Canon 5D Mark II vs Nikkon D700

Haibinh

Xe điện
Màn hình ko điêu nhưng phải dùng mac ;))
Thôi thế là đỡ được 400 đồng lại phải thêm đống L, Mac miếc gì đấy. Mà L là phải fix L nhé (fix ... L ..... ôi chốt hạ thế này còn đâu hương vị cuộc sống nữa đây)

N68

Xe điện
Nếu muốn biết D700 và 5DMII con nào chộp Landscape đẹp hơn thì anh cứ xem ảnh cụ Focus_S và tìm ảnh của mợ Sướng thì biết ngay! =))
Vụ này khó đỡ quá - nếu làm phép so sánh như cụ Ích thì nghe chừng 400$ vẫn bé lắm, vẫn phải mua D700 thôi cụ Bon ạ =))

Mua ngay, mua ngay Sony đi bác Đẻ nhá :) Nilon và Canon không có cửa so với Sony ạ :))

A hay chụp phong cảnh thì cứ D700 mà chiến, mầu sắc rực rỡ hơn. Nhưng thằng 5DII lại có quay phim cực ngon :D ZZ Khi nào trình PS của a mà ngon rồi thì a cứ chụp RAW rồi về chỉnh thì như nhau thôi

Chỉnh sửa cuối:

Sướng

Xe tăng
Ô Phở lại sắp có "Ô Phở đại chiến" vơ zừn 2 (Hậu cuộc chiến Cà Lông và Ni Lông)....:D

Chiều tím

Xe đạp
Bác chủ thớt phải xác định mình theo trường phái màu của Ca hay Ni, của hai thằng khác nhau nhiều lắm đấy ạ, do đó như các cụ đã nói ở trên là mục đích chụp cũng khác nhau. Mà cái này Bác phải có thâm niên lội trong hố vôi, lội từ hố bé(dòng XXX-D, ống thường) của Ca và Ni đến dòng cao cấp(ống L và nano, sêri X-D) . Khi đã lên chơi tầm X-D rùi thì không ai chỉ vì một vài tính năng của dòng máy này mà đổi phắt từ Ca sang Ni hoặc ngược lại. Nếu Bác hỏi so sánh giữa 2 máy này thì rất nhiều cụ phân tích cho Bác, còn bảo khuyên Bác mua máy nào thì chịu. Em không phải chê Bác nhưng em nghĩ chắc Bác chắc cũng mới chơi vì nếu như em sẽ phải bán một đống L đi nếu chuyển sang Ni. Còn Bác là Hi-fi (dùng cả Ca và Ni) thì em thua.

Chinxeng

Xe tăng
5DII đi cụ chủ Ni Khó sử dụng lắm ;)). với lại chơi thì ko nên đụng hàng bạn cụ có D700 rùi còn gì ống L bây giờ cũng rẻ mà ! chúc bác vui vẻ bên em nầm dê (b)

mr_kang

Xe điện
May mà em ko có tiền mua 5D II =)) bản thân em dân thít xài Cà lông mà em cũng chả ưa con nài =))

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Hiện Canon Mark II đang giảm giá rẻ hơn Nikkon D700 400 USD. Em đang lăn tăn lưa chon 1 trong 2 chú này. Các bác đã dùng rồi cho em lời khuyên lấy em nào với. Em sắp sang Mỹ nên cần các cụ tư vấn gấp để em mua a.
Thanks a lot
Bác nghiên cứu Leica cho nó nhã giúp em (có lẽ nên mua M9). Mua Canon với Nikon ống iếc lằng nhằng lắm mà cuối cùng chụp xong cũng có ảnh để post lên đâu (xem hội Ô Phở này là biết, toàn cãi nhau chứ không có ảnh).

raklei

Xe điện
bác mà mua trước 30/9 còn có chương trình giảm thêm 300$ nữa của canon canada cho 5D mark II;
nhưng giờ thì vừa mới kết thúc rồi. nếu bác ko vội thì cứ đợi tiếp vì canon tháng nào cũng có cái gì giảm.
để xem giá bác vào đây này photoprice.ca

Nghe các cụ Cà và Ni cãi nhau sướng hết cả cái lỗ tai, chỉ béo em hehehe
Em quyết rồi, em sẽ đợi D800 ra rồi mua, đằng nào cũng sắp hết Thu rồi, mua D2M II rẻ một tí nhưng chưa đủ độ sướng.
Bác nào bảo em mới chơi, thì đúng quá rồi, đã chơi bao giờ đâu nên mới lăn tăn giữa Cà và Ni, lại không muốn lộ hố vôi nên mãi giờ mới quyết định mua.
Em chủ yếu chụp phong cảnh, mà muốn có gái chụp cũng chả có. Ghen tị với các cụ ở nhà quá, dù có nhỡ xấu giai, hay đã có vợ, có bồ rồi mà gái cứ theo ầm ầm đòi chụp. ;)

Mà cái D800 bao giờ sẽ ra các cụ nhỉ ?

N68

Xe điện
Nghe các cụ Cà và Ni cãi nhau sướng hết cả cái lỗ tai, chỉ béo em hehehe
Em quyết rồi, em sẽ đợi D800 ra rồi mua, đằng nào cũng sắp hết Thu rồi, mua D2M II rẻ một tí nhưng chưa đủ độ sướng.
Bác nào bảo em mới chơi, thì đúng quá rồi, đã chơi bao giờ đâu nên mới lăn tăn giữa Cà và Ni, lại không muốn lộ hố vôi nên mãi giờ mới quyết định mua.
Em chủ yếu chụp phong cảnh, mà muốn có gái chụp cũng chả có. Ghen tị với các cụ ở nhà quá, dù có nhỡ xấu giai, hay đã có vợ, có bồ rồi mà gái cứ theo ầm ầm đòi chụp. ;)

Mà cái D800 bao giờ sẽ ra các cụ nhỉ ?
Cụ Bon quyết định chuẩn đấy ạ :))
Tuy nhiên, đợi D800 thì nghe chừng hơi lâu (chính xác thì phải hỏi mụ Jolie) - do vậy cái sự sung sướng của cụ cũng sẽ bị dồn ứ lại đến vón cục đấy ợ :)

Hay là cụ cứ mua D700 dùng tạm cho đỡ vật - khi nào có D800 thì cụ bán cái D700 ấy cho mụ Sướng :P

tabalo79

Xe buýt
Cụ làm em Ca markII đi cho lành ! Em bảo thật đấy ! Cần tư vấn gì thêm thì mời cụ ra Phan Dinh Phung cafe vứoi iêm ! :)
Các cụ bây giờ tư vấn cao siêu, uyên thâm quá, cứ đúc cả vào 1 chữ "lành" làm cho bọn ú ớ chúng em như ăn cháo lú í.

Lập Tái

Xe điện
Các cụ bây giờ tư vấn cao siêu, uyên thâm quá, cứ đúc cả vào 1 chữ "lành" làm cho bọn ú ớ chúng em như ăn cháo lú í.
Có gì uyên thâm đâu bác !!! Cứ xét thì thấy , giá nó rẻ đi những 400$ mà lại được cái ảnh như anh chàng Ni thì em chọn thôi. Tiêu chí là Ngon Bổ Rẻ ... chứ cái máy ảnh nào chả chụp ra ảnh . Giờ điện thoại còn quay được video nữa là ... phim hay từ điện thoại thì up đầy các trang mạng . Ba cái máy Canon hay Nikon chỉ là vấn đề giải quyết khâu oai thôi. Nói như Mợ Thông là chụp mà có thấy ảnh đâu !!!!
Cho nên ta cứ Ngon Bổ Rẻ mà chọn bác ạ ...là em khuyên Cụ Buôn Phi theo cái tiêu chí ấy . Chứ cụ ấy biết thừa cần mua gì òi :))
Mấy lại với cụ ấy thì chụp bằng cái alo ảnh cũng còn hay hơn nhiều mem bơ trong OF :))

Chinxeng

Xe tăng
5DII có vẻ bị dìm thê thảm quá nhỉ. thế có cụ nào chán 5dii mà để tromg tủ sắp mốc ko nhỉ e lại hẹn cafe thẩm du phát. nghe nikon thì thích mà ống của em bây giờ bán chẳng ai quan tâm thía mới đau :(

Thế túm nại là mua D800 à .. hay cụ đẻ mua bố nóa nầm dê IV đê .. :P