Cấp cứu....Cửa xe bị kẹt chốt cửa

Km2010

Xe máy
Các cụ cấp cứu giúp em ca này với. Xe em Kia Carens tự nhiên bị kẹt chốt cửa bên lái không thể nào mở được, cả bên trong lẫn bên ngoài. Các cụ biết chỗ nảo sửa chỉ em với.

tiger

Xe tăng
món này bác vô các gara to 1 chút nhờ mấy bác thợ gò mần là OK

bluestar2006

Xe container
Các cụ cấp cứu giúp em ca này với. Xe em Kia Carens tự nhiên bị kẹt chốt cửa bên lái không thể nào mở được, cả bên trong lẫn bên ngoài. Các cụ biết chỗ nảo sửa chỉ em với.
Tình hình là nó bị tuột một cái khớp mà mấy cái thanh sắt bên trong cánh cửa ngoắc vào để mở chốt. Nhưng em nhớ là cửa của Carens tháo hơi phức tạp đó.
Bác qua gara KIA nếu xe còn bảo hành, nhờ sửa chắc được.

auto_nd

Xe tăng
Trượt hoặc hỏng cơ cấu khóa mờ cửa Bác ạ... Cái này xử lý cũng đơn giản, có đồ thay luôn thì ko vấn đề.

Luckizz

Xe đạp
Úi zùi bác 2010 ui, cazem nhà e bệnh đúng như bác, nóng lòng quá vì cứ phải chui ra chui vô V2 như ăn trộm nên e đã vừa vô mục service của bác KMV kêu cứu mà không biết V2 bác cũng chung cảnh ngộ. E lính mới kông biết post bài "vô tội vạ" vậy có bị phạt "đỏ xx" không nữa, thôi thì V2 có bệnh mình lòng thành vái tứ phương chắc các cụ cũng lượng thứ. Mà V2 bác bệnh từ 2011 chắc giờ lành rùi, kinh nghiệm chữa trị zư lào bác share em với, vodka bác (Xozi các mod vì e đã khai quật thớt này lên).

xmen

Xe buýt
Em cũng bị tương tự nhưng là cửa trước bên phụ, em đã cầu cứu cụ Tốp rồi, cụ sửa đc rồi thì post nhé, em làm xong cũng sẽ post

phuongtv_76

Xe container
Úi zùi bác 2010 ui, cazem nhà e bệnh đúng như bác, nóng lòng quá vì cứ phải chui ra chui vô V2 như ăn trộm nên e đã vừa vô mục service của bác KMV kêu cứu mà không biết V2 bác cũng chung cảnh ngộ. E lính mới kông biết post bài "vô tội vạ" vậy có bị phạt "đỏ xx" không nữa, thôi thì V2 có bệnh mình lòng thành vái tứ phương chắc các cụ cũng lượng thứ. Mà V2 bác bệnh từ 2011 chắc giờ lành rùi, kinh nghiệm chữa trị zư lào bác share em với, vodka bác (Xozi các mod vì e đã khai quật thớt này lên).
Up để các bác sỹ vào cứu giúp

Luckizz

Xe đạp
Up để các bác sỹ vào cứu giúp
Thank cụ, kính cụ một ly. E cũng đang post bài trong mục " Service for Kia" nhờ các cụ trong hội KCC tư vấn dùm, nếu kông có gì thay đổi T7 này e sẽ cho V2 sang Kia LB "phẫu thụt", tình hình thế nào e sẽ bẩm để các cụ "bình loạn" ngay ạ:-ss.

Trên xe cụ có búa ko ạ?:D

xmen

Xe buýt
Em đã xử lý triệt để hiện tượng kẹt cửa này, nói chung cơ cấu mở cửa của Carens khá nhiều chi tiết, chỉ cần để lâu bụi bẩn bám vào và mỡ bị khô là có thể bị kẹt, do đó các cụ nên vệ sinh cơ cấu này sau khoảng 2 năm trở lên. Cách làm thì bản quyền thuộc về cụ hardtop ạ.

anhtqus

Xe tải
E bị giống y chang bác, sau một hồi cậy lúc đc lúc ko, e cho vào hãng (Kia giải phóng), các bác thợ tháo toàn bộ khóa của ra vệ sinh, lắp lại, thế là OK. mất hình như mấy trăm ngàn. trường hợp vệ sinh kô đc thì phải thay. chúc bác sớm sửa đc.