[Funland] Cạnh tranh giữa các DN viễn thông có tồn tại nữa không?

NayruLove

Xe buýt
Mấy tháng trước thì các ông lớn mạng di động đã đồng loạt cắt hết các gói cước giá thấp, và người dùng phải sử dụng các gói chi phí cao hơn khi không còn lựa chọn nào khác. Nay lại bắt tay nhau như tàu nhanh này thông tin, mục đích là chống bùng cước. Rồi tới đây có khi nào các DN cũng sẽ sáng tạo ra các gói cước internet giá cao hơn hiện tại?, gần đây ngành viễn thông có vẻ đoàn kết nhỉ, liệu có vi phạm luật cạnh tranh không các cụ?:
Em thấy nợ cước cũng ít mà, cùng lắm được nửa tháng là bị cắt mạng luôn chứ nợ được mấy, trong khi sự cố đứt cáp giảm tốc độ, hay mất mạng cả vùng cả tuần mà nhà mạng có đền bù đâu :))

linh1999

Xe hơi
Mấy tháng trước thì các ông lớn mạng di động đã đồng loạt cắt hết các gói cước giá thấp, và người dùng phải sử dụng các gói chi phí cao hơn khi không còn lựa chọn nào khác. Nay lại bắt tay nhau như tàu nhanh này thông tin, mục đích là chống bùng cước. Rồi tới đây có khi nào các DN cũng sẽ sáng tạo ra các gói cước internet giá cao hơn hiện tại?, gần đây ngành viễn thông có vẻ đoàn kết nhỉ, liệu có vi phạm luật cạnh tranh không các cụ?:
Em nhớ mấy năm trước lắp mạng Internet FPT ở cửa hàng mới do nợ cước ở cửa hàng cũ nên FPT họ tra ra ko cho lắp mới , bắt phải thanh toán tiền và trả modem mới đc lắp thêm đường mạng mới. Bây giờ lại còn share data black list này thì client chạy đâu cho thoát ,😄.

Thích Nói Phét

Xe điện
Khó đấy cụ, nó check được cả địa chỉ lắp đặt nhà cụ :))
Em xác nhận bùng được nhé. Em đã từng bùng cước của Vinaphone vì cái thái độ bố láo của nó... Nó.chỉ dám đưa mình vào danh sách đen không cung cấp dịch vụ thôi... Chứ đk tên người khác vẫn ok.

NguyenChum1219

Xe tăng
Em thấy nợ cước cũng ít mà, cùng lắm được nửa tháng là bị cắt mạng luôn chứ nợ được mấy, trong khi sự cố đứt cáp giảm tốc độ, hay mất mạng cả vùng cả tuần mà nhà mạng có đền bù đâu :))
Những lần tốc độ truy cập bị suy giảm thời gian dài do sự cố đứt cáp thì có đc coi là bất khả kháng không nhỉ, và nếu không thì người dùng sao lại ko đc bồi thường do chất lượng dịch vụ không như cam kết của nhà cung cấp tại hợp đồng?.

Koka2015

Xe tăng
Tất nhiên bùng cước thì phải có chế tài, vấn đề có thể phát sinh từ phong trào bắt tay nhau ở các DN nắm quá bán thị phần là ko còn sự cạnh tranh thì giá dv tăng mà chất lượng thì không.
Trong bài báo viết các nhà mạng bắt tay nhau để chống bùng cước chứ không nói gì đến bắt tay nhau để nâng giá.
Việc gì họ làm đúng thì phải ủng hộ, bớt được mấy thằng bùng mạng.

butchikim

Xe ba gác
Không ký HĐ với người nợ cước là đúng

Suri15

Xe Cứu Trợ
Có cụ nào ở HN lắp đặt mạng không ạ, em đang dùng FPT củ chuối quá, muốn chuyển sang mạng khác ạ