[Thảo luận] Cảnh sát giao thông Hà nội ngày càng láo

minck

Xe container
Em thấy nhiều cụ không chịu công nhận là đi thẳng ở làn rẽ trái, rẽ trái/phải ở làn giữa tại những nơi có 2 nhịp đèn tín hiệu là 1 hành vi tham gia giao thông không có văn hóa, mà lại viện dẫn rất nhiều cái bất cập của hệ thống luật ra để cãi. Cứ như này thì bao giờ chúng ta mới có thể tiến bộ được.
Cụ này cứ ngồi 1 chỗ mà lý thuyết thôi... Cụ ra chõ đó xem cụ đi thế nào???
Đường không phân làn...Xe con phải đi ngoài cùng rồi...Thấy biển 411 ( 2 làn ngoài đi thẳng, làn trong rẽ phải ) và tiếp theo là vạch phân làn (Vạch liền) thì cụ có đủ "văn hoá GT" để chém vạch liền đi vào làn giữa hay không hả cụ. Hơn nữa lại không phải là giờ cao điểm và không phải đi qua thường xuyên quen đường mà biết trước chỗ này nó vây mà tránh.
Quan điểm của em " Thấy mứt thì tránh, tránh không được thì phải rửa ngay " Có ai thừa thời gian mà muốn đôi co làm gì cho nó bực mình???

Chỉnh sửa cuối:

phinm

Xe tăng
Ở HN rất nhiều chỗ phân làn như này chứ không riêng gì ở đây (Ngã tư Liễu Giai - Kim Mã, Huỳng Thúc Kháng - Láng Hạ v.v.). Nếu đã chót đi vào làn trái thì tốt nhất là rẽ trái, còn nếu định đi thẳng thì phải xi nhan chuyển làn từ chỗ có vạch rời chứ. Hãy cứ đặt mình vào địa vị chờ rẽ trái khi làn rẽ trái có đèn xanh nhưng có 1 cái xe cứ đừng lù lù chờ đèn đỏ trước mặt mình thì cụ có ức không

cháu lên 3

Xe container
Hê hê, cụ chủ có camera hành trình, chứ em chả có camera hành trình, nhưng nếu em như cụ em cũng cãi, mà nếu em như cụ trong trường hợp này chắc em chửi thẳng mặt nó chứ ko kiềm chế được như cụ

phinm

Xe tăng
Mời các cụ tham khảo xem liệu có đúng là các cụ đang cãi cùn không nhé
Theo qui chuẩn QCVN 41:2012 của bộ GTVT (mới nhất, thay thế TCN cũ):
Điều 3. Thứ tự hiệu lực của hệ thống báo hiệu
3.1 Khi đồng thời bố trí các hình thức báo hiệu cùng ở một khu vực có ý nghĩa
khác nhau, người tham gia giao thông phải chấp hành loại hiệu lệnh theo thứ tự như
sau:
3.1.1 Hiệu lệnh của người điều khiển giao thông;
3.1.2 Tín hiệu đèn hoặc cờ;
3.1.3 Hiệu lệnh của biển báo hiệu;
3.1.4 Vạch kẻ đường và các dấu hiệu khác trên mặt đường.
3.2 Khi ở một vị trí đã có biển báo hiệu đặt cố định lại có biển báo hiệu khác đặt
có tính chất tạm thời mà hai biển có ý nghĩa khác nhau thì người sử dụng đường phải
chấp hành hiệu lệnh của biển báo hiệu có tính chất tạm thời.

vesbo

Xe tải
Số 12 Nguyễn Văn Huyên - Nghĩa Đô - Cầu G - Hà Nội
Em thấy nhiều cụ không chịu công nhận là đi thẳng ở làn rẽ trái, rẽ trái/phải ở làn giữa tại những nơi có 2 nhịp đèn tín hiệu là 1 hành vi tham gia giao thông không có văn hóa, mà lại viện dẫn rất nhiều cái bất cập của hệ thống luật ra để cãi. Cứ như này thì bao giờ chúng ta mới có thể tiến bộ được.
Cụ có phải xxx hay cụ có người nhà làm xxx không đấy? Cụ đã biết hệ thống luật giao thông bất cập mà sao cứ muốn anh em offer phải có văn hóa để cổ súy cho những cái bất cập đấy hả cụ. May mà OF không nhiều ngừoi nghĩ như cụ đấy, may thật.

Mazda CX9

Xe điện
Chúng nó là lũ lưu manh

phinm

Xe tăng
Kính thưa các cụ, cái bất cập đó đã được sửa rồi ạ, quy chuẩn QCVN 41:2012 của bộ GTVT ban hành ngày 29/05/2012 đã nói rõ đèn tín hiệu giao thông có tác dụng như nào rồi. Bản thân các cụ phải thấy đi như thế là rất chướng chứ sao lại đổ cho em là xxx

onlinefisher

Xe điện
Kính thưa các cụ, cái bất cập đó đã được sửa rồi ạ, quy chuẩn QCVN 41:2012 của bộ GTVT ban hành ngày 29/05/2012 đã nói rõ đèn tín hiệu giao thông có tác dụng như nào rồi. Bản thân các cụ phải thấy đi như thế là rất chướng chứ sao lại đổ cho em là xxx
Đọc comment của cụ em đã hiểu vì sao cụ lại ký thế roài!

phinm

Xe tăng
Đọc comment của cụ em đã hiểu vì sao cụ lại ký thế roài!
Hay cho cụ thật nhỉ, cụ tranh luận vào vấn đề em đang nói là khi vào ngã tư có phân làn và đèn tín hiệu khác nhịp chỉ dẫn đi theo làn thì các cụ phải tuân thủ, không cần biết là có biển báo 411 hay không chứ. Cụ lại đánh lạc hướng rồi

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Hay cho cụ thật nhỉ, cụ tranh luận vào vấn đề em đang nói là khi vào ngã tư có phân làn và đèn tín hiệu khác nhịp chỉ dẫn đi theo làn thì các cụ phải tuân thủ, không cần biết là có biển báo 411 hay không chứ. Cụ lại đánh lạc hướng rồi
Cái này phải cập nhật ngay, kểu bị xxx thịt luộc

CHIANTHI

Xe tăng
Dưng mờ em không hiểu cái mục 3.1.2 thế nào , xưa nay đèn và cờ chỉ có tac dụng thông báo thời điểm đi hoặc dừng thôi chứ không phải có hiệu lực phân làn .Vậy nay có thay đổi gì khong cụ PHINM

phinm

Xe tăng
Thế theo cụ họ sản xuất cái đèn có mũi tên sang trái và sang phải để làm gì ạ. Còn xét về góc độ khoa học khi tham gia giao thông, đã có phân chia làn đường rồi thì khi định di chuyển theo hướng nào thì cứ vào làn dành cho hướng đi đó mới không gây xung đột cho các phương tiện khác chứ. Nếu chúng ta không ý thức được việc này thì e rằng khó có thể xây dựng được văn hóa tham gia giao thông cho chính anh em OF chứ đừng nói đến các thành phần khác trong xã hội. Dạo này có rất nhiều cụ đi theo kiểu này rồi lên trên này khoe khoang là cãi thắng xxx và cũng có rất nhiều cụ vỗ tay hưởng ứng mà không chịu nghĩ một điều đơn giản, đi như thế là rât tệ. Bản thân em cũng đang chiến đấu với một cụ ở thớt bên này nhưng hình như cũng không được nhiều cụ hiểu ra vấn đề lăm ạ mà chỉ vỗ tay cho cụ chủ là đã thắng xxx

Chỉnh sửa cuối: