cao tốc HN ninh bình, đoạn ninh bình nối dài sang tam cốc đã THÔNG

suzu37

Xe container
tốt quá! nhà nhạc phụ Đại nhân nhà em ở NĐ.tks cụ
Họ mới làm một đường nhánh - qua soát vé, rẽ phải, quay đầu lại về phía đường 10.

Phần đường này là một nửa đường vào cao tốc trước đây.

Chí già

Xe tải
Sao em lại chả nhìn thấy biển báo vào đường này nhỉ. Hôm 25/7 em chạy Uông Bí - Nghệ An lối đường 10 mà không biết :((

luckyme

Xe buýt
Có thu phí đoạn mới chưa cụ ????
Cuối đường cao tốc thì nếu theo đường trước đây cụ rẽ phải, còn đi thẳng thì vẫn qua trạm thu phí khác và hiện nay đi được thêm khoảng 7km cao tốc nữa. Sau đó có đường rộng rãi ra ngã tư Tam Cốc. Đi đường này vắng và thoải mái hơn nhiều và vì hiện mới có 1 đoạn nên chưa thấy thu phí thêm. Có thể là dự án khác và chủ đầu tư khác nên chưa biết thế nào. Trước mắt cứ "hưởng thụ" đã cụ ạ ;)).

luckyme

Xe buýt
Sao em lại chả nhìn thấy biển báo vào đường này nhỉ. Hôm 25/7 em chạy Uông Bí - Nghệ An lối đường 10 mà không biết :((
Cuối cao tốc cụ cứ đi thẳng (vẫn có trạm thu phí :D), KHÔNG rẽ phải vào đường trạm thu phí mà cụ quen đi là được.

Chí già

Xe tải
Cuối cao tốc cụ cứ đi thẳng (vẫn có trạm thu phí :D), KHÔNG rẽ phải vào đường trạm thu phí mà cụ quen đi là được.
Em có chạy lối HN về đâu, mà chạy đường 10 lối NĐ sang NB, tầm 4h sáng mà chả thấy cái biển chỉ dẫn lối lên nhập cao tốc rồi đi ra ngã tư Tam Cốc nào cả cụ ah.

nhim bong

Xe tăng
Em cũng đã đi đoạn này hôm 9/7. Nhưng đang phân vân là đoạn qua trạm thu phí đến ngã 3 tam cốc tốc độ cho phép được bao nhiêu nhỉ? Em quan sát mãi mà chẳng thấy biển nội độ hay ngoài nội đô.
Chiều từ Thanh hóa ra thì có thể đi 80km vì đang đi trên quốc lộ 1 tốc độ 80km rẽ phải vào mà không có biển báo thì cho phép đi 80.

luckyme

Xe buýt
Em có chạy lối HN về đâu, mà chạy đường 10 lối NĐ sang NB, tầm 4h sáng mà chả thấy cái biển chỉ dẫn lối lên nhập cao tốc rồi đi ra ngã tư Tam Cốc nào cả cụ ah.
Xin lỗi cụ. Tại cụ chả trích dẫn là cụ hỏi về đường nào chứ cụ đi đường 10 rồi rẽ vào thì em không biết, chắc là mới xong nên chưa cắm biển còn chiều ngược lại thì cứ tới ngã tư Tam Cốc cụ rẽ phải vào là được và theo chỉ dẫn của cụ ở trên về lối rẽ ra đường 10.

luckyme

Xe buýt
Nó thu phí ở chỗ nào cụ?
Giờ tới cuối cao tốc thì sẽ có đường rẽ phải để đi theo hướng ra QL10 rồi rẽ phải vào Tp. Ninh Bình và trạm thu phí vẫn ở chỗ cũ. Ngoài ra, họ mới mở thêm 1 đường nhánh (cụ đi thẳng theo đường màu xanh trên bản đồ của cụ chủ) và họ đặt trạm thu phí mới ở đó. Mức phí vẫn như cũ nhưng cụ được đi thêm khoảng 7 km đường cao tốc nữa sau đó hết đường thì rẽ phải để đi ra hướng ngã tư Tam Cốc. Đường này có nhiều ưu điểm là: đường tương đối rộng, thoáng, không có biển hạn chế tốc độ, còn ít xe biết nên chưa đông nên đi lại dễ dàng hơn so với phải đi vào Tp. Ninh Bình nhiều.