[Thảo luận] CAP Bắt lỗi đường Giảng võ

quanke2013

Xe hơi
em cũng nghĩ giống cụ ạ !
Chả phải xem cái danh sách nào hết, danh sách đó là dành cho bên GT đi triển khai cắm biển, chỗ nào ko cắm biển thì ko cấm. Lái xe đi theo biển báo chứ ko có nghĩa vụ phải tìm hiểu cái văn bản triển khai của địa phương.

nguyen_kia

Xe điện
CAP viện dẫn theo luật GTĐB, biển có hiệu lực từ sau vị trí cắm biển đến ngã tư tiếp theo??? Có chuẩn ko các cụ nhỉ, nhưng nêu thế đúng thì là lỗ hổng của luật này rồi. Vì những chỗ ngõ rẽ ra hoặc chỗ quay đầu trên đường 2 chiều thì cái này lại chưa phủ hết đc???

cháu lên 3

Xe container
Cụ sơn-nhọ này chuẩn đới, cụ xem lại từ chỗ quay đầu (hoặc ngã rẽ gần nhất) có cái biển cấm nào không, nếu có thì cụ nộp xèng cho nhanh, còn kô thì chiến. Có thể lúc chiến kquả cuối mình thua, nhưng bọn nó cũng phải mất khối xèng + xin xỏ này nọ mới thắng được. Tính ra chả biết thằng nào thiệt hơn thằng nào đâu...
Chuẩn, xxx cũng phải mời nhau nhậu nhẹt chán mới thắng được, nhưng mỗi tội là tiền đó vẫn là của dân :))

ngựa thồ

Xe tăng
Cụ chủ rảnh qua Giảng Võ xem lại nhé, trước showroom của Canon cắm biển cấm đỗ to đùng, mà cụ đỗ dưới đấy 1 đoạn ( đối diện Đội PCCC, gần ĐH Y cộng đồng ). Cụ sai nè rồi chẳng qua gặp mấy anh phường gà mờ thôi.

nguyen_kia

Xe điện
Cụ chủ rảnh qua Giảng Võ xem lại nhé, trước showroom của Canon cắm biển cấm đỗ to đùng, mà cụ đỗ dưới đấy 1 đoạn ( đối diện Đội PCCC, gần ĐH Y cộng đồng ). Cụ sai nè rồi chẳng qua gặp mấy anh phường gà mờ thôi.
Em chỗ đỗ đối diện bên kia đường cụ nói, tức là ngay Đại học Y tế cộng đồng nhìn sang mà cụ. Chắc cụ hiểu sai vị trí V2 em đỗ!!!!

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Bác kiểm tra kỹ lại 1 lần nữa, nếu chắc chắn đúng thì chiến thôi!

qlevis

Xe điện
Em thì cứ nhìn biển mà phang. Chỗ nào có biển cấm thì e ko đỗ, chỗ nào ko cấm thì mái thoải đê. Mềnh đi theo biển tín hiệu cơ mà, đi j theo sách vở

incubusvn

Xe tải
Nếu có biển thì cụ chủ sai rồi

an_khanh

Xe buýt
Khoảng 20h30 tối nay em đến gặp xxx giữ GPLX của em, anh này ní nuận nỏng nẻo: lúc đầu thì khẳng định anh từng này tuổi rồi ko bắt sai bao h, rồi chỉ các biển cấm dừng đã cắm trên tuyến này, rồi em là người đầu tiên cự cãi, chứ lại ko hề nói GVõ là tuyến cấm dừng đỗ. Em thì cứ bám theo quan điểm ra đường tuân thủ luật GTĐB mà cụ thể TH em là theo biển. Bác ý đươi nên cầu viện đến chỉ huy CAP, gọi lần 2 thì đưa đt để em nc trực tiếp với sếp xxx. Em vẫn kiên định quan điểm đi theo biển. Nhưng sếp xxx thừa nhận em đi theo biển là đúng còn các xxx bắt như thế cũng ko sai nên đề nghị em thứ 2 đến làm việc vơi sếp xxx. Em nói muốn giải quyết luôn để mai em còn đi công tác. Sau khi 2 xxx dt qua lại thì cuối cùng xxx tự động ra tủ lấy GPLX đưa cho em ko quên anh em nhắc nhở nhau chứ có muốn phạt gì đâu. Tiện thể có người vào em cảm ơn lich sự rồi té luôn. Thiệt hại là phải 3 lần đến CAP mới lấy được GPLX.
Chúc mừng cụ chủ nhé. OFer nhà mềnh dạo này lập được nhiều chiến công hiển hách quá:D Đặc biệt em khâm phục cụ này^:)^

0978121363

Xe buýt
Website
xemohinh.shop.ms
Chả phải xem cái danh sách nào hết, danh sách đó là dành cho bên GT đi triển khai cắm biển, chỗ nào ko cắm biển thì ko cấm. Lái xe đi theo biển báo chứ ko có nghĩa vụ phải tìm hiểu cái văn bản triển khai của địa phương.
chuẩn cụ ạ

khanhnguyen09

Xe container
Thôi thế là cụ chủ đã giải quyết xong, đây là kinh nghiệm đê anh em chiến đấu.