[Thảo luận] Cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ: Câu chuyện đèn pha và ... chai lavie!

forester.sld

Xe hơi
Em vừa về HN trên cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ, trên đường có chuyện này mà em lăn tăn mãi, vậy nên mới vào đây hầu chuyện các cụ!

Đi đường hôm nay khá vất vả, mọi người đều trở về sau những ngày nghỉ cùng gia đình và bạn bè, do vậy đường khá đông. Trên đường có vài điểm ách tắc do một số sự cố không đáng có xảy ra, tuy nhiên tình hình cũng không đến nỗi tệ nhưng có lẽ cùng làm các cụ lái xe hơi bức xúc một chút.

Vì được hầu chuyện cùng các cụ nhiều nên em rất chú ý nhường đường khi xe phía sau có tín hiệu, nhưng hôm nay lại không như vậy. Đi sau em là một chiếu xe 7 chỗ (em đoán thế), nháy pha liên tục nhưng em không thể tránh sang phải được vì đường rất đông, một lúc sau lại thấy bác ấy phía sau mình, lần này không biết bác ấy vô tình hay cố ý mà cứ thẳng đèn pha mà rọi sát vào xe em, gương hai bên và gương chiếu hậu phản xạ lại cũng khá chói mắt, những chỉ rọi pha chứ không xinhan nên em cũng không nhường đường, ai dè bác ấy cứ để nguyên như thế mà đi một đoạn đường khá dài. Em không biết làm thế nào nên bèn hạ kính bên lái xuống và giơ một chai lavie lên để bác ấy nhìn thấy, kết quả là bác ấy ... tắt đèn luôn!

Em hầu các cụ để các cụ hiểu cho em, không phải là em không có ý thức nhường đường khi tham gia giao thông nhưng tình huống lúc đó là không thể, và không phải em có ý bức xúc gì mà giơ chai nước lên vì lúc đó tiện tay thôi. Nếu là cụ nào trên này thì bỏ qua cho nhà em nhé!

Và cũng để các cụ thấy thêm chức năng nữa của chai nước khi đi trên đường, phải không các cụ!

Kysidemtrang

Xe buýt
em 0 hiểu ý nghĩa của chai nước lắm?
cụ bảo cụ giơ r.|.. thì em hiểu

soul 9133

Xe tăng
Cái chai lavie của cụ còn không hiệu nghiệm bằng súng phun nước đâu (loại giống K54 y hệt ý). trước e cũng gặp trường hợp như cụ sau khi e mở kính lái giơ khấu súng phun nước ra thế mà nó không giám tiến lại gần e chỉ chạy đằng sau từ đầu Hòa Lạc về đến tận Sơn Tây cơ.

MinhBum

Xe container
Thỉnh thoảng phanh nhứ cái là họ hiểu mà, hehee

conan2901

Xe buýt
đường hôm nay ùn tắc nguyên cái cao tốc, ông nào vượt nữa thì :P
đến tầm 6h thì 1 em xe khách ủn mít 1 em ỉn cũng vì tội vượt.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Em gặp mấy ông giương pha ở đường trong HN mình hàng ngày luôn, rồi thì nháy đèn loạn xạ xin vượt dù đường đek còn chỗ, rồi ngược chiều nháy đèn tưng bừng.

Mãi cũng thành quen, nếu đi sau mình, cứ Signal trái, cho chúng mày tự vượt trong, không hiểu ý nghĩa Signal trái thì cứ sau mông tao mà đi :D

pupil

Xe điện
Lần sau cụ thủ cái súng cao su với vốc bi ve nhé hoặc làm dàn đèn pha trên nóc kính sau í ! :D

Chỉnh sửa cuối:

Contractors

Xe tải
Website
www.sanvinyl.com
Sợ cụ ấy hõng đèn cos rồi, nhà cháu có lần phi HP - HN cũng cháy hết cos đi toàn pha thôi, nhưng nhà cháu có ý lắm, ko dí sát ai hết và muốn vựt thì tắt mở, tắt mở

