[Funland] Cấp đổi hộ chiều lần hai xin giúp đỡ

vihali

Xe container
Nó có form khai nếu bị mất thì phải, cụ khai xong up lên. Hồi còn chưa online em báo mất, phải khai form mới được làm lại. Tuy nhiên thời gian mất phải khai là mới bị (em không nhớ quy định 1 tuần hay 1 tháng gì đó).

Thực ra mất hay không về nguyên tắc chẳng quan trọng lắm, hộ chiếu cũ của cụ vẫn bị hủy trên hệ thống nên không dùng được nữa.
Cái này đúng này. Em làm HC mới thì vài ngày sau rộ lên vụ không có quê quán. Nếu sớm vài ngày thì em đã ko đóng tiền làm rồi. Em lười đi cập nhật, ngồi nhà khai form là bị mất. Họ trả hồ sơ về bảo là phải ghi rõ mất ở đoạn đường nào, khoảng thời gian nào. Bố tổ, may mà dòng ít chứ không khéo họ bắt phải tả thời tiết hôm mất ấy chứ. Mất là mất, lại phải có thời gian, địa điểm. Em lại phải khai lần nữa, khai rơi trên đường đi làm từ số này đến số này, thì được cấp.

tieunhupha

Xe điện
Chào các cụ các mợ, em xin kinh nghiệm đổi hộ chiếu. Em đã khai online thành công và được yêu cầu đến phố Trần Phú để làm. Hộ chiếu của em do làm trước đây là có số CMT cũ bây giờ là CCCD gắn chip.
Các cụ các mợ cho em xin chút kinh nghiệm với ạ.
Cảm ơn các cụ các mợ!
Cụ khai onl, up các tài liệu liên quan đến rồi chọn mục gửi về nhà là được mà.

New car 2023

Xe container
Cái này đúng này. Em làm HC mới thì vài ngày sau rộ lên vụ không có quê quán. Nếu sớm vài ngày thì em đã ko đóng tiền làm rồi. Em lười đi cập nhật, ngồi nhà khai form là bị mất. Họ trả hồ sơ về bảo là phải ghi rõ mất ở đoạn đường nào, khoảng thời gian nào. Bố tổ, may mà dòng ít chứ không khéo họ bắt phải tả thời tiết hôm mất ấy chứ. Mất là mất, lại phải có thời gian, địa điểm. Em lại phải khai lần nữa, khai rơi trên đường đi làm từ số này đến số này, thì được cấp.
Bác khai bị móc túi do an ninh kém, khi đi từ số 100 phố Tràng tiền đến số 150 phố Hoả Lò là được mà bác.

Vo_thuong

Xe điện
Đợt này em làm 4 cái HC, hai cái của bố mẹ thì lấy từ lâu rồi còn của con thì chưa thấy chuyển mặc dù trong thông báo hẹn trả ngày 02/7. Từ hôm qua giờ gọi điện hỏi không thấy ai bắt máy nên mới phi một cái lên Phản ánh kiến nghị và đợi xem họ xử lý thế nào (cũng gọi là có cơ hội để trải nghiệm dịch vụ công :))

tadano

Xe tăng
Cảm ơn các cụ mợ đã trợ giúp, em đã đăng ký thành công cấp đổi hộ chiếu online đã ra được mã hồ sơ.
Chân thành cảm ơn các cụ các mợ!

nvh_hn

Xe container
Cảm ơn các cụ mợ đã trợ giúp, em đã đăng ký thành công cấp đổi hộ chiếu online đã ra được mã hồ sơ.
Chân thành cảm ơn các cụ các mợ!
Còn gian nan lắm, 3 hôm nữa tiếp nhận, nếu không đúng cụ phải làm lại, đúng thì cụ phải nộp/gửi lại hộ chiếu cũ.

