Cấp cứu...các kụ ơi! Em Cerato MT nhà em Côn bị lỗi nặng

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chuyện là em mới cưới em nó về được nửa năm, xe mới - nhập khẩu. Đang đi ngon lắm, đường trường, thành phố em chạy đều nhưng ko nhiều, CTMet giờ mới lên được 4500 km.

Bỗng dưng cái Côn nó giở quẻ, bi h đạp hết cỡ nhiều khi không vào được số. Phải dùng mẹo trả về hết hành trình rồi đạp lại mới được. Tức nhất là số lùi, xong cái không thể về Mo(0) được. Có hôm em đành kéo cả phanh tay lẫn đạp phanh chân chấp nhận cho tắt máy mới về 0 đc. Tí nữa thì phang vào tường.

Em thì chưa có kinh nghiệm nhiều về "xế" lắm, tuy nhiên cảm giác của em về cái bệnh này giống như đang đi xe máy côn tay mà dây Côn bị trùng nên gẩy số nặng và khó.

Ra Garage, mấy ông ẻm thợ nói là cái Côn này được điều khiển bằng dầu thủy lực. Nay có thể bị nát zoăng dầu hoặc hỏng pittong thủy lực, phải tháo cả củ ra loằng ngoằng lắm mà chi phí không nhỏ. Nên ko bít các "thầy" này phán đúng không?

Em hơi buồn tí, xe em đang còn mới mừ. Các kụ đã ai trải qua bệnh này rồi làm ơn chỉ giáo giùm em với.

Thanks các Kụ ah!
dây côn bị chùng rồi vì cụ vẫn vào số đựoc chỉ là khó vào tức là cụ chưa cắt hết côn thôi do dây chùng , cụ vào gara bảo thợ căng lên như căng dây phanh xe máy la ok .

kukon

Xe tăng
cụ ra hãng cho nó lành ạ

son_rua_sanbay

Xe buýt
Chuyện là em mới cưới em nó về được nửa năm, xe mới - nhập khẩu. Đang đi ngon lắm, đường trường, thành phố em chạy đều nhưng ko nhiều, CTMet giờ mới lên được 4500 km.

Bỗng dưng cái Côn nó giở quẻ, bi h đạp hết cỡ nhiều khi không vào được số. Phải dùng mẹo trả về hết hành trình rồi đạp lại mới được. Tức nhất là số lùi, xong cái không thể về Mo(0) được. Có hôm em đành kéo cả phanh tay lẫn đạp phanh chân chấp nhận cho tắt máy mới về 0 đc. Tí nữa thì phang vào tường.

Em thì chưa có kinh nghiệm nhiều về "xế" lắm, tuy nhiên cảm giác của em về cái bệnh này giống như đang đi xe máy côn tay mà dây Côn bị trùng nên gẩy số nặng và khó.

Ra Garage, mấy ông ẻm thợ nói là cái Côn này được điều khiển bằng dầu thủy lực. Nay có thể bị nát zoăng dầu hoặc hỏng pittong thủy lực, phải tháo cả củ ra loằng ngoằng lắm mà chi phí không nhỏ. Nên ko bít các "thầy" này phán đúng không?

Em hơi buồn tí, xe em đang còn mới mừ. Các kụ đã ai trải qua bệnh này rồi làm ơn chỉ giáo giùm em với.

Thanks các Kụ ah!
cụ nói lại nhớ hồi t9/2009 e đi thi sát hạch ở công ty vận tải 2 dưới long biên.e thi xe số 13 họ dùng xe spectra.xe đó có bệnh dích côn khi em chuyển số đạp côn sát ván nhưng ko thể nào vào số khác dc,lúc đó xe vẫn trôi đạp phanh thì gằn máy nhưng ko chết.em khắc phục bằng cách đến đoạn thẳng em nhả hết ra rồi vê côn lại lúc đó thì hết.khi vào đến bài lùi lúc đó ko tài nào xử lý được, em nghĩ một lúc rôi đành chơi bài kéo phanh tay chân trái đạp côn sát ván <vẫn nổ máy> em bước ra ngoài vẫy tay kêu.lúc đó họ tưởng có chuyện gì hơn chục người chạy ra,loa phát thanh inh ỏi bảo xe 13 bị loại.lúc ra họ hỏi e có chuyện gì em nói xe côn bị lỗi đạp hết nhưng ko về số dc,các ôg bảo làm gì có chuyện đó.em bảo ôg ko tin thì tôi đạp côn cho ông kéo cần số,thế là một ông phục vụ sang bên ghế phụ lôi cần số mãi mà nó chẳng nhúc nhích.ôg ở ngoài nói mày đạp côn ko hết,em nói cho ông vào đây đạp xem có đạp kịch bằng tôi ko.cuối cùng em cũng dc đổi xe,những người sau gặp phải xe đấy cũng chẳng hiểu chuyện gì xảy ra lên vẫn thi như thường kết quả dụng hàng loạt.
ko biết có cụ nào thi ở công ty vận tải 2 gặp xe đó chưa?
em nghĩ xe của cụ cũng bị vậy vì anh em nhà spectra mà.

Ranmong

Xe hơi
Dạ có cái thân nhà cháu đây ợ, dưng mờ nhà cháu chả bít jì sất.
Cụ chủ thớt thử àlố cho cụ Hadrtop xem sao nhé, số cầm chân của cụ ý đây 0987159999 nhà cháu nghĩ cụ ý có thể giúp được cụ đới ạh.

haihazin

Xe buýt
Xe ghẻ của em Spectra cùng họ với con cua r cụ, cũng bị bệnh bị mắc số khi đang ở từ số5 về số4( kéo mạnh tay tí là ok). E mang vào Thaco thì họ bảo phải xuống số để kiểm tra, chi phí xuống số hết 3,5tr và mất khoảng 1-2 ngày nhưng ko chắc chắn lỗi là do hộp số. Thế nên e thôi cứ để vậy đi chả sửa nữa.

ndkhoivtv

Xe tăng

Thanks các Kụ ah!
Ơ... thế cái xe của bác nó kô được bảo hành à? Hay "tích cũ diễn lại": ... lỗi do người sử dụng!