Cấp cứu cách mở cửa xe

quynhbaoanh

Xe hơi
Chém gió, xe kia rio hb để chìa khoá trong xe ko bh khoá đc xe, chém thì lên nơi khác chém nhé

demonday

Xe hơi
có bác kỹ thuật Kia nào vao giải thich cái,em di forte cung bi, xe em tu dong khoa cua khi smartkey van o trong xe, chi thi thoang bi chu ko phai lien tuc, pin chia khoa moi thay. Hay bi nhat la buoi sang khi di lam vao trong xe de chia khoa trong xe, em quen cai cai laptop chay len lay thi xe bi khoa cua, luc day xe chua khoi dong, con neu da khoi dong roi thi khong bi.

demonday

Xe hơi
em nghĩ cai smartkey nó chập chờn gì đó ma xe nó không nhân ra, nhung khong hieu sao nó chỉ bị ki mà xe để qua đêm hoac de mot tgiam lau ma khong khoi dong thì mới bị lỗi đấy

quynhbaoanh

Xe hơi
Mợ đem xe của mợ đây em thử cho, rồi xem ai là người chém
ko biết thì ngậm mồm mà nghe nhé, kia rio có chức năng ko cần bấm nút mở khóa trên chìa khóa cũng mở đc nhé em gái mới đẻ, chỉ cần để chìa khóa cách cửa 0,5m là cửa lái và cửa phụ bên lái tự kết nối nhé con gà, chìa khóa mà để ở trong xe chỉ cần ấn vào nút màu đen nơi cửa xe bên lái hoặc bên phụ là đc nhé

quynhbaoanh

Xe hơi
bố mày đây chạy rio già đời rồi nên đừng chém cái éo gì liên quan đến kia rio nha

Rickyman

Xe điện
ko biết thì ngậm mồm mà nghe nhé, kia rio có chức năng ko cần bấm nút mở khóa trên chìa khóa cũng mở đc nhé em gái mới đẻ, chỉ cần để chìa khóa cách cửa 0,5m là cửa lái và cửa phụ bên lái tự kết nối nhé con gà, chìa khóa mà để ở trong xe chỉ cần ấn vào nút màu đen nơi cửa xe bên lái hoặc bên phụ là đc nhé
Rio chắc cũng có 2 loại, chìa ngu và chìa khôn như Forte cụ ạ? :))

hoatra

Xe điện
em thì em không biết rio, em và bạn em loay hoay cậy, em vừa check với bạn em là xe bạn em đi ko phải bản Rio full (Rio sedan) nên không có sờ mát ki nhé cụ, chìa khóa cắm như thường, vậy chưa biết ai chém cụ nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

Haiphong2013

Xe tải
Không biết Rio của cụ bản HB hay Sedan. Em mới bị quên chìa trong xe New sò ngày 2/5 kể để các cụ tham khảo
Em khóa xe bình thường đi tắm biển. Tắm xong quay lại xe lấy quần áo và chỉ mở cốp ( không mở cửa xe )
Khi đóng cốp bỏ quên luôn chìa khóa trong xe , đóng cốp xong không tài nào mở được cửa xe
Em đã thử mở cửa mấy lần không được và quyết tâm ra mở cốp xe thật mạnh thì được. Em nghĩ trường hợp này chắc cảm biến nghĩ chìa khóa ở bên người sử dụng

hoatra

Xe điện
Không biết Rio của cụ bản HB hay Sedan. Em mới bị quên chìa trong xe New sò ngày 2/5 kể để các cụ tham khảo
Em khóa xe bình thường đi tắm biển. Tắm xong quay lại xe lấy quần áo và chỉ mở cốp ( không mở cửa xe )
Khi đóng cốp bỏ quên luôn chìa khóa trong xe , đóng cốp xong không tài nào mở được cửa xe
Em đã thử mở cửa mấy lần không được và quyết tâm ra mở cốp xe thật mạnh thì được. Em nghĩ trường hợp này chắc cảm biến nghĩ chìa khóa ở bên người sử dụng
xe bạn em bản sedan cụ à

mybin63

Xe tải
Cụ nào cho em hỏi với, Rio 2015 nhập bị cái mở khóa chỉ mở được cửa tài. Xong phải bấm mở khóa từ nút táp li cửa tài mới mở được các cửa còn lại. Như vậy là bị gì hả các cụ?

xuantien_mobis

Xe lăn
Cụ nào cho em hỏi với, Rio 2015 nhập bị cái mở khóa chỉ mở được cửa tài. Xong phải bấm mở khóa từ nút táp li cửa tài mới mở được các cửa còn lại. Như vậy là bị gì hả các cụ?
Cụ thử bấm tiếp nút mở cửa ở chìa khoá một lần nữa xem có mở được các cửa còn lại như Land Rover không

mybin63

Xe tải
Cụ thử bấm tiếp nút mở cửa ở chìa khoá một lần nữa xem có mở được các cửa còn lại như Land Rover không
Em đã thử cách cụ nói trước khi lên đây hỏi nhưng không ăn thua ạ

xuantien_mobis

Xe lăn
Em đã thử cách cụ nói trước khi lên đây hỏi nhưng không ăn thua ạ
Em vừa xem lại, sách HDSD xe bẩu nếu Cụ nhấn nút mở trên chìa khóa 1 lần sẽ mở cửa trước bên lái, nếu muốn mở hết khóa cửa (và cả cốp) thì Cụ nhấn và giữ phím unlock trên chìa khóa hơn 4 giây nhé.

mybin63

Xe tải
Em vừa xem lại, sách HDSD xe bẩu nếu Cụ nhấn nút mở trên chìa khóa 1 lần sẽ mở cửa trước bên lái, nếu muốn mở hết khóa cửa (và cả cốp) thì Cụ nhấn và giữ phím unlock trên chìa khóa hơn 4 giây nhé.

Dạ em sẽ thử và báo cáo cụ. Cảm ơn cụ

mybin63

Xe tải
Bấm 2 phát liền cụ ạ thì được. Lần trước thử em bấm hơi chậm chắc không kịp.