Cao tốc Hà nội thái nguyên đi như thế nào?

tuanzs

Xe container
Hôm nay thì không biết đường lên sao rồi chứ hôm 22 em thấy đầu Ninh Hiệp vẫn chặn bê tông không cho lên, có 1 bác Ỉn cố trèo và kết quả là treo gầm :(

duongphen

Xe tăng
Hôm nay thì không biết đường lên sao rồi chứ hôm 22 em thấy đầu Ninh Hiệp vẫn chặn bê tông không cho lên, có 1 bác Ỉn cố trèo và kết quả là treo gầm :(
Cố kiểu này tốn xiền hơn đi đường vòng.

Bugatti.

Xe buýt
Đá con mèo, chắc là thông xe để lĩnh thưởng sau đó lại đóng lại. Em số đỏ thể nào hôm thông xe chạy thử từ HN về TN thì ko sao, hăm hở bảo mấy thằng bạn hôm sau đi bị chặn nó cứ chửi em mới nhục chứ

Elec

Xe buýt
Giờ các cụ đi Hà Nội - Thái Nguyên có 3 phương án đi tất cả. Em cứ tỉnh điểm đầu Hà Nội là BX Mỹ Đình (vì em làm việc gần đấy :D).
1. Phương án 1.
Các cụ đi theo đường Thăng Long - Nội Bài rẽ ra ngã tư Sóc Sơn đi theo QL3 cũ thẳng tiến Thái Nguyên. Quãng đường này dài khoảng 75km các Cụ đi mất khoảng 1 giờ 45 phút. Đường này đoạn từ Sóc Sơn về đến Sông Công đường xấu, từ Phổ Yên đến Sông Công đang làm đường.
2. Phương án 2.
Các cụ đi đường Thăng Long - Nội Bài qua trạm thu phí Nội Bài các cụ rẽ phải vào QL18 hướng Nội Bài - Bắc Ninh, đi khoảng 17km có lối vào cao tốc Hà Nội - Thái Nguyên mới. Đoạn cao tốc này dài khoảng 48km, đường mới đẹp, phương tiện đi lại ít, chưa có bắn tốc độ nên các cụ có thể tít khoảng 100km/h. Tổng chiều dài quãng đường này khoảng 85km, các cụ đi mất khoảng 1 giờ 30 phút.
3. Phương án 3.
Các cụ đi lên vành đai 3 trên cao hướng về cầu Thanh Trì, qua cầu Phù Đổng khoảng 5km, đến đoạn KCN Ninh Hiệp có lối rẽ vào cao tốc Hà Nội - Thái Nguyên. Đi đường này thì các cụ không bị tắc đường,đoạn cao tốc Hà Nội - Thái Nguyên dài 64 km đi rất sướng. Quãng đường này có tổng chiều dài là 95km, mấy hôm nay em đi vào giờ đi làm buổi sáng một hôm mất 1 giờ 15 phút (tốc độ 110 - 120 km/h đoạn cao tốc) và một hôm mất 1 giờ 20 phút. Sau này đường cao tốc xong toàn bộ sẽ hạn chế tốc độ chắc sẽ mất khoảng 1 giờ 30 phút. Đương này tuy xa nhất nhưng đi thoải mái nhất không lo tắc đường mà cũng tiết kiệm được 10k phí đường :D.
Phuơng án 3 chắc khó rồi, thế phuơng án 2 có bị chặn đoạn nào ko hả các cụ?

batdauhoclai

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi là nếu từ đoạn cầu Đuống rồi rẽ đường Đê Vàng đi ra hướng cầu Phù Đổng thì khi ra đến đoạn cầu Phù Đổng thì có đường dẫn để lên quốc lộ 1 (để đi hướng Lạng Sơn) luôn hay phải đi vòng qua trạm soát vé rồi mới quay lại à? Nhà em ở khu Việt Hưng, em nghĩ có thể đi đường này để ra cầu Phù Đổng rồi từ đó ra cao tốc đi Thái Nguyên. Cảm ơn các cụ

batdauhoclai

Xe buýt
Em vừa đi hôm nay xong. Ngon lành cành đào cụ ạ, qua KCN Ninh Hiệp khoảng 1km thì lên đường dẫn để lên cao tốc luôn

Các cụ update tình hình đoạn cầu Phù Đổng lên cao tốc TN còn bị chặn ko?
Còn đi QL18 nhập vào cao tốc có chặn ko?
Chiều mai nhà em về TN mà ko biết đường xá thế nào (b)

Elec

Xe buýt
Hôm qua e vừa đi QL 18 ra đây, ngon lành cành đào ko vấn đề gì ah.

Chỉ có điều các cụ cẩn thận mấy chỗ đoàn đường lên với nhập nó cũng lòng vòng như đoạn đường 1 Pháp Vân ko để ý lạc đường luôn.

agrimeco

Xe lăn
Em vừa đi hôm nay xong. Ngon lành cành đào cụ ạ, qua KCN Ninh Hiệp khoảng 1km thì lên đường dẫn để lên cao tốc luôn
Qua Ninh hiệp là rẽ cao tốc phóng 1 lèo luôn phỏng ạ? Em hóng xem còn ý kiến gì nữa không vì sắp tới em cũng đi TN 1 chuyến.

VRX400

Xe tải
Em vừa làm chuyến HN-TN đi về trong ngày hôm qua xong.
1. Nhà em ở Xuân THủy, đi theo cầu Thăng Long, qua trạm soát vé Nội Bài lập tức rẽ phải lên đường 18 đi Quảng Ninh (Các bác không để ý là chạy quá ngay nhé, soát vé xong là rẽ luôn).
2. Từ trạm soát vé đi 7km là thấy đường xuống QL3 cũ, đi tiếp 7km nữa là gặp đường QL3 mới (cách thị trấn Chờ - Bắc Ninh khoảng 5km), các cụ rẽ phải theo bảng chỉ dẫn là lên cao tốc HN-TN. chạy một mạch 50km là đến TP Thái Nguyên.
Tổng tgian em đi mất 1h30p, toàn duy trì tốc độ theo quy định, không lúc nào quá 80km/h.Tổng quãng đường về đến nhà em là 87km.
Tối em đi xuống thì cũng dễ nhận biết vì có bảng chỉ dẫn và thực tế qua đất Sóc Sơn thì chỉ còn đoạn nút giao này thôi, chắc chắn thì các cụ cứ ktra đồng hồ được khoảng 45 - 50km mà gặp nút giao thì chính là nó.

tuanzs

Xe container
Em vừa làm chuyến HN-TN đi về trong ngày hôm qua xong.
1. Nhà em ở Xuân THủy, đi theo cầu Thăng Long, qua trạm soát vé Nội Bài lập tức rẽ phải lên đường 18 đi Quảng Ninh (Các bác không để ý là chạy quá ngay nhé, soát vé xong là rẽ luôn).
2. Từ trạm soát vé đi 7km là thấy đường xuống QL3 cũ, đi tiếp 7km nữa là gặp đường QL3 mới (cách thị trấn Chờ - Bắc Ninh khoảng 5km), các cụ rẽ phải theo bảng chỉ dẫn là lên cao tốc HN-TN. chạy một mạch 50km là đến TP Thái Nguyên.
Tổng tgian em đi mất 1h30p, toàn duy trì tốc độ theo quy định, không lúc nào quá 80km/h.Tổng quãng đường về đến nhà em là 87km.
Tối em đi xuống thì cũng dễ nhận biết vì có bảng chỉ dẫn và thực tế qua đất Sóc Sơn thì chỉ còn đoạn nút giao này thôi, chắc chắn thì các cụ cứ ktra đồng hồ được khoảng 45 - 50km mà gặp nút giao thì chính là nó.
Tin vui rồi, mai em đi TN sớm :)

