Cấp cứu cấp cứu... em bị write protected usb

xebuyt

Xe tăng
Các cụ lại để em thử tiếp nhá. Quét bkav thấy có nhưng chưa diệt được. hic híc

For Escape

Xe buýt
bác cứ thử làm theo em nói đê
1 bác bấm phím windows+E sau đó bấm chuột phải vào ổ USB chọn properties nhơ là chuột phải néu bác chuột trái vào thì nó sẽ hiện nộidung chủa usb thì víut autorun đa đuộc kích hoạt .
2 sau đở thẻ autopay bác chọn cái selec action to play , bác kéo cái thanh trượt xuống chon dòng take no action ròi lần lượt cho các loại định dạng khác.
3 sau đó bác dơn cái AVG free vè quét va diệt nó đi bkav không diệt được đâu bác ạ
4 bác rut usb ra cắm lại trước khi cắm vào bác giữ phim shift cho cẩn thận rồi lại bấm phím windows + E sau đó chuọt phải vào ổ đĩa chọn fomat em nghĩ là được bác ạ. em từng làm thế với usb của em rồi kết quả tốt
chúc bác thành công. nhièu khi khôgn phải vì tiếc cái USB mà là cay cú phải làm bằng đựoc thôi bác nhể

xebuyt

Xe tăng
Vâng, cái usb rẻ thôi nhưng kể cũng hơi cú khi biết mà ko làm được bác ợ. Bác đúng là hiểu em thế.(b)(b)(b)

hah2005

Xe tăng
Tình hình là cả USB và cả máy của cụ dính virus rồi. Trước hết cụ phải diệt virus ở máy tính trước, sau đó diệt virus trên USB thì sẽ OK thui!:21:

xebuyt

Xe tăng
Kính thưa các cụ!
Bây giờ là 4h25pm em đã mất nguyên một ngày để tìm cách thịt con này. Đúng nó là autorun.inf. Sau khi sử dụng toàn bộ các chiêu thức từ bé đến to đến rất to đã có và học hỏi từ các kụ trên này như bkav, avg hay sav trong các chiến trường windows hay safemode có sự hỗ trợ của windows đơn giản hay chỉ có màn hình dos đen thui nhưng em vẫn bó tay. Các vũ khí mang ra chiến đấu đều nhận được câu trả lời lạnh lùng ất xét đì nai hoặc báo cáo bịp bợm từ bác Bkav nhưng khi quét lại thấy vẫn còn.

Kính đề nghị các cụ tiếp tục giúp đỡ, ko diệt được nó thì chắc ăn ko ngon ngủ ko yên, chỉ còn đường đi qua cầu Chuơng Duơng hạ kính vứt xuống nó xuống sông thì mới hết ngứa mắt được, nhưng chẳng lẽ em lại phải dùng hạ chiêu thế ru? Các cao thủ trên OF ko giúp được em ru? :P

Website
maytinhthudo.vn
Kính thưa các cụ!
Kính đề nghị các cụ tiếp tục giúp đỡ, ko diệt được nó thì chắc ăn ko ngon ngủ ko yên, chỉ còn đường đi qua cầu Chuơng Duơng hạ kính vứt xuống nó xuống sông thì mới hết ngứa mắt được, nhưng chẳng lẽ em lại phải dùng hạ chiêu thế ru? Các cao thủ trên OF ko giúp được em ru? :P
Sặc, có 256MB mà có tới trên 256 anh tài nhào zô vưỡn chưa xong, tính ra mỗi anh tài giá chưa tới 1MB :))

Bác thử cài Symantec Corporate Edition bản mới nhất và Update Virus list và quét xem sao.
- Nếu quét OK thì thôi khỏi nói.
- Nếu không OK thì bác bật Symantec Cop lên, vào menu Quarantine -> Add New item to Quarantine -> trỏ vào mấy cái file virus.
Nhớ nối mạng Internet đàng hoàng khi trỏ.
Sau khi trỏ xong, mấy cái file đó sẽ vào black list của Symantec Cop, đồng thời nó sẽ send 1 bản của file đó về Symantec.
Chờ vài ba ngày, vào lại Symantec để đao lốt bản update mới nhất về.
Nếu có virus thực sự, Symantec sẽ chế thêm thuốc chữa và bác sẽ cập nhật được, và cập nhật được thì diệt được.

Thử cái bác nhé, nhà iem gửi lên tụi nó 2 con virus roài và lần nào hãng nó cũng bào chế thuốc cho mình cả (b)

khottabit

Xe container
Kính thưa các cụ!
...
Kụ nói thế này thì em cũng ngứa, mai lúc nào kụ rảnh kụ chuyển con ú sờ bờ đấy cho em, để em thịt cho :21:

bachkhoak40

Xe điện
Vào ngay trang benhvientinhoc.com, sẽ tìm thấy phần mềm để giải quyết nó. Chúc thành công.

a_bờ_cờ

Xe tải
Nhiều góp í cho cụ quá, em chỉ xin thêm 1 đôi nhời thôi. Cụ mở file autorun đấy ra xem nó bẩu cái gì ở trong đấy rồi cho em biết với nhé *-)*-)*-)

xebuyt

Xe tăng
o' em cũng chưa thử mở cái đó ra làm gì, nhưng mà muốn format cái usb ko được cụ ạ.
@khotabit: chiều CN em định qua gọi cụ cùng nghịch nhưng sáng đó em lọ mọ thử diệt theo cách trên internet là xóa xóa cái ndtech.com hay cái gì gì đấy em xóa nhầm file ntldr của win thế là tèo win nên phải ngồi nhà làm lại ko ra được. sorry cụ nhá. Cụ có cách gì ới em để em diệt tại nhà xem dư lào.

a_bờ_cờ

Xe tải
o' em cũng chưa thử mở cái đó ra làm gì, nhưng mà muốn format cái usb ko được cụ ạ.
Trong cái file autorun đó sẽ có các dòng lệnh để kích hoạt con virus. Vậy chỉ cần xem nó viết gì trong đó là sẽ túm cổ được con virus cụ à.
USB của cụ không format được có thể không phải do virus, nhưng virus cũng gây ra hiện tượng này. Vậy thử kiểm tra xem cụ nhé. Kích đúp vào file autorun.inf để mở nhé.