[Thảo luận] Cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ: Câu chuyện đèn pha và ... chai lavie!

kduc

Xe Cứu Trợ
Cũng tùy trường hợp thôi cụ ợ! Chứ xe nhà em nhiều khi chở quá tải ( xe 5 chỗ toàn đi 6 người nhớn ) *** xe nó xệ xuống thì em có bật cos thì...các cụ vẫn chói mắt ợ :-??. Mong các cụ thông cảm nhé :D
Thì mình cứ nháy cái cho xe khác biết là mình đi cos.

Trần Nam Vinh

Xe buýt
Thì mình cứ nháy cái cho xe khác biết là mình đi cos.
Cụ nói phải, nhiều khi mình cứ nháy ko nhằm mục đích là xe ngược chiều cụp cos mà chỉ nhằm cho họ biết là mình đã chủ động cụp cos và mình khác họ cụ ợ :)

trongkhanh09

Xe tăng
Em vừa về HN trên cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ, trên đường có chuyện này mà em lăn tăn mãi, vậy nên mới vào đây hầu chuyện các cụ!

Đi đường hôm nay khá vất vả, mọi người đều trở về sau những ngày nghỉ cùng gia đình và bạn bè, do vậy đường khá đông. Trên đường có vài điểm ách tắc do một số sự cố không đáng có xảy ra, tuy nhiên tình hình cũng không đến nỗi tệ nhưng có lẽ cùng làm các cụ lái xe hơi bức xúc một chút.

Vì được hầu chuyện cùng các cụ nhiều nên em rất chú ý nhường đường khi xe phía sau có tín hiệu, nhưng hôm nay lại không như vậy. Đi sau em là một chiếu xe 7 chỗ (em đoán thế), nháy pha liên tục nhưng em không thể tránh sang phải được vì đường rất đông, một lúc sau lại thấy bác ấy phía sau mình, lần này không biết bác ấy vô tình hay cố ý mà cứ thẳng đèn pha mà rọi sát vào xe em, gương hai bên và gương chiếu hậu phản xạ lại cũng khá chói mắt, những chỉ rọi pha chứ không xinhan nên em cũng không nhường đường, ai dè bác ấy cứ để nguyên như thế mà đi một đoạn đường khá dài. Em không biết làm thế nào nên bèn hạ kính bên lái xuống và giơ một chai lavie lên để bác ấy nhìn thấy, kết quả là bác ấy ... tắt đèn luôn!

Em hầu các cụ để các cụ hiểu cho em, không phải là em không có ý thức nhường đường khi tham gia giao thông nhưng tình huống lúc đó là không thể, và không phải em có ý bức xúc gì mà giơ chai nước lên vì lúc đó tiện tay thôi. Nếu là cụ nào trên này thì bỏ qua cho nhà em nhé!

Và cũng để các cụ thấy thêm chức năng nữa của chai nước khi đi trên đường, phải không các cụ!

Em thấy đây là chuyện thường ngày khi đi trên quốc lộ VN các cụ ạ... Hồi đầu em cáu lắm, e toàn cho vượt ngay xong sau đó em lại chạy sát sau *** và rọi đèn lại cho biết mặt :))

Nhưng bh em từ bi hơn rồi, em mặc kệ, vì gương xe em bh chống chói hết nên chiếu thoải mái ạ :P

titazunzun

Xe tải
cũng có lần e gặp tình huống tương tự như cụ. Đi đoạn đường đông dân cư, gần bệnh viện ở chỗ Thuận Thành, có 1 chú Fortuner cũng nháy liên hồi. E đi chậm, nép mình vào trong, ko vượt, vẫn nháy liên hồi (như thằng điên). E dừng xe lại luôn cho vượt. Ôi thôi, a ấy vượt lên rồi đi từ từ từ từ (mị a, trêu bố à?). E vượt lên, đi ngang xe, hạ kính từ tốn và giơ nắm đấm (may thế nó ko cho xe ủn mít mình).
Văn hóa còi mà đi xe sang cũng chỉ đến thế thôi đấy cụ ạ

gandat

Xe tải
E nghi cụ ko cần dùng đến chai nước cũng được, đường không cho vượt được thì cụ chỉ cần xinhan trái lên hoặc hơn tý nữa thì cụ hạ kính xuống vẫy cái tay là người ta hiểu thôi mà. Như xin vượt mà xe trước không nhường là e cũng bật pha bám mít đến khi xe trước nhường đường e mới thôi, nhất quyết không vượt phải ạ

forester.sld

Xe hơi
E nghi cụ ko cần dùng đến chai nước cũng được, đường không cho vượt được thì cụ chỉ cần xinhan trái lên hoặc hơn tý nữa thì cụ hạ kính xuống vẫy cái tay là người ta hiểu thôi mà. Như xin vượt mà xe trước không nhường là e cũng bật pha bám mít đến khi xe trước nhường đường e mới thôi, nhất quyết không vượt phải ạ

Cụ chủ không hiểu ý của em rồi, đường đông nên em không thể nhường đường được, em cũng đã xinhan báo hiệu nhưng cụ ấy cứ rọi đèn, nên em mới phải làm vậy ấy chứ ah.

thinhkieuphong

Xe điện
Cái chai lavie của cụ còn không hiệu nghiệm bằng súng phun nước đâu (loại giống K54 y hệt ý). trước e cũng gặp trường hợp như cụ sau khi e mở kính lái giơ khấu súng phun nước ra thế mà nó không giám tiến lại gần e chỉ chạy đằng sau từ đầu Hòa Lạc về đến tận Sơn Tây cơ.
mang súng phun nước như cụ em dự là gặp 141 cũng mệt đấy :D

S320

Xe điện
Cái chai lavie của cụ còn không hiệu nghiệm bằng súng phun nước đâu (loại giống K54 y hệt ý). trước e cũng gặp trường hợp như cụ sau khi e mở kính lái giơ khấu súng phun nước ra thế mà nó không giám tiến lại gần e chỉ chạy đằng sau từ đầu Hòa Lạc về đến tận Sơn Tây cơ.
=))=))=)) hiệu quả nhỉ? cháu kiếm cái súng đấy ngay.

Toyota AT

Xe hơi
Cụ cẩn thận bị 141 vịn vì tàng trữ vũ khí đới :-<

buicongchuc

Xe ba gác
Em ko đi đường này, nhưng thằng bạn em từ Nam Định lên bảo 1 chú công ép 1 chú 7 chỗ dí sát vào dải phân cách
Em dự là chú 7 chỗ cố vượt ẩu khi xe công bắt đầu vượt.

commander

Xe điện

kynhong89

Xe máy
e nghĩ cụ thay chai lavie = ngón tay thối thì tốt hơn:-|