tadano

Xe tăng
Còn gian nan lắm, 3 hôm nữa tiếp nhận, nếu không đúng cụ phải làm lại, đúng thì cụ phải nộp/gửi lại hộ chiếu cũ.
Vậy hả cụ. cũng mong là thuận lợi ạ. cảm ơn cụ

minhhoang05

Xe hơi
Hộ chiếu cũ em có 2 cái, 1 cái hết hạn lâu lắm bị đục lỗ, 1 cái thì hết hạn 2 năm chưa làm lại, giờ làm mới cái thứ 3 có phải nộp lại mấy cái cũ không nhỉ hay chỉ cần nộp online là xong. Các cụ ai có kinh nghiệm vụ hộ chiếu cũ hết hạn mấy năm làm mới không?

nvh_hn

Xe container
Hộ chiếu cũ em có 2 cái, 1 cái hết hạn lâu lắm bị đục lỗ, 1 cái thì hết hạn 2 năm chưa làm lại, giờ làm mới cái thứ 3 có phải nộp lại mấy cái cũ không nhỉ hay chỉ cần nộp online là xong. Các cụ ai có kinh nghiệm vụ hộ chiếu cũ hết hạn mấy năm làm mới không?
Cụ khai mỗi cái form & khai thông tin trên hệ thống, hết hạn không bắt nộp, ảnh em làm mấy lần còn toàn chụp ảnh bằng điện thoại.

money_talk

Xe tăng
Họ chẳng quan tâm tới passport hết hạn cụ nhé. Còn hạn thì phải nộp lại trực tiếp hoặc gửi qua bưu điện. Họ đục lỗ hủy rồi lại gửi ngược trả cụ.
Hết hạn chỉ cần khai hết hạn và chụp ảnh cái đó up vào hồ sơ là xong, ko hỏi gì thêm.
Nếu mất (còn hạn) thì có sẵn file mẫu trên wweb dowwnload về khai và ra phường báo, xin cái dấu đỏ về up vào hồ sơ.
Mất hết hạn thì khai hết hạn, thất lạc chỉ cần ảnh hc, ko có ảnh hc cũ họ sẽ tự truy vấn dữ liệu của họ.
Các cụ khai online thì chú ý nhất ảnh đại diện ko dc ps quá, hệ thống nó ko nhận ra là sẽ báo lỗi.
Trẻ em làm rất lâu, mất cả tháng.

Chỉnh sửa cuối:

minhhoang05

Xe hơi
Vâng, cám ơn các cụ hướng dẫn.

Vụ ảnh em gặp kinh nghiệm đầu năm khi đổi giấy phép lãi xe online, sau phải đi đổi offline

phanhoanghai

Đi bộ
Của em vẫn còn hạn mà bây giờ nghe nói là của em dùng chứng minh thư cũ có ghi trên hộ chiếu lên phải đổi mới sử dụng được ạ
Hết hạn mới cần đổi, HC của em cũng số CMT cũ bay ra nc ầm ỹ có sao đâu

AnhViVu

Xe điện
Còn hạn dưới 6 tháng là phải đổi rồi, mà đổi thì phải nộp lại hộ chiếu cũ. Họ nhắn vậy rồi thì cụ lên nộp lại hộ chiếu cũ, họ cho cái xác nhận. Sau đó cụ lên dichvucong online cập nhật lại thông tin thôi, đại loại là Tôi đã nộp lại hộ chiếu cũ số 123456789 vào hồi hh:mm ngày dd/mm/yyyy tại số … Trần Phú

thuyphongthanh

Xe lăn
Hôm trước em cũng khai online hết nhưng nó vẫn nhắn tin yêu cầu đến 44 Trần Phú nộp lại HC cũ.
Sau khi nộp HC thì nó gửi link để mình đóng tiền.
(chắc hộ chiếu cũ đang còn hiệu lực thì nó mới yêu cầu đến nộp lại, HC cũ mà quá ngày rồi thì nó ko bắt đến nữa)
Em còn mấy năm nữa mới hết hạn, em vừa đổi xong, ngồi nhà chứ chả phải đi đâu.

Hộ chiếu cũ thì chọn nộp qua đường bưu điện, họ sẽ hướng dẫn.