[Thảo luận] Cao tốc Hà Nội Bắc Giang.

o_to_ghe

Xe buýt
Mà thu phí 1 chiều nhể? đầu bắc giang làm gì có xây trạm đâu, chỉ xây ở chỗ gần Vsip thôi. E đi đầu bg thoải mái chả cần gì ?

kubi82

Xe điện
Ở đây ko có biển phân làn 412 cụ nhé. Cái làn trong cùng là làn dừng khẩn cấp hoạc là lề đường theo quy chuẩn 41. Xe máy đi hai làn trong cùng bên trái là đúng luật.
vậy mà công an vẫn bắt đó cụ trích từ comment trên mạng :
''
Ninh Đào Văn

hôm nay mình đi trên đoạn ninh hiệp hà nội .mình đi vào làn giữa bị công an phạt. họ bắt đi vào làn trong cùng trong khi nếu đi vào làn đó bắt buộc phải đè lên vạch sơn liền. họ đúng hay mình đúng ''

Nguyentrungssbg

Xe tải
vậy mà công an vẫn bắt đó cụ trích từ comment trên mạng :
''
Ninh Đào Văn

hôm nay mình đi trên đoạn ninh hiệp hà nội .mình đi vào làn giữa bị công an phạt. họ bắt đi vào làn trong cùng trong khi nếu đi vào làn đó bắt buộc phải đè lên vạch sơn liền. họ đúng hay mình đúng ''
Cái này công an bắt láo nhé. Đến cụ Ninh Đào Văn còn ko biết mình đúng hay sai thì đương nhiên xxx bắt thóp rồi

nguyen nghiep

Xe container
E cũng muốn cấm xe máy ở đây, vì xe máy đa phần đi rất nhiễu. Nhưng đoạn từ Cầu Như nguyệt xuống Hà nội chưa có làm đường ven như Bắc giang thì cấm kiểu gì nhỉ?
Em không có tiền mua ô tô, nhưng ai nhiễu có pháp luật giải quyết. Còn nói theo kiểu cụ thì em muốn nó thu phí ô tô trên đường này thật cao cho các cụ sáng mắt ra ạ!
Giải quyết theo kiểu XHCN, lửng lơ, không triệt để! =))=))=))

kubi82

Xe điện
Cụ đã chả hiểu biết luật lại cứ hay phát biểu, làm người dân hoang mang!
Cụ chỉ cho em làn nào của ô tô mà xe máy không được đi đi ạ!
ý em là ở đó công an bắt lỗi đó với xe máy nhé còn khộg liên quan đến hiểu luật hay không nhé.

nguyen nghiep

Xe container

Ô TÔ PRO

Xe máy
Các cụ cho cháu hỏi. Cháu nghe nói cao tốc Hà Nội - Bắc Giang từ 1.4.2016 cấm 2b có đúng không ạ. Cụ nào có thông tin chính xác không ạ. Cháu cám ơn.
Cụ nghe thông tin ở đâu vậy ạ? Sáng nay em vẫn qua đó mà

nguyen nghiep

Xe container
Các cụ cho cháu hỏi. Cháu nghe nói cao tốc Hà Nội - Bắc Giang từ 1.4.2016 cấm 2b có đúng không ạ. Cụ nào có thông tin chính xác không ạ. Cháu cám ơn.
Cụ cứ đi đi, bao giờ đến điểm rẽ vào mà có biển cấm thì lúc đó mới là cấm. Chưa nhìn thấy thì cứ đi, em bi giờ hàng ngày vẫn đang đi!

thuong_dentis

Xe tăng
Em không có tiền mua ô tô, nhưng ai nhiễu có pháp luật giải quyết. Còn nói theo kiểu cụ thì em muốn nó thu phí ô tô trên đường này thật cao cho các cụ sáng mắt ra ạ!
Giải quyết theo kiểu XHCN, lửng lơ, không triệt để! =))=))=))
Khổ lắm cụ ạ, pháp luật ở VN mình thế nào cụ biết rồi đấy. Có thể cụ ít đi lại thường xuyên trên đó, xe máy lấn làn là chủ yếu rất nguy hiểm. Còn thu phí thì chung của xã hội rồi em ko bàn.