orion101

Xe tải
Giờ các cụ đi Hà Nội - Thái Nguyên có 3 phương án đi tất cả. Em cứ tỉnh điểm đầu Hà Nội là BX Mỹ Đình (vì em làm việc gần đấy :D).
1. Phương án 1.
Các cụ đi theo đường Thăng Long - Nội Bài rẽ ra ngã tư Sóc Sơn đi theo QL3 cũ thẳng tiến Thái Nguyên. Quãng đường này dài khoảng 75km các Cụ đi mất khoảng 1 giờ 45 phút. Đường này đoạn từ Sóc Sơn về đến Sông Công đường xấu, từ Phổ Yên đến Sông Công đang làm đường.
2. Phương án 2.
Các cụ đi đường Thăng Long - Nội Bài qua trạm thu phí Nội Bài các cụ rẽ phải vào QL18 hướng Nội Bài - Bắc Ninh, đi khoảng 17km có lối vào cao tốc Hà Nội - Thái Nguyên mới. Đoạn cao tốc này dài khoảng 48km, đường mới đẹp, phương tiện đi lại ít, chưa có bắn tốc độ nên các cụ có thể tít khoảng 100km/h. Tổng chiều dài quãng đường này khoảng 85km, các cụ đi mất khoảng 1 giờ 30 phút.
3. Phương án 3.
Các cụ đi lên vành đai 3 trên cao hướng về cầu Thanh Trì, qua cầu Phù Đổng khoảng 5km, đến đoạn KCN Ninh Hiệp có lối rẽ vào cao tốc Hà Nội - Thái Nguyên. Đi đường này thì các cụ không bị tắc đường,đoạn cao tốc Hà Nội - Thái Nguyên dài 64 km đi rất sướng. Quãng đường này có tổng chiều dài là 95km, mấy hôm nay em đi vào giờ đi làm buổi sáng một hôm mất 1 giờ 15 phút (tốc độ 110 - 120 km/h đoạn cao tốc) và một hôm mất 1 giờ 20 phút. Sau này đường cao tốc xong toàn bộ sẽ hạn chế tốc độ chắc sẽ mất khoảng 1 giờ 30 phút. Đương này tuy xa nhất nhưng đi thoải mái nhất không lo tắc đường mà cũng tiết kiệm được 10k phí đường :D.
Cháu vodka cụ rồi đới. Rất cụ thể và chi tiết.

batdauhoclai

Xe buýt
Nhà em ở khu Việt Hưng. Em đi qua cầu Đuống là rẽ phải luôn theo đường đê về hướng cầu Phù Đổng, gặp quốc lộ 1A thì rẽ phải đi vòng lại tầm 3km, qua cầu Phù Đổng thì vòng lại để đi về hướng Lạng Sơn. Sau đó qua Khu Công nghiệp Ninh Hiệp tầm 1km thì có đường dẫn để lên cao tốc quốc lộ 3 mới. Chạy một lèo là đến Thái Nguyên, tổng thời gian 1 tiếng 5 phút. Hà hà

QuangDuong304

Xe buýt
Cắt qua đường 1 đoạn Ninh Hiệp Cụ nhé. Em vừa đi rất ổn. Giảm 50% time nếu đi đúng tốc độ
Em thấy có 4 nút giao: ql1 - bắc ninh - sóc sơn - phổ yên

Tuanndkt59

Xe tải
Cảnh báo các cụ là xxx đã bắt đầu có trên đường cao tốc TN - HN rồi nhé

3077

Xe container
Em vừa đi sáng nay thấy nhiều chỗ cắm hạn chế 60 lắm, chạy đúng thì cũng hơi chậm mà chả có vướng j cũng 60

nhadatuytin

Xe container
Cắt qua đường 1 đoạn Ninh Hiệp Cụ nhé. Em vừa đi rất ổn. Giảm 50% time nếu đi đúng tốc độ
Em thấy có 4 nút giao: ql1 - bắc ninh - sóc sơn - phổ yên
chuẩn dồi ạ...
trước em đi TN tầm 3h..
giờ đi mất 1,5h thôi...

Elec

Xe buýt
Em vừa đi sáng nay thấy nhiều chỗ cắm hạn chế 60 lắm, chạy đúng thì cũng hơi chậm mà chả có vướng j cũng 60
Đường trống không, cả đường có mỗi xe mình nên e cũng chả giảm tốc độ vì xxx cũng chả có chỗ nấp mà bắn trộm mình dc cụ ah

Chỉnh sửa cuối:

3077

Xe container
Vâng em đi taxi nên chả dám xui liều, nhỡ bắn thì chả biết nói thế nào :)) chứ các xe khác vượt xe em ầm ầm

vuongminhgian

Xe buýt
Em vừa đi thám thính về. Phía đông Hà nội đi cầu Vĩnh tuy sau đó rẽ về phía Hải phòng, đến chỗ đường trên không thì rẽ lên đi khoảng 3km về phía Bắc ninh thì có đường rẽ vào Cao tốc Thái nguyên Hà nội. Chúc các bác ăn tết vui vẻ, đi an toàn.