Cap của em bị tiếng kêu lạ

chinhhp

Xe đạp
Các bác giúp em với, Cap của em chạy được gần 2 năm rồi. Gần đây bị hiện tượng như sau: khi đánh hết lái và xuất phát (tình huống quay đầu xe), em đạp ga thì nghe thấy tiếng kêu rít lên giống như bị chùng dây kéo ấy:102:. Còn chạy khi co đà rồi thì bình thường.
Em có lên mang xe xuống xưởng không các bác, dự toán chi phí thế nào các bác nhỉ??
Tks các Bác nhiều.

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Bác thử đánh hết lái sang trái, rồi đánh sang phải nếu có tiếng kêu thì đấy là do thước lái có vấn đề. Nếu xe bác còn bảo hành thì nhanh chóng mang xuống nhà máy để thay thế miễn phí. Nếu thay ngoài cũng khoảng 15 củ.

Xich_lo

Xe tải
Xe tôi cũng bị i chang vậy. Khi đánh kịch lái và ga thì có tiếng rít nhẹ ở bánh xe. Nếu đánh không hết lái thì không có vấn đề gì. Đã đem xe đến gara Trung Sơn (Phạm Hùng) check thì được bảo là do xây cu-roa nào đó bị lão hóa, không có vấn đề gì về cơ khí. Chú thợ cho thử tý nước vào cái dây cu-roa để chứng minh thì đúng là hết tiếng kêu thật.

Chắc là bệnh ngoài da thôi bác ạ. Chắc khi nào nội địa hóa cái dây cu-roa đó thì hết cái lỗi đó, vì cao su sao vàng tốt hơn cao su Hàn quốc chăng !!!

chinhhp

Xe đạp
Cám ơn các bác đã tư vấn, về vụ thước lái thì Cap nhà em cũng bị, em đã đưa xuống xưởng rồi bác ạ, sau một lúc vặn vặn, chỉnh chỉnh thì lại ok (ko phải thay). Em có hỏi thì thợ bảo bị lỏng thước lái.

Vụ kêu rít rít này em cũng nghi ngờ dây cu-roa bị nhão giống bác Xichlo tư vấn. Để hôm nào em xuống xưởng xem thế nào.

Em còn một vấn đề về em Cap nhà em nữa, các bác đừng cười em gà mờ nhé: hai đèn gầm em Cáp nhà em ko thấy sáng, em đang băn khoăn không biết có phải bị cháy không vì từ trước đến giờ em không để ý, cứ lên xe là chạy thôi. Hay thiết kế của xe nó vậy hả các bác. Tks bác nhiều

an171

Xe đạp
Đèn gầm ý bác là hai đèn nhỏ ở dưới đèn pha phải không, nếu đúng như vậy thì bác chỉ cần vặn cài vòng của cái cần xi nhan bên tay trái là nó sáng à, còn làm một lần giống như vậy thì nó lại tắt

OverView

Xe hơi
Do dây cu-roa đến 99% Bác ạ. Mùa này nóng, khô dây lâu cu-roq chắc bị chùng

chinhhp

Xe đạp
Ok bac AN171, em sẽ thực hiện theo bác hướng dẫn ngay.

captivaltz

Xe điện
Cám ơn các bác đã tư vấn, về vụ thước lái thì Cap nhà em cũng bị, em đã đưa xuống xưởng rồi bác ạ, sau một lúc vặn vặn, chỉnh chỉnh thì lại ok (ko phải thay). Em có hỏi thì thợ bảo bị lỏng thước lái.

Vụ kêu rít rít này em cũng nghi ngờ dây cu-roa bị nhão giống bác Xichlo tư vấn. Để hôm nào em xuống xưởng xem thế nào.

Em còn một vấn đề về em Cap nhà em nữa, các bác đừng cười em gà mờ nhé: hai đèn gầm em Cáp nhà em ko thấy sáng, em đang băn khoăn không biết có phải bị cháy không vì từ trước đến giờ em không để ý, cứ lên xe là chạy thôi. Hay thiết kế của xe nó vậy hả các bác. Tks bác nhiều
Bác cố gắng cầm quyển hướng dẫn sử dụng lên xe và đọc đến đâu thực hành đến đấy. Rất có lợi cho bác (b)

BigC

Xe tăng
Đèn gầm ý bác là hai đèn nhỏ ở dưới đèn pha phải không, nếu đúng như vậy thì bác chỉ cần vặn cài vòng của cái cần xi nhan bên tay trái là nó sáng à, còn làm một lần giống như vậy thì nó lại tắt
Bác phải vặn cái vòng đấy sau khi bật đèn, nếu bác chưa bật đèn thì vặn cả ngày cũng vậy thôi :)

Mà sao bác không xem sách hướng dẫn?

chinhhp

Xe đạp
Khổ nỗi em lại bị mất quyển sách hướng dẫn rồi, Bác nào có cho em mượn em copy nhé, xin hậu tạ một chầu cafe hảo hạng :101: 01689058181

Vụ đèn gầm của em xong rồi, em đã làm theo hướng dẫn của các bác. Bây giờ Ok rồi bác a.

chinhhp

Xe đạp
Bác nào còn giữ hướng dẫn sử dụng cho em copy cái các bác ơi (c)

ngoc enzo

[Tịch thu bằng lái]
các bác đi cap 2 năm rồi mới bị hỏng vặt vậy sao :ohmy::ohmy::ohmy:sao bền wa zay??:ohmy::ohmy: