Cao su hạn chế giảm xóc

Fiat_ELX

Xe điện
Dear các bác, hôm trước bảo dưỡng xe tại Mê kông Thanh trì, các bác kỹ thuật nói là 2 cao su hạn chế giảm xóc bị hỏng, cần phải thay, giá là 300K 1 chiếc. Tổng thiệt hại là 600K cho 2 bên, tôi nhìn 2 cao su mới thấy rất bình thường, không có gì là mang tính công nghệ cao gì, thế mà đắt kinh, nhưng chót mang xe xuống rồi nên phải thay. Bác nào có kinh nghiệm có thể mua ngoài loại này, xin chỉ giúp. Có thể mua dự phòng, khoảng vài vạn km thì thay luôn.
Cám ơn các bác nhiều.

pvc

Xe buýt
cái này hình như đã có bác nói rồi hay sao ý, nhiều khi mình phải trả tiền cho nhưng thứ không nhìn thấy bằng mắt thường được, thế mới đau
Hàng của Fiat hình như không có bán ngoài bác ạ, bác thử hỏi xem có bác nào ở bển mua giúp có khi rất rẻ đấy bác

vinacar

Xe tải
Fiat_ELX nói:
Dear các bác, hôm trước bảo dưỡng xe tại Mê kông Thanh trì, các bác kỹ thuật nói là 2 cao su hạn chế giảm xóc bị hỏng, cần phải thay, giá là 300K 1 chiếc. Tổng thiệt hại là 600K cho 2 bên, tôi nhìn 2 cao su mới thấy rất bình thường, không có gì là mang tính công nghệ cao gì, thế mà đắt kinh, nhưng chót mang xe xuống rồi nên phải thay. Bác nào có kinh nghiệm có thể mua ngoài loại này, xin chỉ giúp. Có thể mua dự phòng, khoảng vài vạn km thì thay luôn.
Cám ơn các bác nhiều.
Ở bển cũng vậy thôi, không cứ công nghệ cao thì trông nó không bình thường được sao? :)) :)) :))

Fiat_ELX

Xe điện
Vì nó là cao su hạn chế hành trình giảm xóc, chức năng như miếng đệm, nên tôi nghĩ không cần công nghệ cao lắm. Khi nào rỗi tôi sẽ thửa một miếng cao su rồi tự chế một đôi để dùng. Đơn giản chỉ là một hình trụ cao su có lỗ nhỏ ở giữa để ty giảm xóc luồn qua, kích thước chiều dài, đường kính ngoài gia công theo mẫu cũ. Chỉ là muốn tự tay chăm sóc vợ 2 một chút.
Cám ơn các bạc

Fiat_ELX nói:
Vì nó là cao su hạn chế hành trình giảm xóc, chức năng như miếng đệm, nên tôi nghĩ không cần công nghệ cao lắm. Khi nào rỗi tôi sẽ thửa một miếng cao su rồi tự chế một đôi để dùng.
Trông thế nhưng nó thuộc dòng công nghệ cao đấy bác ợ. Nếu bác lấy cao su thường để làm cục giảm chấn thì xe chỉ xóc 3 cái là xoạc hoặc vỡ liền.
May mà trí tuệ dân Việt hơi bị siêu nên chế ra mấy cục giảm chấn còn ngon hơn cả đồ chính hãng. Ví dụ:
Dân trong Nam thường kiếm vành cao su lắp trên bánh xe M113 hay mấy cục cao su gắn trên xích xe tăng M48 Mỹ. Cái này mà "tiện" thành cục giảm chấn cho xe thì có mà chạy cả đời. (kể cả xe tải).
Ngoài Bắc khó kiếm mấy hàng quân sự thì bác hỏi thử mấy bác bên PMU có dư cục cao su gối dầm cầu nào không , lấy để làm cũng cực ngon đấy bác.

Thêm thắt luôn. Mấy bác chạy công nông gần sân bay hay thừa hưởng lốp máy bay vứt ra. Lắp vào xe công nông chạy cũng bá cháy lắm :)) :)) :))

tung4

Xe tải
Ồ 600 nghìn cũng không đắt đâu bác. Đôi nẹp cao su cài vào dọc cửa sau xe FIAT là hơn 700 nghìn một đôi đấy bác.

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Tôi cũng mới thay 1 chiếc cao su giống như bác vậy (xe fiat Tempra 1.6), cũng ở Mekong Thanh Tri giá cả không nhớ là bao nhiêu. Lần ấy tôi thay một số chi tiết khác của hệ thống lái. Phụ tùng của FIAT hơi khó kiếm ở ngoài nhưng tốt nhất là thay đồ chính hãng để đảm bảo chất lượng. Bác có thay linh kiện của xe khác vào hoặc đồ chế thì khi có vấn đề gì đó thì sẽ tốn tiền sửa

Fiat_ELX nói:
Cám ơn các bác nhiều.

