Cấp cứu cho em với mọi người ơi. giúp em lacetti cdx 2011 đề không nổ

vietlam

Xe đạp
Dạ vâng em cảm ơn các Bác. Đang chạy con xe ông già , cuối tuần được nghỉ mang em Lac vào Gara kiểm tra 1 thể. :)

tienld

Xe máy
Các bác ơi giúp em với. Em có 1 em Lacetti cdx 2011 tự nhiên chiều nay dở chứng đề không được. Chìa khóa thông minh vô tác dụng. Cầm chìa dự phòng vào đề cũng không được. Bấm mở cửa khóa cửa hay mở cốp cũng không được. Vào đề thì bị lỗi code 91. em phải làm sao đây ạ. xe giờ đang nằm trước sân nhìn thương lắm. huhuhu
Code 91 là lỗi không nhận chìa khóa thông minh. Cụ check lại chìa khóa đi đã, có khi là do hỏng chìa, còn chìa dự phòng thì hết pin.

economist

Xe tải
Bác cứ ra ngoài thay em cho viên pin. Lần trước em cũng bị lỗi này, dùng cả chìa dự phòng bật mãi cũng ko bật được. Mang chìa chính ra thay pin về bật lên ngon lành, lúc này thử lại chìa dự phòng lại được :)), chẳng biết tại sao.

tomhh

[Tịch thu bằng lái]
Website
phuongdongauto.net
có khả năng bác khóa cổ xe nên máy cũng không nổ khi bác đề...bác thử ra ngay xe, cắm ổ khóa và cầm vô lăng lắc mạnh vài cái là nổ đi được, đây là nguyên nhân của rất nhiều xế khi mới đi xe và quên khóa cổ xe bác ạ....
Các bác ơi giúp em với. Em có 1 em Lacetti cdx 2011 tự nhiên chiều nay dở chứng đề không được. Chìa khóa thông minh vô tác dụng. Cầm chìa dự phòng vào đề cũng không được. Bấm mở cửa khóa cửa hay mở cốp cũng không được. Vào đề thì bị lỗi code 91. em phải làm sao đây ạ. xe giờ đang nằm trước sân nhìn thương lắm. huhuhu

tranmanhhung

Xe tải
CDX ko có ổ khóa để cắm chìa nhé kụ. CDX khởi động bắng Start/Stop. 100 phần trăm ắc quy tèo. Dòng xe này lỗi ắc quy khi sử dụng đến thời điểm năm thứ 2 trở đi.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Em còn cẩn thận hơn là khi tắt máy e tắt CD và điều hòa trước. Khi đề mà CD nó lịm đi chắc cũng hại. Nếu lúc đó nó cũng kéo cả điều hòa cùng thì accu kể cũng hơi vất vả. Quan điểm của e cái gì dk đc bằng cơm cứ làm coi như là phụ giúp cho vợ 2. Mà hình như e thấy tắt máy mà bật AC nó cũng có mát quái đâu,có tí gió phe phẩy thôi.
Haizzzz, cẩn thận như cụ là thừa đấy ợ ;) - AC thì sẽ tự bật sau khi cụ nổ máy được vài chục giây :), CD, đèn sẽ tự tắt khi cụ đề nổ.

@Cụ chủ thớt: nhiều khả năng khu nhà cụ đang bị ảnh hưởng bởi sóng sánh gì đó - lỗi của cụ y chang các cụ khác vào metro - xe không nhận chìa :) di chuyển ra khu vực khác là ngon lành ngay - cụ test xem sao. Hoặc vào hội Lac nhiều cụ Pro lắm sẽ rõ ngay ạ.

Kia Evening

Xe tăng
cái vụ này muỗi cụ ơi. Code 91 là lỗi chìa khóa thôi mà. cóa 3 nguyên nhân:

1/ Nhiễu sóng đieu khiển từ xa. Có thể gần chỗ cụ cũng có một ông lắc nào đóa và sóng nó nhiễu sóng cụ. Cái này thì nó sẽ hên xui khi nổ là lúc được lúc không, điều khiển mở cửa cũng bị thế. Cụ cứ lôi cổ con vợ 2 ra gaâ nóa clear cái lỗi đi là hết

2/ Ắc qui sắp tèo, k/ tra lại hoặc pin điều khiển sắp tèo.

3/ Lỗi hộp đen. cái này hiếm gặp kinh khủng í.

Chung kết lại là 99% cụ dính mục 1 nhé. :)) chúc vợ cụ mau lành bệnh

laccdx

Xe hơi
CDX ko có ổ khóa để cắm chìa nhé kụ. CDX khởi động bắng Start/Stop. 100 phần trăm ắc quy tèo. Dòng xe này lỗi ắc quy khi sử dụng đến thời điểm năm thứ 2 trở đi.
Có khi cụ nhầm đấy. CDX có chỗ cắm chìa khi hết pin. Cụ kiểm tra ở chỗ để cốc í có 1 cái lỗ nhỏ bác dùng tuốc nơ vít cậy nắp đậy lên nhét cái chìa khóa của bác vào rồi đề lại nổ ngon lành

tienld

Xe máy
Có khi cụ nhầm đấy. CDX có chỗ cắm chìa khi hết pin. Cụ kiểm tra ở chỗ để cốc í có 1 cái lỗ nhỏ bác dùng tuốc nơ vít cậy nắp đậy lên nhét cái chìa khóa của bác vào rồi đề lại nổ ngon lành
Cụ này nói em mới để ý, hay phết nhỉ. Cám ơn cụ.

phongtung

Xe đạp
Đề không nổ là 90% do củ đề bị bẩn tiếp xúc vào trung sơn chùi sạch hết có 300k thôi

mac

Xe tải
code 91 la lỗi chìa mà, sao cả 2 đều hết pin được, accu đến 90% đấy, trời nóng không nổ máy mà vẫn bật AC thì accu nào mà chả hỏng, các cụ chú ý nhé
Làm gì có xe nào kô nổ máy mà bật ac được hả cụ

minhanhvip2012

Xe máy
Bác mang qua xưởng Trung Sơn ở 168 đường Phạm Văn đồng ấy, các bác thợ ở đó nhiệt tình và làm tốt lắm

man_crsb

Xe đạp
Theo tôi bác vặn chặt lại con ốc tại bình ac quy (nối giữa dây đề và bình ác quy), xe của tôi cũng có hiện tượng không đề được và sau khi làm như vậy thì đã đề được.