[Funland] Cao tốc Đà Nẵng - Quảng Ngãi bung bét

Tiger Hunter

Xe container
Đang định hướng vào chỗ Toàn tuyến chỉ có 70m2/3,1 triệu m2 bị hư hỏng mặt đường, bị ổ gà. Còn vấn đề tại sao vừa đưa vào sử dụng đã hỏng thì còn chờ chỉ đạo :))

Hoang Tung 25

Xe tải
Nhà cháu có tung tin thất thiệt đâu, bọn nào làm cũng thế thôi. Lỗi là do chủ ĐT cùng với cả ban bệ tư vấn, giám sát mà làm ăn như vậy!

Thằng tung cẩu chỉ 1 mảng nhỏ trong đó thôi, nhưng cũng nên chỉ mặt điểm danh cùng với Tuần Lộc của lão hói và thèng trường..
Em nghĩ chắc cụ chỉ nghe tin đồn rồi nói lại. Tung cẩu ở dự án này trúng hẳn 1 gói chứ không phải chỉ một mảng nhỏ. Gói của tung cẩu là gói đến thời điểm này có mặt đường tốt nhất. Em ghét TQ nhưng cũng phải nói công bằng. Người Việt mình ghét TQ sẵn nên chỉ cần 1 vài người như cụ là tất cả sẽ lại chửi TQ trong khi thực tế lại là mấy ông VN làm ăn bố láo.

Ngonghinh

Xe tăng
Nhà cháu dự là đoạn dây kinh nghiệm sẽ đc rút ra, đơn vị thi công khắc phục chỗ ổ gà và rút kn sâu sắc. Sau đó tất cả cùng họp rút kinh nghiệm, nghiệm thu, nhận... và bắt tay hể hả ra về ạ.

HaPhuong6789

Xe đạp
Vec bây giờ rất thối nát. Ngày xưa đang rất ngon. Nhưng vì cơ cấu một số thằng *** có tâm lãnh đạo lên giờ nó mới vậy. Để thằng cha Trần Văn Bát lên làm tổng giám đốc nó phá thôi rồi. Thằng giám đốc ban qlda mới lên báo phát biểu là em thằng thứ trg bộ gtvt. *** có kinh nghiệm làm cầu đường lên làm giám đốc. Nói chung hỏng rồi.

Nhu An

Xe tải
Cái gian lận hệ thống này ko bao giờ hết đc.
Chỉ còn cách xóa đi làm ván mới
Thói tham nhũng, gian lận, bớt xén... đâu phải mới có từ mười mấy - hai mươi năm nay mà nó đã có từ lâu lắm rồi. Sau ngày giải phóng miền nam 30/4/1975 khoảng 1 tháng đã nghe được câu vè của người dân ngoài Bắc truyền vào: "Mỗi người làm việc bằng 2 để cho cán bộ mua xe, mua đài". Xe lúc đó là xế độp Phượng Hoàng, đài là radio, cán bộ vừa chạy xe vừa đeo vừa mở loa oang oang ngoài đường.

Sondaubang

Xe tăng
Thể thượng thư đâu rồi?
Sự vụ như này lại đẩy thị lang đi giải quyết là ngốc rồi, hoặc là đã ăn tiền nên ngậm tăm hoặc bất tài không biết xử lý tình huống.
Đợt trước hắn cũng đi thị sát, có phê phán chất lượng mặt đường kém (không bằng phẳng), giờ mà xuất hiện quát nhặng lên, trảm vài chú có lẽ uy tín còn vợt được tý...bọt.

black sky

[Tịch thu bằng lái]
Thói tham nhũng, gian lận, bớt xén... đâu phải mới có từ mười mấy - hai mươi năm nay mà nó đã có từ lâu lắm rồi. Sau ngày giải phóng miền nam 30/4/1975 khoảng 1 tháng đã nghe được câu vè của người dân ngoài Bắc truyền vào: "Mỗi người làm việc bằng 2 để cho cán bộ mua xe, mua đài". Xe lúc đó là xế độp Phượng Hoàng, đài là radio, cán bộ vừa chạy xe vừa đeo vừa mở loa oang oang ngoài đường.
Cụ nhớ nhỉ, vậy là có nền tảng vững chắc, thâm niên lâu dài trong nghành công nghiệp tham nhũng rồi hả cụ

