[Thảo luận] Cao tốc Nội Bài: 1 con bò "hạ gục" 4 xế hộp

coolpix8700

Xe ngựa
Sáng sớm nay từ Nội Bài về em cũng thấy mấy con bò đang lững thững trên đường nhưng không thấy con bò đực đâu. Chắc tối qua chúng về sáng nay chúng đi. Làm đường cho bò đi tiện phết. Do được ưu tiên nên xe cộ (kể cả 2B thường không sợ gì cả) đều tránh để nhường đường cho chúng!
(Lúc về đến Âu cơ thấy đoàn xxx dẫn đường với lễ phục trắng hộ tống 1 cái Land Rover không biết đến cầu gặp bò có phải nhường không?)

Chỉnh sửa cuối:

bóng

Xe tải
Cách đây đúng 1 tuần lúc 4h chiều em đi từ Nội bài về cách chân cầu Thăng long 50m cũng gặp 3 con bò nằm giữa đường, cách đó 1 đoạn chỗ gần chân cầu mấy chú xxx vàng cứ đứng để bắt xe chứ ko ra đuổi bò
Họ hàng nhà nó mà,đuổi gì cụ:21:

Okane

Xe container
20, 30m thì cũng chưa an toàn trên đường này đâu cụ ạ, em bị 1 phát ở đường 5 rồi, lơ là tí là mất chục mét ngay, phanh ko kịp đâu nên giờ em cứ giãn xa xa, chú nào thích nhảy vào thì tuỳ, mình lại giãn tiếp :)
30m đang chạy 80 - 90 cây chuối phanh cũng chẳng kịp, nhưng cứ giữ khoảng cách mấy chục mét so với xe trước thì có lẽ chỉ chạy đường.... Hồ Chí Minh :-??

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
em đi qua rồi thì mới xảy ra chung qui là đi ngu, mà cái thằng chăn bò cũng mất dạy nó để 2 con nằm chềnh ềnh làn trong cùng, phong nhanh mới dính còn mấy xe sau lại thích bám mít nhau.

nikenneu

Xe buýt
Đường cao tốc 1B Bắc Ninh thì không có bò chạy trên đường, nhưng toàn những 2b và người đi bộ chui từ bụi cây giải phân cách giữa ra đường nhựa; các bác 4b không quen đường này chỉ có nước phanh cháy lốp; lắm bác vì phanh đột ngột bị xe sau táng vào đuôi tan nát. Anh hùng núp chui ra nhiều nhất đoạn khu công nghiệp Ninh Hiệp và đoạn Phù Chẩn. Đường cao tốc khu vực qua Bắc Ninh lôm côm nhất.

ThanCui

Xe tăng
Cứ tưởng ở quê mới gặp bò đi lang thang trên quốc lộ , bây giờ thì gặp ngay ở cửa ngõ ra vào Thủ Đô , chả hiểu người NN khi đi từ NB về HN họ có suy nghĩ như nào khi thấy bò chạy giữa đường , giữa cầu Thăng Long nhỉ , em hôm nọ đi đón 1 đoàn NN họ thấy bò giữa cầu Thăng Long họ ồ lên như kiểu gặp danh lam thắng cảnh kiệt xuất nào đó

BEBETTA

Xe hơi
Cứ tưởng ở quê mới gặp bò đi lang thang trên quốc lộ , bây giờ thì gặp ngay ở cửa ngõ ra vào Thủ Đô , chả hiểu người NN khi đi từ NB về HN họ có suy nghĩ như nào khi thấy bò chạy giữa đường , giữa cầu Thăng Long nhỉ , em hôm nọ đi đón 1 đoàn NN họ thấy bò giữa cầu Thăng Long họ ồ lên như kiểu gặp danh lam thắng cảnh kiệt xuất nào đó
Hihi, e nghĩ là tại chúng ta cả thôi. Xe máy có đường, oto có đường, người đi bộ có đường. Tại sao không có đường cho Bò đi? Thế nên nó cứ tưởng là tất cả các đường đó đều là của nó nên mới thế chứ ạ :D. Đề xuất làm đường giành riêng cho Bò, có gắn biển hẳn hoi :D :D :D

Furious

Xe điện
Người, bò, xe cộ lộm nhộm chen nhau trên đường nó mới ra dáng VN. Vụ này coi như đen đủi vì chưa có tiền lệ bắt chủ gia súc phải đền hay đi tù.

Furious

Xe điện
Chuyện bình thường. Đợt trước xxx còn phải lùa mãi mới bắt được một con Ferrari trắng trong nội đô nữa là :))

taductoan

Xe điện
Sáng nay em cũng thấy một vụ đúng chỗ đấy và một con bò đang đứng ở làn đường ngược chiều. Em dự lại tại chú này^:)^^:)^^:)^

Mazda_TayBac

Xe buýt
Hihi, e nghĩ là tại chúng ta cả thôi. Xe máy có đường, oto có đường, người đi bộ có đường. Tại sao không có đường cho Bò đi? Thế nên nó cứ tưởng là tất cả các đường đó đều là của nó nên mới thế chứ ạ :D. Đề xuất làm đường giành riêng cho Bò, có gắn biển hẳn hoi :D :D :D
Kụ ơi, những con đường Rùa+Bò nhiều lắm rồi, ứ phải làm riêng nữa đâu, kẻo a # a ý lại đưa vào ngân sách là kụ chít đó

bunbunbun

Xe hơi
ha ha các cụ ấy đen thật, có lần đưa gấu về quê e gặp con bò ... em còi nó mãi mà nó còn chẳng sợ nữa

ke0kul

Xe buýt
đâm phải bò mà GLK cũng bị bẹp thế sao hả các cụ X_X em tưởng thịt bò chỉ dai thôi chứ có cứng đâu=((

AnhTT6

Xe tăng
Lỗi không giữ khoảng cách an toàn với xe đi trước và kg làm chủ tốc độ. Xe Mec thân vỏ cứng chỉ bị nhẹ, các xe sau ăn đòn cũng kha khá các cụ nhỉ!

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Nhưng vẫn là lỗi bám nhau sát quá, luật cũng đã quy định khoảng cách tối thiểu, kể cả cao tốc, thế nhỡ không phải bò mà tự nhiên đèn đường nó đổ thì các ông đâm nhau hết cả lượt à,

Đành rằng bò thì không nên ra cao tốc là đúng rồi, loanh quanh quán ăn thì được

HN_drift

Xe hơi
Nhiều khi em cũng muốn giãn xa xa như cụ nhưng mà các chú cứ nhảy vào mình lại phải giãn tiếp thì ức lắm!
20, 30m thì cũng chưa an toàn trên đường này đâu cụ ạ, em bị 1 phát ở đường 5 rồi, lơ là tí là mất chục mét ngay, phanh ko kịp đâu nên giờ em cứ giãn xa xa, chú nào thích nhảy vào thì tuỳ, mình lại giãn tiếp :)