[Thảo luận] Cảnh sát giao thông ôm "hàng khủng"!!

cuadong

Xe buýt
Ước gì mình là anh ấy...để tận hưởng cảm giác bay. Đúng là anh hùng xa lộ.

lequangchinh

Xe tải
Nhỡ chẳng may mà nó gãy cái gạt mưa thì có phải lại mang cái tội hủy hoại tài sản của công dân không x-(
Cái anh áo vàng cứ bắt chước mấy chú Cảnh sát giao thông mà chẳng giống gì cả, cảnh sát giao thông phải có thêm cái dùi cui nữa anh nhé :-$

lequangchinh

Xe tải
Thật đáng buồn khi rất nhiều người thấy cảnh này không hỗ trợ công an mà chỉ đi theo rồi chụp ảnh.
Bản thân em k ủng hộ cách xử lý này, nhưng khi sự đã như vậy rồi mà những người xung quanh vẫn bình thản như không. Thật buồn vì rất nhiều chiến sỹ CSGT đang cố gắng phân luồng, điều khiển giao thông để các cụ có thể lưu thông an toàn trên đường, để người nhà các bác và bác không bị những thằng điên đâm vào. Vậy mà đổi lai.....
Thói suy nghĩ bầy đàn, đánh đồng tất cả, chỉ cần thấy công an GT là nghĩ ngay họ xấu, họ sai. Nhiều người cho phép mình chửi bậy, xỉ báng cách hành xử của người khác trong khi chính cách hành xử của họ đang có vấn đề.
Em thì em đồng ý với bác về việc thấy cảnh đấy mà không hỗ trợ vì dù sao chuyện cũng đã xảy ra rồi.
Nhưng việc bác dùng từ "Thói suy nghĩ bầy đàn" thì em chưa thấy thực sự hợp lý đâu ạ. Thế nào thì được gọi là diễn đàn ạ ? Xin thưa với bác là theo như ngu ý của em thì em hiểu đơn giản thế này thôi ạ "diễn đàn là nơi mà mọi người đưa ra ý kiến của riêng mình (trong đó có bác và em đấy ạ) - ý kiến đó có thể đúng hoặc cũng có thể sai và cùng nhau góp ý để mọi người cùng hiểu ra vấn đề" chứ cũng chẳng ai muốn vào đây để lập bầy hay lập đàn gì đâu bác ạ.
Ý của em chỉ có vậy thôi ạ, nếu em làm bác phật lòng thì bác cho em xin lỗi ạ^:)^

oldman8x

Xe tăng
Em cũng nghĩ tụi nó đang làm trò. Thằng đầu leo capo được lên chức, nhận huy hiệu nên những thằng sau cũng học hỏi leo theo. Trò mèo.
chuẩn đấy, thấy ông xxx đầu tiên nhảy lên nóc capo xong được tuyên dương khắp mặt báo, còn được cả giấy khen nữa. chắc sau dạo đó phát động phong trào thi đua học tập.

xamthung

Xe tăng
Trời sáng nay mưa kẹt gạt nước vậy nguy hiểm lắm , để tớ trèo lên sửa cho

hiep.economic

Xe buýt
sao ko ủi vào mông hung thần nào đi trc nhỉ?

Civic TN

Xe lăn
14P 2903
Các cụ QN vào xác nhận xe đi

caren2010

Xe hơi
Nhìn hãi quá, chẳng may tượt tay 1 cái thì...Mà kiểu này chỉ có ở Vịt.

Vi Zio

Xe đạp
Đây được gọi là hành động mang tính "phong trào" của CSGT, em hoàn toàn không ủng hộ ! thiếu gì cách để xử lý những tình huống sai phạm, đâu nhất thiết phải làm như vậy.Nguy hiểm đến bản thân và làm xấu hình ảnh của CSGT, mất đi tính tôn nghiêm của pháp luật.
nhất trí với cụ này....

9595

Xe máy
Như phim hành động các bác nhỉ. Lên cấp nhanh lắm đây!!!

TaxiHN

Xe hơi
Xe này không phải của Phú Phương nên bị chặn là đúng thôi.

tuanxd80

Xe tải
Chiến sĩ CSGT thoát nạn nhờ bấu vào mặt trên capo xe tải

(Dân trí) - Khoảng 14 giờ chiều 29/4, xe tải (14K - 2903) chạy trên đoạn đường Nguyễn Xiển (Thanh Xuân - Hà Nội) đã không chấp hành lệnh dừng xe của CSGT phía trước, để thoát thân chiếc sĩ này phải bấu vào mặt trên capo xe tải.
Chiếc sĩ CSGT làm nhiệm vụ phải "nhảy" lên đầu xe tải để bấu vào thành mặt trên capo để...thoát thân. (Ảnh: Thắng BĐS)

Những người dân chứng kiến sự việc cho biết, họ nhìn thấy một chiến sĩ CSGT ra hiệu lệnh dừng xe đối với lái xe tải mang biển kiểm soát 14K - 2903, tuy nhiên lái xe đã không chịu chấp hành hiệu lệnh trên mà cứ cho xe chạy thẳng về phía chiến sĩ CSGT. Không kịp thoát khỏi chiếc xe to lớn, chiến sĩ CSGT phải nhảy lên phía trước đầu xe tải, bấu vào mép phía trên kính ngay trước buồng lái chiếc xe tải...để thoát thân.