Tueminh2626

Xe điện
Ở nước ngoài Bộ trưởng từ chức hoặc cách chức rồi.Hiện nay cơ cấu tổ chức ông to thì không dám và khó làm mạnh tay với cấp dưới vì sợ mất phiếu, hoặc sợ nó lật mình, vì chính mấy ô dưới đó cầm trong tay lá phiếu vừa bên Đảng, vừa bên QH, HĐND vừa đá bóng vừa thổi đến hai còi.Ông dưới thì sợ ông to ko đề bạt, bổ nhiệm, cất nhắc mình, cuối cùng toàn là kiểm điểm nghiêm túc rút kinh nghiệm sâu sắc. Bên các nước phát triển sao nó cho Bộ trưởng nghỉ đơn giản không ngại ngùng vì dù cả họ hàng hang hốc bạn bè nhà ông thì cũng chỉ chiếm tỷ lệ 1/ vài triệu trong đó ông UVTW anh em chiến hữu bạn bè thì cũng cả 10/200 hoặc vài chục trên hơn 600 ĐBQH, nên làm không khéo chính mình bị vạ như cụ LKP trước đây.

rx8nz

Xe buýt
Xe ôm đồn sắp thay đổi nhân sự bộ gtvt. Đồng chí gd 8x này là cháu đồng chí ngược với west.

Nhu An

Xe tải
Cụ nhớ nhỉ, vậy là có nền tảng vững chắc, thâm niên lâu dài trong nghành công nghiệp tham nhũng rồi hả cụ
Khổ quá em lại là nạn nhân đây, kinh doanh lãi chả bao nhiêu, đôi lúc phải bù tiền túi nhưng mà phải chịu hạch sách, moi móc đủ điều. Ngành của em có 7 cơ quan quản lý và kiểm tra bác ơi.

black sky

[Tịch thu bằng lái]
Khổ quá em lại là nạn nhân đây, kinh doanh lãi chả bao nhiêu, đôi lúc phải bù tiền túi nhưng mà phải chịu hạch sách, moi móc đủ điều. Ngành của em có 7 cơ quan quản lý và kiểm tra bác ơi.
Vậy cụ là đại ca rồi, nếm bo bo, ăn rau lang, cơm độn sắn, mì ống liên xô.... đủ cả.
Hồi đó em còn nhỏ ạ

Tlbmm

[Tịch thu bằng lái]
Xe ôm đồn sắp thay đổi nhân sự bộ gtvt. Đồng chí gd 8x này là cháu đồng chí ngược với west.
Vậy là West lộn đầu đít sắp thành củi hả cụ, tay Thể cũng nên cho nghỉ

HaPhuong6789

Xe đạp
Thay giờ chỉ thay mỗi chế độ. Còn vẫn chế độ này thằng nào cũng giống nhau

scud122

Xe tăng
VEC trước đây điều hành quản lý dự án tương đối ổn. Bắt đầu sập sệ khi đưa anh Ktt lên làm TGD.
Em nghĩ phàm dã là Chủ đầu tư các cao tốc thế này TGĐ phải là ng có nghề mới điều hành dc ong Tám KTT trc ở VINACONEX bật bãi đây mà

Matizcoi

Xe cút kít
Dấu hiệu quá rõ thế này mà ủy ban kiểm tra trung ương ko vào, rồi chuyển công an khởi tố cho vài chục cái án tiêm thuốc đi. 40 nghìn tỉ mà làm như củ kẹc, tiền của dân mà coi như vỏ hến, con cháu sau này vừa phải trả nợ cho bọn chóa vừa phải sửa đi sửa lại cái của nợ này mấy đời mới hết. Cái đường này thì tai tiếng lâu rồi, a Thể mà ngậm miệng ăn tiền vụ này thì anh cũng bay sớm.
Ai nói cụ tiền dân thế :D

scud122

Xe tăng
Ngu đầu tiên là thằng Thành GĐ DA, phát biểu với báo chí thế bị ăn đánh hội đồng giờ nó mới bung bét ra. Biết sai, biết thối thì nhận cmnr đi mà ép Nhà thầu nó sửa đang trong thời gian bảo hành, k ép dc nó thì VEC tịch thu tiền bảo lãnh của nó thuê thằng khác sửa. Sai rõ như ban ngày đi đổ cho mưa với tải trọng, lưu lượng 6.000 xe/ ngày,.....đã ăn thua gì với mấy tuyến QL 1: Pháp Vân Giẽ: 45.000 xe, HN-BG: 35.000 xe mà nó có hỏng đâu. Túm lại ngu thì chết.

bentley8

Xe điện
Tiền vốn đối ứng, tiền vay JICA hay định chế tài chính QT cũng là nhân danh chính phủ đi vay, nhân dân và con cháu nhân dân sau này phải trả thì ko là của dân thì là gì. Tiêm hết bọn này chưa hết tội
Ai nói cụ tiền dân thế :D

Matizcoi

Xe cút kít
Tiền vốn đối ứng, tiền vay JICA hay định chế tài chính QT cũng là nhân danh chính phủ đi vay, nhân dân và con cháu nhân dân sau này phải trả thì ko là của dân thì là gì. Tiêm hết bọn này chưa hết tội
Ơ sao đi đường í lại phải nộp phí hở cụ?