[Funland] Cao Sao vàng thần thánh

onano69

Xe container
Cho vào răng cắn phát là mở được luôn :) lấy tay thoa 1 tẹo lên điếu thuốc há hút như thuốc sa lem ngày xưa :))

Cải đắng

Xe tải
Thần dược quốc dân đấy. Trị bách bệnh. Trước bà nội em lúc nào trong túi áo cũng có 1 hộp. Bà thọ 93 tuổi chưa 1 lần đi bệnh viện. Nhức đầu, sổ mũi, chóng mặt, cảm lạnh...cụ cứ lấy 1 ít xoa day vào mũi, 2 thái dương là khỏi. Đau bụng thì xoa vào bụng cho nóng lên, thậm chí lấy đầu tăm lấy 1 ít rồi pha với nước nóng uống cũng khỏi đau bụng. Bong gân, sai khớp, chuột rút, ngủ sau tư thế đau lệch cổ... cứ xoa cao sao vàng là khỏi :)):)):)):)):)):)):)):))
Ngoài các bệnh cụ kể, bà em mỗi lần đau răng là lấy đầu tăm gảy tí ti rồi nhét vào chỗ sâu, thế mà cũng hết đau mới tài.
Em nhức đầu sổ mũi đã chuyển qua "hít" dầu phật linh😁. Nhưng mỗi năm vào tháng 8 mùa mưa, phải cố kiếm 1 lọ sao vàng bỏ túi để trị nước ăn chân:))

vneseman

Xe lăn
Quả hộp này thì với Tây đúng là phải là người được chọn mới mở được hộp bằng tay không :))

zinhaicau

Xe điện
Trước đây thì hầu như nhà nào cũng biết dùng lông cu li để cầm máu, mà công nhận hiệu nghiệm thật :D đúng là bài thuốc dân gian, giờ chắc ít người biết lắm :D
Em chưa hiểu nó là vật sống hay ko? Động vật hay thực vật?

hóng với

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nào cắt móng tay là chịu luôn, mở khó hơn lên trời cụ nhề :D
Nhiều lúc muốn tự bôi mà tự mở mãi chả được vì đang đau quặn người. Tức lên ném cho phát là lại bôi được. Tuy nhiên không phải lúc nào cách đấy cũng được.
Mịa! Có cái khóa dư hộp Xi đánh giày mà cũng éo làm được. [-([-([-(
ngày xưa mở cái nắp hộp đến khổ
Người ta không làm chứ không phải là không làm được

Vì sao ư ?
Vì là chả mấy người bỏ hộp xi vào túi áo túi quần hay ví... mang theo người nên việc hộp xi bị rung lắc vướng víu tự mở là ít sảy ra lắm.

Còn hộp cao be bé xinh xinh, đút túi áo túi quần, tay nải hay ví nhiều lắm. Bỏ vào đó không thể tránh có những lúc nó vướng víu, cái chốt vặn kia nó bị xoay là hộp cao tự mở.
Vãi cả đái.
Sang nay mua hộp cao. Đã đc vk dặn mua của dược tw 3 nó mới có cái vành mép ( dễ mở) lạo quạo thế nào mua về lại là mép phẳng. Gấu nó sợ hỏng móng bắt cháu mở. Đến khó. Cáu sườn lên định bán than cho các cụ.
Ai dè kỷ niệm các cụ ùa về.

Bigmoto

Xe container
Em chưa hiểu nó là vật sống hay ko? Động vật hay thực vật?
Nó là củ của cây thuộc họ Dương Xỉ. Lông mịn màu vàng như lông Culi nên hay gọi là củ Culi. Người ta tùy hình dạng củ mà tạo hình thành chó mèo nhìn rất vui mắt.
Lông của nó có tác dụng cầm máu rất tốt. Khi vị đứt tay dùng ít lông bịt vào rất hiệu nghiệm.
Củ này đặc biệt là sống lâu và lông nó tự mọc lại được. Người ta thường phun rượu vào kích thích ní nhanh mọc lông :D
Ngày xưa nhiều nhà hay bày trong tủ kính vừa để trang trí, vừa để dùng khi cần.
Giờ đi các chợ vùng cao vẫn thấy bán nhiều :D