hoangminh3B

Xe tăng
Khi nào có biển cấm thì các cụ xe máy sẽ bị cấm đi, các cụ đi oto chuẩn bị thêm tí tiền

nguyen nghiep

Xe container
Khổ lắm cụ ạ, pháp luật ở VN mình thế nào cụ biết rồi đấy. Có thể cụ ít đi lại thường xuyên trên đó, xe máy lấn làn là chủ yếu rất nguy hiểm. Còn thu phí thì chung của xã hội rồi em ko bàn.
Cụ ạ! Em ngày nào cũng đi Gia Lâm <----> Bắc Ninh. Đường này không phân "làn phương tiện" mà "phân làn tốc độ" từ 60-90 km/h. thế nên xe máy đi làn nào cũng được, không lấn làn của xe nào Cụ nhé!
Còn pháp luật Việt Nam Cụ nói "như thế nào" em chẳng biết gì cả! :D

du cong nam

Xe máy
Vâng cám ơn các cụ. Hôm nọ cháu đọc báo mạng có bài viết nói 1.4 cấm 2b đường đó nên lâu rồi không đi hơi lăn tăn. Chiều nay nhà cháu về quê đi 2b qua đó nên hỏi các cụ như vậy cho chắc. Công nhận đường này từ Hà Nội về Bắc Ninh có chốt xxx chuyên bắt 2b đi làn giữa. Chắc thứ 2 quay ra nhà cháu lại được các xxx toét cho xem vì cháu toàn đi làn giữa cùng 4b ( mặc dù nguy hiểm nhiwng đúng luật là vậy phải không các cụ ). Hôm trước xxx ra toét xe cháu nhưng gần tới nơi lại vẫy đi cháu không hiểu tại sao. Nhà cháu 2b thôi.

Nguyentrungssbg

Xe tải
Vâng cám ơn các cụ. Hôm nọ cháu đọc báo mạng có bài viết nói 1.4 cấm 2b đường đó nên lâu rồi không đi hơi lăn tăn. Chiều nay nhà cháu về quê đi 2b qua đó nên hỏi các cụ như vậy cho chắc. Công nhận đường này từ Hà Nội về Bắc Ninh có chốt xxx chuyên bắt 2b đi làn giữa. Chắc thứ 2 quay ra nhà cháu lại được các xxx toét cho xem vì cháu toàn đi làn giữa cùng 4b ( mặc dù nguy hiểm nhiwng đúng luật là vậy phải không các cụ ). Hôm trước xxx ra toét xe cháu nhưng gần tới nơi lại vẫy đi cháu không hiểu tại sao. Nhà cháu 2b thôi.
Em thì em cứ đi làn giữa thui. Đi gọn gọn vào phía bên phải là đc. Chứ e chả đi làn bên phải bao giờ. Vì đoạn đó thỉnh thoảng có dân hay đứng bắt xe chô ninh hiệp. Hoặc mấy chị mua hàng đứng chờ xe. Nguy hiểm hơn đi làn giữa. Mà mình đi làn giữa đúng luật. Xxx vẫy xuống tranh luận lúc là đi. Vì xxx ko bắt đc lỗi sai làn ở đây

nguyen nghiep

Xe container
Em thì em cứ đi làn giữa thui. Đi gọn gọn vào phía bên phải là đc. Chứ e chả đi làn bên phải bao giờ. Vì đoạn đó thỉnh thoảng có dân hay đứng bắt xe chô ninh hiệp. Hoặc mấy chị mua hàng đứng chờ xe. Nguy hiểm hơn đi làn giữa. Mà mình đi làn giữa đúng luật. Xxx vẫy xuống tranh luận lúc là đi. Vì xxx ko bắt đc lỗi sai làn ở đây
Em toàn đi làn bên phải (làn dừng đỗ khẩn cấp), nếu có chướng ngại vật thì mới đi ra làn giữa. Thấy các bác ô tô phóng máu em cũng sợ.
Nói chung, cụ đi xe máy làn nào cũng được (đúng) hết, xxx chẳng thể phạt "sai làn" được mờ!

Wagon902.86

Xe hơi
Để thu dc xèng thì trước sau gì nó cũng tìm cách đuổi 2b ra . Hôm rồi cháu đi 2b Bắc ninh thấy xxx bắt đoạn rẽ Từ sơn 2b khá đông kg hiểu tại sao.
có cụ nào đi 2 bánh ở đoạn qua cầu phú đông chú ý, xe 2 bánh phải đi vào trong vạch sơn liền nếu không bị bắt lỗi sai làn

nguyenx

Xe điện
có cụ nào đi 2 bánh ở đoạn qua cầu phú đông chú ý, xe 2 bánh phải đi vào trong vạch sơn liền nếu không bị bắt lỗi sai làn
Cái này các cụ tìm hiểu kỹ nhé,4b cháu cũng chỉ phải quy lỗi"kg tuân thủ biển báo,vạch kẻ dg".Mất tiền khi mình phạm luật OK nhưng đừng để bị mất tiền oan.

Nguyentrungssbg

Xe tải
Cụ đã bị xxx vợt chưa. Xxx hay vợt 2b đi làn giữa. Và sẽ doạ đi sai làn. Ai ko hoểu thì xin rồi đưa tiền xxx. Chứ đường này em chưa thấy xxx viết biên bản là sai làm bao giờ. Toàn bảo giảm lỗi nhẹ. Đấy là xxx tự cứu mình. Chứ đường đó ko phân làn cứ theo luật mà đi. Ngày nào e cũng đi cái đường này. Và toàn đi làn giữa, gặp xxx suốt