hiểu lắm về vấn đề này, chỉ biết em phải xử lý như thế, có gì các cụ cho thêm ý kiến