[Thảo luận] Cao tốc Cầu Giẽ - Ninh Bình không cho đỗ để đi t..è đâu nhé!

agrimeco

Xe lăn
Hazz... sáng kiến như nhà bác này thì có ngày ra hết cả quần ạ...:P
Các bác rất thiếu sáng kiến. Trước khi tè em toàn bật 4 xi nhan, lật nắp capo lên, mở cái tam giác phản quang màu vàng ra dựng ở đýt xe. Nói thật chứ làm như thế thì các bác có ị ngay tại chỗ cũng được :))

xe_kutkit

Xe hơi
KHổ thân cụ chủ thớt quá.
Em cũng hay mắc cái bệnh "đ á i đường" mới khổ chứ.

ozzfan

Xe tải
Nếu em nhớ không nhầm thì hồi đầu lập cái dự án này VEC luôn khoe là đường cao tốc hiện đại nhất VN, trên đường sẽ có các trạm dừng nghỉ để ăn uống, vệ sinh (giống như Mỹ đới). Em chưa đi tuyến này lần nào, thế hoá ra là không có như thiết kế ban đầu à!!!

troc

Xe tăng
Cụ thế là còn may đấy. Ở chỗ em á, tè bậy là cắt... Có hẳn qui định đc viết lên tường :D

cuongdt86

Xe tăng
Hehe, tại cụ xả k đúng chỗ đấy! Lần sau ráng nhịn tí nữa cụ nhé!

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Báo cáo các cụ là đường CG-QL21 cấm dừng dỗ toàn tuyến ạ! Các chỗ phình ra có gạch chéo là đầu cống mở rộng cho giai đoạn 2 nếu không sau này mở rộng sẽ phải nối cống. Thứ hai là hiện tại mới khai thác 20km nên trong đó chưa có trạm dừng nghỉ. Thứ 3 là các cụ vẫn được phép dừng đỗ khẩn cấp khi xe hư hỏng trên làn dừng xe khẩn cấp (lái, ị không tính khẩn cấp ạ he he!). Quy định không dừng đỗ trên đường cao tốc là hoàn toàn hợp lý các cụ ạ vì thiết kế nó chạy 120 nên khó nói trước lắm! Các cụ cũng nên chấp hành vì để đảm bảo an toàn cho chính các cụ và người khác mà thôi. Xe tuần tra sẽ thường xuyên đi tuần 24/24 và đầu tiên là nhắc nhở các cụ nếu không chấp hành sẽ chụp ảnh, quay phim (trên xe có tích hợp camera) và gửi xxx xử lý! Các cụ có phản ảnh gì thì cứ phản ảnh em sẽ tiếp thu và xử lý!

chungt

Xe buýt
Không dừng được cho tỉ lệ mắc bệnh ĐÁI ĐƯỜNG ở VN giảm bớt cụ ợ ;))

Just.a.second

Xe buýt
Báo cáo các cụ là đường CG-QL21 cấm dừng dỗ toàn tuyến ạ! Các chỗ phình ra có gạch chéo là đầu cống mở rộng cho giai đoạn 2 nếu không sau này mở rộng sẽ phải nối cống. Thứ hai là hiện tại mới khai thác 20km nên trong đó chưa có trạm dừng nghỉ. Thứ 3 là các cụ vẫn được phép dừng đỗ khẩn cấp khi xe hư hỏng trên làn dừng xe khẩn cấp (lái, ị không tính khẩn cấp ạ he he!). Quy định không dừng đỗ trên đường cao tốc là hoàn toàn hợp lý các cụ ạ vì thiết kế nó chạy 120 nên khó nói trước lắm! Các cụ cũng nên chấp hành vì để đảm bảo an toàn cho chính các cụ và người khác mà thôi. Xe tuần tra sẽ thường xuyên đi tuần 24/24 và đầu tiên là nhắc nhở các cụ nếu không chấp hành sẽ chụp ảnh, quay phim (trên xe có tích hợp camera) và gửi xxx xử lý! Các cụ có phản ảnh gì thì cứ phản ảnh em sẽ tiếp thu và xử lý!
Lâu lắm mới lại thấy bác KHUU xuất hiện, kính chào bác! Bác xem giúp anh em xem thế nào chứ đường cao tốc mà lại phân làn xe con với xe tải là sao bác? Xe con chen nhau đi vào làn trái trong khi làn phải bỏ trống; rồi là xe con không nhường đường vì sợ chuyển qua làn phải sẽ bị xxx vợt. Hệ lụy của việc không nhường nhau này là một nét rất xấu trong văn hóa giao thông. Các tuyến đường đã gây tranh cãi nhiều là đường 5, đường 1 và cả PV-CG nữa.

Becoi

Xe hơi
Em thấy cụ giải thích có vẻ chuẩn.
Tại em thấy đường thì rộng, xe thì ít, mình đỗ sát vào lề với mục đích duỗi chân duỗi cẳng. Khổ cái ở bên đường thì cánh đồng lúa thẳng cánh cò bay, trời quá đẹp không nắng không mưa đâm nổi hứng cứ tự nhiên thoải mái, ai dè...
vụ này em phải xin trợ giúp 50-50 cho lỗi biển cấm đỗ.

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Lâu lắm mới lại thấy bác KHUU xuất hiện, kính chào bác! Bác xem giúp anh em xem thế nào chứ đường cao tốc mà lại phân làn xe con với xe tải là sao bác? Xe con chen nhau đi vào làn trái trong khi làn phải bỏ trống; rồi là xe con không nhường đường vì sợ chuyển qua làn phải sẽ bị xxx vợt. Hệ lụy của việc không nhường nhau này là một nét rất xấu trong văn hóa giao thông. Các tuyến đường đã gây tranh cãi nhiều là đường 5, đường 1 và cả PV-CG nữa.
Em giờ bị đuổi việc không còn là công chức nữa vì tội tham gia với bọn OF (J/k) nên chỉ còn phụ trách mỗi đoạn CG-NB này thôi ạ! Mong các cụ thông cảm!

SốtVirút

Xe tăng
Bài này đúng nghĩa của box kinh nghiệm

QAZ

Xe container
Nếu em nhớ không nhầm thì hồi đầu lập cái dự án này VEC luôn khoe là đường cao tốc hiện đại nhất VN, trên đường sẽ có các trạm dừng nghỉ để ăn uống, vệ sinh (giống như Mỹ đới). Em chưa đi tuyến này lần nào, thế hoá ra là không có như thiết kế ban đầu à!!!

Vì chưa có chỗ dừng chân ăn uống nên cũng chưa cần ỉa *** làm gì cả

Why_Me

Xe buýt
Thể cụ bị xxx vịn là lỗi dừng không đúng nơi quy định hay lỗi tè ợ!:D

yenbn23

Xe hơi
:P
Em cũng thấy thế mà, thiết kế hẳn chỗ rộng rãi để đỗ mà, có thể đỗ khẩn cấp để sửa xe cũng có thể sửa cái khác mà: máy của mình chẳng hạn cụ ạ! :-?
Có khi nào xxx lại bắt lỗi "đè tường - tè đường"không các cụ nhỉ

anhtho

Xe ngựa
Vẫn có mấy chỗ phình ra đó. Nhưng theo em, việc gì phải dừng lại vì đoạn đó có 30 km thôi, vả lại đang đi 100, dừng lại ngại lắm. Cứ ra tới chỗ soát vé đầu Phủ Lý, có cả mấy khu đất trống cho các cụ hái hoa.

nolovetoday

Xe tải
Không phải là không có, mà là vì các bác ấy màng về nhà của các bác ấy rồi. :))

KunBoy

Xe buýt
2 chỗ này mà không đặt nhà xí thì khai phải biết

Lạc hậu như bên Trung Quốc họ cũng không *** bậy dọc đường mà kiểu gì cũng dừng ở cây xăng
Chuẩn ợ, mấy thằng khựa nó văn minh hơn mềnh, trước e đi cùng 3 thằng, đi vệ sinh dọc đường là cứ phải vào cây xăng, còn ăn uống gì đó mà có bao bì nylon là ăn xong nó cầm trên tay khư khư luôn, lúc nào có thùng rác mới bỏ :-B

Thanhz

Xe tăng
2 chỗ này mà không đặt nhà xí thì khai phải biết

Lạc hậu như bên Trung Quốc họ cũng không *** bậy dọc đường mà kiểu gì cũng dừng ở cây xăng
Các cụ cứ vui tính. Đoạn này mới có 20km các cụ dự là đặt mấy cái nhà vệ sinh ợ. Bên tây họ phổ biến cung đường khoảng 50km nghĩa là khoảng 50km thì có trạm dừng nghỉ, xăng xe, nhập xuất etc em dự là thế.
Em đi Hà Nội - Thanh Hóa 150km dừng một lần; trước khi xuất phát lùa F1, F2, F-1, F-2, vợ cả, vợ lẽ ... vào chỗ xả hàng hết ợ.