Lái xe ngồi phía trong buồng lái vẫn điều khiển xe đưa chiến sĩ CSGT đứng bấu trước đầu xe diễu phố trên đoạn đường rất dài trước sự kinh sợ của rất nhiều người dân tham gia giao thông trên tuyến đường cùng thời điểm. Sau đó, chiếc xe tải cũng bị lực lượng chức năng ngăn chặn kịp thời, đồng thời chiến sĩ CSGT nói trên cũng được giải phóng an toàn.
Chiếc sĩ CSGT bị lái xe tải đưa đi diễu phố hàng chục mét trên phố đông người giữa ban ngày​
Một diễn biến tương tự khác, ngày 27/4, khi các chiến sĩ CSGT thuộc Đội 6 - Công an TP Hà Nội làm nhiệm vụ trên tuyến đường Phạm Văn Đồng (Từ Liêm - Hà Nội) ra hiệu lệnh yêu cầu lái xe tải mang biển kiểm soát 14N - 9463 dừng sau khi nhận tin báo phương tiện có dấu hiệu vi phạm trong quá trình tham gia giao thông, nhưng lái xe không chấp hành mà tiếp tục điều khiển phương tiện “phóng vút” qua cầu Thăng Long.
Sau khi tiếp nhận báo cáo từ cơ quan chức năng, công an quận Đông Anh đã tổ chức kiểm tra, đồng thời ra quyết định tạm giữ hình sự lái xe cùng phương tiện liên quan đến vụ việc.
Cơ quan chức năng hiện đang tiến hành làm rõ.

Chẳng biết đúng sai thế nào nhưng hành vi lái xe thế này cần phải lên án, em hết sức bất bình! Cụ nào biết rõ về vụ này thì cho anh em biết thêm nhé!

mgmc

Xe hơi
Em là không ủng hộ PA 3x này chọn vì quá nguy hiểm. Nhưng với LX này thì ko chấp nhận đc vì coi tính mạng ng khác quá rẻ. Nói chung cả hai đều suy nghĩ thiển cận, ông 3x thiếu gì PA để bắt còn ông LX thì nếu 3x quyết bắt thì ông có chạy đằng trời. mà hôm qua biển 14 vi phạm nhiều thế nhỉ. Còn 1 vụ nữa cũng khung long biển 14 bỏ chạy qua cầu Thăng long khi bị 3x dừng, nhưng ông 3x này chọn PA là gọi diện cho ng thân (3x) bên Đông Anh thế là chú LX bị ra quyết định tạm giữ hình sự.

onroad

Xe tăng
Lại đc lên báo và sẽ lại đc lên sao :))

CuTiVoDich

Xe điện
"... tuy nhiên lái xe đã không chịu chấp hành hiệu lệnh trên mà cứ cho xe chạy thẳng về phía chiến sĩ CSGT. Không kịp thoát khỏi chiếc xe to lớn, chiến sĩ CSGT phải nhảy lên phía trước đầu xe tải, bấu vào mép phía trên kính ngay trước buồng lái chiếc xe tải...để thoát thân...."
Cái đoạn đỏ đỏ nghe cứ điêu điêu các cụ nhỉ:D
Thiếu gì cách để bắt, việc gì phải liêug mình như chẳng có thế chứ[-X

halele

Xe tải
Cực lực lên án những hành vi coi thường tính mạng con người - Coi thường luật pháp ![-X

trungnc

Xe điện
"... tuy nhiên lái xe đã không chịu chấp hành hiệu lệnh trên mà cứ cho xe chạy thẳng về phía chiến sĩ CSGT. Không kịp thoát khỏi chiếc xe to lớn, chiến sĩ CSGT phải nhảy lên phía trước đầu xe tải, bấu vào mép phía trên kính ngay trước buồng lái chiếc xe tải...để thoát thân...."
Cái đoạn đỏ đỏ nghe cứ điêu điêu các cụ nhỉ:D
Thiếu gì cách để bắt, việc gì phải liêug mình như chẳng có thế chứ[-X
Đứng giữa đầu xe thì cũng chỉ còn nước nhảy lên đấy thôi.Mấy chú xe tải này phải phạt thật nặng mới chừa.

XPQ

Xe cút kít
Suy cho cùng,chén được thì chén,chả chén được thì thôi,việc gì phải mạo hiểm thế.Nếu bắt nghiêm theo luật thì cái đường đó ngày nào cũng bắt được hàng đoàn.Xe ben với xe bê tông chạy nghênh ngang đầy.
Cậu lái xe vừa ngu vừa láo phải tội đã đành,chú xxx này cũng phải đưa ra phê bình "gương liêm khiết" như tinh thần của ông chung tá gì trong Sà Goòng.Đã không có vẹo gì lại còn bới thối ra để ngửi chung.