[Thảo luận] Cảnh vệ Lăng có quyền giữ bằng lái xe không?

xe oi

Xe tải
Rất thông cảm với cụ vì công việc quan trọng nên cà cuống thôi chứ bình thường chắc cụ không thể như thế được, "ọp phơ" mà, hehe. Làm một ly đi cụ!

QuangThanh208

Xe tải
Thôi kụ chủ thớt rút kn,lần sau bối rối thế nào cũng chú ý nhìn biển và quan sát người đi đường nhé,lái xe mất tập chung phạt lỗi dừng đỗ còn may nếu đang lái mà nghe điẹn như kụ nguy lắm ợ !

xe365vn

Xe container
Cụ có số hiệu hay tên của 2 ông đi xe máy không? Để em về em mách ông cọc chèo nhà em. Ông ý cũng làm cái chức gì to phết bên Cảnh vệ Lăng.
lạy cụ. ai quan tâm mấy chuyện cỏn con này.
tóm lại là cụ sai, cụ làm luật hơi bị nhanh, còn cảnh vệ thì cũng ko sai, thích kiểu gì họ cũng chiều cụ đc
cụ mà lớ ngớ họ rút AK ra bem luôn thì họ cũng chả sao :P
(về đơn vị báo cáo: nghi phạm khủng bố đang chuẩn bị đánh bom bằng di động là xong :)) )

depalendoc

Xe tải
Lại nộp học phí để có KN đi đường...

lenamhung83

Xe tăng
Bác mắc lỗi như thế mà mất 200k cũng nhẹ rồi, nếu gặp CSGT hay CA phường thì chắc chắn mất nhiều hơn. Đằng nào tiền cũng đã mất , lần sau lái xe nên tập trung hơn

TuNam

Xe tải
Nếu thật thế thì buồn quá. Đến cảnh vệ lăng cũng la liếm khác gì cấm vệ quân cũng làm loạn. Chỉ còn chờ đoàn cảnh sát mô tô hộ tống nguyên thủ cũng đi bắt mũ bảo hiểm nữa thôi.

Vinh quang con gác bên Người
Đôi khi cũng vặt được vài ba trăm !

Ôi, Bác Hồ ơi, trong di chúc Bác không cho xây lăng quả là thánh minh.

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Em nghĩ là bảo vệ Lăng ko có quyền xử vi phạm GT, nhưng có quyền xử lý về các hành vi vi phạm mục tiêu cần bảo vệ, nhất là ở đó có nhiều mục tiêu quan trọng.

nguyen_kia

Xe điện
Phải thông cảm cho cái bối cảnh mà cụ chủ trình bày, đang lo vụ với sếp thì có khi mấy ông bảo vệ dọa lập BB cụ ý có khi cũng 1 dạ 2 vâng ấy chứ.

vasco

[Tịch thu bằng lái]
1 bài học không bao h quên

catrinh

Xe buýt
Cảnh vệ Lăng có quyền giữ bằng lái xe không?
thưa cụ, bất kể chiến sĩ công an nào cũng được quyền kiểm tra các trường hợp vi phạm giao thông (khi đó phải mặc quân phục hoặc có thẻ chứng minh công an). Nhưng khi lập biên bản hoặc ra quyết định xử phạt thì phải do người có thẩm quyền ký. trong trường hợp này các đ/c cảnh vệ không có thẩm quyền xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông trật tự, tạm giữ bằng lái xe, nhưng các đ/c cảnh vệ có quyền kiểm tra và giao cho lực lượng CSGT hoặc CAP trên địa bàn xử phạt.

Già làng

Xe tải
Cháu cũng nghĩ như cụ. Chỉ có điều ở trong phòng Bảo vệ cũng có "biên bản xử phạt vi phạm giao thông". Lạ là ở chỗ đó chứ
Phải là "Biên bản vi phạm..." chứ cụ?!
Còn xử phạt phải là "Quyết định xử phạt..."

xekeoromooc

Xe đạp
Ở khu vực Lăng Bác có CA phường + CV Lăng xử phạt những xe dừng đỗ sai quy định. Thường thì mấy chú Taxi hay bị túm lém. Ở đây là khu vực Lăng,thế nên CV cũng có quyền bắt giữ và sử phạt, nếu trường hợp nào mà không tuân thủ thì CV Lăng alo..alu cho CA Phường và CSGT khu vực đó đến hợp tác và sử phạt. Cái này cần phải cảnh báo cho ae OF biết. ^^

nunachuoi

Xe điện
Nếu thật thế thì buồn quá. Đến cảnh vệ lăng cũng la liếm khác gì cấm vệ quân cũng làm loạn. Chỉ còn chờ đoàn cảnh sát mô tô hộ tống nguyên thủ cũng đi bắt mũ bảo hiểm nữa thôi.

Dẫn nguyên thủ thì em không biết chứ dẫn đoàn có đấy cụ ạ, bọn em bị tóm 1 lần trên đại lộ Thăng Long, một bác trong xe có con trai là xxx GT Hà Nội, điện thoại cho cu con để nhờ vả (vì xxx đòi giam xe), giải quyết xong lên xe bác kia nói :"con tao nó bảo hội này là hội dẫn đoàn được tăng cường ra đây", chả biết tăng cường hay tăng gia.

Chỉnh sửa cuối:

TÔN

Xe container
Cảnh vệ Lăng có quyền giữ bằng lái xe không?
thưa cụ, bất kể chiến sĩ công an nào cũng được quyền kiểm tra các trường hợp vi phạm giao thông (khi đó phải mặc quân phục hoặc có thẻ chứng minh công an). Nhưng khi lập biên bản hoặc ra quyết định xử phạt thì phải do người có thẩm quyền ký. trong trường hợp này các đ/c cảnh vệ không có thẩm quyền xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông trật tự, tạm giữ bằng lái xe, nhưng các đ/c cảnh vệ có quyền kiểm tra và giao cho lực lượng CSGT hoặc CAP trên địa bàn xử phạt.
=)) =)) =)) qui định nào thế cụ ơi :77:
hiện giờ chỉ có CSGT,CSCĐ.CAP,CS113 là có chức năng kiểm tra xử lí các vi phạm giao thông thôi nhá
còn các đơn vị ko có chuyên môn như kiểu hình sự,kinh tế,ma túy,an ninh,quản lí hành chính.... mà bắt em về tội ko đội mũ vượt,đèn đỏ.. hay vi phạm các lỗi khác về giao thông em đá cho vỡ mặt ngay
thậm chí CSGT hay CSCĐ hoặc CAP mặc quân phục đi qua địa bàn ko do mình quản lí khác thấy người vi phạm GT cũng chả có quyền gì mà bắt

pipilazi

Xe tăng
=)) =)) =)) qui định nào thế cụ ơi :77:
hiện giờ chỉ có CSGT,CSCĐ.CAP,CS113 là có chức năng kiểm tra xử lí các vi phạm giao thông thôi nhá
còn các đơn vị ko có chuyên môn như kiểu hình sự,kinh tế,ma túy,an ninh,quản lí hành chính.... mà bắt em về tội ko đội mũ vượt,đèn đỏ.. hay vi phạm các lỗi khác về giao thông em đá cho vỡ mặt ngay
thậm chí CSGT hay CSCĐ hoặc CAP mặc quân phục đi qua địa bàn ko do mình quản lí khác thấy người vi phạm GT cũng chả có quyền gì mà bắt
Chuẩn cụ ợ, CSGT chỉ có quyền xử lý trên đại bàn của mình thôi.

magnusclassic

Xe tải

cái ban quan lý lăng này nó to lắm đấy các cụ ạ,vỉa hè và lòng đường quanh khu lăng ban quản lý nó cũng có chủ quyền đấy nhưng cảnh vệ ở đây thường là rất dễ, e đỗ xe ở đấy chỉ bị nhắc nhở thôi.
bên mô tô như cụ nói là bên dẫn đoàn, mà bên đấy thì thường xuyên được tăng cường ra đường làm đấy.bên đấy mà làm thì 90% là biên bản các cụ nhé cơ chế xin cho khoai hơn csgt các đội nhiều.cái này em cũng va nhiều rồi toàn là lỗi đỗ xe trên mấy phố vd như Hai Bà Trưng...

tamtommy

Xe tăng
em mà dư thế là em độp thẳng vào mặt luôn
tôi chỉ làm việc với CSGT k làm việc với các ông :D

toucam

Xe hơi
Nói chung là cảnh vệ Lăng ở đâu chứ ở Lăng Bác thì cũng mệt đấy các bác ạ, cứ cho là nó không có quyền giữ giấy tờ của xe bác nhưng mà bọn đấy ới cái là một đống CSGT, 113 với cả CAP nó ra ngay mà như thế thì bác còn chết nữa. Cái khu vực đấy là em không dây vào, 200K là tốt rồi bác ạ, rút kinh nghiệm khu vực quanh đó.

mcv30

Xe điện
khu này có luật riêng ạ , có nhiều hỗ trợ từ các bên ! 200k đi cho nhanh .