AlphaTroay

Xe tăng
thời khó khăn mọi chứng sưng phù nề,,,chỉ có cứu cánh là Cao SV này

Bigmoto

Xe container
thời khó khăn mọi chứng sưng phù nề,,,chỉ có cứu cánh là Cao SV này
Bây giờ dùng nó vẫn hiệu nghiệm và tiện dụng hơn các loại dầu gió.
Dầu gió hay đóng chai thủy tinh dễ vỡ, không tiện khi măng theo người.
Nhà em vẫn găm mấy hộp này :D

vandatAT

Xe container
Kể nó làm cái gờ răng cưa dọc 2 bên nắp để có ma sát thì mở ngon ngay..đằng này trơn vãi

AlexHEO

Xe tăng
Hình như thị trường có 2 loại vỏ, một cái vẫn là mép phẳng. Loại nữa là mép được cuộn có gờ cho dễ cạy. Em mới mua cho thằng cu bôi lúc bị muỗi đốt 3k/hộp bên ngoài vỏ giấy bóc ra là loại mép phẳng. Mà cảm giác cái cao nó lỏng và nhẹ đô hơn loại "ngày xưa" các cụ ạ.

máy ủi

Xe tải
Thần dược quốc dân đấy. Trị bách bệnh. Trước bà nội em lúc nào trong túi áo cũng có 1 hộp. Bà thọ 93 tuổi chưa 1 lần đi bệnh viện. Nhức đầu, sổ mũi, chóng mặt, cảm lạnh...cụ cứ lấy 1 ít xoa day vào mũi, 2 thái dương là khỏi. Đau bụng thì xoa vào bụng cho nóng lên, thậm chí lấy đầu tăm lấy 1 ít rồi pha với nước nóng uống cũng khỏi đau bụng. Bong gân, sai khớp, chuột rút, ngủ sau tư thế đau lệch cổ... cứ xoa cao sao vàng là khỏi :)):)):)):)):)):)):)):))
Ông bác em là y tá quân đội xuất ngũ đi vùng kinh tế mới Kon-tum những năm 80. Có mỗi hộp cao sao vàng thần thánh này ông chữa bệnh cho khắp các làng bản trong đó, cũng kiếm ăn tốt kkk.

motthoidongbim

Xe điện
Ngoài các bệnh cụ kể, bà em mỗi lần đau răng là lấy đầu tăm gảy tí ti rồi nhét vào chỗ sâu, thế mà cũng hết đau mới tài.
Em nhức đầu sổ mũi đã chuyển qua "hít" dầu phật linh😁. Nhưng mỗi năm vào tháng 8 mùa mưa, phải cố kiếm 1 lọ sao vàng bỏ túi để trị nước ăn chân:))
Em bổ sung thêm là trị muỗi đốt nữa cụ ơi. Nhà em mấy hộp. Trên xe cũng có 1 hộp. F1 nhà em 3t bj ngứa là ra lấy hộp cao dí vào tay đòi bôi ngay.
Ps : bổ sung thêm nữa là hồi bà nội em còn, thi thoảng thấy bà còn bôi vào mắt. Bà em thọ 92t, mắt cũng bình thường, không kém

Nhạc

Xe container
Lâu e ko thấy hiệu thuốc bán mấy

Africa

[Tịch thu bằng lái]
Bao cao su sao vàng
Cụ nào hợp tác với em ra sản phẩm mới đê

cưỡi chổi

Xe lăn
Em bổ sung thêm là trị muỗi đốt nữa cụ ơi. Nhà em mấy hộp. Trên xe cũng có 1 hộp. F1 nhà em 3t bj ngứa là ra lấy hộp cao dí vào tay đòi bôi ngay.
Ps : bổ sung thêm nữa là hồi bà nội em còn, thi thoảng thấy bà còn bôi vào mắt. Bà em thọ 92t, mắt cũng bình thường, không kém
Ngày trước nhiều kiến nên trẻ con hay bị kiến cắn. Bôi cái cao này cũng rất hiệu quả

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Em lúc nào cũng có 1 hộp này, bất kể cơ quan, nhà hay đi đâu. 5k 1 hộp. Có loại thuỷ tinh to bằng đui bóng điện hay bán trong nha trang là 20k. Nếu nói tiếng xì xồ là 50k ngay. Kaka. Em đang muốn bán cái này sang bên Tây lông mà chưa biết cách nào đây. Cụ thể là amazon vF ebay. Cụ nào biết món này giúp em em xin đội ơn.