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
xe fiat của bác là loại gì vậy?

Fiat_ELX nói:
Vì nó là cao su hạn chế hành trình giảm xóc, chức năng như miếng đệm, nên tôi nghĩ không cần công nghệ cao lắm. Khi nào rỗi tôi sẽ thửa một miếng cao su rồi tự chế một đôi để dùng. Đơn giản chỉ là một hình trụ cao su có lỗ nhỏ ở giữa để ty giảm xóc luồn qua, kích thước chiều dài, đường kính ngoài gia công theo mẫu cũ. Chỉ là muốn tự tay chăm sóc vợ 2 một chút.
Cám ơn các bạc

Đồ Fiat thì vẫn đắt rồi , nhưng em nghĩ 600k một đôi thì nên mua bác ạ
ở đây chả có gì là công nghệ cao , cái chính là vật liệu thôi bác
Ngày xưa em phải mua mấy cục cao su giảm chấn của xe lu rung ( cái này chấn động rất lớn và liên tục ) của Vn làm vẫn chịu được và giá rẻ hơn nhiều
Tuy nhiên phải có số lượng nhất định

chi trung

Xe đạp
Giá ở Mekong Thanh Tri hơi bị đắt đấy, mình mới vào hãng Mekong Phú Lâm (Sài Gòn) giá như sau :
- Cao su phuộc sau (PAD-damper RR shock ABS) : 241.000 VND/chiếc
- Roang cot cửa trái (RT RR Gasket) :260.000 VND

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
thôi thì mình trả tiền công họ gửi linh kiện từ Nam ra mà bác. Hồi tháng trước, em thay cái bình nước phụ hết 600 000 không tính nắp

chi trung nói:
Giá ở Mekong Thanh Tri hơi bị đắt đấy, mình mới vào hãng Mekong Phú Lâm (Sài Gòn) giá như sau :
- Cao su phuộc sau (PAD-damper RR shock ABS) : 241.000 VND/chiếc
- Roang cot cửa trái (RT RR Gasket) :260.000 VND

Fiat_ELX

Xe điện
Xe Fiat 1.3 ELX, tôi sẽ ra chợ Hòa Bình tìm 1 loại của hãng xe khác để chế lại. Sẽ thông báo cho các bác kết quả sau. Theo tôi vật liệu cao su thì cứ ra chợ giời mà mua của loại xe khác (Hàn quốc chẳng hạn) với giá chấp nhận rồi dùng cho xe của mình cho rẻ.

Em cũng thay một đôi cao su như thế cho Đốt-lò nhà em rội
Đắt kinh người sau hỏi ra mới biết chỉ nên ra chợ trời kiếm hàng tương đương thửa vào là đươc.
Hang chính hãng bao giờ cũng đắt vì đôi khi hãng mẹ ăn chủ yếu ở spare-part đấy các bác ạ, bán xe nguyên con cạnh tranh dữ lắm nên không ăn được nhiệu
Em đã qua 2 đời Fiat Sienna & Đốt-lò nên quán triệt vụ thay đồ lặm
Các bác ở Thanh Trì mà gặp em chỉ có... hu hu hu

hoachuoique

Xe điện
Em đã qua 2 đời Fiat Sienna & Đốt-lò nên quán triệt vụ thay đồ lặm
Các bác ở Thanh Trì mà gặp em chỉ có... hu hu hu
Thảo nào hôm nọ em thấy các bác Thanh Trì khóc hu hu hu...mang đi đổ một đống cao su giảm sóc do không bán được cho ai.....

Phú Ông

Xe container
Thảo nào hôm nọ em thấy các bác Thanh Trì khóc hu hu hu...mang đi đổ một đống cao su giảm sóc do không bán được cho ai.....
Mịa, bọn MK TT giờ thì gay rùi, đến bán cục cao su để kiếm tý cũng khó, bọn bán bóng đèn cũng tịt nuôn, vì đèn xe mờ cháy hoặc mờ thig bác Hát Lờ dùng thay bằng đèn pin nuôn!
He he.....

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Hôm rồi em cũng qua Thanh trì thay 4 quả cao su cho em vợ hai hết 1,2k đau quá nhũng vẫn phải thay, thay xong thấy đi êm hẳn hihi.

hoachuoique

Xe điện
Hôm rồi em cũng qua Thanh trì thay 4 quả cao su cho em vợ hai hết 1,2k đau quá nhũng vẫn phải thay, thay xong thấy đi êm hẳn hihi.
Đúng roài - bác thay xong thì có cảm tưởng từ nằm gường gỗ lên nằm giường đệm mút ấy chớ. Đáng đồng tiền.

isabinh

Xe điện
Điêu như con thiêu thân