Cảnh sát giao thông tóm xe máy ko có gương ? tin Vịt hay Thật vậy các cụ ?

demdinhmenh

Xe hơi
nói chung là tỉnh lẻ hay bị bắt lỗi đấy thôi chứ ở HN mà bắt thì số CSGT phải bằng 80% số xe máy trên địa bàn chứ làm cái đó ăn thua gì

demdinhmenh

Xe hơi
thôi nếu cụ cảm thấy không an toàn thì lắp thêm cái gương bé bé lắp cho vui vậy cũng không mất thời trang lắm cụ ah
em đi về quê nhiều toàn đi gương nhỏ thôi gặp CSGT thì cười rồi đi mất có thấy nó gọi đâu
mà tin đồn bắt xe không gương thì em nghe lâu lắm rồi cụ ah nhưng có thực hiện đâu

MUcielago

Xe tải
Bắc Giang ko gương nó còn bắt, ko dừng lại là nó đuổi :(

thienphuc

Xe điện
chính xác là bắt không gương.đề nghị bác tuân thủ luật pháp
nhà nước làm chặt để an toàn cho dân ấy thế mà nhiều người lại coi rẻ mạng sống của mình k tuân thủ
gặp cs rồi bỏ chạy lao vào vỉa 3 toa rồi thăng luôn đến lúc đó đường vắng đỡ phải đóng tiền cho anh #

windps

Xe máy
Xe em đủ 2 gương to theo xe, em ko thấy gì bất tiện cả, cảm thấy an toàn! Nhìn được đằng sau mỗi khi dừng đèn đỏ, khi rẽ, khi nghe đt sát lề cũng nhìn phía sau coi có thằng nào khả nghi ko mà còn biết đường phòng thủ...
Ai bảo bất tiện em cho đó là ngụy biện!
Chuẩn đấy ạ, SH em đi vẫn lắp gương bé, coi được đằng sau. Chả thấy xấu đẹp gì hơn, chỉ tốt hơn thôi!

Sau_ruou

Xe tải
Sao trên diễn đàn OF mà nhiều cụ nói cái gương xe bất tiện nhỉ! Em thấy cái gương xe máy nó lắp bên trên, chả bất tiện gì cả. Cái gương ô tô thò ra ngoài xe, thật là vô duyên, sao các cụ không bẻ xừ đi cho đỡ vướng!!!8-}

Sau_ruou

Xe tải
Có cái thớt này thảo nào thỉnh thoảng đang lái xe có cụ 2b làm cái vèo 1 phát vào đầu xe mình. Hôm trước em đi qua ngã tư ở Trần Duy Hưng, đã qua ngã tư và chuẩn bị vào phần đường có dải phân cách. Đúng lúc đạp ga lên để lấy đà thì có cụ (không gương) vẫn cố tình vượt qua đầu xe em từ bên phải để... rẽ trái. May mà em phanh kịp x-( Cụ đấy vượt đầu xe em xong tí nữa đâm phải cái dải phân cách cứng, may mà lấy được thăng bằng. MK, may là thế, chứ khéo không lại có vụ Cửa Nam nữa [-(

tdhien

Xe buýt
Em đang làm thầu gương xe máy mà, dạo này kinh tế khó khăn nên em làm cơ chế tí, các pác thông cảm ;)).
Nói thế thôi chứ em nghĩ cái lỗi ko gương chỉ là cái cớ để xxx dừng phương tiện lại thôi các cụ ạ, chủ yếu là kiểm tra giấy tờ xe, và cũng chủ yếu là túm đội học sinh, sinh viên...v.v. chứ đứng tuổi ăn mặc đi đứng đàng hoàng thì ít khi xxx túm lắm.

sanxeko

Xe tải
Website
fb.com
Mình chả bao giờ bị bắt vì không gương cả . CÒn cá nhân mình thấy nếu là xe PKL thì lắp gương đẹp ( gương ngắn , kiểu dáng sport ) , còn xe bình thường như wave , Sh hay liberty mà lắp nhìn không đẹp , cái gương ko ăn nhập với cái xe cứ thò lên chĩa chĩa như 2 cái râu của con dế mèn .

Em cũng đã thử nhìn vào gương nhưng ko xác định được người đằng sau ở chỗ nào , đi auto thì căn gương để lùi xe mấy lần bênh vỉa :D

thanhtung19

Xe tải
nói gì thì nói,xấu hay dẹp, vướng hay không vướng thì không lắp gương vẫn là sai luật phải không các cụ? cụ nào tự tin là không sợ thì cần gì lắp. cụ nào sợ bị vẫy mất thời gian thì lắp vào. luật cũng chỉ quy định là gương thôi mà. gương nào chả được. cái này là tùy mỗi người thôi. Em thì em thích kiểu văn minh trong SG hơn. ai cũng lắp gương.

FFF

Xe hơi
Em thấy xe có gương đi rất tiện, còn nghía được phía sau như thế nào, dừng xe cũng dễ quan sát. Hôm nào vớ phải cái xe không gương đi thì gượng lắm ạ

thienphuc

Xe điện
Mình chả bao giờ bị bắt vì không gương cả . CÒn cá nhân mình thấy nếu là xe PKL thì lắp gương đẹp ( gương ngắn , kiểu dáng sport ) , còn xe bình thường như wave , Sh hay liberty mà lắp nhìn không đẹp , cái gương ko ăn nhập với cái xe cứ thò lên chĩa chĩa như 2 cái râu của con dế mèn .

Em cũng đã thử nhìn vào gương nhưng ko xác định được người đằng sau ở chỗ nào , đi auto thì căn gương để lùi xe mấy lần bênh vỉa :D
ô thế chứng tỏ giờ bay của bác có thể nhiều nhưng là ngồi sau ghế lái giống táo nhỉ ?

darkz

Xe tải
Ở đâu em ko biết chứ ở HN thì rõ ràng là tin vịt, tại do đến thời điểm này thì em chưa thấy bị bắt :D

cupheu

Xe tăng
Sao trên diễn đàn OF mà nhiều cụ nói cái gương xe bất tiện nhỉ! Em thấy cái gương xe máy nó lắp bên trên, chả bất tiện gì cả. Cái gương ô tô thò ra ngoài xe, thật là vô duyên, sao các cụ không bẻ xừ đi cho đỡ vướng!!!8-}
cụ thử vặt 2 cái gương xe OTO của nhà cụ đi xem cụ lái xe kiểu gì :))

hung303

Xe điện
Chiều nay bạn em đi về báo các ngã tư rất nhiều xe bị bắt vì ko có gương , công việc em hay phải ra ngoài mà lắp gương thì bất tiện , cũng chưa xác định tin này thậy hay giả , có cụ nào biết thông tin này ko vậy ah?
cụ cho e hỏi lắp gương bất tiện ở điểm gì ? e thì chưa nghĩ ra, may thì là trông ko "sành điệu"

hung303

Xe điện
Em thấy xe có gương đi rất tiện, còn nghía được phía sau như thế nào, dừng xe cũng dễ quan sát. Hôm nào vớ phải cái xe không gương đi thì gượng lắm ạ
E cũng như cụ, nhất là lúc sang đường cứ phải ngoài cổ hẳn lại sau để nhìn xem có xe đang đi đến ko !

dungnh84

Xe hơi
lắp gương cũng có cái hay mà các bác, e cứ lắp cái gương cầu đi cho tiện..:D

xamthung

Xe tăng
Lắp guơng ghét nhất lúc gửi xe , toàn vướng rồi bị vặn vẹo , lấy dược xe ra thì guơng cũng lệch ko nhìn nổi nữa