Về hn còn ăn chơi chán mới về nhé

Trần Nam Vinh

Xe buýt
E thấy chạy ngoài đường quốc lộ giờ ít thấy xe ngược chiều chủ động cụp cos xuống ợ:(
Lắm lúc e cụp từ khá xa rồi mãi chạ thấy xe ngược chiều cụp cos, e nháy pha cos mãi có thì có xe mới cụp còn có xe cứ kệ luôn :((. Nhất là gặp hàng hiệu ngược chiều thì cứ gọi là phải rà phanh lại thôi chứ chói loá chả nhìn thấy gì nữa hết :(

jihadv

Xe tải
Hnay hình như là xe công đâm xe con, nhà cháu nằm mất tiếng rưỡi trên đường cao tốc. Đến lúc bò được thì thấy cả 1 đoạn lan can ở giải phân cách giữa (chỗ giữa đoạn nút giao Đại Xuyên - Pháp Vân) bị tông móp. Đường đông mới thấy sợ ý thức lái xe nhà mình. Xe 4b mà lách, len, chen, vượt như 2b, xe khách thì đánh võng như đường vắng :(

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
E thấy chạy ngoài đường quốc lộ giờ ít thấy xe ngược chiều chủ động cụp cos xuống ợ:(
Lắm lúc e cụp từ khá xa rồi mãi chạ thấy xe ngược chiều cụp cos, e nháy pha cos mãi có thì có xe mới cụp còn có xe cứ kệ luôn :((. Nhất là gặp hàng hiệu ngược chiều thì cứ gọi là phải rà phanh lại thôi chứ chói loá chả nhìn thấy gì nữa hết :(
Cũng tùy trường hợp thôi cụ ợ! Chứ xe nhà em nhiều khi chở quá tải ( xe 5 chỗ toàn đi 6 người nhớn ) *** xe nó xệ xuống thì em có bật cos thì...các cụ vẫn chói mắt ợ :-??. Mong các cụ thông cảm nhé :D

terry

Xe hơi
Trang bị súng nhựa trên xe như thế có sao không các cụ nhỉ?

TVPL

Xe container
Hê hê chai nước hiệu quả nhỉ, em phải học bài này của cụ chủ mới được, nhiều khi đi đường bị chổng pha sau m.í.t khó chịu phết :).
Khi chưa có điều kiện cho vượt, em toàn nháy vài phát xinhan trái báo cho đằng sau biết.
Cái chai lavie của cụ còn không hiệu nghiệm bằng súng phun nước đâu (loại giống K54 y hệt ý). trước e cũng gặp trường hợp như cụ sau khi e mở kính lái giơ khấu súng phun nước ra thế mà nó không giám tiến lại gần e chỉ chạy đằng sau từ đầu Hòa Lạc về đến tận Sơn Tây cơ.
Em bị dọa thế gọi 113 đọc biển số của cụ ngay =))

Chỉnh sửa cuối:

ThanhTungTB

Xe điện
đúng rồi nhièu bọn vô ý thức lắm .E cũng hay gặp bọn này lắm ah.

dreamwater

Xe điện
Hnay hình như là xe công đâm xe con, nhà cháu nằm mất tiếng rưỡi trên đường cao tốc. Đến lúc bò được thì thấy cả 1 đoạn lan can ở giải phân cách giữa (chỗ giữa đoạn nút giao Đại Xuyên - Pháp Vân) bị tông móp. Đường đông mới thấy sợ ý thức lái xe nhà mình. Xe 4b mà lách, len, chen, vượt như 2b, xe khách thì đánh võng như đường vắng :(
Em ko đi đường này, nhưng thằng bạn em từ Nam Định lên bảo 1 chú công ép 1 chú 7 chỗ dí sát vào dải phân cách

Taihoatu

Xe lăn
Chiều hôm qua em cũng đi từ Ninh Bình lên Hà Nội - Có một bác biển 89 đi sau em, xin vượt cũng không rõ ràng mà cứ chạy đằng sau em thỉnh thoảng đá pha một tí, cho đến khi em thoát khỏi cao tốc chỗ bùng binh BigC mới thôi.

Taihoatu

Xe lăn
Em ko đi đường này, nhưng thằng bạn em từ Nam Định lên bảo 1 chú công ép 1 chú 7 chỗ dí sát vào dải phân cách
Có 3 xe bị cụ ợ, Caren đang tít vướng cái mố cầu nên phanh lại Bị xe công đằng sau đâm vào mít dúm đến hơn một nửa đằng sau, Còn chiếc 7 chỗ thì phi vào mít xe cong, em đi đằng sau may mà phanh kịp, Hú vía.